tumesema eh, ndani ya wiki moja wakamilishe taratibu hizo za kuwarejesha wakimbizi eh, kwao hawa ambao wame wameonyesha mia hizo na ambao kwa kweli wametikia wito wa rais wao na iwapo unhcr haitakamilisha zoezi hili katika muda ambao mmewapatia serikali ya tanzania itachukua hatua gani ya kwanza tutarajii kwamba wataacha kuchukua hatua zbzingatia uh, kwamba kwa kwamba tayari hatua ya kwanza wana kikao cha utatu uh, ambayo itafanyika tarehe mm-hmm. thelathina moja ambayo itahusisha uh, idara ya wakimbizi uh, wizara uh, kwa maana ya wizara lakini na uh, uh, uh, taasisi uh, shirika hilo a shugulikia masuala ya wakimbizi pamoja na serikali ya burundi na baada ya hapo na uhakika kitakachokuwa kinafata itakuwa kita ni kutaja siku ambayo wanatakiwa waanze bache ya kwanza kundi e, la kwanza kuregea huko uh, burundi katika siku kadhaa zilizopita bwana mwigulu kulikuwa kuna taarifa kwamba serikali ya tanzania inawalazimisha wakimbizi hawa kurudi makwao na kama hatua za haraka zisipochukuliwa basi serikali ya tanzania itaweza kutumia uh, magari ya jeshi kuweza kuwarudisha wakimbizi hao kuna ukweli wowote kuhusiana na hili E taarifa hizo sio za kweli uh, ukweli ni kwamba uh, hata hii kuaambia unhcr wa, wafanye utaratibu haraka wa ndani ya siku saba kumetokana na kwamba wakimbizi ambao walishajiandikisha uh, kwa hiari yao walioitikia wito wa rais wao wa kurudi nyumbani wamefanya vurugu kuishinikiza serikali ya tanzania na unhcr kuwapeleka kwao kwamba wao wameshajiandikisha wamesubiri sana hawapelekwi wamefanya vurugu wamevunja vunja mataa wamebomoa sehemu ya majengo wameng'oang'oa mimea ya majia, ya wananchi majirani pale wakishinikiza kupelekwa kwao kwa, kwa maana hiyo e, ingekuwa wanalazimishwa kwenda wasingefanya vurugu kulazimisha wa wao kwenda o so, utaona kwambani mtu kageuza taarifa hiyo lakini ukweli ni kwamba mimi nimefika kwenye haa maeneo nimekuta misururu mirefu ya watu wanaojiandikisha na nikiwa pale kabla ya salamu walikuwa wananiimbia waziri lete gari lete gari lete gari mtupeleke kwetu utaona kwamba watu wanaoweza kufikia mpaka kufanya mgomo mpaka kufanya vurugu e, si watu wanaolazimishwa ni watu ambao wamekamia na wamehamiria wamepata shauri ndani ya mioyo yao, yao kwamba wanarudi nyumbani kwao na pengine vurugu hizi wanazofanya unadhani zinatokana na masuala ya kisiasa au ni kwamba wakimbizi hao hawajaridhishwa na mazingira wanayoishi katika ardhi ya tanzania Hawajari, uh, uh, ingekuwa hawajaridhishwa wacingekaaa kipindi chote hicho ni kwamba umefika wakati wana-, wana, wana, wana wameamua na wanaona kuna kuna sababu ya kwenda kwao kwa, kwa maana ya kwamba e, pana amani na wanataka wakaendeleza nchi yao wanaitikia wito warahis wao na hicho ndicho kilichojitokeza na ingekuwa wamechoshwa ama amewajaribika basi wote kwa ujumla wao zaidi ya laki moja nao wangekuwa wameandamana lakini hii ni kwamba kuna watu ambao wameamua kwenda na e, ni, ni kawaida kwa maana ya viongozi wakuu wa nchi hawa eh, rais wa burundi pamoja na rais wa tanzania walipokaa waliwahakikishia umma wa wanaburundi wa na, na watanzania kwamba eh, burundi tako salama na wanaweza wa Kwa, wakarejea kwao kwahio hicho ndicho ambacho kina kinajitokeza kina