Kutoka studio 15 hii ni voa express. Hii ni voa express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni siku ya Jumatano, siku poa kabisa tarehe 29 mwezi nao ni wa 11 mwaka wa 2017. Jina langu Harrison Kamau, na mimi hapa ni BMJ Murithi. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza ulimwenguni kote, kwa sababu tunapatikana pia uh, kwenye mtandao katika www.voaswahili.com, na ni siku ambapo hapa Marekani kwa mfano kuna uh, malumbano ya kisiasa kuhusu mswada unaohusu kodi na unaendelea kuzungumziwa sana hapa Marekani, lakini tukiangalia kule Afrika, tutakuwa na habari kutoka huko Kenya na kadhalika, kutoka maeneo mengine, ikiwa ni pamoja na ushauri kutoka kwa mzee ambaye anawa anawaambia vijana ya jinsi ambavyo wanafaa kuishi maisha yao. Kweli kabisa. Pia kumbuka kwamba nchi ya Korea Kaskazini ilifanya, imefanya jaribio tena la silaha ya masafa marefu ambayo tutasikia kwenye habari zetu, na vilevile, siasa zinaendelea, moto wa siasa unaendelea kupoa nchini Kenya baada ya kuapishwa uh, kwa rais nam, baada ya kuapishwa kwa rais Kenyatta, kuna matarajio mengi hususan baina ya vijana. Uh, kwa sababu Raila rais Uhuru Kenyatta uh, hivi karibuni ataunda tena serikali yake. ina, inatarajiwa kwamba atafanya mabadiliko. Hebu tusikie ni vipi ambavyo vijana uh, wanatarajia kuwe na mabadiliko katika serikali hiyo. Natarajia vijana wengi sasa, huenda wakachukua hatamu katika nafasi ndani ya hata waziri pia, maanake kwa za vijana katika waziri ni, ni, ni, ni nadra Haya basi, mambo ndio lakini, wakati huo huo, wakati rais akiunda serikali yake, kumbuka kwamba kiongozi wa upinzani Raila Odinga naye alitoa matamshi hapo jana na kusema kwamba ataapishwa tarehe kumi na mbili Desemba, lakini baadhi ya maoni ni yapi? An kama kuna maaji, serikali ya Kenya imesema kwamba tunaweza apisha marais wawili. Kwa hivyo, kulingana na mimi, siungani mkono kabisa na jambo hili la kiongozi wa upinzani. Uh, basi utapata mengi zaidi kuhusu jinsi ambapo wanaeleza kuhusu hali ya kisiasa nchini Kenya, uh, kama alivyosema Kamau baada ya Rais Huru Kenyatta kuapishwa hiyo jana na sasa kama tu nilivyoarifu, moja kwa moja tuungane na mchambuzi wa maswala ya siasa hususan, uh, ambaye pia ni mwanaharakati wa maswala ya vijana Evans Gachie ambaye anazungumzia as, swala hili la nafasi za kazi, kwa sababu inatarajiwa kwamba Rais Uhuru Kenyatta ataunda serikali mpya na labda atafanya mabadiliko katika serikali aliyonayo, na vilevile vile kuongeza nafasi za kazi katika utawala wake, na matarajio vijana wengi wanaangazia macho, ni nini ambacho watafanya hususani kuhusu swala hilo la ukosefu wa nafasi za kazi nchini Kenya. Ivan Sigachie, karibu kwa VOA Express na tueleze ni nini matarajio ya vijana hapo nchini Kenya? Asante sana Sauti ya Amerika. Hapa nchini Kenya kuna matarajio mengi na ni mbwembwe na furaha kwa sababu ya uh, kuondokea muda mrefu wa kufanya siasa ambazo zilikoko zimelegesha nyuma hali ya uchumi, na tunatarajia kwamba rais huenda sasa ataanza