Msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika na kukaribisha kwa mikono miwili, popote pale ulipo, uweze kusikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani ambacho kilienda hewani siku ya Alhamisi. Muda mfupi ujao, basi utajiunga na mwenzangu Sandi Shomari kukuendeshea mpango huo. Jina langu ni BMJ Mridhi, karibu. Hii ni Kwa Undani, na karibu msikilizaji wetu wa redio hali kadhalika, kupitia Facebook live stream, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kupa ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Jina langu ni Sunday Shumari. Nam, katika kwa undani hii leo tunamulika sheria ya takwimu nchini Tanzania. Na kwa mujibu wa mtandao wa ofisi ya takwimu nchini humo, imeelezwa kwamba wametoa taarifa sheria ya takwimu nambari tisa ya mwaka elfu mbili na kumi na tano ilianza rasmi kutumika tarehe 2 Novemba ya mwaka huo wa elfu mbili na kumi na tano, na hii ni kupitia tangazo nambari 491 la tarehe 30 Oktoba mwaka wa 2015. Sasa sheria hii pengine ina maana gani kiutendaji, na vilevile kukiathiri, inaathiri vipi shughuli za kila siku za taasisi mbalimbali nchini Tanzania? Hivi karibuni tunakumbuka kiongozi wa chama cha ACT Wazalendo Zito Kabwe, ambaye pia ni mbunge wa Kigoma Kaskazini, alishtakiwa na kuitwa kwenye kituo cha polisi nchini humo kwa kosa kuhusiana na takwimu za pato la taifa la nchi hiyo, zikidaiwa kwamba takwimu hizo zilikuwa za uongo. Sasa basi, hii sheria je, ina changamoto? Na kama zipo ni zipi? Je, ina mapungufu kama yapo ni yapi? Vilevile vile, tumemsikia Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli akieleza juu ya utekelezaji wa sheria hiyo na vilevile vile, kutoa onyo kwa watakaotumia vibaya takwimu katika nchi hiyo. Hapa alikuwa ni kwenye ufunguzi wa ofisi ya takwimu huko makao makuu ya Tanzania, Dodoma. Hebu tumsikilize. Sheria ya takwimu kifungu namba 37 kifungu kidogo cha tatu hadi cha tano kinamtaka wazi kwamba mtu au taasisi ikitoa takwimu za uongo au kusababisha wananchi kushindwa kutoa ushirikiano kwa ofisi ya taifa ya takwimu, adhabu yake ni kifungo cha miezi sita hadi miaka mitatu au kulipa faini kati ya shilingi milioni moja hadi shilingi milioni kumi au adhabu zote kwa pamoja. Na mimi ningependa kabisa, ningekuwa jaji, ingekuwa ile ya mwisho, adhabu zote kwa pamoja. Huyo ni Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli akizungumzia kuhusu hiyo sheria ya takwimu nchini Tanzania. Sasa basi, pengine nao wale ambao wanaangalia kwa upande mwingine kuhusu sheria hii kwamba je, ina changamoto au nini tatizo lake, pengine na mapungufu, nipata nafasi ya kuzungumza na mbunge huyo wa Kigoma mjini kwa tiketi ya ACT Wazalendo, Zito Kabwe, na kwanza kutaka kujua yeye anachofahamu kuhusu sheria hii. Sheria ya ta takwimu ya mwaka elfu mbili na kumi na tano lengo lake ni kuhakikisha kwamba ni taasisi moja tu au chombo kimoja tu ambacho kina kuwa na uhodhi kwa maana ya monopoli au kiritimba wa utoaji wa takwimu za nchi. Ni pili eh, imeweka makosa ya kitakwimu, ni mambo yepi ambayo eh, mtu tofauti au taasisi tofauti na ofisi ya takwimu wanaweza kuwa wameyafanya iwapo watakuwa wametoa takwimu ambazo sizo au hazijathibitishwa na ofisi ya takwimu ya taifa. Sasa katika hali ya kawaida e, unapokuwa na sheria kama hii ambayo tunayo Tanzania, maana yake ni kwamba e, kuna kuwa na kuondo, kuondolewa kwa uhuru wa kitaaluma yani intellectual freedom kwa watu kuweza kufanya tafiti na kuzalisha takwimu