Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hujambo, msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza wakati huu. Hapa mjini Washington DC ni saa mbili na nusu asubuhi, ni siku ya Jumatano, Januari 24, 2018, naitwa Mkamiti Kibayasi. Na mimi naitwa Sunday Shomari nikiwa nimekushaja jaa tele msikilizaji kama pishi la mchele, najua kabisa lasiri hii mambo ni mengi kweli kweli ya kuangalia hii leo. Tutaenda mpaka kule moja kwa moja hadi Addis Ababa Ethiopia kwa mwenzetu BMJ Muridhi Ee, kwenye mkutano wa Umoja wa Afrika. Hali kadhalika Mkamiti, kuna mengi huko, maandamano nchini Kongo yanaendelea, tutazungumzia kuhusu hilo haswa so. hali kadhalika kama unavyojua kwenye VOA Express siku ya Jumatano, tunakuletea habari na ripoti zinazoendelea kuhusiana na maswala ya biashara. Vilevile tutakusomea yale uliotuandikia kupitia mtandao wetu wa Facebook kuhusiana na swali tulilolituma pale siku ya jana. Vilevile leo tunakuwa na nini tena, bila ya kusahau kamiti, yale ambayo yanatanda na kutamba kwenye mitandao mbalimbali mbali pia tutayaangalia na kuangazia nini ambacho kinaendelea huko, bila kusahau muziki ndani ya VOA Express. Unapozungumzia muziki hii leo pia tutashuka kule mjini Nairobi Kenya, ambapo Kennedy Wandera atatupasha kwa wow kina kuhusiana na ile filamu ambayo inawatu ina wote. wote ambayo inazungumzia mashambulizi ya Alshababu ambayo haswa imepata uteuzi. Basi msikilizaji, ungana nasi mpaka pale tutakapokuaga kutoka hapa mjini Washington DC moja kwa moja tunaye BMJ Muridhi nam BMJ Muridhi, karibu VOA Express, mahali pako kama kawaida, ukiwa ndani Addis Ababa Ethiopia, hebu tueleze leo umesema upo kwenye mikutano mbalimbali mbali. Nini ambacho eh, kinazungumzwa katika mkutano huu unaoendelea wa Umoja wa Afrika wa thelathini mkamiti kibayasi. Hivi tunavyozungumza niko katika ukumbi unaoitwa Nelson Mandela Hall hapa Addis Ababa na cha muhimu ambacho kinaendelea sasa hivi ni aliyekuwa rais wa Tanzania Jakaya Kikwete akizungumza, uh, katika uh, kongamano hapa kwenye ambapo ni uh, marais kunradi, ambapo ni mawaziri wa uh, elimu na vilevile vile mawaziri wanaohusika na maswala yanayohusu uh, hususan ni elimu ya uh, teknolojia, ambapo yeye ndiye amekuwa anayezungumza kama mzungumzaji mkuu na ni mkutano wa ngazi za juu hapa katika uh, Umoja wa Afrika Sande. Na pengine nini ambacho kinazungumzwa kuhusiana na swala hilo la elimu ambalo Umoja wa Afrika wanataka kufanya wakiongozwa na hao wakiongozwa na hao, hao marais wa zamani na ma, Sande ni kwamba hapa wanaangazia sana zile, eh, eh, zile eh, tuseme subject ambazo Uh, ni kuhusu teknolojia na sayansi, hususan wakilenga watoto wasichana katika eh, bara la Afrika. Uh, inavyofahamika, uh, yale ambayo tunaona katika ratiba hapa inaeleza kwamba wasichana na wanawake bado hawajapata nafasi yao katika kupata uh, elimu eh, kuhusu uh, kuhusu maswala ya teknolojia kama inavyopasa au kulingana na jinsi uh, vijana watoto wa kiume wanavyopata elimu hii, kwa hivyo wanaita STEM focus. TVET, kwa wanawake na wasichana, hili ndilo suala muhimu anazungumzia hapa, na kuweka sera ambazo wataendelea kuzizungumzia na kuona ni nini ambacho Umoja wa Afrika unaweza kufanya ya kuendeleza au kuimarisha masomo haya kwa watoto