Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22, 31 na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi BMJ Muridhi. Kundi la wabunge wa mirengo yote miwili ya kisiasa ya Marekani limefikia makubaliano juu ya vikwazo vipya dhidi ya Russia. Hii ni kufuatia tuhuma kwamba Russia iliingilia kati uchaguzi wa Marekani wa mwaka uliopita, pamoja na hatua yake ya kijeshi nchini Ukraine na Siria. Wabunge hao pia wamekubaliana kuhusu vikwazo dhidi ya Iran na Korea Kaskazini. Bunge linatarajiwa kupiga kura siku ya Jumanne kuhusu mswada huo, licha ya kwamba Rais Donald Trump alitaka ufanyiwe marekebisho ili iwe rahisi kuondolea vikwazo nchi hiyo ya Urusia. Tayari Seneti imepitisha mswada kama huo, lakini inasubiri kura ya bunge ili mswada huo upelekwe kwa Rais Trump. Haikujulikana mara moja iwapo Trump yuko tayari kutia saini mswada huo au la. Upinzani nchini Venezuela umetangaza mgomo wa siku mbili ambao una lengo la kushinikiza rais wa nchi hiyo Nicolas Maduro kutoitisha uchaguzi wa bunge uliopangwa kufanyika tarehe thelathini mwezi huu. Waandamanaji walikusanyika jana Jumamosi mjini Caracas na kutembea hadi kwenye majengo ya mahakama ya juu wakiimba nyimbo na kutoa matamshi ya kuupinga mpango wa rais Maduro wa kuiandika tena katiba ya nchi hiyo. Maafisa wa usalama waliwaruhusu waliwarushia waandamanaji hao gesi ya kutoa machozi, huku wengine waliokuwa juu ya pikipiki wakiwazuia waandamanaji kuvuka maeneo fulani. Takriban watu mia moja wamepoteza maisha yao kufuatia vurugu ambazo zimekuwa zikishuhudiwa nchini Venezuela katika kipindi cha miezi minne iliyopita huku maelfu wakijeruhiwa na mamia ya watu kutiwa kizuizini. Visa hivyo vya kuipinga serikali pia vimechangia kuzorota hata zaidi kwa uchumi wa nchi hiyo ambao umekuwa katika hali mbaya kwa miaka minne mfululizo. Polisi katika jimbo la Texas hapa Marekani wamesema kwamba watu wanane wamepatikana wakiwa wamekufa, Wakiwa nyuma, wakiwa nyuma ya trela iliyovutwa na lori katika e kile ambacho kinaaminika kuwa ni usafirishaji haramu wa binadamu. Mkuu wa polisi katika mji wa San Antonio William McManus Mac amesema kwamba takriban manusura 28 wakiwa ni pamoja na watoto wawili wenye umri wa kwenda shule wamepelekwa hospitalini mapema leo Jumapili na 20 kati yao wako katika hali mahututi. McManus ametaja tukio hilo kuwa usafirishaji haramu wa binadamu. Naye mkuu wa idara ya kuzima moto mjini San Antonio amesema kwamba manusura hao labda wangeishi kwa usiku mmoja peke yake, kwa sababu ya kupanda kwa viwango vya joto kufikia nyuzi 38. Hood amesema dereva wa lori hilo amekamatwa, lakini polisi hawajotoa jina lake wala kutoa uraia wa waathiriwa hao. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, tukitangaza kutoka Washington DC. Vyombo vya habari nchini Zambia vinaripoti kwamba aliyekuwa rais wa zam... wa nchi hiyo Kenneth Kaunda ameachiliwa kutoka hospitalini baada ya kuwepo kwa siku kadhaa akipokea matibabu. Kaunda mwenye umri wa miaka tisini na mitatu aliongoza nchi hiyo kwa muda mrefu tangu ilipopata uhuru wake. Shirika la habari linalomilikiwa na serikali la Zambia National Broadcasting Corporation limeripoti kwamba Kaunda alirejea nyumbani kwake baada ya kuwa hospitalini katika mji mkuu wa Zambia, Lusaka. Rais huyu wa zamani anatarajiwa kurudi tena hospitalini wakati ambapo haukutolewa wazi ili kufanyiwa vipimo zaidi. Kaunda aliongoza nchi hiyo punde tu baada ya kupata uhuru wake kutoka kwa Uingereza mnamo mwaka wa 1964 hadi mwaka wa 1991. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa litafanya kikao cha dharura kesho Jumaatatu ili kujadili wimbi la hivi karibuni la hasia na vurugu kati ya Wapalestina na Waisraeli. Mapigano hayo ndiyo ya kikatili zaidi kuwahi kutokea katika kipindi cha miaka kadhaa. Israeli imesema kwamba imewakamata takriban watu ishirini na watano hii leo, ikiwa ni pamoja na wanachama wa kundi la wanamgambo la Hamas ambalo linaaminika kushiriki katika vurugu za hivi karibuni. Mapigano yalizuka jana Jumamosi katika mji wa zamani wa Jerusalem ambako mamia ya wanaume Waislamu walikiuka amri na kufanya maombi nje ya msikiti. Watu hao walikuwa wanapinga hatua ya kuwakagua kwa kutumia vifaa vya kielektroniki kabla ya kuruhusiwa kuingia eneo hilo. na muziki. Ni siku nyingine tena, msikilizaji. Hapa studio nimejaa tele kama pishi la mchele. Naitwa Sunday Shomari. Basi mwenye bakti ya kufungulia kipindi chetu si mwingine, ni wewe James Etano wa Nzega, Tanzania. Unapenda salamu zako ziende kwake Jonathan Kienshambi, Fulbert Mnanda, Gaza Boy, Ismail Togolani, Emmanuel Ntobi, Sedik Johni Mwandu John huku msahau Rain Shan na Basila binti Kimario. Umekumbuka pia Masudi, Chinga, Saidi, Kilenja, Rutaiwa, Busisi, Eric Masawe, Karo Yobi. Kwa sahau unasema Masanja Ngasa, Gold Golgota, Magabe, Fikiri Dario, Joshua Rugembe na wote hao unaambia ujumbe unaambia Mungu ni jibu la mambo yote, sawasawa kabisa. Sasa daktari msikilizaji wewe, e, basi nikitoka huko naelekea mpaka kwake. Na nyanda pastori nakamata barua yako pepe nyanda, wewe pastori, ukiwa wapi? Unasema ukiwa pale, ukiwa nchini Tanzania, unapenda salamu zako ziende kwa Limba Classic Hawa G Hafidhu, uh, Philibert Jonathan Kenshambi, usikumsahau uh, Baraka Mganga, unamwita huyu mwanamichezo pia umemkumbuka Sombi Mtemi, Lucy Silvester, Faustin Clifford, Hezron Mwanda, Nyanda Lawena Msonda na wasema mwisho, mke wako mpenzi Elizabeth Daniel. Pia uko saa unasema watoto wako wapenzi Neema, Lucy, Martha na Daniel. Hawa wote wanasema wanapatikana Ilula Majengo, Magu kule Mwanza. Pia unawakumbuka watangazaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa niaba ya wote nakwambia, tunakushukuru sana, asante kwa salamu zako hizo. Nakamata kadi yako wewe, Joshua Rubenge, Joshua Rubenge, ukiwa Muleba, Kagera, Tanzania. Unasema hali gani? Mtangazaji mimi nakwambia, niko safi kabisa, poa niko salama kabisa. Unapenda zako salamu zimwendee Sadiki John, mwanaharakati huku Msao, King Majuto, Elias Shiguta umemkumbuka pia, Raina Shani na RJ Shumbi huyu namwita bila kumsahau Tina Metulela. Ujumbe unawambia salamu ni ishara ya upendo kwa hiyo tupendane. Ama kwa hakika salamu ni ishara ya upendo na tupendane basi. Moja kwa moja, hebu tupate kibao uo kwake. Huyu si mwingine msikilizaji, ni mshindi wa bet wa hile Award ya BET Rayvanny, kutoka Tanzania akishirikiana na Diamond. Hebu twasikiliza kwenye kitu hichi maridhawa kabisa ndani ya studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Pata vitu mwendo nasheka lote mwanana misuruwari yanidondoka tukimbizane nini sarume wangu iyo michezo ya jogoo ona watizama chini sarume wangu kukimuona jongoo inama kidogo shika magoti mimi nimesimama kama ngongoti mtoto jojo sio roboti chumbani pingiri pingiri za bagoti tekinyaga kinyonga sarume tekinyaga kinyonga Nam ni mwanamuziki huyo mashuhuri wa Tanzania, Rayvan huyo. Msikilizaji akitoka hapo studio taratibu kabisa, basi nakamata kadi yako wewe, si mwingine, ni Deusi Masunga. Deusi Masunga, unapata salamu zako ziende kwake, unasema huyu ni waziri wa mambo ya salamu salamu. <laughs> Haya, waziri wa mambo ya salamu anaitwa nani? Yasala, anaitwa Deusi Masunga Buhungikila. Haya, yuko kule Sikonge, Tabora, Tanzania pia amemkumbuka Nkamba akiwa Ndula, mkumbuka Asha Shabani Ali, Bebi Masanja, Deus mtoto Masunga, Deus Mapema Ndula, Jilangila Mapema, mama Masudi na Soro Maziku Sudi Kaluguyu na James tano. Pia wamewakumbuka Salibunzali Fikiri, Dario Rutaiwa Busisi, Victor Nyangrima Mchana, j Mchana na Zakaria Ndemfo 4 unasema popote pale walipo huku msahau mganga Joseph Miriro William Makenye akiwa Kenya. Ujumbe unaambia jamani, mambo ya salamu <laughs> ni magumu sana. Kwa nini ni magumu? Hata sijui e, eh, lakini wewe