kulingana na matokeo ya tafiti zao yanavyoonyesha na hili ni tatizo kubwa ambalo kunalo e, lakini pia ni dhahiri kwamba nguvu za kisiasa zinaifanya sheria hii ionekane kwamba inazuia uhuru huo, lakini ukiisoma sheria hiyo vizuri, sheria haizuii tafsiri za huru za masuala ya takwimu ambazo zimetolewa na ofisi ya takwimu ya, ya ya taifa. Sasa Zito Kabwe, pia kuna swala ambalo linafahamika, sheria inapokuwa sheria, ina maana kwamba kwamba ilikushapitishwa kwenye bunge la nchi. Sasa inakuwaje, yeah, kitu kama hichi kinatokea wakati tayari, e, wenyewe walio wengi wa bunge mmeipitisha au wameipitisha hiyo sheria? Kwanza lazima ufahamu kwamba bunge letu bado ni bunge ambalo limehodhiwa na chama kimoja cha siasa. Kwa hiyo hata kama eh, baadhi ya wabunge wanahoja nzito za kupinga sheria au vitungo fulani vya sheria visipite, e, wabunge walio wengi kwa kutoka chama ambacho e, wako wengi kina uwezo kupitia sheria hiyo mbaya, na tutakumbuka kwamba sheria e, kama sheria ya takwimu, sheria ya makosa ya mitandao, sheria ya vyombo vya habari ni baadhi ya sheria ambazo vyama vya upinzani nchini kinu Tanzania vilizipinga vilipinga baadhi ya vipengele vyake ambavyo vinaondoa uhuru wa habari vinaondoa uhuru wa kitaaluma kwenye kutoa au kutafsiri takwimu na vinaondoa e, uhuru wa watu kuwa na mawazo huru kwenye mitandao ya ya, ya kijamii. Sa, katika mazingira kama hayo huwezi kuwalaumu wabunge wote, kwa sababu e, ni dhahiri kwamba wabunge walio wengi ambao wanatokana na chama ambacho kinaunda serikali ndio wanakuwa na e, wametoa ruhusa hiyo ya vifungu e, ambavyo vinaminya uhuru kuweza ku, kuenda kwenye sheria. Pia utakumbuka kwamba sheria ya takwimu na sheria ya makosa ya mitandao ni sheria ambazo zilipitishwa mwishoni kabisa mwa bunge la kumi na moja la mwaka elfu mbili na kumi na tano. Kwa hiyo idadi e, ya wabunge wa upinzani pia ilikuwa bado ni ndogo na e, sauti ilipazwa na vyama visivyo vya kiserikali e, taasisi za kijamii, lakini bado serikali iliendelea na sheria hiyo, na ndo hiyo ambayo tunayo. Kwahiyo sasa ni sheria na, na pengine kwa wale ambao wanafanya kazi za kitaaluma kama unavyosema kwa wakati huu, kazi zao ili waweze kuzifanya, utekelezaji wao una changamoto gani, au unabidi upitie namna gani waweze kufanya kazi zao? Kwanza inabidi wa, wa, waende wapate vibali wapate ruhusa ya ofisi ya takwimu ya taifa NBS. Na kama unafahamu kwamba tafiti eh, zote lazima zipitie tume ya sayansi na teknolojia kwa maana ya COSTECH. Na kwa maana hiyo ni kwamba huwezi kufanya shughuli yoyote ya kitaaluma na kuzalisha takwimu bila kupata ruhusa ya ta, eh, hiyo ya ofisi ya takwimu ya taifa, lakini mbaya zaidi ni kwamba kuna suala zima la tafsiri ya takwimu, sababu ofisi ya takwimu ya taifa inaweza kutoa takwimu mm -hmm. na watu kwa uhuru wao wakatafsiri mm -hmm. eh, ile taarifa inaweza kuta labda baadhi ya viashiria vimeachwa, na ukaweza kuweka hivyo viashiria kwa mujibu wa maelekezo eh, kwa mujibu wa sheria eh, na kwa mujibu wa maelekezo ya rais ambayo aliyatoa juzi. Maana yake ni kwamba yote hayo yatakuwa ni makosa. Kwa hiyo nadhani hizi ni juhudi za serikali ya Tanzania ya awamu ya tano ya kuzuia uhuru wa mawazo, uhuru wa fikra wa na uhuru wa kitaaluma wa kuchamgua eh, maswala mbalimbali -mbali. na ni changamoto kubwa sana kwa kweli. Sasa ili hili liweze kutekelezwa, pengine wachambuzi wa, wa pengine wanataaluma wa ambao wanafanya kazi zao na wale ambao wanatafuta takwimu mbalimbali nchini