mazungumzo na mrengo kwa upinzani ili kuweza ku, ku, kuangalia ni jinsi gani tuweza tukaimarisha tuka nchi ya Kenya na kuleta maendeleo bora, na hizi vurugu zipungue, ili vijana wapate kazi zaidi, na pia mambo yatulie tulie, tuache kuharibu rasilimali zetu ambazo tumezijenga kwa muda mrefu. Kwa hivyo kuna matarajio mengi sana eh, kulingamana na vile hali iko. Furaha kubwa ni kwamba sasa utu, hali ya utulivu ataraa na itarudi nam wakati wowote. Sasa inatarajiwa kwamba rais Kenyatta atatengeneza serikali mpya, jinsi kwamba huenda akawa na uh, mawaziri katika baraza lake ambao walikuweko zamani, lakini kuna pia matarajio kwamba atapanua serikali, huenda akaongeza nafasi za mawaziri, na vilevile vile kuna nafasi nyingi tu katika serikali. Je, msimamo wa vijana ni upi kuhusiana na nafasi nyadhifa zitakazotokea katika serikali hii ya awamu ya pili? Mimi natarajia kwa sababu kampeni ya Jubilee ilikosa sana, inaongozwa na watu wenye umri wa chini kidogo, vijana. So, natarajia vijana wengi sasa huenda wakachukua hatamu katika nafasi ze, ndani ya na natarajia pia baraza la mawaziri huenda lika ikaimarishwa zaidi pahali palipo na ulegevu, wengine wakabadilishwa waka, ili kuweza kuimarisha e, serikali katika awamu yake ya mwisho, kwa sababu sasa awamu yake ya mwisho ni ile ya kuunda historia yake katika uongozi. Kwa hivyo tunatarajia kwamba huenda akafanya mambo ambayo ni ya kujenga historia yake. Kwa hivyo tunatarajia vijana wengi zaidi wataingia katika hata uwaziri pia, maanake za vijana katika waziri ni nadra. Sasa tunatarajia kwamba katika maongozi, katika viwango vya kati na viwango vya juu, tunatarajia sura nyingi zaidi za vijana, na pia tunatarajia pia huenda akaweka wanawake wengi wakike zaidi, vijana wengi wa kike zaidi, manake hiyo ni changamoto kubwa ambayo ilisongwa, ili, ili, ili, ili katika ile ili, kipindi chake cha kwanza kwamba upande wa wanawake kulikuwa na upungufu mkubwa sana, kwa hivyo tunatarajia huenda akarekebisha hayo kupitia kwa uteuzi wake ambao tunautarajia utafanywa wakati wote kuanzia sasa. Asante uh, sana Evans Gachie kwa tathmini hiyo. Tutafuatilia kwa kina uh, kuona ni nini kinaendelea kuhusu serikali hii ya awamu ya pili ya Rais Uhuru Kenyatta. Kwako, Kamau. Kweli kabisa. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Nafurahi kuwaona wengi walio kwenye Facebook. Jennifer Laurian Armstrong Ocharo unasema tuko pamoja hadi mwisho. Kennedy Wandera unasema kama unasikiliza ukiwa Nairobi, pamoja na wengine wengi kina Jackson, Alex, endeleni kusikiliza VOA. Express. BMJ Mureithi, viongozi wengi walifika nchini Kenya siku ya jana kushuhudia kuapishwa kwa Rais Uhuru Kenyatta, na mmoja wao aliyewasili na kufika kwenye ikulu ni Benjamin Netanyahu wa Israel, na bali inakuja kushuhudia kuapishwa kwake Rais Uhuru, pia kuna mambo mengine mengi ambayo yameyatamka kuhusu maendeleo barani Afrika. Licha ya kwamba hakufika kule Kasarani, alifika kwenye ikulu, hafla la kula ikulu. Baadaye kule, kule, ndio lakini kuna mengi pia ya maendeleo kuhusiana na mataifa ya Afrika na hasa Afrika Mashariki ambayo ameyatamka. Hebu tusikie ripoti ambayo imeandaliwa naye Liberty ya Dede kuhusiana na ziara hiyo ya Benjamin Netanyahu na ni yapi anayokusudia kuyafanya. