rid ni wakati mwingine ambapo anakukaribisha kwa mikono miwili msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa makala mengine ya viji mambo jina langu bmj mridhi kwenye vituko maajabu sarakasi na hata vitimbi vya wiki mbwa mmoja hapa marekani ameweka rekodi ya kuwa na ulimi mrefu kuliko mbwa mwingine yeyote duniani ambaye anajulikana kwa jina la utani kama mo, ana umri wa miaka minane na anatokea mjini Six falls katika jimbo la south dakota hapa marekani kitabu cha guinness World records kimemworodhesha mbwa huyo kama aliyeweka rekodi mpya kwa kuwa na ulimi wenye urefu wa ajabu mwenye mbwa huyo kala riket amewaambia waandishi wa habari kwamba 7.3 anaeleza hapo kwamba ulimi wake una nchi 73 ambazo ni kama sentimita 186 mbwa mok sasa msikilizaji anachukua nafasi iliyoshikiliwa na mbwa aitwaye pagi ambaye alikuwa amemshinda mbwa aliyepata umaarufu mkubwa zaidi miaka kumi iliyopita akijulikana kama the kamabadt mashabiki wengi wamekuwa wakienda kumwona huyu mbwa na chaajabu ni kwamba yeye ustarehe tu na hana haja ya kuamka kwenda kula chakula chake kwa sababu badala ya kuamka na kwenda kuchukua chakula chake kwa mdomo yeye ulala tu na kunyosha ulimi wake na kupakua chakula chake kutoka kwenye sinia bila yeye kutembea sana je wewe msikilizaji wapo unamvwa una habari ana ulimi wa urefu gani tafakari hayo naukiendelea kutafakari hayo hebu tuone mengine yaliyojiri katika maeneo mbalimbali duniani kote tunasafiri sasa moja kwa moja hadi katika kaunti ya migori nchini kenya kulikoni tumekutana na mtu kama amekufa na amesikwa inje wakazi katika eneo hilo wanalalamika kwamba miili ya watu waliokufa imekuwa ikifukuliwa na wanyama kwa sababu ya kuzikwa kwenye makaburi ambayo hayana urefu wa kutosha nimeshawahi kukapa miaka nyingi lakini wakati huu nimehuzunika kuona watu wanakuja kuzikwa lakini hawachimbi shimu kwenda ndani na hii imefanya hata sisi wakaaji wa hapo karibu mbwa zimeanza kufukua shimu na zinakula watu amini usiamini msikilizaji watoto wengi wamekuwa wakilalamika kwamba wamekuwa wakipata mili barabarani ambayo imevutwa na baadhi ya wa wanyama katika eneo hilo ni kwa nini hili ni jambo ambalo tunashutumu sana ikiwa kuna mtu anakuja kuzika mtu lazima aweze kuchimba kaburi na liingie ndani tunaomba serikali wakuje wachimbe watu vile inatakkana na kwa habari hizo kuhusu mili ambayo haizikwi katika makaburi yaliyo na urefu ufao tunaogopa hii kitu sana tunaogopa mambo kama hii naona msikilizaji time zangu hapa kwenye ukuta zinaniambia ningatuke na mimi sina cha ziada ila tukukuaga na kabla sijafanya hivyo kama ilivyo desturi yangu na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba adabu ya kaburi ya ijua ya maiti kisa na maana dunia imejaa viji mambo oh.