Tanzania waweze kufanikisha kazi zao za kila siku au pengine kwa upande wenu wa bunge ambao mnaona hii sheria si sawa, kuna nafasi yote ya kuweza kutoa mapendekezo ya kufanya mabadiliko. Na kama hiyo inafanyika, taratibu zikoje? La kwanza ni ni kwenda mahakamani, eh, kuweza kupinga baadhi ya vipengele vya sheria hiyo. Tayari wanasheria wetu wanafanyia kazi jambo hilo eh, ili eh, mahakama iweze kusema kwamba vipengele e, ambavyo vinaminya uhuru vinaenda na kinyume na Katiba, na hivyo kuliamuru bunge lifanye e, um, amendments, marekebisho kwenye vifungu hivyo. Lakini lingine ni hili la kuendelea kupiga kelele na kupaza sauti ili kuweza kuhakikisha ya kwamba kunakuwa na mabadiliko. Lakini wabunge pia tuna fursa ya kupeleka e, miswada binafsi ya kufanya mabadiliko ya vifungu husika vya sheria ili viweze kuendana na hali halisi, kukuza uhuru wa mawazo, uhuru wa habari na uhuru wa wa, wa, wa kitaaluma na naamini kabisa kwamba haya ni mambo ambayo e, tukiyafanya vizuri kwa umoja, yanaweza yakawa na, na mafanikio. Kwa hiyo hatupaswi kukata tamaa, tunapaswa kuendelea kufanyia kazi mabadiliko hayo. Huyo ni mbunge wa chama kupitia chama cha ACT Wazalendo Zitto Kabwe akizungumza nasi kutoka Dar es Salaam. Lakini pia tulijaribu kumtafuta msemaji wa ofisi ya takwimu nchini Tanzania, lakini hakuweza kupatikana. Hali kadhalika waziri wa fedha ambaye wizara yake inashughulika na takwimu pia hakuweza kupatikana. Tunakamilisha sehemu ya kwanza, kaa tayari kuenda sehemu ya pili. Hii ni kwa undani. Tunakwenda katika sehemu ya pili ambapo hii leo katika sehemu ya pili tunamulika moto uliotokea au unaoendelea huko eneo la California au kusini mwa California. Moto huu hivi sasa unaendelea kwa takribani mwezi mzima. Moto huu umepewa jina la Thomas, kwa sababu moto huu ni moto mkubwa wa pili katika historia ya jimbo la California mpaka sasa umekusha unguza hekta zipatazo laki mbili sabini na moja mia tisa kumi na moja huko maeneo ya kusini mwa California. Hali kadhalika, moto mkubwa zaidi kuliko wote ulikuwa mwaka 1889 ambao uliunguza hekta zipatazo laki tatu sawa na kilomita 1200 huko California. Kwa hiyo jimbo hili hasa upande wa kusini kuna historia ya kuwaka moto. Kujua hayo basi na mengine mengi zaidi juu ya moto huu, nimezungumza na mkazi wa California Mike Mohagama, ambaye pia ni mtangazaji wa zamani wa redio. Kutaka kujua moto huu mwezi mzima unawaka, inakuwaje? Teknolojia ya Marekani ipo, vyombo vya kuzima moto vipo, lakini nini hasa kinapelekea moto kuweza kuwa na urefu kiasi hicho? Kwanza labda nitoe pole kwa wahanga ambao wamepata wame matatizo ya moto, na na kwa kweli wako wengi sana, takriban watu uh, karibu uh, laki moja sasa hawana makazi kutokana na moto huu uh, lakini kujibu swali ni kwamba um, unajua, kipindi hiki ni kipindi cha upepo uh, kwa hapa California. Nikisema upepo nina maana kwamba unaotoka katika jangwa eh, la Mohavi uh, ambako ni sehemu ya ardhi kavu kwa hiyo ule upepo unapokuja uh, unaingia moja kwa moja kwa nguvu, na unakuwa pia unasafirisha kitu kama joto hivi. Kwa hiyo hilo ni tatizo kubwa, na linafanya uh, masababisho ya moto kama hivyo Uh, kwenye sehemu ambazo ni za makazi. Kwa hiyo kwa namna moja au nyingine zimeweza kuathiri uh, sehemu kubwa. Na kwa upande wa teknolojia ni kweli uh, kwa hapa Marekani na hasa California kuna teknolojia uh, kubwa ambayo inaweza ikadhibiti moto huo. Mpaka hivi sasa uh, wapiganaji wa moto uh, wa wazima moto kama elfu