hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki Angaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako hapa studio ni mimi Abdu Shakur Abud. Wanajeshi wa Kamerun wamewaua karibu watu saba na kujeruhi wengine kadhaa katika majimbo yanayozungumza Kiingereza yenye misukosuko wakati wa maandamano ya wanaharakati wanaodai uhuru wa majimbo yao kutoka majimbo ya walio wengi wanaozungumza Kifaransa. Maandamano yalipangwa kufanyika leo katika siku ya kuadhimisha majimbo hayo kujinyakulia uhuru kutoka utawala wa Uingereza, yanatokea wakati vuguvugu vugu la karibu mwezi mmoja sasa dhidi ya wazo kwamba majimbo yenye kuzungumza Kifaransa yanakandamiza maeneo yanazungumza Kiingereza linapata nguvu. Serikali kuu bado haijakubali kukaa pamoja kuzungumzia swala hilo. Mtu mmoja ameuawa Kumradhi, mtu mmoja ameua wanawake wawili kwa kuwashambulia kwa kisu hii leo katika kituo kikuu cha treni mjini Marseille kusini mwa Ufaransa, kabla ya kupigwa risasi na kuuliwa na mwanajeshi wa Ufaransa. Polisi ya taifa imetoa taarifa ikieleza kwamba mshambuliaji alipatikana na kupigwa risasi huku huduma za treni zikisitishwa katika mji huo wa pili kwa ukubwa wa Ufaransa na watu wameshauriwa kutotumia kituo hicho kwa wakati huu. Waziri wa mambo ya ndani wa Ufaransa Gerard Colomb a, katika ujumbe wa Twitter alisema anaelekea Marseille mara moja, na mwendesha mashtaka wa Paris anasema uchunguzi kuhusu ugaidi umeanza ingawa haijulikani shabaha ya shambulio hilo. Rais Macron amesema amekerwa sana na shambulio hilo la kinyama na kupongeza idara za usalama kwa kuchukua hatua za haraka. Polisi inaeleza kwamba mshambuliaji alikuwa anafahamika kama mhalifu wa kawaida miongoni mwa vikosi vya usalama. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Washington. Wizara ya ulinzi ya Marekani inaeleza hii leo kwamba wiki moja na nusu baada ya kimbunga kikubwa cha Maria kusababisha maafa makubwa katika kisiwa cha Puerto Rico, karibu nusu ya wakazi milioni tatu nukta nne bado hawana maji masafi, huku asilimia tisini na tano hawana umeme. Hata hivyo gavana wa kisiwa hicho wa himaya ya Marekani Ricardo Rossello alisema jana kwamba kuna maendeleo yaliyopatikana, kwani hospitali 51 kati ya 60 za kisiwa hicho zimefunguliwa na viwanja vya ndege na bandari zimeanza kupokea mizigo ya misaada na simu kwa sehemu kubwa imeanza kurudi kufanya kazi. Wizara ya ulinzi ya Marekani inaeleza kwamba malori kumi ya kisafirisha mafuta yatawasili kwa meli katika bandari ya mji mkuu San Jose hapo kesho. Kundi kima la kimataifa la kutetea haki za binadamu Human Rights Watch linaituhumu Iran kwa kutenda uhalifu wa vita kwa kuwaandikisha na kuwapeleka watoto wa Afghanistan, wengine wadogo wa hadi miaka 14 kupigana katika vita vya Siria pamoja na wanajeshi wa serikali. Katika ripoti ndefu ya kina iliyochapishwa hii leo, kundi hilo lenye makazi yake mjini New York linaeleza kwamba wachunguzi wake walitathmini picha za majina kwenye makaburi ya Iran na kugundua majina ya watoto wanane wa Afghanistan wanaosemekana walipigana huko Syria. Ripoti inakituhumu kikosi cha ulinzi wa mapinduzi cha Kiislamu IRGC kwa kuandikisha na kuwapatia mafunzo ya vita wa Afghanistan wa dhehebu la Kishia walohamia Iran baada ya kukimbia miongo kadhaa ya uhasama nchini mwao. Bandari ya biashara mjini bandari ya biashara ya mji wa mashariki ya Libya Bengazi imefunguliwa hii leo baada ya kufungwa kwa karibu miaka mitatu kutokana na vita nchini humo kati ya makundi yanayohasimiana. Kuadhimisha siku hiyo, Waziri Mkuu Abdullah Thini wa serikali yenye makazi yake mashariki aliwasili katika bandari hiyo kwa meli ya mafuta kutoka mji wa mashariki wa Tobruk. Bandari hiyo huwa husafirisha kawaida bandari hiyo haisafirishi mafuta kwenda nje, bali hupokea gesi ghafi kutoka nje