leo katika dunia ya wanawake tunaelekea huko nchini uganda ambako takriban miezi miwili sasa kumekwepo na ripoti kuhusu mauaji ya wanawake ambao wameuawa katika mazingira yasiyoeleweka bunge la nchi hiyo limeelezea kusikitishwa na mauaji ya wanawake hao na mili yao kutupwa baada ya sehemu zao za siri kuingizwa vijiti katika mji wa entebe karibu na mji mkuu kampala atua ya bunge imechukuliwa wakati idadi ya wanawake waliowawa imefikia na 28 huku jeshi la polisi likidai kuwa mauaji hayo imefanyika kutokana na imani za kishirikina mwandishi wetu wa kampala kennes bwire ametuandalia makala ifuatayo mauaji ya wanawake limekuwa jambo ambalo limesababisha wasiwasi isiyo tu kwa wakazi wa mji wa ntebe wilayani wa kiso karibu na jiji la kampala bali pia kwa maafisa wa polisi hasa viongozi wakuu bila ufumbuzi wamehusika wanawake wa umri wa ujana wamekuwa wakipatikana wameuawa na mili yao kutupwa ikiwa imeingizwa vijiti katika sehemu zao za siri uchunguzi wa madaktari umekuwa ukiharifu kwamba wote wanakutwa wameuawa huuawa kwa kunyongwa vipimo vikionyesha kwamba hubakwa vijiti kuingizwa katika sehemu zao za siri na kisha kunyongwa hadi kifo mili yao hutupwa vichakani kwa muda wa miezi miwili mauwaji hayo sasa yametiliwa mkazo wakuu serikalini wakitaka mhusika kukamatwa idadi ya wanawake waliouawa ikifikia 28 na japo kuna maswali chungu nzima kuhusu sababu za wauaji kuwalenga wanawake mkuu wa polisi jenerali kale kaihura anahusisha mauaji hayo na ushirikina kwa lengo la kupata utajiri Eight, eight a... kuna mshukio ambaye amekiri kwamba ameua wasichana wanane katika mtaa wa nansana na kwamba alilipwa kufanya hivyo na mtu aliyetaka kupata damu huyo aliyetaka damu naye tumemkamata tunawasihi waandishi wa habari nao kutusaidia katika upekuzi kulingana na kaihura mauaja ya wanawake katika sehemu hiyo limekuwa suala la kukera maafisa wa polisi ambao licha ya kutumia mbinu za kisasa kuwasaka wahusika polisi hawajafanikiwa rais wa uganda yoweri mseveni naye ameeleza kukasirishwa na, na mauaji hayo hasa ikitiliwa mkazo kwamba mji wa ntebe ndiyo kulipo ikulu ya rais na inatarajiwa kwamba usalama katika eneo hilo ni wa hali ya juu na wa kuaminika wanawake wanaouawa wana umri kati ya miaka ishirini na thethi a tan tumeweza kukamata zaidi ya wa washukiwa 36 wamekamatwa katika maeneo mbalimbali mbali ya yakatavi na nansana katika upelelezi wetu matamshi yao yanaonekana kukaribiana tumemkamata pia mshukiwa tunayeamini ni mhusika mkuu katika mauwaji haya mauaji ya wanawake pia yameripotiwa katika manispa ya nansa na wilayani wa kiso licha ya mkuu wa polisi jenerale kale kaihura kukita kambi katika eneo hilo na kufanya mabadiliko makubwa katika uongozi wa polisi katika eneo hilo wakiwa pamoja na kubadilisha makamanda wake wote jeneral kaihura pia amekuwa akitembelea maeneo ya entebe na nansa na mara kwa mara zaidi ya watu kumi na sita wakiwemo rafiki waki wa kimapenzi wa wanawake hao waume wao na waganga wamekamatwa uh, napenda kuhakikishia nchi kwamba tutafaulu kuwa nasa wahusika tumekumbana na visa vigumu vya uvunjaji wa sheria na tumefanikiwa tatizo ni kwamba huwa tunapata tu maiti bila ushahidi You know, swala hili sasa limedhihirika kuwakosesha wabunge amani spika wa bunge la uganda birebeka kadaga sasa anataka taarifa kamili kutoka kwa waziri wa usalama henrit tumkunde na mwenzake wa usalama wa ndani jenerali jjedong kueleza bunge sababu za kuuaa kwa wanawake na ni nani, nani muhusika katika taarifa ya maandishi bikadaga anataka mawaziri hao kumjibu haraka iwezekanavyo na bunge kujadili swala hilo jumanne wiki ijayo mili ya wanawake wanaouawa hupatikana ikiwa tayari imeanza kuoza kennes bwire sauti america kampada