Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa Jumatatu tarehe 28 mwezi naonua 7 mwaka wa 2017. Jina langu Harrison Kamau. Na mimi hapa ni BMJ Mridhi, na kuamkua kwa mikono miwili, nikikukaribisha tena uendelee kuwa nasi kwa takriban dakika 30 tukikuletea mambo mengi kweli, hapa katika studio 15, ikiwa ni pamoja na taarifa ambayo tumeipata hivi sasa kutoka Kenya, ambako mahakama kuu nchini humo imetangaza kwamba hauwezi Uh, uh, uchaguzi wa mwaka huu uh, utatangazwa pale watakapomaliza shughuli zote. Hebu tusikie kidokezo kidogo na tu, tunaweza kusema kwamba ilikuwa haki yao ya kikatiba kufika mahakamani ili kuweza kufafanuliwa kipengee uh, uh, hiki hasa kinahusisha nini. Kando na hayo, tutaangalia masuala yanayohitajika kujulikana na mpiga kura nchini Kenya ikiwa imebaki takriban siku 15, 14 nafikiri hivi kabla ya uchaguzi mkuu kufanyika, mafunzo na mambo yanayohitajika kujulikana. Vilevile tutaangalia kuhusu ajali iliyotokea na kuleta maafa ya mwanafunzi katika eneo la Mombasa na je, Tanzania inaingilia uchaguzi wa Kenya? Yote hayo mm, tutaangalia kwenye. Inaonekana tuna mengi kweli kweli leo Kamahu, na tuanzie wapi kwanza? Mimi naona moja kwa moja tuendelee huko nchini Kenya, ambapo habari motomoto -moto, ni kwamba mahakama imefanya uamuzi dhidi ya wapiga kura watatu waliowasilisha uh, tetesi wakisema kwamba wangetaka uchaguzi utangazwe sa, saba tu. Sasa baada ya, baada, baada ya kumal, kumal, kumalizika, kumalizika lakini mahakama imetoa maoni tofauti. Kwenye laini ya simu tunaye mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tuelezee kidogo, yapi yaliyojiri na uamuzi wenyewe kutoka mahakama ya Nairobi mapema leo. Uh, asante sana Harrison na BMJ Uh, leo Mahakama Kuu imetupilia mbali kesi ya Wakenya watatu ambao ni wapigaji kura waliotaka tume ya uchaguzi IEBC kutangaza matokeo ya urais masaa saba baada ya kufungwa vituo vya upigaji kura. Jaji David Majanja alitupilia kesi hiyo mbali akisema kwamba kwa, kwa kile anachokiita kukosefu kwa upande wa, ma, wa, wa, wa wale waliopeleka kesi hiyo mahakamani kudhihirisha wazi kipengee cha katiba kinachoitaka tume ya uchaguzi kutangaza matokeo ya kura ya urais masaa saba baada ya kupiga kura. Na nieleze kwamba hawa wakenya watatu ambaye ni Titus Salila, Jacqueline uh, Otieno na Francis Ogada. Uh, katika kesi hiyo walieleza kuwa kucheleweshwa kwa matokeo zaidi ya masaa saba baada ya kupigwa kura kutakuenda basi kutazua wasiwasi wasi nchini na kuongeza uh, kuweka ya labda yale wanayosema kwamba mahangaiko makubwa ya Wakenya kuweza kujua ni nani atakayekuwa uh, rais wa nchi yao, Wandera... kwa mujibu wa katiba nieleze hmm. kwamba kipengee cha mia moja thelathini na nane sehemu ya kumi tume ya ib tume ya uchaguzi inatakiwa kutangaza matokeo ya uchaguzi katika kipindi kisichozidi siku saba. Nam, Wandera, na hebu kidogo usiondoke, nataka tumsikilize huyu mchambuzi wa maswala ya siasa, tumezungumza naye hivi punde, uh, Crispas Yankim akiongea kuhusu kipengele hicho, kisha nikuulize swali fupi kabla