na bidhaa nyingine zinazotokana na mafuta pamoja na bidhaa za kawaida ambazo bei zitashuka kutokana na kufunguliwa kwa bandari hiyo. Hizo, mpendo msikilizaji, zilikuwa ni habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika Washington. Hivi sasa sikiliza kipindi chako maarufu salam zenu namna kitambulisho hicho ni ishara kwamba ni wakati wa salamu na muziki, na kukaribisha kwa mikono miwili msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, popote pale unapotutegeategea. Jina langu ni BMJ Mridhi na nimejibwaga hapa studio tayari kabisa kuletea mpango huu, na kama unavyojua msikilizaji, sipendi kupoteza wakati. Ikiwa ni salamu na muziki, basi tunaenda moja kwa moja mpaka kwenye salamu zenyewe. Naanza na wewe Omadwa MJ kule Mwanza, Tanzania, anasema salamu ziende kwa Yunis Hibar, Christine Kwena, Michael Masanja na Stephen John. Anasema tuendelee kusikiliza redio sauti Amerika kwa habari na burudani zinazoendelea kupatikana kila wakati. Shukran sana Omadwa JMJ kwa kuwaeleza wasikilizaji waendelee kusikiliza matangazo ya idhaa hii. Fili Ali anasema Mrs Juma Kijanga, the super lady Singida Tanzania, jina lake hilo. Anasema zangu salamu ni kwa Boniface, uh, Stephen Matikiti, Mohamed, uh, Jafari Kopo, Musa Msuha, uh, Juma Kipanga, Mkangule wa Mkangule, Kashinje, mjomba Andrea John, padri Moshi Jisena Ndekeja, na fundi Mwasasu Lukas, na bila kumsahau Moses Edward Mdela, vilevile na ikamata nini kadi yake hapa, Emmanuel Makalanga wa mkoa mpya wa Simiyu, Tanzania. Sema salamu zangu ziende kwa mama yangu mzazi Mery Kakangu Jisandu. Uh, rafiki yangu daksi na wanafamilia wote wanaoishi katika Maswa, uh, kule Simiyu. Ujumbe nawapenda kwa sapoti yenu, tuzidi kushikiliana. Haya, uh, Vestina Majula yuko anasema, uh, yuko wapi Tarime, Mara, Tanzania. Uh, amepeana majina mawili hapo pia, kwa sababu kuna jina lingine hapo Hilda Clement. Kwa hivyo sijui ni Festina Majula au ni Hilda Clement. Asema atuma salamu zake kwa mamake mzazi Leticia, kaka yake Stanford na dada yake Emily akiwa kule Geita, na anasema siwezi kumsahau Mr Wangwa, nguvu Max Milan anasema ujumbe ni kwamba nawapenda sana bila shaka ujumbe umewafikia hao ambao umewajulia hali ikiwa ni pamoja na ndugu na marafiki james muli wa kambi kikuyu kongowea mombasa zangu salamu ziende kwa joshua kitonga wa Safe Park Limited Company nairobi kenya mtiso wa mabati Technical Training Institute kule mariakani mike kaka wa mrm mariakani Dorcas Mweni wa Migwani Hospital kule Mwingi na Patrick Malula wa Bamburi Mombasa. Haya basi, Erike Senti Willi mfugaji halisi wa Mbea huko Chiela anasema hivi, natuma zangu salamu kwa Eliza Kaseke Maltina Njimbi Goligota Magabi Michael Alfredi Daudi Mdachi, Mama Baloteli, Juma mwanaharakati, Neema Kimario na ujumbe sali kabla ya swali aya aya. Basi ni ujumbe huo a, a, umetoka kwake Eric St Willi, mfugaji halisi huyo na kabla sijaweza kuwachezea kibao kimoja moto sana cha muziki hapa ambacho nakisikia kwa mbali, hebu nisome mbili tatu zako wewe. E, Andrea John aj wa Sound Media, e, kule timu muhololo chatu Tanzania, sema anasalimia ndugu wote na rafikize wote popote pale wanaposikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Boniface Stephen Baba Serapia, huyu ni shabiki ambaye mara nyingi watuwasoma salamu zake hapa katika VOA. Anasema yuko kule Katoro Geita, Tanzania. Asema salamu zangu ziende kwa Nyanda Mayala, Divota Daniel, Elias Mbaga, Charles Kubeja, eh, hongera Kibangu, Eric Masawe wa Kariakoo, Lucas Albato Museti, nafikiri Dario Kekala, mdogo wangu Martin uh, Stehen, kaka yangu Eric Stehen akiwa Ushirombo na vilevile vile, uh, Husen Nasor wa Nzega, na anafunga kwa ujumbe kwamba anawapenda uh, nyote. Basi kwa hizo salamu zake Boniface Stehen Baba Sera pia, naona ni vizuri sasa tukamate