nadhani ina inapaswa ina, ina kuongeza ku nguvu zaidi katika kupambana licha kwamba tumefikia juzi wakati wa hotuba awaziri wa mambo ya ndani ambaye ndiye mwne jukumu wa kusimamia usalama a barabarani wasisha bet alisema kwamba serkari nadea na mchakato wa kuendoa kuboresha mazingira ambayo yatahepusha jali za barabarani lakini suala so hili haitakiwa kuishia kwenye kusema uwekezaji wa kifedha na na, na, na, na wakisheria kwa na watu inapaswa kuboresha zaidi maaskari wanapaswa kufanya ukaguzi wa kutosha kutoshaa magari kabla ya yafaa safali na wa mara kwa mara vile madereva na mafunza ya madereva wetu yanapaswa kuangaliwa upya kia kwenye swala la uwekezaji wa kiuchumi kuna haja ya serikali kuboresha miundombinu yake sababu tanzania ni chi ambayo kidogo watu naongezeka kila siku kwa kiasi kikubwa na ukiangalia mtandao p abarabara uboreshaji wake uko taratibu sio kama kasi ya ongezeko a watu inilio k ni sala ambayo kidogo a liongezeeti li, li barabara zitengenezwe kwa uh, kwa wakati shanapokua wa ametokea a barabarani azibwa kwa wakati lakini vile vile kuna suara la, la kuondosha matuta matuta yaliwekwa ya, ya, ya, ya kama mbadala wa kupunguza ajali kutokana nakupunguza mojokasi a magari anakuwa nai barabarani lakini sasa tumeshuudia ajali nyingi zikitokana na matuta hayo dereva anakuja matuta hayana hayana alama respecta anakuonyesha kwamba mbele kuna matuta Eleva, ni lile na ku-na jambo kidogo ambalo liadina yangu wananiita mjisha na, kutokana na zi tumefanya tulifua ulukujua uh, nti waendeshaji madraiva yetu hapa na wale wanaingizana hapa uganda zaidi yao wanakwanga wale ani, na wengine zaidi yake wale naendeshaampe like, ishimu yeah. kwa wene uh, wadraiva wenzi yao na na accident kwa tuliamua tunaona iko hivyo tukaanza kutia wa fika salama salama kama jina yetu tulijenga tuweke kweli ya haki wale kb natangae zadikwahivo ivyo tukayanza kutiya amachek a itatanga tikasaama yote na smpogusa sasa zaidi yake zaidi yao na na a zimepata waleavab wale wa wale vijana ndiwanakuanga ya shida sana ni kuambia tu waheshimu barabara waheshimuwaheiuwenze wende, wende, wa, ao na vile vile ile vilevile wai il nadhani kitu cha msingi kuhakikisha kwamba hizi ajali zimepungua na kuongeza usalama wa barabarani nadhani pia serikali kwa upande wake imeweza kuzembea sababu unakuta maafisa wa polisi hapo njiani unakuta kwamba kila gari eh, kabla lianza kubeba abiria zinafaalile na kidhibiti mwendo na mishipi lakini bado ajali zinatokea hivyo changamoto kubwa na kile ambacho ningetamani kifanye nadhani ni zile sheria ambazo zimewekwa ziweze kufuatiliwa kwamba waendeshaji wa, wa magari abiria na wale wanaofaa kuhakikisha zinafuatwa wanatekeleza majukumu yao sababu ajali nyingi zinatok kana na ule upungufu ama ukosefu wa maafisa wa polisi ambao wenye maadili wengi wanakutia mbaroni unafanya kosa unatoa mia tano elfu moja wanakuachilia kwa hivyo kesho pia hautogopa kufanya ile kosa na kurudia kurudia kwa yale makosa ndio kunasababisha ajali kutopungua hata ingawa tuna sheria hata ingawa tuna maafisa wa trafiki na hata ingawa yale mapendekezo ambayo yamewekwa kuhakikisha usalama wa barabarani upo yapo kwa hivyo nadhani ka upande mkubwa tu ni kuhakikisha maadili yamezingatiwa hasa kupunguza ufisadi kuchukulia hatua wa wale maafisa wa polisi wanaochukua milungula barabarani na kuhakikisha kwamba wale wanaopatikana na makosa ya yanayosababisha ajali kwa mfano dereva anaendesha gari kwa kutumia ameelewa ama ametumia madawa ya kulevya iwe adhabu imeongezwa kipatikana mtu ameendesha gari na amelewa isiwe ni shilingi elfu tano ambazo watatoa leo na kesho a sahau kile kiasi cha fedha cha faini kikiweze kupandishwa kwa maoni yangu ni kwamba naweza anawezasema ufisadi ni jambo la kwanza barabarani maanake unakuta kwamba polisi wa trafiki wakipatiwa kitu kidogo na madereva ambao wamevunja sheria za barabara wanaweza kulegeza nani sheria hizo na kuacha uh, mambo ambayo si mazuri kutendeka maanake unapata kwamba jambo ambalo mii mwenyewe nime- binafsi nimeweza kushuhudia kuna haya magari aina ya probox ambalo mm-hmm. gari hili linafaa kubeba abiria tano akiwemo dereva lakini hata kwamba kunazo sehemu gari hili linabeba zaidi ya watu hata ishirini maana tapata kwenye nyuma a gari unapata kwa kwa kwamba ni rahisi sanakupata ajaliehderevstsaa kwa ustadi jambo lingine pia ni ulezi ambapo nimeweza pia mimi binafsi kupoteza marafiki wengi sababu wanalewa na kuendesha magari yao na wakikutana hata na polisi wa trafiki wanatoa kitu kidogo na bado wanaendelea ama sengine wanapata kwamba awa polisi wa trafiki hawako hapo kufanya kazi yao labda kuangalia wanaendesha magari ni kina nani kama kweli wana zile laisensi ama wana wanawaacha tu wanapita inawezasema kwamba polisi ni watu ambao kwa ukubwa tunafaa laumu jambo lingine pia ni mlungula mlungula ni jambo ambalo limechangia maanake kitu kidogo tu unapata kwamba gari labda haliko katika hali sawa ya kuwa barabarani lakini sababu polisi wetu wa kenya tunaweza sema kwamba wananjaa sana wakishapokea tu kitu kidogo wanaweza kuachilia gari hilo na kwenda naunapata ni kama ni ile ambayo tunaweza sema kwa kizungu ni chn maanake ukishatoka stage moja ukielekea ingine unapata tu awa mapolisi hakuna yule ambaye anaweza kukaza sheria na kufuata sheria ambazo ziko za barabarani pia kitu chingine tunaweza sema ni kwamba ni ulegevu tu ajali zote ambazo zinasababishwa ni sababu ya ulegevu wa sheria