hatujaenda katika story nyingine. Kipengele hiki cha 138 sehemu uh, ya kumi kiko wazi kwamba ni tume ya uchaguzi nchini uh, ina takriban siku saba baada ya kupiga kura kuweza kutangaza matokeo, na nafikiri ndicho kipengee ambacho kilichochea pakubwa uamzi uh, huo wa mahakama. Haya maoni yake Yan Kim, huyo mchambuzi wa maswala ya siasa uh, Kennedy Wandera. Kumekuwa kesi nyingi tu ambazo zimewasilishwa mahakamani. Je, hii ilikuwa ya mwisho au tutaona uh, ve, kesi zingine kabla ya uchaguzi wa tarehe nane? <laughs> Swali <laughs> nzuri MJ. IBC imeeleza kwamba zipo kesi nyingi mahakamani, kwa hivyo hii si ya mwisho, zipo kesi nyingine mahakamani <laughs> na ma, mahakama ina ina jukumu la kuweza kuzisikiliza kesi hizi na kuziamua. Manake IBC imeeleza kwamba mrundiko wa kesi hizi huenda ukaleta balaa, lakini kile ambacho bado hatuja kifahamu wazi ni kwamba Je, hawa Wakenya watatu wataelekea labda ma mahakama ya rufaa Muga? mm -hmm. uamuzi huu mm -hmm. Hicho hatuja kiweza kukibaini, lakini iwapo wataelekea mahakama ya rufaa kupinga uh, uamuzi huu wa uh, jaji David Majanja, basi huenda IBC itakuwa inakumbana mrundiko mkubwa wa kesi mahakamani. Tutawasiliana na ah, uh, nawe Wandera katika stori, <laughs> katika matangazo yetu yajayo, maanake lazima tuende kwa stori nyingine, ni mengi sana kutoka Kenya uh, kama yeah, lakini moja kwa moja tuvuke mpaka tuelekee nchini Uganda. Unajua uh, nchini Tanzania unajua, wakati uchaguzi unafanyika katika taifa moja unaathiri pia mataifa jirani, na kumekuwa na siasa nyingi nchini Kenya kukiwa na madai kwamba kutoka baadhi ya, ya, ya, ya viongozi wakisema kwamba nchini Tanzania kumepangwa kuwa na vituo vya kuhesabia kura wakati uchaguzi ukiendelea nchini mm -hmm. Kenya na, na, na hata kukatokea tetesi kwamba labda pengine hata kutakuwa na tangazo la matokeo litakalofanyikia hali, hali rasmi na sio rasmi tu, ni katika siasa na katika mitandao watu wakiandika. Na kwa sababu sasa tunajiunga na mwandishi wetu wa Tanzania Dina Chahali ambaye, amezungumza nadhani, amezungumza na, na waziri wa mambo ya nje wa Tanzania Augustine Mahiga, hebu tueleze hususan, yes, ni nini kimepelekea uh, waziri huyu kutoa tamko hilo ambalo kama alivyoeleza Kamau eh, wamesema hivyo Kamau nabm kwamba kama mlivyosema kwa uh, kwa kumekuwa na tuhuma mbalimbali muda mrefu wakati huu wa kampeni huko Kenya na kwamba Tanzania Uh, ina inasapoti upinzani ina sapoti kutakuwa na vituo vya kura vimesema mpaka huku Kigamboni hapa Dar es Salaam, mm -hmm, nje ya mji hapa wamedai kwamba kuna mitambo. Kwa hiyo leo ililazimu waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa kuzungumza naye kuhusiana na hilo uh. Kimsingi amekanusha amesema kwamba kwa kweli Tanzania haita haiwai haijawahi kuingilia uchaguzi wa, wa nchi yoyote ikiwemo Kenya ambao wako nao katika ushirikiano wa Afrika Mashariki. Kwa amesema hizo ni tuhuma za kuzipuuza, na kwamba Tanzania itakuwa pamoja na Kenya katika masuala mengine ya kidiplomasia ya, ya, ya, ya, ya ki na ya kiuchumi, lakini sio