wasichana na vilevile vile wanawake, na pengine BMJ mrithi katika swala zima la Umoja wa Afrika na kumpata, eh, kiongozi mwingine hivi sasa Paul Kagame na yale ambayo katika upande wa bajeti matumizi na kujitegemea, nini ambacho pengine kinazungumzwa kwa upande huo? Naam, hilo ni suala muhimu asanti Sandi Shomari kwauliza swali hilo, kwa sababu uh, moja ya maswala ambayo yanazungumziwa na kupewa uzito wa juu sana hapa ni jinsi ya umoja wa Afrika kujitegemea. Itakumbukwa kwamba aliyekuwa rais wa Zimbabwe A, a, a, a, m Mugabe katika mkutano, moja ya mikutano ilifanyika mwaka uliopita aliuza ng'ombe zake na kuleta uh, hati hapa ya eh, dola milioni moja akisema kwamba ni kusaidia Umoja wa Afrika uweze kujitegemea. Na hili ni suala ambalo limekaliwa chini na wengi wanazungumza uh, ikikumbukwa pia jengo hili ambapo tumo, uh, limejengwa kwa ufadhili mkubwa kutoka kwa uh, serikali ya China. Lakini sasa wanazungumzia kwamba ni lazima uh, Umoja wa Afrika utafute mikakati utafute njia za kuweza ku kujitegemea bila uh, kuitisha misaada kutoka nje. Kwa hivyo hili ni suala muhimu zaidi, na umemtaja Kagame ambaye ndiye anayechukua usukani kama tulivyozungumza hapo jana, na yeye pia anafuata sana suala hili la kuhakikisha kwamba Uh, Umoja wa Afrika utakuwa unajitegemea basi na kutafuta uhifadhi kutoka nchi za nje hususan katika nchi za Ulaya na vilevile Marekani. Shukran sana BMJ Murithi, tutaendelea kuzungumza na wewe kuhusiana na yale yanayoendelea ndani ya mkutano huo wa thelathini wa Umoja wa Afrika huko mjini Addis Ababa kutoka uh, nchini Ethiopia. Basi hivi sasa Sunday, tunaelekea pale nchini uhum Kenya, ambapo Kenya ni uhum takriban mwaka mmoja sasa tangu rais wa Marekani Donald Trump alipopiga marufuku uh, kwa raia kutoka nchi sita nyingi za Kiislamu kuingia hapa nchini Marekani. Nchi hizo ambazo ni uh, Somalia, Sudan Iraq, Siria, Libya. Uh, basi uh, mwenzetu Josephat Kioko amepata uh, fursa ya kuzungumza na Wasomali ambao ni wengi sana katika ardhi ya Kenya na kujua nini hasa mtazamo wao, nini wanachofikiria, au nini hasa wanachotaka kukifanya katika mwaka huu mmoja baada ya kupigiwa marufuku kuingia katika ardhi ya Marekani. Kioko, endelea kutupasha haya nimekutana na wengi uh, wakizungumzia hilo kwa sababu wanajamaa zao wamekuwa wakiishi Marekani. Kuna wengine wakarudishwa, na zaidi wale nimepata nao, hata wengine bado hawafahamu Kiswahili manake katoka Somalia miaka ya karibuni. Wanazungumzia kuhusu wale wanafunzi walikuwa wamepata nafasi ya kusomea huko Marekani, na zaidi wakimbizi waliokuwa wamepata vibali wakijiandaa kuelekea Marekani mwaka jana, mwaka huu yote hayo yalizimwa, wakasalia nazo mfukoni, lakini marufuku ikazidi eh, kuendelea na mwaka sasa umeisha. Je, watu wakimbizi hao wanasema wameathirika vipi kisaikolojia kuhusiana na tukio hili baada ya mwaka mmoja? Matarajio yao pengine yalikuwa ni kutaka kufika katika ardhi ya Marekani na sasa yamekwamishwa, yamewaathiri vipi hali hii? Kile nimeshuhudia wanahisia za kidini kwa sababu wanasema kwa nini hizi nchi sita zote ni za Kiislamu? Eh, wengine wanasema mbona akuchanganya na Wakristo? Unasikia eh, hizi ndio isi ambazo wanaibua sana na zaidi waliopateka nafasi ya maisha mema. Labda mtu alikuwa amepata