Kumekucha Afrika. Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya Kumekucha Afrika wanaanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Hadija Riami na mimi hapa ni BMJ Murithi nikikukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatatu, ikiwa ni Januari mosi, mwaka elfu mbili kumi na nane. Karibu katika matangazo yetu ya leo asubuhi. Ajali mbaya ya gari imesababisha vifo vya zaidi ya watu 30, huko nchini Kenya. Ajali hiyo imetokea siku ya mkesha wa mwaka mpya, na pia tutawaletea salamu za mwaka mpya, ambapo wasikilizaji wetu wanawakumbuka ndugu na jamaa katika kusherekea mwaka mpya. Kuenda kuwasalimia wazazi wangu ambao wako Malindi, ikiwatakia mwaka mpya mwema, yeah, na mwaka mzuri, hawezi kusikiza VOA na wawe watu wa utulivu na walete maendeleo katika nchi ya Kenya. Hizo ni baadhi ya ripoti tulizokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www voa swahili com. Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia zikisomwa na BMJ Muridhi. Raia kumi wa Marekani na marubani wawili walikufa jana Jumapili baada ya ndege dogo kuanguka kwenye milima ya magharibi mwa San Jose nchini Costa Rica. Maafisa walisema kwamba ndege hiyo iliyokuwa inamilikiwa na kampuni ya Nature Air ililipuka moto na kuwaua wote waliokuwemo huku waathirika wakiwa wamechomeka vibaya. Rais wa Costa Rica Louis Aguilal Guilamo alisema serikali yake imesitishwa, imesikitishwa mno na vifo hivyo. Mkasa huo wa jana ulitokea katika eneo la Punta Islita katika jimbo la Guanacaste lililo kwenye pwani ya Pacific ambalo ni maarufu sana kwa utalii. Rais wa Iran Hassan Ruhani amesema kwamba watu wake wana haki ya kuandamana na kuikosoa serikali kauli ambayo ilikuwa ni majibu yake ya kwanza hadharani kwa maandamano ya nchini kote yanayoipinga serikali yakiwa yameingia siku ya nne. Chombo cha habari cha serikali kimesema kwamba Ruhani alitoa matamshi ya maridhiano kuhusu maandamano hayo alipozungumza na baraza lake la mawaziri jana Jumapili lakini chombo hicho cha habari pia kilimnukuu Ruhani akisema kwamba waandamanaji hao wanafaa kuangazia jinsi ya kutatua matatizo yanayokabili nchi hiyo na kuboresha maisha ya raia. Na katika ujumbe wa Twitter kwa lugha ya Kifarsi, rais huyu alisema kwamba vurugu na uharibifu wa mali za umma haukubaliki hata kidogo. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika yakikujia moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington. Majeshi ya usalama yameua takriban watu saba huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo jana, Jumapili, wakati wa maandamano dhidi ya rais Joseph Kabila kukataa kuachia madaraka, Umoja wa Mataifa umesema. Hadija Riami anaisoma ya ripoti kamili. Kwa mujibu wa shirika khabari la habari la Reuters, msemaji wa polisi amesema watu watatu wameuawa walipokabiliana na majeshi ya usalama katika mji mkuu Kinshasa na wawili, vifo vyao vinachunguzwa. Wanaharakati wa kanisa Katoliki waliitisha maandamano hayo baada ya sala ya Jumapili, mwaka mmoja baada ya Kabila kuelezea nia ya dhati ya kuitisha uchaguzi wa kumpata mrithi wa wadhifa wake itakapofika mwisho wa mwaka jana, lakini uchaguzi hivi sasa umecheleweshwa mpaka Disemba mwaka huu wa 2018. Uchelewesho huo umechochea uvumi kwamba Kabila anajaribu kuondoa kipengele cha katiba kinachohusu muda wa rais kuhudumu ambacho kinamzuia kuwania tena urais. Hii imeongeza wasiwasi kwamba Kongo inaweza kurejea kwenye mzozo wa wenyewe kwa wenyewe ambao ulisababisha vifo vya mamilioni ya watu katika miaka iliyopita. Florence Marshal, msemaji wa tume ya ulinzi wa amani ya Umoja wa Mataifa nchini Kongo, amesema majeshi ya usalama amewapiga risasi kiasi cha watu saba mjini Kinshasa. Mtu mwingine ameuawa katika maandamano yaliyofanyika katika mji wa Kananga. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika moja kwa moja kutoka hapa Washington, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Mamlaka ya usalama wa barabarani nchini Kenya, NTSA, iliamuru madereva wote wa magari ya abiria nchini humo kusitisha safari za usiku. Hatua hii inafuatia ajali ya barabarani iliyotokea mapema jana Jumapili nchini humo na kuua watu 36. Ajali hiyo ilitokea kwenye barabara itokayo Eldoret kwenda mjini Nairobi na kusababisha majeruhi kwa dazani ya watu. Ajali hiyo ilihusisha basi la abiria na lori la mizigo. Majeruhi walipelekwa katika hospitali ya Nakuru Level 5 na ile ya kaunti ndogo ya Molo. Jana Jumapili, rais Uhuru Kenyatta alituma salamu za rambirambi kwa familia za waathirika wa ajali hiyo na kusema kwamba inahuzunisha kuona Wakenya wengi wakipoteza maisha yao katika ajali ambazo zinaweza kuhepukika. Kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation, Takriban watu mia mbili wamepoteza maisha yao kwenye ajali za barabarani tangu mwezi Desemba kuanza. Katika kipindi cha wiki tatu, zaidi ya watu mia moja na hamsini walifariki kutokana na ajali za barabarani, huku karibu nusu yao wakipoteza maisha yao katika eneo hilo la ajali ya jana Jumapili. Wakazi na wapita njia na wala sio polisi, huenda walizuia umwagikaji wa damu mkubwa zaidi kufuatia shambulizi la kigaidi lilofanyika Ijumaa dhidi ya wa wakristo coptic nchini Misri. Mashahidi wamesema watu tisa waliuawa baada ya mtu aliyekuwa na bunduki kushambulia kanisa moja na vilevile vile duka la karibu linalomilikiwa na mkristo mjini Cairo. Mashahidi waliliambia shirika la habari la Associated Press kwamba kuna uwezekano maafa zaidi yangetokea kama waumini wa kanisa la Mary Mina na watu wengine katika ujirani huo wasingeingilia kati na kuchukua hatua. Walisema watu waliokuwa ndani ya kanisa hilo waliufunga mlango mzito wa chuma na kumzuia mshambulizi huyo kuingia ndani. Watu waliokuwa karibu walimrushia mawe mshambuliaji huyo huku akiendelea kufyatua risasi. Wengine waliificha pikipiki yake ili kumzuia kuondoka. Mashahidi walisema kwamba mtu mmoja alirukia mshambuliaji huyo na kumzuia kuongeza risasi kwenye bunduki huku akimshikilia chini. Msikilizaji, yote haya yanakujia kutoka hapa Kumekucha Afrika, matangazo ya moja kwa moja kutoka idara ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika yakikujia kutoka hapa Washington. Habari ambayo tumeipa umuhimu wa juu hivi leo ni kwamba katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres ameonya kwamba dunia huenda ikakabiliwa na hatari nyingi mpya mwaka huu wa 2018 katika ujumbe wake wa mwisho wa mwaka Guterres aliomba kuwepo na umoja ili kukabiliana na vitisho na kuunda mazingira ya amani zaidi duniani. Mwandishi wa VOA Lisa Schlein anaripoti kutoka Jiniva na, na Khadija Riami anaisoma ripoti kamili. Pale katibu mkuu Antonio Guterres alipochukua mamlaka mwaka mmoja uliopita dunia ilikuwa katikati kati