kuingilia mambo yake hasa hususani kwenye uchaguzi hatujawahi kuingiliana. Kenya haijawahi kuingilia Tanzania, Tanzania haijawahi kuingilia Kenya. Kwa nini leo iwe hivyo? Na sisi tuna utaratibu wetu wa Afrika Mashariki, tunatembeleana, tunafanya kazi pamoja. Kwa nini iwe hawa? Wanaosambaza taarifa hizi kwenye vyombo vya habari au wanaozungumza bungeni kama baadhi ya wabunge kule Kenya wanalo lao jambo. Tuwe macho. Inawezekana hata watu wa nje wanaingilia kujaribu kutu, kutugonganisha. Lakini ninachukua nafasi hii tena kwa niaba ya serikali na rais wa kuhakikishia watu wa Kenya, serikali ya Kenya, vyombo vya habari, kuwahakikishia Watanzania na hatuelewi kwa nini safari hii mambo haya yamejitokeza. BMJ inaona sasa, mkiwa na dina kwamba waziri tayari amezungumza, waziri wa mambo ya nje. Tunaweza tukachukua kwamba Dina hii sasa ama huu ndio msimamo rasmi wa serikali ya Tanzania, na kwa hivyo mambo mengine ambayo watu wanasikia kwenye mitandao na nini, yote tu ni tetesi. <coughs> Ni kweli kabisa, huu ni msimamo rasmi kwa sababu Balozi Bahiga ni waziri wa mambo ya nje, shirikiano wa Afrika Mashariki, kanda na kimataifa. Kwa hiyo yeye anaizungumzia sana Tanzania nje ya nje. Kwa hiyo ameongea katika wadhifa wake kama msemaji wa serikali ya Tanzania katika mambo ya kidiplomasia. Hiyo no, ni taarifa rasmi ya serikali no. Tunashukuru sana Dina Chahali, ukiwa hapo mm. Dar es Salam. Imekuwa kama u ni wakati ambapo ni siku chache tu baada ya waziri mwingine mm -hmm. wa Tanzania kutembea Kenya na kumwambia rais kwamba alikuwa <laughs> ametumwa na rais kwamba mambo yako safi. kwa hivyo <laughs> kwa hivyo kama ulivyosema, this is the official position <laughs> ya yeah, ya serikali serikali ya Tanzania. <laughs> Asante sana Dina Tu. <laughs> tutakuwa tunafuatilia mambo tu, pia utakuwa unatuelezea, uh, kadri siasa za Kenya zinavyoendelea, mambo navyo yanavyoendelea huko nchi jirani, nchi ya Tanzania sasa. nashukuru sana. Karibu. Asante. Na sasa BMJ mambo yanapoendelea, tunapozungumzia mambo ya, ya siasa, unajua naye Marekani ni kwamba leo mkwe wa Rais Donald Trump Kushner zungumza sasa ni kwamba ata, anafaa kuwakilisha uh, au kujiwasilisha mwenyewe katika kikao cha ya, Jared Kushner. mm -hmm. Kwa siku mbili ingawaja wametangaza hivi punde kwamba hatazungumza uh, Farahani Nga. Itakuwa kwamba atakuwa, atakuwa katika kikao ambacho si si wazi kwa uandishi wa habari akiwa mbele ya kamati ya ya upelelezi upelelezi. Na, na taarifa hiyo tunayo katika baadhi ya taarifa uh, muhimu ambazo tumetoa kutoka chumba chetu cha habari. Miaka minne tangu Sudan Kusini kuingia katika vita vya wenyewe kwa wenyewe, taifa hilo changa duniani linakabiliwa na manyanyaso ya ngono kwa viwango vikubwa. Ripoti mpya ya shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International inasema maelfu ya wanawake, watoto na baadhi ya wanaume wanataabika kimya kimya, huku wakiendelea kukumbwa na msongo wa akili. Baadhi yao hivi sasa wana maambukizo ya HIV. Ripoti hiyo inatokana na mahojiano ya waathirika 