idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana lugha ya kiswahili inaendelea kukua na kupanuka katika afrika na nje ya bara hilo leo katika jukwaa la vijana tumetembelewa na mwanamziki mwenye makao yake hapa washington dc ana mwalago ambaye ni raia wa kenya ametoa albamu yake mpya iitwao shukran akilenga watoto wa afrika kujua kutathmini na kupenda utamaduni wao na lugha ya kiswahili mbnyetu yeah. ni wimbo wako mpya katika albam inayokuja ukiwa unaitoa kwa mara ya kwanza hii leo hebu tueleze kuu nakwambia nimeshukuru sana hii ni mara ya kwanza kuja hapa kuangusha hii cd ya tatu inaitwa shukrani meaning grateful na nasid hii ni ya watoto ya nyimbo za kulala nyimbo za kucheza but at the same time pia wazee kinamama vijana kila mtu ataburudika na mziki huu a beautiful cd nyimbo nimezimba zote kwa kiswahili kwa kitaita kwa kigiriama zengine but all the music is is is about about love playing is about children And our culture. kujipenda mwenyewe kama mwafrika, yani, na kujua kwamba ni ni mswahili hmm. mkenya ndnnd utamaduni wangu kwa hiyo watoto waruke wacheze wafurahiwa akika sio mchezo sauti yako tunaiskia hapo ukiwa unafanya vitu vyako ana ukiwa leo basi unazungumza mwag kiwa aazuua a wengalot kidogo katika wimbo ambao watoto wanasema ounwt k hasa ulikuwa unalenga kitu gani kuwasaidia wachoche kufahamu kwanza hata hivi cd albam hii nimeandika kwa nini uhum. kwa sababu nina mtoto mdogo na kila saa nilipokuwa nikiekea zkinyagaafana nianze kutunga nyimbo zangu kwa sababu napenda vile tusherekee utamaduni wetu tuko mm-hmm. tuko tuko kenya tuko tanzania kasatanzatuko pahali popote ambapo tulipo wherever we we as african people we should teach our children our il sasa unaona on nikaingia studio nikasema i have to make a cd for children in swahili oc oi iswahili imanu ndio watoto pia wajue wanapotoka wanasema mwacha mila ni mtumwa tusiache mila zetu manake najua watu wengi sana huko kenya tanzania wanaambia watoto wao waongee kiingereza asa ukiongeaje kiingereza na wewe si mwingereza eh? jifunze kiswahili chako uji kama mchina anajifunza kiswahili mbona wewe unajifunza kiingereza hebu kaana kiswahili pia ujue kiswahili ndio uweze kuelewana na watu na usherekee utamaduni wako na wanasema kwamba mtoto anaejua lugha zaidi ya moja ana akili zaidi unaelewa ana talanta kwa hivyo wazazi tuhimize watoto wajue lugha zao ana mwarago ameshafanya nyimbo nyingi za aina mbalimbali sidi hii haina nyimbo moja umetua nyimbo ngapi kwenye hii sidi ina nyimbo all the songs naneiswahili yaani nafurahia utamaduni wangu sijui nikuambiaje sunday lakini sidi no. hii yenyewe inanipa yani E watajua utamaduni safi kabisa Aha. kama unalenga utamaduni unalenga watoto njama mbalo siku zote ni jambo zuri kusaidia kufahamu Aha. na kupata ujumbe Aha. lakini pia tukizungumzia hii nyimbo au katika hii albam ambayo umeitengeneza ikiwa na nyimbo nane Aha. umesema hii ni mara ya kwanza inachezwa sasa kupatikana na wakati gani itawafikia sokoni wale ambao wanataka kuipata sasa, sasa iko vikiwandani yani tunafanya ile duplication kwa hivyo kama mtu mnyo, yoyote anaipenda sidi hii anaweza kunitumia email katika facebook unajua facebook yangu ni ana mwalagocom ama hata email yangu ni book na gmailcom inapowasili tu hivi wakienda katika website yangu au nitumie mail nitawambia ni bei gani pale ambapo wanaweza kuenda kuinunua alafu basi watapata itakuwa zawadi ya krismasi ni ana malago msikilizaji katika albamu yake hiyo mpya hebu skiliza ichi kitu kingineahuu unahitwaji wimbowapiljamani jamanieloelo mm-hmm. uh, sasa hii ni nyimbo mm-hmm. ya vile ambavyo afrika tunajunikana kwa sababu ya wanyama ahz So, this second sothisndsong nafundisha mtoto wangu na wmtoto wote kuita wanyama katika lugha ani wanyama wana lugha zao na pia wana majina yao tuwajue eh, tuwashukuru kwa sababu wametuletea nini uchumi unaelewa alafu baada ya hivyo tuwahifadhi pia wanyama wetu kwani nasema kwamba mnyama ni kama binadamu wote wanapendwa na nani na mungu kwa hivyo tuhifadhi wanyama na tuwapende sasa hii inaitwa elohelo helo helo skiliza ketocomskizaji helo helo kutokake