ya kipindi cha matumaini. Mashauriano ya kumaliza zaidi ya miongo minne ya mgawanyiko kwenye kisiwa cha Cyprus yalionekana kuelekea kupatikana kwa azimio lenye mafanikio. Guterres aliingia na kufanya kazi bila kusita kuweza kupatikana kwa matokeo mazuri. Bahati mbaya, wagiriki na waturuki wa Cyprus walishindwa kuweka kando tofauti zao na kuishi pamoja kama taifa moja. Mkuu wa Umoja wa Mataifa amekiri kuwa matarajio yake ya amani kwa mwaka 2017 hayakuzaa matunda. Bahati mbaya, anasema dunia, kwa njia nyingine, imekwenda katika njia tofauti, akiashiria giza lililojitokeza katika mkesha wa mwaka mpya. Guteres anasema, anatoa wito kwa dunia kuwa katika hali ya tahadhari. Mizozo imejikita na hatari mpya zimeibuka. Wasiwasi wa ulimwengu kuhusu silaha za nyuklia uko juu mno tangu vita baridi, na mabadiliko ya hali ya hewa yanakuja haraka sana kuliko tulivyotarajia. Ukosefu wa usalama unaongezeka, na tunaona ukiukaji wa kutisha wa haki za binadamu. Utaifa na hali ya kuwaogopa wageni katika mataifa mbalimbali imeongezeka, na tunapouanza mwaka wa elfu mbili kumi na nane naomba kuwepo na umoja. Katika kipindi cha mwaka uliopita Guteresh alikuwa na matukio ya majanga ambayo yalimfikia mezani kwake. Hayo ni pamoja na Yemen. Kuna mzozo mkubwa wa kibinadamu ambako watu takriban milioni nane wako katika hatari ya kukumbwa na njaa na milioni moja wameambukizwa kipindupindu. Mateso na ghasia huko Myanmar yamewalazimisha zaidi ya wa wakimbizi laki sita na a nusu wa Rohingya kukimbia makazi yao kwenda nchi jirani ya Bangladesh. Huko Siria vita vya wenyewe kwa wenyewe vinaingia mwaka wake wa saba ambapo maelfu ya ya watu wameuawa na zaidi ya milioni kumi na moja kukoseshwa makazi. Mizozo nchini sudan kusini, jamhuri ya kidemokrasia ya kongo, afghanistan, irak na sehemu nyingine nyingi zinaendelea kushuhudia maafa kwa maisha na mali za watu. Guteresh amesema lazima kuwepo na hisia za matumaini kwamba mambo yanaweza kubadilika na kuwa mazuri zaidi. Anasema dunia inaweza kuwa salama zaidi na isiyo na hatari, mizozo na chuki inaweza kushughulikiwa, lakini ameongeza, kama viongozi wa dunia wataungana pamoja kuondoa migawanyiko na kuwaleta watu pamoja kwa malengo yanayofanana. Tunaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Manaibu watano wa sherif na raia wawili walipigwa risasi wakati polisi walipofika katika eneo la tukio katika jimbo la Colorado hapa Marekani baada ya kupigiwa simu kuhusu vurugu za nyumbani. Afisi ya sherifu wa kaunti ya Douglas ilisema kwamba mmoja wa maafisa hao aliuawa na kwamba mshukiwa alipigwa risasi na hivyo si tishio tena. Idara ya sherifu iliandika ujumbe kupitia mtandao wa Twitter uliosema kwamba mshukiwa alikuwa amepigwa risasi na aliaminika kuwa amekufa na kwamba hakuwa tishio tena. Mapema jana afisi ya sherif ilikuwa imetoa ujumbe kwamba maeneo yanayozunguka eneo la tukio ni, ni sharti watu wajitahadharishe na kukaa kuka manyumbani mwao na kuepuka kuwa karibu na madirisha. Kumekuwepo na wasiwasi mkubwa nchini Pakistan jinsi makundi machache yenye msimamo mkali yanavyodhibitika kuwa na uhusiano na ugaidi na yameruhusiwa kujitangaza kama vyama vya siasa. Taj Haider, mmoja wa wanachama waanzilishi wa maarufu wa upinzani wa Pakistan People's Party, PPP, ambacho kimewahi kuwepo madarakani mara tano tangu mwaka wa 1970, ameiambia VOA kwamba