168 wa gasia za ngono nchini humo na kwenye kambi za wakimbizi katika nchi jirani ya Uganda, mwenyeji wa idadi kubwa ya wakimbizi kutokana na mzozo unaoendelea kuongezeka nchini Sudan Kusini. Katika taarifa zingine, ni kama ulivyosikia tukisema hapa ni kwamba mkwe wa kiume wa mshau, na ni mshauri wa karibu sana wa rais wa Marekani Donald Trump, Jared Kushner anasema hakupanga na serikali yoyote ya kigeni au kuwa na mawasiliano yoyote yasiyo halali. Kushner alitoa taarifa leo Jumatatu kabla ya kuhojiwa farahani na kamati ya intelijensia katika baraza la Seneti, na kikao kingine kilichopangwa kesho Jumanne mbele ya kamati hiyo ya ujasusi bungeni, wakati wakichunguza rasia kuingilia kati katika uchaguzi wa Marekani wa mwaka uliopita. Serikali ya Marekani inasema mlipuko wa HIV unadhibitiwa katika nchi yenye idadi kubwa ya HIV ya Swaziland, kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press. Taarifa ya leo mapema Jumatatu kutoka mpango wa dharura wa kupambana na ukimwi wa rais wa Marekani, PEPFA, unasema maambukizo mapya ya HIV katika taifa hilo dogo lililopo kusini mwa Afrika yameshuka miongoni mwa watu wazima tangu mwaka wa 2011. Taarifa inasema mataifa ya kusini mwa bara la Afrika ya Malawi, Zambia na Zimbabwe pia yamepiga hatua za mafanikio kwenye kudhibiti mlipuko huo. Nchi hizo nne ni miongoni mwa mataifa 13 yenye viwango vikubwa zaidi vya maambukizi ya HIV na UKIMWI. Na kundi la Al-Shabab lenye makao yake nchini Somalia linamkejeli rais raisi Donald Trump katika video mpya ambayo imetoka hivi sasa ikimuita bilionea mwenye akili ndogo wakati utawala wake ukiongeza uh, uh, juhudi za kijeshi dhidi ya kile ambacho umekiita kumaliza kundi hilo lenye msimamo mkali wa kiislamu barani Afrika. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press AP, kundi la kijasusi la SITE inasema video iliyotolewa jana Jumapili inajumuisha ukosoaji wa rais Trump, huku kundi hilo pia alikizungumzia kuhusu uchaguzi wa urais wa mwezi ujao katika nchi jirani ya Kenya kundi hilo la naendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kamau, kabla hatujaenda kwa shughuli zingine, nataka kueleza wasikilizaji ni hitilafu za mitambo tu. Nilikuwa najaribu kueleza kwamba kundi hilo limekuwa likitekeleza mashambulizi mengi kweli kweli katika eneo la Afrika Mashariki. Sawa, sawa. kabisa mambo yanaendelea vizuri kabisa hapa studioni Washington DC, ambapo sasa tunaelekea nchini Kenya, katika mji wa Mombasa. Jambo ambalo limetokea mbalo kidogo ni la kutia hofu na kutia wasiwasi, la kuhuzunisha eh, kwa sababu kuna mwanafunzi mdogo tu wa shule ya msingi ambaye alipata maafa baada ya kuanguka. Wanasema kwamba basi zilikuwa na shimo fulani, kuna kitu alikuwa na, anafuata, lakini kwa jambo ambalo si la kawaida sana, basi lenyewe liliweza kuna pengo lilitokea kwenye basi Innawe, na akaanguka chini akakanyagwa na hilo hilo basi lakini, sasa mkuu kutoka ofisi ya mkuu wa, wa, mashtaka wa, mashtaka nchini Kenya amesema kwamba lazima kuna watu wataajibishwa, mmoja wao akiwa