vijana hawa wawili katika kambi kubwa zaidi duniani ya dadab ni miongoni mwa watahiniwa waliofanya vyema katika mtihani wa kitaifa wa kcsc nchini kenya na kujizolea alama ya B+ licha ya changamoto wanazopitia kama wakimbizi vijana hawa abduweli jama na abdurahman hussein waliletwa kambini miaka kumi na moja iliyopita baada ya kutoroka vita iliyokumba somalia kwa miongo kadhaa nilikuwa na shida masomakamsom kama kiswahili kwa kwsabu nalikucha kuwa somalia na nasomalia kuna kiswahili sasa kiswahili ilikuwa ngumu kwanga kwanu kiswalhata kiswali nima ngusha lakini alhamdua nikabata kiswahili nina furaha sana kubata ybla bali nilipenda kupata alama ya haa. hata hivyo mpango wa kuwarejesha wakimbizi kwa hiari unapoendelea katika kambi wa ya wakimbizi ya dada na swali la iwapo siku moja a tarajia somalia vijana hawa walikuwa na fikra tofauti licha ya kuwa marafiki wa dhati somali si mengi kwa somalia kwa sababu nililetwa haba wakati nilikuwa na mdogo sana sasa nilitaka kupata elimu na kufika anto achieve my dreams dreamsumbane umbane gawaba ngone hatane tarodin maesha habane gm ngoma sana labda kama mtu kama mimi sina muzazi na ana eshi na, na karabu yakato ya se si, ana kumbana nashidanyinge shafi abdullahi ambaye ni mwenyekiti wa shule ya waberi ambapo vijana hawa walisomea na dai kuwa ukosefu wa waalimu vifaa vya kusomea na hali ngumi ya maisha kambini iliwapa changamoto vijana hawa hata hivyo matokeo mazuri ya vijana hawa imewafurahisha wanafunzi wengi hufanya vyema ila wao husalia kambini kwa kukosa usaidizi wa kujiunga na vio vikuu na hulazimika kufanya kazi ya walimu katika shule za wakimbizi japo hawajapokea mafunzo kwa sasa tunatoa wito wa usaidizi ili wanafunzi hawa watimize ndoto zaowa niada wax lagadintoubabdi sauti ya amerika dadab kenya