nchi kwa mara nyingine inaona mwenendo wa makundi yenye msimamo mkali yakijificha na kujiingiza katika siasa. Dini na siasa haziwezi kwenda pamoja, lakini bahati mbaya, huu ni ukweli mpya. Tumeona katika uchaguzi wa karibuni huko Lahore na Peshawar ambako makundi ya wanamgambo yamegeuka kuwa vyama vya siasa na waliweza kuhamasisha watu na kujipatia kura, amesema Haida, na kuongeza vyama hivi vipya vya kisiasa vyenye rekodi ya ugaidi vina azma ya kushiriki uchaguzi ujao wa mwaka wa elfu mbili kumi na nane. Na maeneo mbalimbali duniani kote yanaendelea kuukaribisha mwaka mpya. Wakazi na wageni kote bara Asia waliukaribisha mwaka huu wa 2018 kwa fataki na sherehe jana Jumapili. Maelfu ya watu katika miji mikubwa barani ya Afrika walikusanyika na kusherehekea mwaka mpya kwa njia mbalimbali mbali. Vyombo vya habari vimeripoti kwamba miji mikubwa nchini Kenya, Tanzania, Uganda, Rwanda, Burundi na DRC ni baadhi ya sehemu ambako wakazi walikusanyika kwa sherehe za mwaka mpya. Maelfu walikusanyika katika bandari ya Victoria mjini Hong Kong kutazama dakika kumi za maonyesho ya muziki na fataki zilizorushwa kutoka paa za nyumba, huku New Zealand, Australia na visiwa vya Pacific eh, vilikuwa ni maeneo ya kwanza kuukaribisha mwaka mpya. Eneo la mashariki mwa Marekani litasherehekea ujio wa mwaka mpya saa moja dakika chache kuanzia sasa zitakapotimia saa sita usiku. Maafisa huko New York wametangaza kwamba wameongeza ulinzi wakati wa sherehe za kukaribisha mwaka mpya ambapo inakadiriwa takriban watu milioni mbili watakusanyika kwenye eneo la Times Square kushuhudia sherehe hizo. <tune> Kumekucha Afrika ya Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA na kama mnavyofahamu, basi leo hii tunawapa fursa wasikilizaji wetu kuweza kutuma salamu za mwaka mpya, na mwenzangu Mkamiti Kibayasi ametuandalia salamu hizo, hebu tusikie. wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA mahala popote pa pale unapotusikiliza. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi ninakukaribisha kusikiliza salamu za mwaka mpya leo. Ni Januari mosi, mwaka 2018. Anayetufungulia salamu hizi si mwingine, huyu anaitwa Maajaliwa Kasato wa Kinondoni Mkwa Juni, Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zake kwanza kabisa anataka ziende kwa mama yake mzazi, Bibi Mwayaona Mkwajuni. Salamu ziende kwa dada zake Zohra Kabuto, Zauyeye, Halima, Mariam wakiwa Dar es Salaam. Salamu ziende kwa kaka zake wapendwa Ahmed Abdallah Said na marafiki zake wote wakiwa Kinondoni Mkwajuni, Dar es Salaam pamoja na Arusha, wapokee salamu. Ujumbe anasema jamani, mwaka elfu mbili kumi na nane ni mwaka wetu wa mafanikio, tupendane na tudumishe amani, kutoka kwake Majaliwa Kasato. Hivi sasa nasoma kadi yako wewe Amos Msanga wa Ludewa, Tanzania. Salamu zako wanasema ziende kwa Edward Kabamba, salamu ziende kwa Frenki Mwana Atanas, salamu ziende kwa Miraji Mwana Kibinda, salamu ziende kwa Godwin Asewi, Exaudi Makiao, Bosmel Malisuku wa DRC, Elisha Mazoya, Jisline Kasonia wa DRC, Abraham Kirwa na wasikilizaji wote wapokee salamu za mwaka mpya kutoka VOA. Pia hivi sasa nasoma salamu zake yeye Philips Msinziala, hujasema unapatikana wapi lakini salamu zako nazisoma. Ziende kwa Jackson Msioka wa Mombasa. Salamu ziende kwa Joel Ngusa wa Msowero, Morogoro. Salamu ziende kwa Pasta Asenga wa Arusha. Datius