mwalimu mkuu wa shule ya St Augustine iliyoko huko Mombasa bisara kesi. Ili kujua zaidi mambo haya yanaendelea vipi, kwenye laini ya simu tunaye mwandishi wetu wa Mombasa, Liberty ya Dede. Liberty ya Dede huko Mombasa, mambo yametokea Mombasa na kuna swala ambalo limetoka kwa mkuu wa mashtaka nchini Kenya, hebu tueleze kidogo, tufahamishe mambo haya amefikia wapi? Asante sana uh, Harrison, uh, na Bwana BMJ. Ni tukio ambalo lilifanyika siku ya Ijumaa, uh, wiki jana ambapo jiji zima la Mombasa na hata wakazi wa taifa la Kenya walikumbwa na uh, hali ya kusikitisha baada ya tukio hilo, mtoto mdogo wa shule ya chekechea kuweza kutumbukia kwenye basi lililokuwa linamsafirisha kwenda skuli akaweza kukanyagwa na kupapopo hapo, mtoto wa miaka sita, na ilikuwa ni tukio la kusikitisha sana. Sasa kutokana na tukio hilo, rais Uhuru Kenyatta ametia saini mswada wa marekebisho katika sheria za uchukuzi wa magari ya umma nchini Kenya ili kuimarisha usalama wa abiria. Haya yanajiri tu baada ya tukio hilo ambalo lilifanya mtoto huyo kuweza kupoteza maisha. Kwenye sheria hizo ambazo zinalenga kuimarisha usalama wa wanafunzi, mabasi yo ote ambayo ya yanasafirishwa wanafunzi yatahitajika kupakwa rangi ya manjano na majina kuandika kwa rangi nyeusi. Magari yatahitajika kutozidisha kasi ya kilomita hamsini kwa saa, huku usafiri wa usiku pia ukiharamishwa na yakijiri, eh, eh, huku hayo yakijiri, mahakamani kesi imewasilishwa, huku agizo la mahakama kufike, kufika mahakama kwa mwalimu mkuu wa shule hiyo biashara, kesi ikiwa inatolewa na na wengine wanne ikiwamo dereva wa basi hilo mwana mkuu wa sheria nchini Kenya kupitia wakili wa serikali Alexander Muteti ameomba hilo na kwa kufikishwa mahakamani watano baada ya polisi kutowasilisha ama kutowasilisha hivi leo. mm -hmm. Amesema kwamba watakabidiwa na mashtaka no. ya kutowajibika vilivyo na pia mauaji mm -hmm. Lakini Harrison, wakati wa kesi hiyo nilipata fursa ya kuzungumza na mzazi mmoja kutoka shule hiyo bwana Austin um, uh, uh, Ouma ambaye anasema wamesikitishwa sana, wanalaumu usimamizi mm -hmm. Lakini akatoa wito kwamba serikali ikaweza kuangalia hata magari ya umma mm -hmm. Hata Wakenya wenyewe wanaweza kuwa wana matatizo magari yao yakaguliwa. Wacha tumsikie, anasema vipi. Saingine kuna tunaita ulegevu fulani, ama tunasema uzembe wa aina fulani katika wale management wa skuli, hutotaka kutumia pesa ukurekebisha. Basi maanake unavyojua, basi ni kitu ya wazazi, saingine waalimu na society kwa jumla. Lakini sasa mtu kujitolea kuangalia gari ambayo si yake, si rahisi sana. Gari zozote za kubeba abiria kama za watoto ama public transport, inabidi kwamba kila weekend hizo gari zisimamishwe ziangaliwe vizuri. Naam, Liberty kabla hatujaondoka kwa sekunde kama 30 hivi, kuna wengi wanauliza, ingawa kimetokea kumetokea hivyo lakini, huyu mkuu wa mashtaka Keriako Topiko anasema watafunguliwa mashtaka ya mauaji. Je, ni kama inaonekana kama ilifanyika kusudi? Na, wa, wa, mwalimu mkuu huyo ataadhibishwa ata n yani, atalazimishwa