Uchaguzi, kenya. tangu kumalizika kwa mfumo wa siasa za chama kimoja nchini kenya uchaguzi wa agosti 8 mwaka huu utakuwa ni watano ambao unahusisha siasa za vyama vingi nchini humo kuanzia leo julai 24 tutakuwa tunakuletea makala maalum kuhusu uchaguzi nchini kenya na habari mbalimbali mbali zinazohusiana na kampeni zinazoendelea nchini humo leo tunamulika kuhusu uchaguzi huo na baadhi ya mambo muhimu ambayo yanahusu safari kuelekea upigaji kura wa agosti 8 fuatana naye mwenzangu hadija riami akikupasha ya zaidi kuhusu uchaguzi mkuu nchini kenya uchaguzi wa mwaka huu ni wa tano tangu kumalizika kwa mfumo wa siasa za chama kimoja nchini kenya mwaka 1991 macho ya wapiga kura na wakenya ndani na nji ya nchi yako katika upigaji kura wa agosti ambapo kama inavyoshuhudiwa ushindani ni mkali na kila mgombea amejizatiti kuhakikisha anafanya kampeni kabambe ambazo zitawavuta wapiga kura wengi wampigie yeye ni uchaguzi ambao tutashuhudia wagombea wawili ambao ni wapinzani wakubwa wakiwania nyadha za juu rais aliyopo mamlakani uhuru kenyatta ambaye anawania kuchaguliwa tena kuiongoza tena kenya kwa tiketi ya jubilii na aliyewahi kushika wadhfa wa waziri mkuu nchini humo raila odinga ambaye ni mwanasiasa mkongwe katika historia ya siasa za kenya na pia anawania kwa tiketi ya nasa jaji wa mahkama kuu nchini kenya danstan omari anazungumzia jinsi uchaguzi wa mwaka huu utakuwa na tofauti kubwa hasa katika kumfahamu mpiga kura wa kweli na yule ambaye si wa kweli hayo ni miongoni mwa maboresho machache yaliyofanywa katika kuona uchaguzi huru wa haki na wenye hadhi ule mtambo wa kumtambua nani anayeruhusiwa kupiga kura biometric biometric registration na kurana transmission umebadilika kwa hivyo njia zote zimebadilika na mimi naona kwamba uchaguzi huu licha ya kwamba hautakuwa Sawa. Uta the of the ni dhahiri kwa uchaguzi wa mwaka huu na ushindani mkali kati ya vyama viwili vikuu jubili na nasa na kuna vyama vingine vidogodogo na wagombea huru hali hii inabainisha kuwa hali ilivyokuwa katika uchaguzi wa mwaka 21 ni tofauti na mwaka huu mbali ya wagombea hawa wa nafasi za juu za uongozi pia kuna wale ambao wamejikita katika kuwania uwakilishi wa majimbo na kaunti na pia katika nafasi ambazo zimetengwa makhususi kwa ajili ya wanawake na pia kwa wale ambao wataingia katika baraza la senet lakini yote haya yanafanyika changamoto zikiwa nyingi kuanzia kuwaelimisha wananchi hasa wapiga kura juu ya yote yaliyomuhimu kuyakumbuka katika siku ya uchaguzi ili kuhakikisha upigaji kura unakuwa wa amani na utulivu vyombo vya habari asasi za kiraia na hata mitandao ya kijamii imekuwa mstari wa mbele katika kumwelimisha mpiga kura umuhimu wa kutumia vyema nafasi yake ya kikatiba lakini kuna harakati ambazo zimeanzishwa na kinamama wa kenya waishio nje ya taifa hilo ambao wameunda muungano maarufu kama kwitu wakiwa wa na jukumu zito la kuelimisha na kuwasihi wakenya kwa huu ni wakati mwafaka wa kuweka uzalendo mbele na kuhakikisha amani inadumishwa wakati wa kampeni upigaji kura na hata baada ya uchaguzi mwakilishi wa kwitu hapa nchini marekani maryam jaradi maarufu kama mamchi anazungumzia jinsi kwitu ilivyosimama kidete katika kuwasilisha ujumbe wa umuhimu wa amani na utulivu wakati wa uchaguzi na hata baada ya matokeo kupatikana mimi kama ambassador ambassado nilizungumzia kwamba tafadhali ikiwa mtu anataka kuchoma choma taka ikiwa mtu anataka ku ua panya tuna wanri wa kenya wenzetu yani wawe na peaceful election yaani manake sisi ndo tunatuma tuna uchumi wetu nyumbani na pia tuna ndugi zetu nyumbani na tuko mbali na wao hatuwezi kuwasaidia tunaomba amani yaani amani amani kenya na utaratibu wa upigaji kura katika uchaguzi huu unaelezewa kuwa umeboreshwa zaidi ili kujaribu kuondoa hitilafu ambazo zimekuwa zikijitokeza jambo ambalo linawatia moyo baadhi ya wapiga kura nchini humo mfanyi biashara wa mombasa lilia njoki ambaye nakumbuka ghasia za baada ya uchaguzi wa mwaka mwakaelfumbiliasb lakini anasema ana imani kubwa kwa mambo agosti nane yatakuwa ya kutia moyo zaidi tayari tunajua kutakuwa na security hiyo ni kitu tuko ni kwa sababu this time wako anything can happen kwa hivo kutakuwa security mtaani na kila mahali huu mwaka si kama wa 07 wanabiashara wengi wajua walipoteza mali zao waliporwa watu wakapoteza maisha ni hayo tu niliyokkusanyia hii leo kesho tutaanza kumulika masuala muhimu kwa wapiga kura wa kenya tukianzia na swala la rushwa