chaguzi kenya katika mfululizo wa makala zetu kuhusu uchaguzi mkuu nchini kenya leo hii tunamulika suala la afya ambalo limekuwa likizungumziwa katika kila uchaguzi ambapo wagombea kuanzia wale wanaowania nafasi za juu nchini hadi wale ambao walio katika nafasi za chini za uongozi afya inaelezwa ni moja ya sekta ambazo wapiga kura katika kila mkutano ya kampeni wamekuwa wakihoji mikakati ya wagombea katika kuboresha huduma za afya nchini na upatikanaji wa huduma hizo hadi maeneo ya vijijini mwenzangu miri mgal ametuandalia makala ifuatayo wagombea wakuu wa vyama vya jubilei rais wa sasa uhuru kenyatta na mgombea kupitia muungano wa nasa raila odinga wameendelea kuwafikia wananchi kusaka kura zao kwa njia mbalimbali sekta ya afya ni moja ya mambo yaliyozungumziwa na wote wawili wakiahidi kuboresha sekta hiyo ili wananchi wa kenya wapate huduma bora za afya ahadi kama hizo zilitolewa katika uchaguzi uliopita nchini humo lakini hali ilikwenda kinyume pale ambapo madaktari wa kenya na wauguzi walipoanza mgomo rasmi mwaka jana kwa nyakati tofauti hadi mwaka huu mwezi januari rais uhuru kenyatta alivunja ukimia wake na kuwataka madaktari kurudi kazini na kuruhusu mazungumzo kuendelea lakini jameni tuwe watu ambao watakuwa na huruma na maisha ya wananchi tusiseme ya kwamba ati mimi lazima nipate ndio nifanye huduma fulani unajua hiyo ingekuwa kama tumekataa kuongea hata mkisikilizana yale maisha mtafufua eh? good faith requires people to understand that we do not put the lives of zaidi ya madaktari a katika hospitali za umma walikuwa wanataka serikali wahakikishie mazingira bora kazini na ongezeko la mshahara kwa asilimia mitat serikali na maafisa wa serikali walitia saini makubaliano ya ongezeko la malipo na masuala mengine yaliyokuwa na mzozo alisema hayo katibu mkuu wa jumuiya ya madaktari farmasia na wataalamu wa meno bwana uluga madaktari wa hospitali za umma nchini kenya wanaopata mafunzo kwa miaka sita katika viuo vikuu wanapata kati ya dola 104, hadi kwa mwezi sasa wakenya wakiwa wanahesabu siku chache tu kupiga kura kumchagua rais atakayeongoza taifa hilo katika muula ujao suala la afya limeangaliwa na kutafakariwa kwa upana katika ulingo wa siasa kwenye kipindi hichi cha kusaka kura katika uchaguzi mkuu rais uhuru kenyatta hapa anatoa hadi tena kabla ya uchaguzi mkuu agosti 8 mwaka huuinda mama program, which is our free utawala wangu utahakikisha unatoa bure huduma za afya za msingi na wanawake wajawazito watahudumiwa wakati wa uja uzito hadi pale watakapojifungua ikiwa ni miezi kumi na miwili bure anasema wameshuhudia wakenya wengi wakiuza mashamba na mali zao ili waweze kumudu huduma za afya sasa hilo halitokuwepo tena kwa upande wake mgombea urais wa muungano wa nassa raila odinga anaahidi kwamba matatizo ya afya yatatatuliwa kwa haraka uh, jambo la kwanza ni kuunda tume ya huduma za afya ili madaktari na wauguzi wawe na fursa ya kufanya mashauriano ili maswala ya malipo yao yaweze kushughulikiwa kwa njia ya, ya majadiliano zaidi anasema endapo atakuwa kiongozi wa taifa hilo atahakikisha suala hilo linapelekwa kujadiliwa bungeni na kuhakikisha tume huru ya huduma za afya inaundwa wapiga kura wanasubiri kwa hamu kubwa kuona endapo atakayechaguliwa atakuwa mwepesi kutekeleza yale aliyoahidi wakichukulia mfano wa kampeni za miaka iliyopita na ahadi zake zilivyokuwa