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ameuomba muungano wa umoja wa Afrika au kuihusisha taifa lake katika shughuli zake kama mwangalizi na pia mshirika Netanyahu ambaye alikuwa nchini Kenya kuhudhuria sherehe ya kumwapisha Rais Uhuru Kenyatta kuongoza Kenya kwa awamu ya pili, amesema kuwa Israel inakusudia kuimarisha uhusiano na mataifa ya Afrika kwa nia ya kujiendeleza katika nyanja mbalimbali, ikiwemo ukulima, afya na pia kuimarisha usalama. So for every, every one of your initiatives, there'll be an initiative on our part. Hapa Netanyahu anasema kuwa kwa kila juhudi mataifa yenu yatachukua, Israel itakuwa na mpango sawia us ili kuimarisha maisha ya watu wenu, maana itakuwa na faida kwenu nyinyi, kwetu sisi, na Afrika kwa jumla. Lakini hapa tuna changamoto kubwa kuhusu usalama: Boko Haram, Al-Shabab na makundi mengine ya kigaidi katika eneo la Sinai. Tukishirikiana na mataifa mengine tutawashinda, maana raia wetu wanahitaji yale mazuri na tunafaa kuwapa. Katika ziara yake ya tatu barani Afrika na ya pili nchini Kenya mwaka huu, Netanyahu amesema kuwa mataifa Afrika ya Afrika yatafaidika kutokana na mbinu za kukabiliana na ukame, ukulima na pia uzalishaji kawi barani Afrika, mpango ambao utahusisha Marekani. Wakati huo huo, Netanyahu amesema kuwa Israel itafungua ubalozi wake nchini Rwanda, hii ikiwa ni hatua mojawapo ya kuimarisha uhusiano mwema na hivyo kuimarisha maisha ya baadaye ya bara hili. Rwanda inaungana na mataifa ya jumuiya ya Afrika Mashariki ambayo yana uhusiano mwema na Israel, ikiwemo Kenya na Uganda. Bara Afrika linaendelea kuvutia mataifa ya kigeni yaliyo na nia ya kuwekeza ikiwemo taifa la China na sasa Israel, baada ya mataifa ya Marekani, Uingereza, Ufaransa na Ujerumani. Liberty Adede, Sauti ya Amerika, Mombasa. Shukran sana Liberty Adede. Kama unasikia baadhi ya mambo ambayo yamepiga vichwa vya habari kuhusu ziara hiyo ya Netanyahu ni kwamba wanampangwa wa kufungua ubalozi katika nchi ya Rwanda na tukizungumza, kumbuka matamshi yake Rais Uhuru Kenyatta mara baada ya kuapishwa kuhusiana na kuingia nchini Kenya. Amefungua mlango na kusema kwamba wawekezaji, watalii na yeyote yule anayetaka mambo kusudia kutembea nchini Kenya yuko huru, lakini atapata kibali cha kuingia mara tu atakapofika pale kwenye mpaka au uwanja wa ndege. Kwa hivyo inaonekana kwamba uh, kuna jambo mpya ambalo linafunguka katika utangamano Tazungu na maendeleo mengi zaidi baadaye, lakini kwa sasa tuangalie ni yapi tulionayo kutoka chumba chetu cha habari. Korea Kaskazini imefanya jaribio jipya la kombora la masafa marefu ikiwa ni la kwanza tangu mwezi Septemba na kuongeza mivutano, wakati Pyongyang ikipoteza kuwa hivi sasa wanaweza kurusha vichwa vya nyuklia hadi