Pancras apokee salamu vilevile. Vile David Barasa umesalimiwa pamoja na Kawozo Robert. Pokea salamu hizi ambazo zimetoka kwake Philips Nsiniziaga ambaye ajasema anapatikana wapi. Simforoza Makei wao unapatikana Tabata, Tanzania. Salamu zako anasema ziende kwa mdogo wako Glory Makay. Salamu ziende kwa dada yako Bilhuda akiwa Manzese, kwa wenye mabano umeandika mama Irin. Pia salamu nasema ziende kwa mama mchungaji. Salamu ziende kwa kaka yako Mtoro Hamis. Salamu ziende kwa kaka yako Haruna. Salamu ziende kwa kaka yako Bakari Saif Farahani, popote pale walipo, bila kuwasahau wadogo zako umeandika ni Mariam Titi, Sharifa Neema, wapokee salamu hivi sasa. Basi nasoma salamu zako, wewe Filbet Kiauke wa Tanzania. Salamu zako anasema ziende kwa Richard Nyombi wa Biemalo. Salamu ziende kwa Hitra Mwalongo Mdasi wa Njombe, Thomas Wadox wa Mwanjelwa Mbeya, Stephen Nestori wa Kahama soko kuu. Ujumbe unasema VOA ipo wazi kwa kila mmoja, tuitumie kupeana salamu za mwaka mpya. Waziri wa mambo ya salamu, wewe si mwingine, unasema ni Mkamba kanisa Ndula. Unataka salamu zako ziende kwa Biasha Shaban Ali, salamu ziende kwa James tano na Jumanne A. Lukoba wakiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa Leina Shani, salamu ziende kwa King Majuto na Vikta Nyangarima popote pale walipo. Pia umemsalimia Rutahi wa Busisi, Sali Bunzali, Sali Fikiri Dario, Zakaria Ndemfo, Neema Isaka na mama Omari, popote pale wapokee salamu siku ya leo. Kabla ya kusikiliza salamu kwa njia ya sauti hivi sasa, nakuita wewe TX Kunambi, mwanasheria wa mabingwa wa salamu, upo Morogoro, Tanzania. Salamu zako anasema ziende kwa Omari Momboka akiwa Morogoro, salamu ziende kwa Shaha Simba akiwa Morogoro, vilevile umemsalimia Miraji akiwa Morogoro, limia Zakaria akiwa Morogoro, pia umemsalimia, huyu si mwingine, anaitwa Makanyaga Lugembe Masagila Kashinde, mjomba wa watu apokee salamu. Hebu tuwasikilize wasikilizaji kwa njia ya sauti, wanasema nini? Asante sana ndugu, mimi ni Francis Bangala, niko hapa muuji Kinchasa, kutoka kwangu Kisangani ninatakia uh, mwaka nzuri kuwatoto wote kabisa kwanja ya Kisangani na nyinyi wote wapashe habari ya redio Amerika na kazi nzuri yenye munafanya katika ulimwengu nzima, na ninasema tena ya kwamba uh, mwaka hii ikuwe mwaka zuri tu ya familia yangu yote, famii Bangala na ikuwe mwaka zuri tu ya bazichana vyote ya Afrika na sisi wa jamhuri ya demokrasia ya Kongo. Naitwa Onesimas Charo na ningependa kuwasalimia wazazi wangu ambao wako Malindi, nikiwatakia mwaka mpya mwema na mwaka mzuri, waweze kusikiza VOA na wawe watu wa utulivu na walete maendeleo katika nchi ya Kenya. Mimi naitwa Swalegi Bet kutoka sehemu ya Mombasa, ningependa wa kusalimia mama yangu akiwa Mount Elgon, namtakia prosperous 20, 2018 abi new year. Hata ule mpenzi wangu akiwa Limuru, namtakia mwaka mpya, bila kusahau ndugu yangu tukiwa naye Mombasani, pia dada yangu akiwa Mkitale kwa majina anaitwa Juma Muhamed Mwatero, ni mkazi wa Kwale lakini kwetu ni Moyeni. Nawatakia wazazi wangu mwaka mpya wenye furaha na wenye mafanikio, wako Moyeni na bradhangu yuko Changamwe, anaitwa Hasani Muhamed Mwatero, utamuita utamwita Babadilia na ndugu zangu wakina Bakari Muhamed na Dreshi Omar Mwatero, wakina Juma Mwakuyu, wakina Stoni, wote nawatakia mpya wenye mafanikio. Kwa majina naitwa Jafet Mrabu ni mkaaji wa