nane hivi wanashughulika katika kuzima moto huo, lakini si kazi rahisi kwa sababu ya upepo kama alivyosema ambao unasambaa kwa kasi sana na kasi ile ya upepo uh, unaosambaa inakwenda kwa nguvu uh, inakuwa inawazidi nguvu wale wapiganaji. Kwa hiyo wanajitahidi kadri wanavyoweza kwa njia ya anga na kwa njia pia ya wao wenyewe uh, kusafiri kwa miguu na, na kwa teknolojia zote ambazo zipo kwa maana ya kwamba vitendea kazi vyote sasa viko. Uh, tayari na vina vina, vina ukabili moto huo, lakini kutokana na speed au kasi ya moto huo au ya upepo ambao unaleta una, una, una mtafaruku uh, na unaeneza zaidi katika maeneo mengi zaidi moto huo, imekuwa kazi kubwa sana uh, lakini wanajitahidi kadri wanavyoweza na mpaka sasa tunapozungumza mimi na wewe uh, moto huo umeweza kudhibitiwa kwa asilimia sitini uh, ambapo asilimia arobaini tu ndio ambayo inaeneza au inaenezwa katika miji mingine lakini, tayari watu wameshapewa uh, wa onyo uh, kuweza kuondoka katika makazi ambayo moto huo unasambaa zaidi. Uh, lakini mpaka sasa kama alivyosema, asilimia sitini imedhibitiwa na wanafanya kazi usiku na mchana kuhakikisha kwamba hausambai zaidi. Sasa Mike, pia tumeona kwenye baadhi ya mitandao ya kijamii picha za Instagram kwa mfano, na maeneo mengine moto huo unakwenda kwa kasi, sio kwa ya kawaida kama unavyosema. Unaona moto pengine unakwenda kwa juu, unaenda kwa chini, e, watu wanakimbia na magari yao na mali kujaribu kuokoa. Lakini miaka ya nyuma Mike, tumesikia mara nyingi moto huu ukitokea kwenye mapori tu Safari hii nyumba nyingi, kama unavyosema, wakazi laki moja hawana makazi. Hii imekuwaje? Labda safari umekuwa tofauti mpaka sana, umeingia kwenye makazi ya watu na nini, pengine kimetangazwa, kimeonekana kutokana na haya yanayotokea. Nadhani na, mji umekuwa sasa unapanuka kwa maana ya kwamba kama unavyosema zamani, zamani moto ulikuwa unakwenda kwenye mapori tu uh, lakini mapori hayo hivi sasa eh, yamekuwa yameendelezwa Uh, kwa maana ya kwamba yameendelezwa watu wanajenga, eh, majumba ya kifahari na wanajenga zile wanaita estate uh, kwa maana ya kwamba nyumba nyingi kwa sehemu moja sasa, na nyumba hizi zinavyojengwa zinajengwa kwa, kwa ukaribu zaidi, na kama ni kwa ukaribu uh, pia also, pia ni, ni karibu na hayo ma, na, na maeneo ambayo yalikuwa misitu zamani. Kwa hiyo umbali kati ya ile misitu na nyumba hizi mpya ambazo zinaendelezwa hivi sasa Uh, ni mdogo sana. Kwa hiyo ukitoka tu katika ile misitu ambako kuna miti na na mikavu na vitu kama hivyo uh, na unakuwa kwa kasi kule, basi ukihama hauhamii tena kwenye misitu mingine, kwa sababu huku sasa tayari kumeshajengwa. Kwa hiyo unahamia moja kwa moja kwenye makazi ya watu. Sasa kwenye makazi ya watu, kwa sababu yako karibu karibu, uh, kama unavyofahamu nyumba za hapa nyingi, ambazo uh, watu wanakodishwa wana wana zinaitwa condominiums Zinakuwa ziko karibu karibu na zinakuwa ni nyingi katika sehemu moja. Sasa ukihamia pale, eh, unasambaa kwa ghafla. Kama unavyojua kuna kuna kuna gesi ndani ya nyumba, kuna umeme ndani ya nyumba na vitu kama hivyo, kwa hiyo uh, unakuwa unasambaa kwa kasi zaidi kuliko hata unavyosambaa kwenye misitu. Kwa hiyo hilo ni tatizo mojawapo uh, lakini uh, kama ninavyosema kwamba kulingana na teknolojia na upanuzi wa wa, wa, wa, wa mji au miji uh, kadi unavyozidi kuendelea Uh, watu wahusika kwa mfano idara ya misitu hapa na na na na, na uokoaji na uzimaji wa moto uh, wanaonya kwamba pindi unapoona kitu kama