ata, ata kutumikia suala hilo, maanake yeye alihitaji kusimamia taarifa ambazo zinadokeza ni kwamba dereva alikuwa amelalamika kuhusiana na shimo hilo na ikawa ni kwamba shule ishughulikie kuweza kusuluhisha ama kuweza kurekebisha, lakini hawakuweza kurekebisha, na japo licha ya kuwa walikuwa na pesa za kufanya hivyo, na sasa kusababisha mauti ya mtoto huyu mchanga. Shukran sana, Liberti Adede, mwandishi wetu kule jijini Mombasa, akituharifu kuhusiana na swala hilo. Kama tulivyosema, Kamau, la kuhuzunisha kweli kweli, lakini tuachane na huzuni sasa, tuingie katika upande wa ngoma, tuone mziki vipi hapa studio. mm -hmm. Ana labda unataka kusema nini, nini, na amajua, muna, na Kumbu Boy kutoka kule Tanzania anasema akiwa Geita anasema, mimi nawapata vizuri sana huku, naye Amani Bwire akisema anawapata vizuri sana kutoka Arusha. Tunakushukuru yeyote ule unayefuata VOA popote ulipo, la kufanya ni kumjulisha asiyejua kwamba VOA Swahili ndani ya mpango wa VOA Express inaendelea sasa hivi kutoka hapa Washington DC, lakini kama alivyodokeza mwenzangu BMJ Muridi moja kwa moja tuelekee kwenye kibao ambapo Jose Kamilion wakishirikiana na Ilani wanakuja kwa polepole pole na my darling. Jose Camilion nailani wanasema my dali ndani ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ndivyo mambo yalivyo, na ndivyo huwa hapa Express. Na sasa, Kamau, kabla hatujasema mambo mengine, hebu usikiliza sauti hii, kisha unaambie kama unajua ni nani au ni nini hicho kinachotoa sauti hii <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> Mambo yako ni mengi sana sasa. Punda huo ni punda kabisa, bila <laughs> shaka najua wakati ukienda nyumbani, unapita ile waiyake wewe, ukifika kule juu unakuta kule eneo la Limuru punda ni mengi, lazima unajua sauti hiyo. Sasa Aha. kile ambacho kimefanya ni elete sauti hiyo ni kwa sababu katika eneo la Naivasha nchini Kenya. Aha. Sasa kuna kichinjio ambacho kilikuwa kimefungwa na ni cha kuchinja punda sijui kama una, unajua habari haya. Ah, basi kimefunguliwa ah, hivi punde, na kwamba sasa watu wanaweza kula nyama ya punda pasina wasiwasi. Na sasa kile, ajabu zaidi ni kwamba tangu kifunguliwe kichinjio hiki, punda katika eneo hilo wamekuwa wakipotea sana. Sasa itakuwaje? Na nafikiri punda si wengi vile kama ng'ombe au mbuzi, itakuwaje? Na nafikiri pia nyama ya punda inasemekana kwamba ni bei nafuu kuliko nyama zingine za kawaida kama vile ng'ombe na mbuzi, hivyo kwamba wateja wanapendelea, ina maana kwamba wateja wanapendelea sana. Na kwa hivyo ni taarifa ambayo tumeipata hivi punde kwamba uh, mkuu wa, uh, wa afya katika eneo hilo Nicolas Ayore ametangaza uh, kwamba kile kituo ambacho kilikuwa kimefungwa uh, cha kuchinjia punda lakini moja ya maswala muhimu ambayo yalifanya kifungwe ni kwa sababu walikuwa hawana eneo la kutosha. Sasa punda walikuwa wanatazama wakati punda wengine wakichinjwa, kwa hivyo wanaona wakitolewa ngozi, kwa hivyo wanasema sasa huo ni unyama kuliko inavyostahiki. Hayo ya basi, hao ya punda tutajua kama punda, punda