nafasi kwenda Hawaii, eh, unakumbuka kule Maryland walikuwa tayari wameanza kupinga ile marufuku ya Rais Trump. Marekani wote wameazungumzia hayo, wakisema hata licha mabunge na mahakama kuzungumza hilo, bado marufuku iliendelea na, ili na kupoteza nafasi kwa wakimbizi. Wapo wakimbizi wengi Kenya kwa sasa, ambao walikosa nafasi hiyo kutokana na ile kutoka marufuku, na wanaelezea kuumia, na pengine kioko mpaka hivi sasa wengi wanaumia. Lakini je, kuna wale ambao pengine hilo swala wanaona kwamba kwa upande kwa wao, wanatafuta namna nyingine, wameweza kufanya mambo mengine, ambao pengine sasa wanaendelea na maisha yao kama vile utakavyosikia katika matangazo yetu ya jioni leo, nimeandaa taarifa hiyo. Na kwa mfano, mfanyibiashara jamaa, yeye e, yuko Kenya miaka zaidi ya e, kumi na tano. Yeye upande wake amenieleza kwamba ile matuku ina, ina, ina, kwa, kwamba hemi, licha ya kwamba yeye ni waasili wa Kisomali, anasema kila mtu akae nchi yao, na hata katika mahojiano akataja vile Rais wa Uganda Yoweri Museveni amezungumza maneno ya Rais Trump kwamba anaunga mkono ndio si ambazo watu wameibua hapa kuhusiana ha, na marufuku hiyo ambayo imetimiza mwaka mmoja sasa. Haya, naona ye anaungana na Museveni. Asante sana ee, Josephat Kioko kutoka hapo Mombasa. Basi tutakupata wakati mwingine, hivi sasa anaona tuelekee ee, kabisa katika habari za dunia haswa Zifuatazo ni habari za dunia. Mkuu wa kanisa Katoliki nchini DRC ameishutumu serikali ya rais Joseph Kabila kwa ukamataji unaosababisha vifo kwa waandamanaji wanaounga mkono demokrasia, akipendekeza kuwa nchi inageuka kuwa gereza. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, mivutano kati ya serikali na moja ya taasisi yenye nguvu nchini imeongezeka, huku kanisa Katoliki likizidi kuwa na kiini cha upinzani kwa juhudi za Kabila kubaki madarakani bila ya mamlaka mabomu katika magari mawili mjini Bengazi nchini Libya yameua watu 23 na kujeruhi darzeni wengine hapo jana siku ya Jumanne. Gari la kwanza lenye li bomu lililipuka nje ya msikiti katika ujirani wa Al Salman bom katika gari la pili lilipuka katika eneo hilo hilo takriban dakika 30 baadaye, likidaiwa kuwa na lengo la kuwaua polisi na wafanyakazi wa uokozi. Hakukuwa na taarifa za haraka za waliohusika na mashambulizi hayo. Baba Mtakatifu Francis kwa mara nyingine tena ameomba hii leo kumalizwa kwa ghasia Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo. Usalama wa ya Kongo ambako majeshi ya usalama yamewapiga risasi waandamanaji wakati wa maandamano ya wanaounga mkono demokrasia ambayo yaliitishwa na kanisa Katoliki. Papa Francis aliwaambia umati uliokusanyika kwenye eneo la St Peter's Square hivi leo kwamba ni bahati mbaya habari za kutia wasiwasi zinaendelea kutufikia kutoka DRC. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, baba Mtakatifu amesema anatoa tena wito wa kumwomba kila mmoja kufanya juhudi zote ili kuepuka aina yeyote ya ghasia. Kwa upande wake, kanisa halitaki lote zaidi ya kuchangia katika amani na ustawi wa jamii. Angalau mtu mmoja ameuawa na wengine kumi na wanne kujeruhiwa mashariki mwa Afghanistan, katika mji wa Jalalabad mapema leo, siku ya Jumatano, wakati wa shambulizi katika ofisi ya shirika la kimataifa la Save the Children. Atula Hoyani, msemaji wa serikali ya jimbo la Nangarhar, anasema kundi la watu wenye silaha walivamia eneo hilo baada ya mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga kutegua bomu la kwenye gari katika mlango wa kuingilia. Sayed Ahmed ambaye alishuhudia anasema aliona gari mpya aina ya Toyota Corolla ikikaribia geti la taasisi ya Save the Children. Endelea kusafiri na VOA express inayotangaza moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC, tukiwa tunaendelea na programu yetu. Hivi sasa tunaangalia maswala ya biashara sande, kama tulivyosema no. hapo awali bila shaka, ambapo hivi leo basi mwenzetu Harrison Kamau anatuelezea juu ya ulaji wa matunda ya aina tofauti ambao umekuwa ni mtindo wa kisasa, ambapo watu wengi kama tunavyofahamu, wanazingatia afya yao kwa kula eh, matunda. Unajua Kamiti, hata wewe kila siku unapata matunda, kwa sababu matunda unajua kabisa kama ni kitu kizuri, kinajenga mwili, kinakupa afya. Hata mii matunda huwa sipendi kuyakosa hasa saa za asubuhi. Lakini sasa unajua kuna hii tunda naitwa parachichi au avocado. Unakulaga hiyo parachichi haswa? Sasa hii mm -hmm. tunda ni muhimu zuri lina mengi mm -hmm. Lakini cha ajabu naambiwa kwamba Kenya mm -hmm. wamelipiga marufuku ilitunda kwenda nje ya nchi yao, kisa na maana sasa. Ndio kama wamefuatilia, atatupa taarifa kamili kwa ajili ya habari. Asanti sana wana VOA. Basi Kenya imepiga marufuku uuzaji wa parachichi nje ya nchi kutokana na kile kinachodaiwa kuwa upungufu wa bidhaa hiyo. Kwa mujibu wa mtandao wa Citizen Digital, mratibu wa halimashauri ya maua, kilimo na chakula ya Kenya AFA Alfred Busolo anasema kuwa parachichi limekuwa tunda maarufu sana ambalo Wakenya wengi wanatumia wanapokula vyakula vingine. AFA inasema kuwa upungufu ulioko umesababishwa na kuwa sio msimu wa aina ya avocado zinazopendwa, aina ya fort na has. Upungufu huu umesababisha bei ya tunda hilo maarufu linalofahamika kama avocado kupanda sana kwa mujibu wa ripoti iliyochapishwa katika jarida la Business Daily la Kenya mapema wiki hii, kilo 90 za tunda hilo zilikuwa zinagharimu shilingi 2560 za kenya kufikia Disemba, ikiwa bei ya juu zaidi tangu mwaka wa 2014 ambako kiasi sawa na hicho kiligharimu shilingi 207. Busolo anasema kuwa bei ya parachichi inatarajiwa kushuka mwezi ujao, wakati wa msimu wa aina ya foot na aina ya has ikianza kuingia sokoni mwezi Machi. Sijui kama wewe mwanavo, unapenda kuongeza parachichi kwenye chakula chako? Wengine wanakula ugali kwa kuongeza avocado kwenye mboga. Hata mimi hapa Marekani, mara kwa mara napenda avocado. Kuwa na siku njema. Asante sana. Anakwambia lile parachichi likichanganywa katika mambo ya salad, hali kadhalika unaweza ukalichanganya katika smoothie pale. mm -hmm. Kuweka matunda mbalimbali ukakatia lile, kisha ukasaga pamoja, piga na ugali. mm -hmm. Na wengine wanalichanganya na wali. uh -huh. Basi, parachichi <laughs> ni tunda zuri kwa kweli <laughs> na kama walivyosema <laughs> lina protini na linaleta faida Mabu katika mingi mwili bine wa binadamu. Basi baada ya kupata hayo maswali ya biashara ambayo pia yameingiliana na afya hivi sasa, basi tuweze kuburudisha mwili kidogo na akili ndani ya VOA Express kwa kupata burudani ya muziki, maana