Kwale hapa, mfanyi biashara mdogo kuuza kahawa kahawa hapo na, na half cake. Salamu zangu za mwaka mpya kuzimfikie zimfikie Bakari Mwashungu pale Kombani mfanyi biashara e, mdogo pia. A, nyingine zimfikie Rashid e, muuzaji mafuta hapo Kombani. Mtu wa tatu zimfikie uh, yule Msomali wangu hapo Nur hapo Kombani. Ujumbe nawaambia tuendelee kuchapa kazi na Tuwe na tuishi kwa amani na watu wote. Majina yangu naitwa Humphrey Ogola Sayo. Ningependa kusalimia mashemegi zangu wote na mandugu walio hapa Mombasa na nikiwatakia heri njema na mwaka mpya mwenye mafanikio. Jina langu naitwa Mohamed Buzuma kutoka Vuga. Salamu zangu za mwaka mpya natakia ziende Juma shishishi vuto, jina rasmi na Muhamed Gasambi akiwa Ukunda, ujumbe unaotakia heri mpya na mwaka mpya Msikilizaji, salamu hizo kwa njia ya sauti ndio zinanikamilishia kipindi cha salamu za mwaka mpya kutoka hapa mjini Washington DC. Ulikuwa nami mkamiti Kibayasi, na kuacha na kibao morwa kabisa burudani kutoka kwake Lucky Dube, anakuambia family ties, na kutakia pia heri ya mwaka mpya Dube huyo akisindikiza salamu za wasikilizaji wetu za mwaka mpya. Naam, tunaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Kwa sasa basi, karibu kusikiliza muktasar wa habari ukisomwa na BMJ Muridhi. Raia kumi wa Marekani na marubani wawili walikufa jana Jumapili baada ya ndege ndogo kuanguka kwenye milima ya magharibi mwa San Jose nchini Costa Rica. Maafisa walisema kwamba ndege hiyo ilikuwa inamilikiwa na kampuni ya Nature Air na ililipuka moto na kuwaua watu wote waliokuwemo, huku waathirika wakiwa wamechomeka vibaya. Mamlaka ya usalama wa barabarani nchini Kenya, NTSA, imeamuru madereva wote wa magari ya abiria nchini humo kusitisha safari za usiku. Hatua hii inafuatia ajali ya barabarani iliyotokea mapema jana Jumapili na kuua watu 36. Wakazi na wapita njia na wala sio polisi, huenda walizuia umwagikaji damu mkubwa zaidi, kufuatia shambulizi za kigaidi lililofanyika Ijumaa dhidi ya Wakristo wa Coptic nchini Misri. Mashahidi wamesema watu tisa waliuawa baada ya mtu aliyekuwa na bunduki kushambulia kanisa moja na vilevile vile duka la karibu linalomilikiwa na Mkristo mjini Cairo. Manaibu watano wa sherifu na raia wawili walipigwa risasi wakati polisi walipofika katika eneo la tukio katika jimbo la Colorado hapa Marekani baada ya kupigiwa simu kuhusu vurugu za nyumbani. Rais wa Iran Hassan Ruhani amesema kwamba watu wake wana haki ya kuandamana na kuikosoa serikali. Kauli hiyo ilikuwa ni majibu yake ya kwanza hadharani kwa maandamano nchini humo yanayoipinga serikali yakiwa yameingia siku ya nne. Na kumekuwepo na wasiwasi mkubwa nchini Pakistan jinsi makundi machache yenye msimamo mkali yanavyothibitika kuwa na uhusiano na ugaidi na yameruhusiwa kujitangaza kama vyama vya siasa. Taj Haider, mmoja wa wanachama waanzilishi maarufu wa upinzani wa chama cha Pakistan People's Party ambacho kimewahi kuwepo madarakani tangu miaka ya sabini, ameiambia Sauti ya Amerika nam. Na hapa basi ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express kama kawaida, saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo, mwelekezo wa matangazo haya Eb Solomon, mimi ni Khadija Riami. Na mimi ni BMJ Muridhi, tukisema kwa herini na kuwatakia asubuhi njema kutoka Washington, DC, tunawaambia heri ya mwaka mpya uwe wa baraka na fanaka tele.