Marekani. Kombora jipya la masafa marefu Hwasong 15 limekuwa na mafanikio katika jaribio yaliyofanywa kwa mujibu wa uamuzi wa kisiasa na mikakati wa Workers' Party of Korea. Tangazo hilo limesoma mapema leo katika kituo cha televisheni cha taifa cha KRT cha Korea Kaskazini. Kufuatia jaribio la awali, Kaskazini imedai kuwa inaweza kupiga sehemu yoyote ya Marekani, lakini hii itakuwa ni mara ya kwanza kuweza kufanya hivyo kwa kutumia aina mpya ya kombora la masafa marefu. Viongozi wa Ulaya na Afrika wanakutana hii leo katika mji katika nchi ya Ivory Coast kwa mazungumzo yanayolenga maswala kuhusu mabara yote mawili, ikiwemo ushirikiano wa kiuchumi, kufungua milango ya ajira, uhamiaji, na amani na usalama. Mkutano wa siku mbili wa Umoja wa Ulaya na Umoja wa, wa Mataifa unaofanyika mjini Abidjan unawaleta pamoja wakuu 55 wa mataifa wanachama wa African Union na 28 wa Ulaya. Tunatarajia kuimarisha ushirikiano wa kijamii na ujasiri wa kisiasa katika bara hilo kwa manufaa ya kizazi cha sasa na cha baadaye, amesema naibu mwenyekiti wa Umoja wa Afrika Kwesi Kwati katika mkutano wa ngazi wa mawaziri kabla ya kikao hicho cha leo. Shirika la afya duniani limesema maendeleo makubwa yaliyofanyika dhidi ya malaria yako katika hatari. Katika ripoti yake ya mwaka inayoangalia mapambano ya ulimwenguni dhidi ya ugonjwa huo, taasisi hiyo inasema kesi za malaria zimeongezeka katika nchi kadhaa. Ripoti inasema nchi nyingi zinaelekea katika kutokomeza malaria, miongoni mwao Madagaskar, Senegal na Zimbabwe. Lakini ripoti iliyotolewa hivi leo imeonya kwamba katika nchi nyingine maendeleo yako hayo yamekwama. Kesi za malaria zimeongezeka kwa zaidi ya asilimia 20 kutoka mwaka wa 2015 hadi mwaka wa 2016. Kiongozi mkuu wa kanisa la Katoliki Papa Francis amezungumza juu ya haja ya kusameheana na kuepuka kulipiza kisasi. Papa Francis aliyasema hayo katika misa iliyohudhuriwa na maelfu ya watu nchini Myanmar, katika mji wa Yangon hivi leo. Alisita kuzungumzia moja kwa moja kuhusu Waislamu wa Rohingya ambao wamekumbwa na mateso katika ziara yake ya siku nne kwenye taifa hilo, baada ya kuzungumza kwa ujumla juu ya ustahimilivu wa kidini e katika mkutano na wanadiplomasia hapo jana. Takriban Wakatoliki elfu 150 kutoka kote nchini walikusanyika katika uwanja wa michezo wa Kiakasan kwa ajili ya misa hiyo. express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi, baada ya kuhapishwa kwa Rais Uhuru Kenyatta hapo jana, kiongozi wa upinzani Raila Odinga naye wakati akihutubia wafuasi wake alisema kuwa yuko tayari kuhapishwa Desemba kumi na mbili. Kutokana na tamshi hilo nimezungumza na baadhi ya Wakenya, Alice Wacharo, Francis Wang'ombe na Cynthia Maina ambao wanatoa hoja zao. Hebu tuwasikie. Nafikiria kwamba kama kiongozi hafai kuwa ndiye uh, anayeongoza watu katika kuvunja sheria hii. Pengine niliuliza tu ya ja, kwamba pia naye sasa awe mstari wa mbele kutii sheria kwa manufaa ya taifa letu. Haina haja ya kuonyesha pia hali ya kuwa unajeuri apako ile serikali