mkamiti bila muziki. VOA Express kwenda tupate kitu chake mwana fa yalaiti, sawa Asante sana ni mwanafya mwana msikilizaji mwanamuziki akitamba na kitu chake hicho ya laiti. Basi kutoka hiyo burudani ya muziki, tunaendelea na VOA Express Mkamiti, na kama ulivyosema kutoka hapa tunarudi Nairobi Kenya kwake mm -hmm. kwenye Kennedy Wandera, Kennedy Wandera ipo kwenye laini ya simu na Mkamiti, kama ulivyosikia filamu wote. Eh? Mm -hmm. wote watu wote, au all of us, filamu hii imeteuliwa kwa tuzo za Oscar. Haya, si mambo madogo hapa nchini Marekani. Naam mm -hmm. na filamu hii ni kuhusu mashambulizi, mashambulizi ya kule Mandera ambayo yalifanywa na kundi la kigaidi la Alshabab kutoka nchini Somalia. Naam, sasa basi labda tuungane na Kennedy Wandera. Karibu Kennedy Wandera, tueleze vizuri zaidi kuhusu hii filamu ilivyotengenezwa, imetengenezwa wapi, na mpaka kufikia hatua hii hivi sasa imeteuliwa kwenye Oscar. Naam, uh, Shomari na Mkamiti ni, <coughs> ni filamu ambayo inaonesha shambulizi la kigaidi kwa basi la abiria eneo la Mandera miaka miwili iliyopita, na imekuwa filamu ya kwanza mno nchini Kenya na ukanda wa Afrika Mashariki kuteuliwa kuwa miongoni mwa filamu bora kwenye tuzo za Oscars kitengo cha wanafunzi mwaka 2018 na nieleze kwamba filamu hii inamulika kitendo cha utu cha abiria mmoja Muislamu ambaye aliwakinga wenzao wa Kristo wakati wa shambulizi hilo, na filamu hii imeigizwa nchini Kenya mwaka elfu mbili na kumi na sita maeneo ya Magadi mwingi na Nairobi, na yale maudhui makuu katika filamu hii ni kuwa kwamba ugaidi haujui mipaka, hautambui iwapo wewe ni Mkristo wala wewe ni Muislamu. Na hebu tumsikilize huyu uh, Wairimu Adelin ambaye ni mhusika mkuu katika filamu hii, na anatueleza kile kilichoweza kumshawishi. Kile ambacho tulikuwa nacho kwa akili yetu ni kwamba tulitaka filamu hii iwafikie kila mtu duniani. Kwanza kwa sababu ni filamu, ni filamu kubwa. Kila mmoja wetu ameathirika na matendo ya wagaidi kwa hivyo, ni ni furaha kubwa sana kwangu hii filamu kufika kule kwenye, imefika ya kwamba umoja ni nguvu, utengano ni udhaifu. Na kwa kweli uliona katika filamu Waislamu walipoamua kutusaidia sisi Wakristo, sisi wanyonge kwa wakati huo, tulifaulu na maisha yakaendelea vizuri, hata kama tulipoteza wengine njiani. Cha muhimu ni kwamba tulikuja kwa pamoja, nam. Ni filamu ambayo imetolewa kwa heshima ya Mwalimu Salah aliyefariki kwa kupigwa risasi baada ya kumkinga abiria mkristo dhidi ya mashambulizi ya Alshababu na kando na kwamba tuzo zenyewe zitafanyika Machi, Machi tarehe nne mwaka elfu mbili na kumi na nane mwaka huu huko Marekani, uh, Adelaide. Vile vile anaeleza kwamba anajihisi mwenye furaha kubwa zaidi. Hebu tumsikilize alivyosema. Nahisi kana kwamba si jambo la ukweli. Nahisi kana kwamba ba bado sijafika hapo, ni kana kwamba ni kama kuteuliwa kwa kwenye Oscar. Zimekuja si mapema sana. sijui, sijui, jinsi, sijui jinsi ya kusema, lakini kile ambacho anaweza sema ni kwa kuwa ni furaha isiyoeleweka. Sielewi sielewi hata hapa penye, sielewi kabisa, sielewi. Ni kama watu wanatuchezea, ni kama wamekosea, ni kama ba baada ya dakika chache watakuja tena waseme, ah, nyinyi bado nyinyi bado, ngojeni, lakini ukweli ni kuwa tumefaulu na tuna furaha sana, na