idhaa ya kiswahili ya sauti ya sasa inakuletea jukwaa la vijana leo katika jukwaa la vijana mwenzangu sandey shomari anazungumza na mshindi wa pili katika shindano la urembo la mis tanzania marekani lililofanyika hapa mjini washington dc b nema oleri ambaye ni mwanafunzi wa shahada ya uzamili katika chuo kikuu cha liberty katika jimbo la virginia neema alikulia na kupata elimu yake ya msingi nchini tanzania na baadaye nchini zambia sande shomari kwanza alitaka kujua kilichomvutia kuingia shindano hilo mimi binafsi miaka mingi nimesikia kuhusu mashindano nina nyumbani kule tanzania kuletanzania tanzania na hata hukumarekani nimeshasikiahin mara moja au mbili lakini nilikuwa nimedhani kwamba ni mashindano ya ku Just... Yani kwamba auango <laughs> wanachokiangalia ni malengo ya maisha yako unataka kufanya nini sana sana wanaongelea mambo ya platform yaacotaka kwenda kufanya tanzania wewe kama mtu naishi hukumarekani unapenda nini unataka kufanya nini una nia gani na nchi yako na watu wako Nikuwe, hivyo nikasema kasema okay. hichi ni kitu ambacho mimi naweza nikashiriki kwasababu kwakweli moyo wangu na malengo yangu ni kufanya vitu vikubwa tanzania kushiriki katika biashara kushiriki katika mambo ya jumuia uh, na kadhalika so ikanivutia kwa hivyo tueleze changamoto umeshiriki kwenye haya mashindano lakini kuna changamoto ambazo wewe kama ameshiriki unazipitia na pengine washiriki wengine wanaweza ukajifunza baadaye kwenye michuano kama hii kwa kweli kitu ambacho mimi nimekuja ni kukijua na kujifunza juu yangu mimi na ambayo ilikuwa changamoto ni wakati unaingia kwenye machuano kama hayo watu wanakuangalia katika sehemu nyingi sio eneo sioeneo mojaa kunguaaalimu kia maeneo yote kwania ulivyovaa unayotembea unaoungua mini katika eneo lako katika kuzungumza katika kutembea katika kila kitu na namwetambi ulikuwa unapenda kuimba sasa unaweza ukaimba ndiyo naweza kuimba kidogo I heard that you down that you found a girl and married kidogoa that your dreams came true. gave you i didn't give to a wow. wekumbe ni mwimbaji kabisa kwanii ujaingia kwenye kuimba ni, kama nilivyokwambia mpia sandi. ni nafasi tu nivekuwa ni, kwenye eneo ambalo nilikuwa naishi na napokaa skuwa sijapata nafasi kubwa ya kuweza kushiriki kushirikiwa namna hiyo nilikuwa nlikuwa buukiwa so. mwanaaoa nini ambacho ungependa kuona kinafanyika hasa kwenye dayaspora ya watu wako tanzania pengine kwa kweli inashukuru sana kwa hilo swali kwa sababu ni kitu ambacho nadukuduku ndani ya moyo wangu kuhusu hilo lakini sana sana mimi ningependa kuiomba serikali ya tanzania itukumbuke sisi wana diaspora nchi nyingi maeneo ya afrika na nchi nyingi duniani kwakweli zinaruhusu watu waweze kupata uraia katika nchi mbili um, na nchi mbilinyetu hatuuhusu hicho kitu kitu ambacho nadhani kinatufanya tunakosa mambo mengi sana katika kuendeleza nchi yetu na katika kurudisha wale watu ambao tumetoka sasa kama hivi u ambao wanaishi huku marekani waweze kuja au nchi zingine kuweza kuuaasa aaacikamaanisha kama, kama mali etu ote kue nyumbani aampuni yetu yote kia kitu macho acho ke ymbaiaekaciaaaaaniiacho kaaayao na namna ambayo wangeweza kukifanya kikatokea nadhani ingebadilisha sana nchi yetu kwa kweli na sisi ambao tuko huku uwezo wa kuweza kuja kujimwaga kwa, kwa namna hali na mali tanzania ingeongezeka kwa namna kubwa sana