ambayo sasa imetambulika rasmi. Nafikiri ni busara kwake akirudi, uh, kwenye chama chake, arudi aweze kujichambua kama wakati wa mchakato uchaguzi wajicha, wajichambue wajiulize, ni wapi walikosa, ni wapi pengine mambo hayakuenda vizuri, na wakaweza kuangalia zile dosari, wanaweza kusahihisha kwa upande wao, na ikiwa ni kwa upande mwingine, hasa katika taasisi ambazo zimetoa kazi ya kusimamia uchaguzi, wanaweza kuitisha mabadiliko, lakini kwa njia nzuri, kwa njia ya amani, kwa njia ambayo haichochei uvunjaji wa sheria katika nchi. Swala kama hilo aliwezekani kabisa kabisa, kwa sababu alipo katika katiba na huko ni kukiuka sheria. Kwa hivyo sidhani kama kama hilo linawezekana. Ni kama hata wewe ungekuwa muungaji mkono wake, huo unajua sheria. na nani nani ataweza kumwapisha nani? Anaweza kujikuka jukumu la kumwapisha gani huyo? Katika taifa la Kenya, anafuata sheria gani? Anafuata katiba gani? Kwa hivyo hilo swala haliwezekani kabisa kabisa. Kulingana na mimi, sidhani kama anakubaliana na kiongozi wa upinzani, sababu hiyo itakuwa ni anakeuka katiba ya Kenya, na kama kweli anataka kuwa kiongozi mwema ambaye anataka watu wake wamwige, inafaa kitu cha kwanza uh, aatilie katiba maanani na aweze kuonyesha watu mfano mwema. Yeye kusema kwamba ataapisha ni kama mzozo, amejaribu kuleta ule mzozo wa kisiasa. Ndiyo, ni kiongozi wa upinzani anafaa kuwa labda anaipinga serikali, lakini sidhani kama kuna mahali serikali ya Kenya imesema kwamba tunaweza apisha marais wawili. Kwa hivyo, kulingana na mimi, siungani mkono kabisa na jambo hilo la kiongozi wa upinzani. Haya basi, umesikia maoni ama hoja wa wakenya kutokana na tamshi la Raila Odinga ambalo limezua cheche kweli kweli. Anasema tarehe kumi na mbili basi ataapishwa, ataapishwa. Haya, tutasubiri kuona ataapishiwa wapi na nani, nani atakayefanya hivyo. Lakini kwa sasa, wasikilizaji, kama ilivyo desturi yetu, tunaingia moja kwa moja uh, kwenye upande ule mwingine. Namwona mwelekezi wetu Aida Isa anaambia ako tayari kabisa kutetea ngoma ya leo, ambapo hii leo ni mwanamziki the magic Uh, featuring Ama G kutoka Rwanda. Wimbo kamao ni wimbo Rosa, Rosa. Mambo yote haya ndani ya VOA <laughs> Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Nakwambia ni miondoko ya Rwanda na, na BMJ sijui ulikuwa unafikiria nini wakati wimbo huu ulinieleza kwamba unaupenda sana. Sijui ni kwa sababu ubalozi unafunguliwa Rwanda na Israeli ama namna gani, kama <laughs> kuna uwezekano kwamba ni kwa sababu ya ubalozi na pia uh -huh. Niko na marafiki wengi eh, kutoka eneo hilo ikiwa ni pamoja na Rais mwenyewe oh, uh, tuna, kule Rwanda tunafahamiana lakini si kwa moja kwa moja, lakini Hali vizuri sana nam, nam. Vizuri ya yote ni ndani ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Kuna msemo unaosemwa kwamba uh, asiyesikia la mkuu uvunjika guu. Basi msemo huu unatumika sana katika pia maisha ya kila siku, na ndipo mzee huyu uh, mzee tunamwita mjomba sana sana, sana mjomba anatoa ushauri wake. Je, methali