hicho kinatokea, basi wewe usitaharuki, uh, wala kufanya kitu kingine chochote. Unachoweza kufanya ni kuwataarifu na wao watachukua jukumu la kuweza kuzima gasi uh, au ka, gesi katika eneo hilo na pia kuwafanya watu wasiangalie nyuma kuondoka moja kwa moja, ili kuepuka madhara na vifo na vitu kama hivyo. Kwa hiyo yes, kujibu tu swali kwa urahisi ni kwamba misitu sasa iko karibu na miji so. E, na hiyo inafanya usambazaji uwe rahisi zaidi kwa moto kutoka katika misitu na kuingia katika makazi ya watu. Na pengine Mike, kwa sasa, mpaka hivi sasa idara inahusika na haya masuala ya majanga, pengine nini ambacho imefanya kuhusiana na hao waliopoteza makazi, waliofariki, walioumia, au nini kinafanyika mpaka dakika hii? Pengine uh, kwa sasa uh, wengi wa wahanga hawa, ambapo kama nilivyosema, watu takriban laki moja uh, wameweza kuwa kuwekwa katika makambi maalum ambapo uh, wanapata huduma zote uh, japokuwa of course hawezi kuwa kama huduma ambazo walikuwa wanazipata wakiwa nyumbani lakini wamewekwa katika makambi ambayo wanapata um, chakula mara tatu kwa siku. E, kama unavyofahamu kwamba California sasa hivi baridi linaingia, kwa hiyo wanapata mablanketi uh, wanapata huduma zote uh, za hospitali matibabu na kadhalika na kadhalika, huku uh, wakiangalia uwezekano wa kuweza ku ruhusu baadhi pengine katika si, zile sehemu ambazo tayari mo, moto umeshapungua uh, kwenda kuchukua chochote kilichosalia. Asante ah, sana Mike uh, Muhagama, mtangazaji wa zamani wa radio studio nchini Tanzania akiwa huko California kuzungumza nasi kueleza hali ilivyo. Lakini vilevile niipata mkazi mwingine aliyeko kusini mwa California, karibu zaidi na huo moto, Denis Masawe. Denis Masawe, kwa upande wako labda utueleze moto huu umekuwa tofauti gani zaidi na miaka mingine iliyopita? Moto wa safari hii, tofauti ni kwamba umechukua muda mrefu na mali na pamoja hata vifo vimetokea zaidi na uharibifu mwingi umefanyika. Kwa hiyo tofauti ndiyo hiyo. Uh, na pia tofauti sasa ni kwamba imeleta maswali zaidi, kwa sababu ya ukubwa. Hmm, na wanaendelea kuchunguza sasa. Na mpaka sasa, Dennis ni maeneo yapi ambayo unaweza ukasema yameathirika zaidi na umoto? Uh, safari hii naweza kusema kwamba kuna sehemu ya Ventura u Ventura huku hapa California kumeathirika sana. Sehemu zingine kama kawaida ni upande wa kaskazini mwa California, lakini uh, safari hii imetokea sana Ventura, alafu uh, pia ilitokea upande huu wa uh, Southern California sehemu inaitwa Murrieta Temecula ambapo kwa kweli ni karibu sana na pale ambapo tunakaa na tulifikia hata kidogo ku kuwa evacuated, lakini tulikuwa tunaona moto, yani sio kwa mbali, na sasa mnauona huu moto. Ukitueleza tu jinsi ulivyokuwa ukiuona, e moto wa aina gani hasa huu? Maana mpaka ndege, helikopta zinatumika, lakini bado unawaka tu moto. Moto ni mkubwa kwa maana kwamba nyumba inaungua, mazingira yaliyopo karibu ambayo yanaweza kuungua yanakuwa yameshika moto. Alafu zaidi sana sasa, na hili ndilo chanzo cha kwamba uchunguzi ume, ume, umeanza kufanywa sana safari hii, na pia kumeweza kuundwa tume ya kuweza kufuatilia kwa undani zaidi, kwa sababu moto unapokuwa unawaka, sasa ni kwamba ni umeme. Kwa hiyo kuna laini za umeme na kuna vifaa vya umeme vipo ndani kwenye nyumba za watu, kuna tenki za gesi na nini. Kwa hiyo kunapokuwa kuna kunakuwa na moto kiasi hicho, ni kwamba maafa yake yanazidi kuendelezwa na nyaya za umeme na matanki ya gesi, na kwa hiyo inazidi ku, kuongeza kasi