ngoma hapa studio na anaona chini kwa chini, kama alivyokuwaeleza kwamba anaingia hauyu mwanamziki Roza akishirikiana na mwanamziki mwingine anajulikana kama Amaj. Twende kazi, sikiliza kibao hiki katika salamu na muziki, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. nm anaondoka hapo chini kwa chini mwanamuziki Rosa, ambapo wanacheza ngoma hiyo ambayo umeisikia jinsi inavyoitwa, na vilevile wameshirikiana hapo na Ama G wakiondoka kwa redio yako hivyo ambavyo unasikia sasa hivi. Kumbuka msikilizaji, matangazo haya yanakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, ambapo nakutangazia kutoka hapa Washington, jiji kuu la Marekani, na ni mpango wa salamu na muziki. Nikukumbushe tu jina langu ni BMJ Mridhi, na tunaendelea kukuporomoshea maneno hapa kutoka studio 15 na pasina kupoteza wakati. Sasa nichukue tena, na ni salamu zake huyu Mwanza Stephen. Anasema anaitwa Mwanza Stephen Mwanza Changala kutoka kule Mtoni Kijichi, anasema msalimia mwanangu, namsalimia mwanangu Hindu akiwa Zanzibar, Riada, Nadia na anti zangu Shadia, Mansa, Naila. Ujumbe wazidishe juhudi katika masomo haya. Basi natumai wamesikia ujumbe huo wa Mwanza Stephen Mwanza Changala kutoka kule Mtoni Kijichi. Trifone Rafaeli wa Chatu, Geita, Tanzania, anasema napenda salamu zangu ziende kwa Andrew John na ndugu zangu na marafiki zangu wote popote wanaposikiliza haya, Typhoon bila shaka zimefika. David Wilson akiwa kule Geita Tanzania anasema anatoa salamu zangu kwa Muhandu Chasta Muhandu Fitina po wa Katoro Geita. Haya, natumai hilo ni jina safi aya, kwa sababu haitwa Fitina sijui kwa nini haitwa vile, lakini ni jina lake hilo. Musa Musuha Retana zimushana Uh, na Samuel Kasembo wa Nzega, ujumbe tukumbukane kwa salamu haya. Basi naja kwako kwa madoza Patrick, asema salamu zangu zimfikie babangu mzazi akiwa hapo Tanzania kampu Nyalugusu, pamoja pia na mamangu mzazi zimfikie. Tena rafiki yangu Dunga Pelesi na vilevile vile zimfikie dadangu mpendwa, uh, mama Mwesa pamoja na watoto wake wote Goligota Magabe, bila shaka huyu pia ni shabiki mkubwa wa salamu za VOA. Anasema yuko Geita, Tanzania, sema habari gani huko studio, ndugu mtangazaji wa VOA? Na mimi nazipokea kwa niaba ya wenzangu wote hapa VOA. Alafu anaendelea kusema kwamba nipeperushe zangu salamu kwa King Majuto, Saidi Musa Kashinje, Mjomba Baadhi Masudi na Tinga, Mariam Mapesa Mbaga Chauzi Kubeja, Moses Edward Mndela anakamata tena kadi yake, huyu Eric Victor Massawe anasema kwa sasa anapatikana Rongoma Shop, Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zangu kwa Lucas Alvato Museti, Viola Alfred Sayende, Mabula Magesha, Philbert Jonathan Kiensemba, Miraji Mwana Kibinda, Zakayo Piaze Bundala, Stephen Bonifas, Papa Serafia na vilevile -vile James Tano, Isaac Petro. Uh, ni salamu za hawa za huyu uh, shabiki Eric Victor Simasawe. Na kwa hizo salamu msikilizaji, naona ni wakati mwafaka tena tupate kibao hapa studio, na anakuja sasa. Naona uh, turudi nyuma kidogo tupate muziki kutoka siku za before. Anaingia uh, wanaingia hawana muziki wanajulikana sana kama The Mushrooms, za ukipenda uyoga uh, wanasema kazi ni kazi, twende kazi. Asanti sana them Mushrooms kwa wimbo huo safi kabisa. Kazi ni kazi, mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, mpango ukiwa ni salamu na muziki, nazipeperusha hapa kutoka studio 15 na naona mmetuma salamu kwa wingi wasikilizaji, na msichoke kutuma salamu. Hata kama uh, utasikia zako zikisomwa, basi utapata fursa ya kusomewa salamu hizo o, labda katika matangazo yetu mengine. Kumbuka kwamba salamu na muziki hukujia kila siku ya Jumapili kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Na naona muda unakimbia sana, lakini kabla hatujafunga mpango huu ni eh, nisome zako. Mpelwa Sekela Nyanda ambaye anasema