idhaa ya sauti ya Amerika iliweza kuhudhuria uh, ile inaitwa kwa kizungu screening ya filamu yenyewe hapa Nairobi, na vilevile vile tukaweza kuzungumza na kijana ambaye anaitwa Mahbub Abdi. Mahbub Abdi yeye anachukua nafasi ya yule gaidi aliyekuwa ali akiwapiga wenzao risasi. Hebu tumsikilize, nini kilichomshawishi na ana ujumbe ganie? Leo siku tukona furaha sana ya kwamba hii movie inaitwa watu wote, haswa mimi nilikuwa napata terrorist, lakini kuna wavijana wengi hapa ambao e, wakona talent, lakini hawana ile ile, yani watu wa kuwasaidia, yani wakuwasaidia kuwatoa. Ni movie ambao uska wakaangalia wakakaa chini, wakaangalia wakaona ya kwamba hii movie inafaa inafaa. like, hiyo awadi movie vile ilikuwa inakaa ilikuwa like Waislamu na Wakristo. Nilikuwa nataka niwaambia wavijana ya kwamba wajitoe, waoneshe talenti yao. Asante ah, sana basi, ah, Kennedy Wandera kwa taarifa hizo ulizotukusanyia kutoka huko jiji ah, la Nairobi nchini Kenya kuhusiana na, na filamu na hii ambayo imepata uteuzi eh. Filamu hii tunawatakia heri eh, waliotengeneza filamu hii kwa ubora wao, kazi kubwa walioifanya, na yote ha, hayo waweze hatimaye kushinda mm -hmm. tuzo za Oscar haswa, unajua ukizi... kushinda tuzo hizi, mambo yako yanakuwa sio mchezo, kama ulivyoona Bibie Lupita Nyongo kule nchini Kenya ya ameweza si tu kushinda kwake yeye binafsi, lakini pia ameweza kuitangaza, kuitangaza nchi na nchi ke ambayo wazazi wake wanatoka, kwamba vyovyote utakavyozungumza huwezi kuepuka kusema kwamba Lupita Nyongo wazazi wake wanatokea nchi ya Kenya. Na Kenya iko wapi? Kenya iko eneo la Afrika Mashariki, barani Afrika. Basi hivyo ameweza kutangaza jina la wazazi wake, ameweza kutangaza jina la nchi pamoja na bara la Afrika kulikuza kwa njia moja au nyingine. Bila shaka, bila shaka jambo la msingi sana basi. Moja kwa moja, baada ya ripoti hiyo, tuangalie tena kwenye mitandao, lakini tuangalie kwanza kwenye iPad tumeuliza maswali tumeuliza maswali na swali letu la jana lilikuwa na usuini mkamiti na yapi ambayo mpaka sasa e, tunayasikia swali lilisema: je, utakubali kufanya kazi ulipa matofali badala ya pesa taslimu naam. Maana swali hili mkamiti ni habari iliyotanda jana sana kwenye mtandao ambao anaendelea kutanda mpaka leo kuhusiana mm, na kampuni moja kule China iliamua kwamba wafanyakazi wake sasa tunawalipa matofali badala ya kuwalipa fedha taslimu eh, baada ya kufanya kazi naam. Hayo yaliendana na nini? Maanaake sasa, matofali na fedha taslimu ni vitu viwili tofauti. Ni kwamba kampuni iliishiwa fedha, au kampuni ilikuwa inaohamasisha kila mmoja awe na nyumba makazi ya kudumu? Basi kuhusiana na swali hili, mimi moja kwa moja nianze kusoma majibu kutoka kwa Juma Hassan Jaka au Baba Anwar wa maeneo ya TRA Dodoma, Tanzania. Anasema kama nina kiwanja nitakubali, si mbaya kama ningepanga hayo matofali nitayaweka wapi? wanipe tu pesa zangu. Haya, Silvesta Ombati yeye yuko Mombasa, Kenya, anasema italingana na maelewano kati yako wewe na mwajiri wako, lakini kama ni kulazimishwa kulipwa kutumia matofali badala ya pesa, basi hiyo itakuwa ni hujuma. Mkulu Mwao Makange Baba Dalil wa Dar es Salaam yeye yeah, anasema mwili haujengwi kwa matofali. Hata mwanangu hawezi kukubali hilo. Mwili unahitaji