ya moto kwa hivyo moto unakuwa ni mkubwa na unakwenda kwa kasi sana, na pia ukichangia hali ya kawaida ambayo huwa ndio inasababisha moto California, ambayo ni mazingira mazingira ukavu, ukavu ule wa majani yale, alafu kunakuwa na joto kali, alafu kunakuwa na upepo mkali, kwa hiyo unaambatana na hali ya kimazingira kuweza kuchangia majani yale yana yanazusha moto lakini, hilo sio zaidi, wanaanza kubaini kwamba kuna kuna kuna hitilafu zinatokea za, aidha watu wanachukua wana umeme wanaingiza wenyewe kwenye labda, kwa sababu unakuta maeneo hayo ya moto yanatokea zaidi ni maeneo kama wine countries. Unaona eh, kuna biashara za kilimo na nini kwa hiyo unaposema Mayakana wine countries unaeleza labda kwa ki, kwa Kiswahili maelezo yake ni kwamba ni biashara ya kilimo cha aina gani uh, mizabibu wanatengeneza vinyo mizabibu hizi mashamba makubwa sana ya mizabibu kwa hiyo unachotuambia ni kwamba kuna mashamba mengi yameungua ya, moja mojawapo ni hiyo kwamba kuna mashamba maeneo ya mashamba na pia maeneo ya makazi safari hii naona Ventura kulikuwa sana ni makazi mengi lakini ndio hiyo nilikuwa nakuambia kwamba mm, katika tume na uchunguzi unaofanyika inaonekana kwamba kunaanza kuwa na kesi sasa. Kuna kuna wale ambao ni kampuni ambayo inashughulika zaidi na kubeba grid kubwa kubwa za umeme. Aa, wanaanza kushtakiwa kwamba katika uchunguzi inabainika kwamba aidha kuna maeneo ambayo hawakuchukua taratibu zinazo uh, taratibu stahiki za kuweza ku, ku, ku, kulinda maeneo ambapo uh, nyenzo za umeme zinapita, kwamba kuweza kuondoa mazingira ya majani ambayo yanaweza kusababisha moto ku, kuwasambaa haraka, kwa sababu wanadai kwamba kuna maeneo mengine wamegundua moto ulianza kwa sababu kulitokea na kulitokea labda na nyaya labda ilikatika alafu pale kukawa kuna majani ambayo yalisababisha. Kwa hiyo, kuna kuna taratibu ambazo wanatakiwa kuzifuata ili kulinda kulinda hali kama hii kutokea. Na kushukuru sana Dennis Masawe mzalishaji wa matangazo zamani wa pale ITV nchini Tanzania, ambaye hivi sasa ni mkazi wa kule kusini mwa California, na kushukuru sana kwa maelezo hayo. Hali kadhalika eh, kuzungumza tu miaka ya nyuma iliyotokea huko elfu mbili na tisa mia tisini na moja Sida California, kulitokea moto elfu mbili na tatu eh, Valley, ulikuwa umeme eh, wich mwaka elfu mbili na saba eh, Nans pia ulitokea Oktoba hii elfu mbili na kumi na saba na Thomas ambao unaendelea mpaka hivi sasa. Basi, naomba nichukue nafasi hii kuwashukuru wale wote walioshiriki kwenye kipindi hiki eh. Katika sehemu ya kwanza tulikuwa naye eh, Zito Kabwe, mbunge wa ACT Wazalendo kutoka nchini Tanzania, na kufikia hapa upande wa pili, naomba nimshukuru mjasiri hali kadhalika Saida Hamdun. E, mimi hapa jina langu ni Sandey Shomari. Naomba uendelee kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Niwatakieni wote usiku mwema. Kwa herini. Shukran sana mwenzangu Sandi Shomari kwa marudio ya kipindi hicho cha Kwa Undani, ambacho kama nilivyoeleza hapo mwanzo ni kwamba kilienda hewani kwa mara ya kwanza siku ya Alhamisi. Naona muda unakimbia hapa studio, lakini kabla sijaondoka kutaja tu kwamba jina langu ni BMJ Mridhi, na nitakuacha kama ilivyo vizuri na kibao cha muziki, ambapo namwona mwanamziki mwana Justin Bieber yuko standby anakuambia Despacito. Aya, muziki moto sana huu, umechanganya Kiingereza na vilevile Kispanyol Esipasito, twende kazi. Justin Bieber, kwa heri msikilizaji, tuonane tena panapomajaliwa.