hii ina maana gani na itumike vipi katika maisha ya kila siku? langu leo ni kutoa ushauri kwa vijana au wale walio katika umri wa chini kuhusu methali yetu hii ambayo huwa inaongea juu ya asiskia uh, uh, la mkuu mwisho huvunjika guu. Kwa kusema kweli, wakati mwingi utaona kwamba vijana uh, wanaingililia mambo ambayo uh, baadaye anawaletea shida, kwa kule kutosikiza la wakuu wao. Mkuu anaweza kuwa mkuu kazini pale kwako mkuu anaweza kuwa ni mtu ambaye mnaishi naye lakini amekuzidi kwa umri, na akikuagiza kitu, dada yangu, ndugu yangu, ukiwa akiwa na umri mkuu kuliko wako, huna budi uh, kuyafuata maagizo yale kabisa, ili usije ukajikwaa. Uh, mengi yameonekana kwa vijana ambao wale walikosa kusikiza uh, ya la mkuu, na tumeona wamepotelea mbali. Kwa mfano, nimeona kijana mmoja aliambiwa asishiriki mambo haya ya kunywa pombe, naye hakusikia. Akawa yeye ni mshiriki mkubwa, anaingia katika vilabu, anaingia katika mahali pote pale pombe ilipopatikana, na pombe hiyo baadaye ilimletea madhara. Hivi tunavyoongea nawe, kijana huyo hana mbele wala nyuma, kwa sababu alikosa kusikiza la mkuu wake asinywe pombe na alipoendelea ndio hayo basi. Kijana ukimwona leo si kijana, nikwambie, mtu wa miaka ishirini utamwona umri wake ni kama miaka hamsini. E, kwa sababu ya vile pombe imeadhiri afya ya yake. Kwa sababu pengine yanayochangia ya mambo kama haya ni yani vile mambo kama vile teknolojia ya kisasa, yani vijana wanaona wamepiga hatua wa mbele na hawana haja ya kuwasikiza wakuu. Lakini langu la leo, mjomba kuwe na, na mambo yoyote yale lazima tusikize la wakuu. Naam. Mm -hmm. Ndivyo hivyo, ni ushauri nafikiri, ni ushauri ambao unaingia safi kabisa kama u. katika maisha ya kila siku kweli, na ni ushauri unaofaa usiposikia, la mkuu guu una utavunjika. Sasa kama unamwona Uh, Mwamoyo Hamza mwenyewe yuko hapa studio hivi leo. Ni nini hiki ambacho anatuletea? Anataka <laughs> kuangusha vitu vizito vizito <laughs> kama mwenzangu Sandi anavyosema. Unajua, uteuzi wa tuzo za Grammy basi umetangazwa na utafanyika baadaye mwakani. Kuna mengi matarajio yanayofanyika na kuna ulinganisho wa tuzo ambazo ziliwahi kutolewa katika miaka iliyopita. Hii inazua utata kweli kweli, kwa hivyo najua kwamba atatufafanulia. Hebu karibu sana Mwamoyo Hamza, tueleze mambo ya Grammy namna gani? Naam Harrison na BMJ uh, kweli ni vitu vizito vizito, mm -hmm. Hizi leo kama anavyosema, asante <laughs> Shomari, na hili limekuwa gumzo kubwa sana kwa sababu uh, uteuzi wa tuzo uh, hizi za muziki wa Grammys ulitangazwa Jumanne na zilipotangazwa baada ya malalamiko ya miaka mingi kwa kuwa Grammy zinapuuzia mm -hmm. muziki wa rap na hip hop ambao unashirikisha mara nyingi wana muziki weusi wa Uh, tuzo za Januari 28 za, za mwaka huu 2017 ambazo zitafanyika lakini Januari 28 mm -hmm. zitakuwa na wanamuziki wengi wa hip hop na rap wakipigania tuzo za juu kabisa, ikiwa ni pamoja na mkongwe Jay-Z mm -hmm. ambaye Jay-Z hajateuliwa miaka mingi sana, na kuna wakati fulani aliamua kwamba