mimi pia ni mwanaharakati na ninakaa katika eneo la Walulumbela Haya, huko ni Tanzania. Asema napenda kupeperusha zangu salamu kwa Thomas Makanyaga, Richard Garira, Kennedy Mpemba Katambi, Jemas Mdodo na vilevile vile, e, Magembe John na namaliza kwa Maganga wa Maganga. Ujumbe VOA ni mtambo mkubwa. Asante sana Mpelwa Sekela Nyanda, mwanaharakati Eh, kwa ujumbe huo safi kabisa bila shaka, hapa Vio mtambo ni mkubwa, na huwa tunakupatia mambo moto moto. Usikose pia kusikiliza matangazo yetu mengine eh, katika ambayo hukujia kila siku hapa Vio kutoka Jumatatu hadi Jumatatu. Eh, na kwa sasa tunaendelea na mpango huu wa salamu na mziki, eh, kutoka hapa studio 15 Josephat Ngoda wa Jumbe Tanzania, asema salamu zangu zimwendee Ibrahim uh, kuchungula akiwa kule Dar es Salaam, Mrefu Kinyunyu akiwa Tanga, Dikson Kitago akiwa Njombe na ujumbe, tufanye kazi kwa bidii. Na kwa hizo salamu, naona msikilizaji, muda umenipa kisogo na siwezi kuondoka hapa studio bila kuwapa kibao cha mziki, na mimi nimechagua mziki wa rafiki yangu, mziki wa mtu ambaye nampenda sana kwa sababu ya jinsi anavyoporomosha ziki na ni kutoka kule nchini Tanzania. Na waaga kwa muziki wake huyu Juliana Kanyomozi akisema kwamba I am still here. Lakini kabla sijaondoka hapa studio, ni kufahamishe tu kwamba ulikuwa unasikiliza salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, na usikose kujiunga nasi wiki kesho sana wakati kama waleo kupata salamu zingine kutoka hapa Washington kutoka VOA. Kwa sasa naondoka, jina langu BMJ Mridhi, nikiwaacha kama nilivyowaahidi na mwanamuziki huyu Juliana Kamnyomozi, Juliana Kanyomozi kutoka kule Uganda akisema I am still here. Kwa heri ya kuonana, na Mungu azidi wa kuwabariki wasikilizaji, ili tuweze kuonana tena wakati mwingine, panapo majaliwa I know salam na muziki BMJ muziki bambam bam hapo na hivyo sasa, tunakuletea muktasar wa habari kabla ya kuondoka. Rais Donald Trump wa Marekani amesema hii leo kwamba amemwambia waziri wake wa mambo ya nchi za nje Rex Tillerson kwamba anapoteza wakati wake kujaribu kujadiliana na kiongozi wa Korea Kaskazini. Katika ujumbe wa Twitter amemwambia Rex, usitumie nguvu zako, tafuta njia nyingine, tutafanya kinachohitajika kufanya. Hapo jana, wizara ya mambo ya kigeni ilieleza kwamba Korea Kaskazini haijaonyesha dalili za kutaka kuanza mazungumzo juu ya mipango yake ya silaha za nyuklia. Wanajeshi wa Kamerun wamewaua karibu watu saba na kujeruhi wengine katika majimbo yanayozungumza Kiingereza yenye misukosuko, wakati wa maandamano ya wanaharakati wanadai uhuru wa majimbo kutoka majimbo yalo wengi wanaozungumza Kifaransa. Mtu mmoja ameoa wanawake wawili kwa kushambulia kwa kisu hii leo katika kituo kikuu cha treni mjini Marseille, kusini mwa Ufaransa. Polisi wanasema mtu huyo alifahamika kuwa ni mhalifu wa kawaida na vikosi vya usalama, na Rais Macron anasema amekerwa sana na kitendo hicho cha kikatili. Wizara ya ulinzi ya Marekani imeeleza hii leo kwamba wiki moja na nusu baada ya kimbunga kikubwa cha Maria ku kumba na kuleta maafa katika kisiwa cha Porto Rico, himaya ya Marekani, karibu nusu ya wakazi milioni 3.4 bado hawana maji masafi huku asilimia tisini na tano hawana umeme. Hata hivyo gavana wa kisiwa hicho anasema hospitali 51 kati ya 60 zimeanza kufanya kazi. Na kundi la kimataifa la kutetea haki za binadamu Human Rights Watch linaituhumu Iran kwa kutenda uhalifu wa vita kwa kuwaandikisha na kuwapeleka watoto wa Afghanistan, wengine wadogo kufikia umri wa miaka 14 kupigana katika vita vya Siria pamoja na wanajeshi wa serikali. Wapenda wasikilizaji, hiyo ilikuwa ni muktasar wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Mimi ni Abdu Shakur Abud, asante kuungana nasi wakati mwingine. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.