Mwenyekiti wa IBC ameenda koti kuu kuuliza koti hiyo ionyeshe kwa wazi ni namna gani IBC itatakiwa kutangaza matokeo ya uchaguzi kwa constituency kama itaonekana kwamba tally za polling station zinatofautiana na, na tally ambayo itapatika ukiongeza kura zote za za polling stations kwamba itakuwa kuna tofauti na matokeo ambayo yanatakiwa kutangazwa kwa, kwa kwa constituency level. Na sasa, kabla ya hapo, kulikuwa na uamuzi ambao ulitolewa, unajulikana maarufu kama wa Maina Kiai katika mahakama ya rufaa ambao ulieleza kwamba yale matokeo yatakayotangazwa katika kituo cha kupigia kura yatakuwa ni ya mwisho, wanasema final. Je, hili inaonyesha kwamba kuna tofauti kati ya uamuzi huo wa, wa mahakama ya rufaa na mahakama kuu? Sioni kama kuna kuna tofauti, ingawaje kuna uwezekano kwamba mahakama ya juu haikueleza vizuri kinaganaga ni kipi kitafanyika, kita ikiwa ukiongeza kura zote za, za polling station, ziwe kwamba hazikulingana na tuseme kwa mfano the registered voters ambao wanapatikana kwa constituency hiyo itakuwa namna gani? Lakini hakuna tofauti, wote koti zote mbili zimesimamia kwamba eh, the, uh, the kura ambazo zitatangazwa kwa polling stations zitakuwa ni za mwisho, lakini pia kura ambayo itatangazwa kwa constituency level pia ina umuhimu wake, kwa sababu katiba inasema kwamba uchaguzi wa rais unafanyika katika kila ya taifa na, uh, ukijua kwamba zimesalia takriban siku ishirini tu kabla ya uchaguzi. Je, ni lipi litarajiwa kutoka kwa mahakama kuhusiana na uh, kasi ambayo watakuwa nayo katika ku kutoa uh, uamuzi wao kuhusu suala hili? Kwa maoni yangu, nafikiria koti kuu itachukua muda mfupi kulingana na vile ha, hakuna muda wa kutosha wa kuchukua e, siku kadhaa zaidi ya moja au mbili. Kwa hivyo mimi natarajia kwamba watatoa maoni hayo kwa muda mchache sana.