watabaki huko nchini Kenya mawote watachinjwa. Lakini sasa siku zinapobaki siku kama kumi na nne hivi kabla ya uchaguzi mkuu, ni yapi unahitajika kujua wewe kama mpiga kura, hasa nchini Kenya. Tarehe moja ya Agast tutaweka marejista yote kwenye vituo vyao vya kupiga kura, kwa hivyo watakuwa na siku saba ya kwenda kujiangalia kama yuko kwa hiyo orodha wala la. Kwa hivyo siku saba kabla ya kupiga kura atakuwa ashajua yuko au hayuko. Kwa hivyo ikiwa yuko kwenye ile orodha tutaweka tarehe moja, lazima atakuweko siku hiyo, lakini ikiwa siku hiyo amekuja na bado ile hiyo Kenya Integrated Election Management System haikumwona ni kifaa cha kutumia kumwona. Ikiwa haikumwona kwa kutumia kidole, basi yule supervisor ambao ni presiding officer atakuja atie namba yake alafu ataweza ata kupiga kura. Kumbuka kwamba msikilizaji, unaweza kupata mengi zaidi kuhusu uchaguzi nchini Kenya tukikuletea kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na tutakuwa na vipindi vingi tu kuhusu uchaguzi huu na vile ambavyo IBC inavyojitayarisha kwa uchaguzi wa tarehe nane mwezi wa nane. Nam, naona tayari Mkamiti Kibayasi yuko nasi hapa studio kukuletea maswala kuhusu Hollywood. Karibu Mkamiti <laughs> <laughs> asante sana, BMJ Murithi na hali kadhalika harison Kamau, uh, yaliyojiri katika maswala ya Hollywood hii leo. Tunaanza hapa hapa nyumbani, nikimaanisha ni kwamba hapa mjini Washington DC mm -hmm. katika eneo la Georgetown. Basi mambo yalikuwa motomoto moto kweli katika duka linaloitwa Ubik. Basi mwishoni mwa wiki kulikuwa kuna mavazi ambayo yalikuwa yanauzwa maalum kutoka kwa rapa, mwanamuziki anayependwa mm -hmm. na vijana wengi, huyu ni Kendrick Lamar. Basi duka hilo siku hiyo lilitoa muda kuanzia saa tano asubuhi kwa saa za hapa Washington DC mpaka saa moja usiku kwamba litakuwa likiuza nguo za mwanamuziki huyo pekee na kwa bei nafuu kabisa, mm -hmm. kuanzia kofia ambayo zingine zilikuwa zina picha yake, hali kadhalika t-shirt zilikuwa zimeandikwa maneno yake, vile vile zikuwepo na zile uh, ma t-shirt makubwa fulana kubwa ambazo zinaungana na, na kichwa maarufu kama hoodie Yeah, nazo mm -hmm. zilikuwepo. Kulikuwa kuna vitu vingi sana pamoja pamoja vile vilevile zilikuwepo CD za nyimbo zake kadhaa zilikuwa zikiuzwa. Basi msururu wa watu walijia hapo kwa ajili ya kununua vifaa vya Kendrick Lamar kabla ya yeye kwenda kutumbuiza katika ukumbi wa Verizon Center hapo katikati ya jiji la Washington DC. Nikitoka hapo Washington DC, basi sasa tunaelekea kwake mwana muziki Justin Bieber, bibe mm -hmm. mzaliwa wa Canada. Unasikia tabia ya <laughs> tabia yake kaleta <laughs> yeye, yeah, yeah, huyu amepigiwa marufuku kuingia nchini China kwenda kufanya tamasha I, la michezo sababu, sababu kwa mujibu wa maafisa wa huko China wanasema ni kutokana na tabia yake mbaya. Tabia, tabia, tabia mbaya eh, lakini lakini hawakufafanua ni tabia mbaya ya aina gani. na Mkamiti, si mara ya kwanza kwa wanamuziki kukatazwa kuingia kule China, maana yake wana vikwazo vingi sana, sio hali