haendi kwenye zile tuzo mpaka mke wake alipokuwa anashiriki, baada ya kuoana na Beyoncé mm -hmm. na samahani, hizi ni tuzo ambazo wani za wanamuziki. Wana muziki. Na ni hapa Marekani ama zina uhusiano pia... wanamuziki wa Marekani, lakini ndani yake kunakuwa na vitengo vya muziki, muziki wa nje pia vinakuwepo, lakini unatawaliwa zaidi na muziki wa hapa Marekani. Na Jay-Z ame ameteuliwa kwa mara ya kwanza katika vipengele vitatu vikubwa ambavyo ni albamu ya mwaka mm -hmm. rekodi ya mwaka mm -hmm. na wimbo wa mwaka. Haijawahi kutokea. Hii ni kutokana na albamu yake aliyotoa hivi majuzi mwaka huu, ile inaitwa 444 mm -hmm. na kikubwa zaidi ni kwamba katika albamu ya mwaka wapo wanamuziki wanne kati ya watano ambao sio wazungu au nikiwa ni pamoja na Kendrick Lamar aye, na albamu yake ya Damn. Bruno Mars ana 24K Magic, na Childish Gambino ana albam ya Awaken My Love. Katika rekodi ya mwaka walioteuliwa wote ni wanamuziki wa hip hop mm -hmm. na rap Jay-Z, Kendrick Lamar, Bruno Mars, Childish Gambino na wimbo wa Despacito ambao ulikuwa na mchanganyiko zaidi ya wanamuziki wa kilatino pamoja na Justin Bieber. Bieber, Bieber, yeah. Ndani yake yeah. Yeah. Na hii ni habari kubwa mwaka huu kwa sababu katika miaka iliyopita ilidhihirika kama nilivyosema, Grammys zinapendelea wanamuziki wa rock na country aa, na kusababisha shutuma kama zile za tuzo za sinema za Oscar. Aa, kwamba Grammy So White wanasema kwa Kiingereza, yani Grammy imejaa ya wa wazungu. Wazungu. No. Eh, sasa kelele zilisikika zaidi mwaka elfu mbili kumi na sita pale Taylor Swift aliposhinda albamu ya mwaka ina albamu yake ya, ya 1989 dhidi mm -hmm. ya To Pimp Butterfly ya Kendrick Lamar ambayo ilikuwa ni albamu kubwa mm -hmm. iliuza vizuri sana. Mwaka huu mwaka huu hisia hizo kumi na saba hisia hizo zilirudi pale pale tena uh, Adele aliposhinda na albamu yake ya 25 dhidi ya Lemonade ya Beyonce. Sasa si kwamba akina Taylor Swift au Adele si wana muziki wazuri au hawastahili kushinda wanastahili kushinda, lakini wachambuzi wengi wanasema muziki wa Adele au wa Taylor Swift ni muziki mzuri wa kawaida, wakati ambapo watu kama kina Kendrick Lamar au Beyonce wanatoka nje ya mstari, wanaleta vitu ambavyo si vya kawaida. Sasa wanashangaa kwa nini wana muziki kama hawa hawatunzi, hawatambuliki hawa na nini? Na kama unakumbuka uh, mwaka elfu mbili na tisa nafikiri uh, Kanye West alipanda juu ya stage wakati wakati katika tuzo hizi. Wakati Taylor Swift amepewa tuzo ya na, record, na, record ya na, mwaka Kanye West akapanda juu ya stage na kuanza kupiga kelele pale kwamba Beyoncé angestahili kuliko kupewa, kuliko kupewa, Taylor Taylor Swift, Taylor Swift. Kwa hiyo ile ilikuwa imezusha ilianza ili, ili kuzusha huu mwamko ambao mpaka sasa hivi ndo na, na kuna mazungumzo kwenye mitandao uh, Hamza kwamba kuna wale pia hao wazungu ambao wanafikiria kama ulivyoeleza wanafikiria kwamba wako wazuri, lakini wanaenguliwa kwa sababu ya kutafuta nafasi za watu wengine. Hilo linaendelea pia