kula, hivyo nahitaji fedha taslimu. Haya, Ayubu Makanyaga yuko Kibondo Tanzania, kule Kigoma, anasema kikubwa ni makubaliano. Kama mmekubaliana upewe matofali badala ya pesa, utakubali, ila kama si makubaliano hayo matofali, ndugu yangu, huwezi ukayachukua, ni pesa tu itaongea hapo. Anderson Sikao wa Samaria, Meru, Arusha, Tanzania, anasema kwa upande wake yeye, nitakubali sababu nina mpango wa kujenga nyumba ya tofali. Naona hapo watakuwa wamenirahisishia kiasi fulani, sina haja ya kufikiria na kuhangaika. <laughs> <laughs> Ya Mkumbo Msemembo wa Dar es Salaam anasema sio mbaya kabisa, kama mimi nina kiwanja, walete tu, baadaye waniletee na fedha ili niweze kuweka na mjengo. ah, sa so Sande, umeona kumekuwa kuna majibu mseto mengi. Wapo wanaokubali, wapo wanaona kwamba hata si sahihi da. Basi ndio hivyo, msikilizaji, tunashukuru kwa yote ambayo umeweza kuyajibu kuhusiana na swali ambalo tuliliuliza jana, lakini ka mkao wa kula, kwani swali jingine litatokea leo hii muda si mrefu. Na sasa basi, baada ya kuzungumza hayo, Sande, tuangalie katika masuala yale ambayo yanatu, yanatanda katika mitanda ya kijamii yana trend moja kwa moja kwa upande wako ukiwa katika mitandao. Mitandao ya Facebook, Instagram na kadhalika, ni yapi ambayo umeaona yakivuma huko? Kubwa kama ulivyosema kabiti, yanaendelea kutrend kutrend kila kona huko kwenye Instagram, huko kwenye Facebook, ukiangalia ni hii filamu ya watu wote Filamu hii kama tulivyokuwa tumezungumza hapa na Kennedy Wandera, inazungumzwa, inatambwa. Watu wengi wamekuwa akizungumza hasa wakisifu mm. Eh, yule mwalimu Salafara aliyepoteza maisha yake kwenye, kwenye hili swala zima la kuokoa wenzake. Basi mm. mengi yanazungumzwa kwenye mitandao mbalimbali kuhusiana na ifilamu kwamba sasa ni nafasi kwa Wakenya kuweza kuendelea kung'ara, anasema Shabani Juma lakini ukiacha huko mkamiti vilevile vile swala la Rais wa Uganda Yoweri Museveni mm -hmm. kumwagia sifa Rais Trump. Basi hilo yani nao, yani hilo. <laughs> hilo nao wanasema kwamba uh -huh. amesema kwamba anampenda rais wa Marekani katika hotuba yake wakati wa ufunguzi kuhusiana na haya maswala ya Afrika uh -huh. akisema kwamba uh -huh. Trump anachosema ni ukweli mtupu, wa Afrika wanatakiwa kuhusisha ku, ku, matatizo yao wenyewe, kwa sababu Afrika ni dhaifu sana kusuluhisha. Ndo hayo anayosema uh -huh. Museveni kwamba ni matatizo ya Afrika. Kwa hiyo Museveni kuna namna moja nyingine na msifu Trump, lakini sasa huko chini uh -huh. watu wamekuja juu kwelikweli, wengine wakiongea maeneo ya haka wengine wakiongea maneno ya kusema kwamba kweli Museveni anachosema ni, ni kweli. Wengine wanasema hapana. Haya basi, kutoka tena huko kwa Museveni tunarudi tena kingine kinachotamba sande. Haya maswala ya tuzo tuzo tuzo za Akademi ambazo zinafanyika kila mwaka hapa nchini Marekani haswa eh, ambapo uh, kinachozungumziwa ni kwamba mwaka elfu mbili kumi na saba mwaka uliopita, ni kwamba wanasema kwamba Beyonce hakupata tuzo, ambapo Adele alichukua tuzo nyingi kwa mwaka huo. 2018, je, mm -hmm. Yeah. Bado kina mama wataongoza, lakini muda naona unakimbia, una hatuna mengi ya kuelezea msikilizaji. Basi endelea kusikiliza VOA Express wakati ujao. Mimi ni mkamiti Kibayasi, kila la heri.