jumatano hii asubuhi tulipowasili kwenye ofisi hiyo ya haki za binadamu ya umoja mataifa tumewakuta maafisa kadhaa wa usalama kutoka umoja huo wakiwa wamekuja kushuhudia hasara iliyotokea lakini kuna walichoiambia sauti ya aamerika baadhi ya walioingia hata hivyo wamesema hakuna mlango uliobomolewa licha ya hayo taarifa zilizoaminika zinasema pengine kuna nyaraka zilizoibiwa nduru za ofisi ya haki za binadamu ya umoja mataifa zinahakikisha kuwa shambulio hilo lilitokea sana nane na za usiku wa kuamkia jumatano hii waliofanya shambulio hilo kwa mjibu wa duru za kuaminika walikuwa na silaha lakini haikuonekana rangi ya sare walizovaharia kwa sababu wakati huo wa shambulio kulikuwa na giza umeme ulikuwa umekatika robert kochani naibu wa mkuu wa ofisi ya kamishna wa haki za binadamu nchini burundi anathibitisha kuwa kuna watu waliovamia ofisi hiyo na kuingia kwa nguvu lakini hakutoa maelezo zaidi kuhusu hasara iliyotokea afisa huyo ameiambia sauti ya amerika kuwa uchunguzi umeanzishwa na kwamba habari zaidi zitatolewa na makao makuu ya ofisi ya kamishna mkuu wa umoja wa mataifa wa haki za binadam mjini jiniva nchini uswizi Rosel, afisa wa umoja wa mataifa anayehusika na mawasiliano naye amethibitisha kuwa shambulio hilo lilitokea hata hivyo amesema hana ruhusa ya kutoa maelezo kwa sababu uchunguzi bado haujakamilika upande wa msemaji wa polisi ya taifa pier nunikie anasema polisi bado haijapokea malalamiko yoyote kutoka kwa ofisi hiyo ya umoja wa mataifa shambulio hili lilitokea zikisalia siku chache ili mwaka mmoja umalizike tangu burundi kusimamisha usia. Na wake na ofisi hii itakuwa ni tarehe 13 mwezi ujao wa oktoba aidala kizimana sauti ya amerika bujumbura