idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana namna na, leo katika jukwaa la vijana mwenzangu sandey shomari amezungumza na mwanamuziki kutoka mashariki ya congo bukavu jaja bashengezi anayeishi hapa washington ambaye anazungumzia muziki wake wa asili ya congo na jinsi anavyoshiriki katika harakati kusaidia nchi yake ndio ukweli nikusema albamu hii nimeitoa januari hapa amerika na imepata review ya afropop magazine na nyimbo ya nne kwa albumu hiyo imewinga uh, pri ya international competition pa america na ya tano wimbo uh, huyo pekee kabisa wa wandule huyo umemona kwa kwa sid hapo nao mm-hmm. umechaguliwa na putumayo uh, putumayo ni company inachukua mareod Uh, dunia nzima na inafanya compilation ya nyimbo zilizotoka afrika mm. na nyimbo ndule hiyo pekee yake imechaguliwa sasa itafyucha kwa new compilation ya putumayo uh, inatoka februari mwaka ujao E, ni kusema kama kwa ukweli nimemshukuru mwenyezi mungu sana na ianeza kwa ukweli kama bukavu kunatoka mambo pia mambo <laughs> yeah, mambo makubwa makubwa kama kama kama ni inaweza leo pianaomambo uh, uh, uh, sasa ndule peke yake hiyo neno ndule ni, uh, ni uh, inatafsiriwa ndani ya lugha ya lingala imesema uh-huh. tu ndule ni music uh, ni kama mziki Hmm. mziiso uh, wakongomani huko kinisasa tunaongea beta ndule manaake piga nimeipatia hiyo title because nyimbo zote ziko hapo ni music kabisa ni ndule yenyewe ni manayake nihiyo hmm. ni uh, sound peke yangu niliunda na ni sound ya ya si ya, ya eastern part of yacongo haikosuus ukiikiliza haikosus Mm. na kuna rythm nyingi nyingi sana traditional rhythms zimechukua huku kando kando na cd mingi sana ive paienti meimbwa kwa kiswahili ni kusema pia lakini sana tena leson iko ndani ya song kama nyimbo pekee yake nimesema hivi mm. unajua um, sisi music iko ndani ya damu hatuendi shule mimi sikuenda shule kujifunza kuimba uh, sikuenda kwa kwa mwalimu fulani kunionyesha namna ya kupiga chombo mm-hmm. ingawa nikusema mambo yetu tunafanya huko home um, music ni vipaji imetoka ndani ya maisha zetu kwani nikikumbuka ilikua ni nimekomea kama mtoto mm-hmm. ilikuwa ndani ya mafiga ya mama nikienda kwa chumba nakutana nikitoka nje naenda kucheza mtandao kabumbu huko kutafuta music mm-hmm. nikienda kwa shule music iko hapo ukienda kwa chachi kanisani utafuta music ukienda sokoni watu wako vitu vitu hapo music iko hapo hata kwa kilio music iko mm so ni ni maisha meko, yenu eh, ni, ni, ni music ni, is part of ni, mm. ni, ni, haiko namna ya kuweza kujifunza iko iko iko ndani mwetu iko ndani ya damu zetu sasa iko sasauku amerika huko eh, ulaya huko ku nafasi tunazo hapa wengi wanaenda kwa mashule sisi hatukuenda kwa shule ndio nah. maana nimesema kwa kifupi musiki utamu na uzuri wake wote inachukua mzizi yake africa na, na kweli umeonyesha kwenye hii albamu yako naona ukiwa umeshika gitaa gitaa umelicharanga ah, <laughs> na kwa ni kwamba popote shule ya kupiga guitar, kupiga mwenyewe unajifunza hii jinsi gani tulivyokuwa vipaji vya kipekee barani Deo. afrika katika maswala mbalimbali ya muziki na wengi labda ungetueleza hapa kidogo eh, jaja, katika maeneo mengi ya muziki wakisikiliza muziki wa kongo wengi wanafikiri ni tu gitaa solo wanafikiri mm. tu ni ile bolingo inavyopigwa wanafikiria ule mziki ambao kama ulivokua unasema wewe huu ni mziki tofauti kidogo hebu tueleze yeah. zaidi kuhusianana huu mziki ambao unaupiga na watu wengi ambao pengine kwenye afrika mashariki maeneo wanajiuliza kama tu wa kongo tu hivi hivi uh, unajua kitu nitasema ni watu wengi hawajui masharikimaeneo menginekjauatu wengawaukw na congo no. in culture ina different rhythm. zingine watu hawajasikia mm. sasa mimi nilifikiria hivyo vitu mbele nitoo yalbm kwa ukweli suku rumba yetu ya music ilitoka zamani unajua mobutu alikuwa jamaa alikuwa napenda music sana a mm. ya pili haya ni wimbo huo fata katibu kutoka kwake mwanamuziki huyo wa congo eh, bashengezi jaja aujaja bashengezi katika jukwaa la vijana