leo katika dunia ya wanawake tunaelekea mombasa kenya katika eneo la kongowea ambapo ni moja ya maeneo yanayofahamika kwa visa vya uhalifu kufuatia vijana wengi kutumia mihadharati leo hii tunamzungumzia maimuna siraji ambaye anaelezea mchango wake katika kuhamasisha amani na pia kutumia mitandao ya kijamii kuzungumzia harakati mbalimbali mbali za maendeleo na amani kama anavyoripoti mwandishi wetu wa mombasa amina chombo maimuna ni kijana wa kike kutoka jamii ya wa waswahili anayeishi katika mtaa huo wa kongoya ambaye anajulikana na wengi kama balozi wa amani kupitia mtandao wa kijamii na facebook na twitter akiwa na taaluma ya masuala ya utalii aliyosomea baada ya kumaliza masomo ya sekondari kwa mwongo mmoja sasa amekuwa akieneza amani kwa vijana wenza na hata jamii na hapa nilianza kumuuliza vipi alijihusisha na masuala ya kuhubiri amani nilisomia mambo na katika ile sekta ya utalii ambako pale wakati wakupata mwaka ulet kulikua na zile changamoto ambao zilikua ngumu kwangu mimi kuweza kwa kwa kupatakatika ziltel ambao hilo kwangu mimi ilikua kama changamoto kaonelea kwamba itakua vizuri zaidituakuamasishana kaamikhtaa bahaknene tu omutaautatuonatamb sekta kama hizi mbili muhimu ambao zinaleta uchangio mkubwa katika si mombasa peke yake katika nchi yetu yote itapata kwamba hiyo ni kama changamoto bimaimuna ambaye huzuru shule za msingi kuzungumza na wanafunzi kuhusu swala la amani na haja ya usalama na kutumia michezo ya kandanda kama njia ya kupitisha ujumbe katika shirika lake la kijamii watoto pis akiwa afisa wa masuala ya elimu aliwahi kupokea tuzo la mradi bora katika maadhimisho ya siku ya vijana ulimwenguni na hapa nieleza kwa nini anatumia watoto katika kusambaza amani katika matembezi yetu tuniweza kupata vijana ambao tuliweza nao kuanzia darasa la sita hadi la nane na tulipokelewa kwa vizuri sababu walimu pia walipendelea ile changio letu sisi amaanamzasanmssanumasala ya kwanza, kwanza ambayo ilikuwa muhimu zaidi ni kuhamasishana kuhusu ya amani jinsi ya kuishi pamoja sisi kama wakenya na ukabila itachangia vip kuleta kuharibu sisi kama nchi yetu pindi itakapo pindi itakapoangamia ama ama amani sisi wakazi kama wa mombasa ama kenya. ni mambo nale ambao ataweza kuchipuka ambayo yataweza kutuharibia hii kenya yetu kwa wjumla mbali na tuzo la mradi wa watoto katika masuala ya amani maimuna pia ameteuliwa katika tuzo za amani za africa peace building network katika kitengo cha wanaharakati wa mtandao wa kijamii na uwezo wake katika kulinganisha amani nchini kenya akinifahamisha kuwa amekuwa akifanya kazi katika eneo hili la mombasa na kaskazini mwa pwani ya kenya vipi alipata uteuzi huo akiwa miongoni mwa wakenya wengine katika tuzo hilo kutoka maeneo yanayokumbwa na gasia kama vile kisumu na kibra jijini nairobi mara kwa mara wakati nikitembelea zile shule mi hutumia sana i yanu Uliwa. manake sjuwalinijua aiwktmbelewa akiwa mwanamke ambaye bado hajaulewa na kutoka jamii ya wa waswahili haijakuwa rahisi katika kazi yake hiyo huku baadhi wakimkejeli ama hata kutuma m- watu kutoa matamshi machafu katika mtando wake solahilo, wa kijamii akikabiliana na swala hilo ukosefu wa fedha bado ni changamoto katika juhudi zake changamoto nyingine ile nyingineile sema naeza pata ni viwezesho maanake ukiangalia hizi hizin zingine huwa na viwezesho zile za kuweza zakuezakuhakikisha kwamba ile shughuli imeweza kufaidika eezaufauufaishawananchihasa tu sisi nakwa changamoto kwa maswala ya maji pengine tumekuwa na maandamano ya amani alafu tutacheza mpira ili kuhusisha jamii pale pia tuko na zawadi ya kupatia wale watoto shughuli ya kueneza amani inayotekelezwa na meimuna na wanawake wengine nchini kenya inaambatana na mpangilio wa taifa la kenya wa kueneza amani ulio na kauli mbiu kuhusisha wanawake ni kudumisha amani