kadhalika. yeye Biba, si mara yake ya kwanza hii kwenda huko China. mwaka 2013 alikwenda na akaweza kutumbuiza katika jimbo la Shanghai, uh, jimbo la Dalian, pamoja na Dalian pamoja na Beijing aliweza kutumbuiza, na baada ya hapo kukaa kuna vurugu mechi kati yake na maafisa wa polisi wa huko. Kwa, kwa asante sana Mkamiti kibayasi, naona muda ndio huo, lakini mwenzetu Id Ligongo amesha ingia, mambo yanavuma vitandao. Mambo yanakonaje mambo na, uh, Harrison Kamau na BMJ, muridhi yako mengi kwelikweli kweli, lakini uh, yale kwa uchache ambayo tunaweza kuyaangalia ni swala ambalo mwanasiasa machachari kabisa nchini Tanzania ambaye ni mwanasheria na ya, kiongozi wa chama cha wanasheria Tanzania Bara ama Tanganyika, Tundu Lissu kufikishwa katika eh, mahakama ya ya, ya Kisutu eh, jijini Dar es Salaam ni moja kati ya mambo ambayo yanavuma sana, lakini hili eh, suala lingine la ushindi wa kesi ya IEBC nchini Kenya, ambapo eh, kuna watu walifungua mashtaka kuitaka IEBC kutangaza matokeo ya urais ndani ya saa saba mara baada ya kituo kufungwa mm. eh, cha kupiga kura, ambapo hivi sasa imeelezwa kwamba hakuna shauri inayoonyesha kikatiba kwamba IEBC inatakiwa ifanye haya E, matangazo ndani ya hizo saa saba. Ni hivi sasa tunavyozungumza habari e, hii inatamba kwelikweli na kama unavyojua hali ya uchaguzi, Kenya, e, uchaguzi, ya uchaguzi hivi sasa nchini Kenya mashauri kuhusiana na uchaguzi yanavuma kwelikweli. Sasa watu wanazungumza e, kwa nini hizi kesi zinaenda mfululizo wakati siku zinazidi e, kukatika? Nini hasa ambacho kinasababishwa na, na, na swala hilo? Lakini habari nyingine ambayo mkamiti kibayasi ametoka kuizungumzia ni juu ya swala zima la, la la, la eh, huyu mwanamuziki ama machachari eh, Justin, Justin Bieber kufanya hayo mambo nchini eh, China, China. Lakini la inachosemekana ina ni kwamba alitembelea uh, eneo fulani takatifu ambalo wa China hawalitambui nchini Japan na sasa swala la kutembea pale na kupigwa picha zake pale na ila China haiheshimu eneo lile. Sasa ikawa kwamba China imekasirika, mambo, mambo, mambo ya kisiasa haya. Mambo ya kisiasa lakini kulingana na, na, na msimamo wa serikali yule aliyetangaza amesema hawakutoa taarifa. Mitandao ni unajua, naye mambo yanatokea tu na, na, basi, basi ndio hayo machache ambayo nimeaona katika mitandao, japokuwa yako mengi kwelikweli yanayoendelea kuvuma. Nakushukuru sana Idi Ligongo kwa kutuletea taarifa hiyo kuhusu yavumayo mitandao. Ni msikilizaji, ni hayo tu ambayo tumekuwa nayo alasiri ya leo, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Nimeshukuru msimamizi wa matangazo haya Khadija Riami na vilevile mwelekezi Aida Isa hapa studio, na mimi ni BMJ Mridhi nami Harrison Kamau, bila kusahau kukushukuru wewe ambaye ambao umeingia sa sasa hivi Jean Baptiste Eljob Bankako ukiwa kule wa api ukiwa nafikiri Tanzania, pamoja na Mohamed Sembe ukiwa Zambia. Asanti sana kwa kufuatilia VOA Express, kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, kwa heri ya kuonana saa na wakati kama huu hapo kesho.