leo katika dunia ya wanawake tunaangazia juhudi za kundi moja la kina mama huko mombasa kenya linalojulikana kama sahara clean energy ambalo linajishughulisha na utengenezaji na uuzaji wa makaa ya kisasa mwandishi wetu wa mombasa salma muhammed amelitembelea kundi hilo la kinamama na, na kututayarishia makala ifuatayo ambayo anazungumzia baadhi ya changamoto wanazopitia ikiwemo zile za mila na tamaduni uchumi pamoja na miundombinu duni hii kampuni yetu ndogo tuliyoianzilisha mwaa 215 inaitwa saharani akinamama kutoka kundi la sahara kwa kwa kwa Clean kwa Clean kwa energy kwa mjini mombasa wa wakizungumza wakati voa ilipotembelea kiwanda chao katika mtaa wa bamburi akina mama hawa zaidi ya 3 wamekuwa katika biashara hii kwa muda wa miaka mitatu sasa na kazi yao imepokelewa vyema na wateja ongozi wa kundi hili bi claris mcharo anaeleza kuhusu biashara hii kwa sahihi tumeingiliana na makaa ni makaa safi makaa ambayo hayana moshi nawaka kwa muda mrefu na ni mazuri sababu kwa maisha yetu ya hapa uswahilini nyumba moja ndo, kitchen, ndo sitting room na bedroom na makaa yenyewe yanatokana kwa waste materials uchafu ambao tunaokota ama nyasi karatasi viguguta vya mahindi hizo huwa ndo utachukua kisha kishat kwa ya kutengeneza hayo makaa autngeezaasisi kitu tulichohitaji ilikuwatu ni mashine na tukaanzisha ikabidi tukafanya utafiti na tukafata watu wa kenya forest research keny wakatupatia elimu wakatuambia zaidi sisi yenyewe inabidi tujifundishe na tuwe na ujuzi ama utaalam wa kufafanua ama uvumbuzi kulingana na claris lengo la kuanzisha mradi huu ilikuwa ni kuwaunganisha wanawake wanaopitia changamoto mbalimbali za kiuchumi katika eneo analoishi lakini likumbana na mambo gani kabla ya kufanikiwa kuwaleta pamoja katika biashara hii nikaona wamama ni lazima nianze kuwafata wao juu ya kuwa ukifata baba atakwambia mimi si mwenye jiko na wale waliokubalia kwa haraka na walipoona uzuri wake walishukuru na wakanifata na nikaita wamama wenzangu nikawaelezea wakakubali na nikawapatia mpaka ya kuenda kutest na walipopenda walinifata wenyewe wakanambia tuko tayari kufanya kazi tushirikiane pia sisi hapo tutakuwa tunasaidia wamama wenzetu na tunapata tuna tunapatarsk kwa majina naitwa petronila auma nashukuru glaris kwa sababu alinifata akanieleza sikuchukulia maanani lakini nilivyoona anaendelea vizuri anaendelea kupata kstoma na mimi pia nikakubali kiukweli mi nilikuwa sina kazi na ngoja kuletewa ile kidogo kidogo na mme wangu mimi nimeona umuhimu kwa sababu kuna mambo mengine labda nilikuwa yananishinda hapa na pale lakini nashukuru mungu kwa sababu nilipokuwa nimekuja hapa nilikuwa tu sina yote shuleyote ya kufa lakini nashukuru mungu at least mkija tunaungana na wamama naenda mbei licha ya kwamba wamefanikiwa kukaa katika biashara yao kwa zaidi ya miaka mitatu bado akina mama wengi hushindwa kuungana na kufanya kazi pamoja kwa maendeleo ya jamii imebainika kuwa baadhi yao hupitia changamoto kutoka kwa waume wao wanawanyima nafasi za kutoka ili kujishughulisha na biashara kutokana na sababu mbalimbali washiriki wa kundi hili la sahara clean energy wanazungumzia swala hilo pamoja na mambo wanayofanya ili kuhakikisha wanadumu katika biashara ni kweli kuna changamoto kwa wamama wa kufanya kazi pamoja lakini nashukuru kwa sababu huwa tunajielewa kila mtu amepewa sehemu yake unajua hii kazi yetu wamama ndio kengele ndokengele hichi kitu kinafaa kwa hii kazi kusema kwa hakika ile kukusanyika sisi wamama ilikuwa ni kitungumu sana maanake sisi wamama hatuwezikaamali pamoja lazima tutakoroshana maanake wamama tunapenda mambo madogo madogo sasa huwa sisi hapa tukiingia ni salamu tucheke dakika mbili tano tufanye maombi kila mtu anajua kazi yake ne atafanya sasa wengine wanaogopa ile kuogopa mabwana zao ndo so inawaregesha nyuma lakini kwa akili zetu sisi wamama inatakana tuchanuke na tufunguke na tuone mbele tusaidie mabwana zetu maanake mkono mmoja sahii hautoshi hatuwezi achia mabwana peke yake na je ni changamoto gani wamepitia katika kazi yao na kufikia sasa wamepata mafanikio gani tulipoanza ilikuwa ni kitu kigeni mpaka kila mtu alikuwa huwashangaa ni nini tunachofanya nimeona imekuwa muhimu manake wakati tukianza tulikuwa bado tuko chini lakini lakinituseme kama hizo parking za makaratasi tulikuwa bado ayajaingia hii yako makaratasi i tumeanza kupata soko tumeenda tukizunguka na nnashukuru manake sisi tuanze kupata wale wamama pia wao wameanza kutusaidia na upande wa marketing manake akinunua akienda akipata makani mazuri anatembeza injili indili kwa hivyo imekuwa njia ya kujitafutia juhudi za kundi hili ni changamoto kwa kina kina mama wengine wanaopania kuanzisha miradi kama hii katika mitaa yao ni kweli akinamama wanaposhikana pamoja wanaweza kubadilisha jamii nikiripotia makala ya wanawake kutoka mjini mombasa mimi ni salma mohamed voa jioni