kuzungumziwa katika mitandao ah, lakini kwa uhakika hilo halijatokea kwa sababu wazungu ndio wanapata sana hizi hizi tuzo, wamekuwa wa wakipata miaka yote mm -hmm. katika historia. Na, na, n yeah. Sasa wanavyosema ni kwamba uh, eh, kwa sababu ya vile hali imekuwa eh, no, sasa inategemea sasa na. Baada ya mwaka huu mm -hmm. inaendaje huko mbele na inategemea na, na, na albamu ambazo wanamuziki wanatoa watu yeah. wengi wanadhani kutakuwa na uwiano kati ya iangaliwe mziki tu, mziki gani umekuwa mzuri, albamu gani imefanya vizuri zaidi, kuliko kuangalia kwamba uh, rock na country uh, inapendelewa ina, ina zaidi kuliko kwa sababu uh, hip hop na rap ina kidogo ina kama sifa mbaya katika katika nyanja katika jamii, ndio sababu mara nyingi wanakuwa hawi, awa awatambuliwe. Asante sana Mwamoyo Hamza. Inaonekana kama mambo yatakwenda yalivyopangwa, basi kuna mwamko mpya, hasa ikizingatiwa upande wa hip hop na rap, lakini tutaendelea kuangalia mambo yatakavyochukua mrengo katika Grammy. Na makumbuka ni VOA Express kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Naona muda unakimbia na kabla hatujafunga matangazo hii leo, msikilizaji, hebu swali ambalo tuliuliza hiyo jana, Kamau tuliuliza, je, tamko la Rais Uhuru Kenyatta kuhusu Afrika Mashariki litatekelezeka? Wanasemaje? Mambo ni mengi ambayo yanasemwa kutokana na tamshi hilo. Swahib Olotu anasema hajasema wengine mwige yeye, yeye akasema anayetaka kwenda Kenya aende, mbona mnashindwa kuelewa? Naye Jona Chua anasema ndio litatekelezeka, kwa sababu atafungua fursa mpya kuingia Kenya na watu watapata ajira. Amelenga kuimarisha na kukuza uchumi wa nchi yake. Wafanyabiashara kutoka nchi za jumuiya watahamia Kenya na, na ni kwa maana watakuwa free kufanya chochote. Ah, Bwana Paul Msalaba anasema kwamba yuko Rukwa, Tanzania. Anasema tamko la Bwana Uhuru Kenyatta litatekelezwa endapo usimamizi utazingatia uzalendo wa taifa hilo. Naye Robert Roget uh, Albert anasema ndiyo litatekelezeka hasa kwa wajasiriamali na wawekezaji wa ndani wa nchi ya Afrika, za Afrika Mashariki kufuatia hali ya wasiwasi iliyopo katika nchi za Tanzania, Uganda, Rwanda, Burundi na kwa ya, ni kwa sababu ya aina ya uongozi rais Kenyatta ni mjuzi wa kutumia fursa na kuliendeleza taifa lake. Anajua kutumia madhaifu mm -hmm. ya wengine kupiga hatua <laughs> <Eric laughs> naye Eric Morris anasema Kenyatta amefanya jambo la maana na inaonyesha kuwa ni miongoni mwa marais wanaodhamini umoja wa Afrika Mashariki. Ni mfano wa kuigwa na wenzie, anasema kwamba hatua hiyo ni hatua mwafaka kabisa. Endelea msikilizaji kuchangia hususan kwenye Ukurasa wetu wa Facebook na mengi unaweza kueleza pale, lakini hapa naona aa, saa hapa kwenye ukuta inatuambia tungatuke kutoka hapa studio nambari 15. Umekuwa ukisikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington. Eh, jina langu ni BMJ Murithi, langu nalo Harrison Kamau, bila kusahau mtayarishi DJ Riami, mwelekezi Aida Isa, kutoka hapa Washington DC na kutakia jioni njema.