unasema ni magumu. Haya basi, nikamata kadi yako. Wewe ni Shambe, ukiwa wapi? Muleba Kagera Tanzania. Unapendeza, salamu zako zidi kwake. Victor Masawe umemkumbuka pia, Raina Masharako kusema yuko wapi? Michael Kajembe Lucas Alberto Mseti Isaac Petro na hang, hango, huku msahau Nyanda Mayala Chilolo, Denis mkumbuka injinia wa uchumi Filbert, unamkumbuka pia ana Kleti Anatori Feruzi, huku msahau unasema maneno Juma e, sababu akiwa wapi? Bulela kule Kasamwa, Geita, Tanzania. Pia umemkumbuka Joanita Kalisa akiwa Bukoba vijijini, na mwisho unasema huku msahau Magi Mbise, ujumbe unaambia jamani, Tumtumainie Bwana siku zote. Ujumbe madhawa kabisa huo, msikilizaji. Basi hebu tupate kibao cha muziki, ni kibao chake huyu mwanamuziki machachari wa Kenya, si mwingine huyu. Msikilizaji anatamba kweli kweli, wanamwita e, pale mjini akiwa anagombea ubunge huyu. Sasa msikilizaji, ni jagwa msikilizaji, hebu pata zamuni yako basi. Baada ya kupata kibao chake huyo Jagwa, msikilizaji, tunasonga mbele kipindi ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Zamuni yake nani huyu? Chilolo Dennis anapenda salamu zake zimwendee Joanita Kalisa, akumsahau vipi? anasema shei za Mwingilwa, mtangazaji mashairi kwelikweli, huyu amemkumbuka, akumsahau vipi? Pia anasema ikiwa Dar es Salaam anamkumbuka pia viluvilu vilu. Zamuni yake viluvilu vilu akikumbukwa na vilevile vile mkumbuka Lucas Alberto hakumsahau, anasema ee, salamu zote zipitiane, basi tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Sane sana, zamuni yako wewe, mwandu John, unapenda salamu zako zimwendee, unasema Noa Kapindo, huku msahau vilevile Raina Shani umemkumbuka Jafari Kopo huku msahau vile vile Isaac Petro na Naili Siobela. Zamuni yako wewe, nani huyu? Ni Upendo, ukiwa wapi? ukiwa hapa Wisconsin, ni maeneo ya Marekani. Unapata zalamu zako, salamu zimwende. Lulu unasema, huku msahau James Luhui Tarbo akiwa pale Skania. Umemkumbuka pia vile Francis, hali kadhalika hujamsahau unasema, huyu ni mwingine ni unamtaja Lulu akiwa Dar es Salaam pia mkumbuka unasema Azama Flower akiwa jijini Dar es Salaam moja kwa moja masi, bila kusahau unakamata zamuni yako Baraka Mganga aka mwanamichezo, mwanamichezo unapenda leo, unamkumbuka kumbuka Lucy Faustine akiwa wapi makula ukumsahau unasema Geda Simon umemkumbuka, pia Basila binti wa Kimaria unasema bila ya kumsahau Mwalimu Kennedy, Mpemba Kennedy, akiwa wapi, hukusema kule, bila kumsahau Jangala Bugumba umemkumbuka, vilevile unasema Mkamkule wa Mkamkule huyu unamwita Mnyiramba halisi akiwa wapi, hukutaje yuko wapi, vilevile unasema ukumsahau hawa g hafidhu na pia huku msaa unasema Jane Mwinuka akiwa Virginia hapo Marekani. Umebadili akili yangu imekuwa kama stori imekuwa kama stori ya mambo ambayo yalitokea ya zamani, mana macho amenifungua. Sasa naiona tafsiri ya mapenzi ndani ya moni zako, ni mbali, umenitoa nashukuru, naipata furaha kuzoyumi inomi know hevegemi know me. Me. Nasari tusirudi nyuma oh, no. No, no, no, no. Mana macho amenifumbua ugawenya, sasa nayona tafsiri ya mapenzi ndani ya mboni zako moja kwa moja basi na kamata zami yake, wewe Jane Misa. Jane Misa ukiwa wapi unasema uko Kenya e, tarbo Kenya kule. Basi unamkumbuka Waithera akiwa pale Kenya, huku msahau James Kioko akiwa Kenya pia. Unamkumbuka Jobat Makori unasema yuko kule Kenya maeneo ya Kisii. Huko msahau pia Francis Wakori e, Francis Wainyera dori Waithera e, na chiki Waithera unasema wote hawa wako kule Kenya e, bila kuwasahau unawasema hao wote. Salamu zako unawatakia uchaguzi mwema kule nchini Kenya moja kwa moja basi. Baada ya kupata salamu hizo, hebu tupate kibao kingine cha muziki. Ni kibao cha muziki kilichotamba sana hapa Marekani, hali kadhalika duniani kwa ujumla. Ni mwanamuziki huyu wa Kongo, mkongwe wa Kongo kutoka kule Kongo. Eh, Papa Wemba, Papa Wemba, Wemba akishirikiana na mwanamuziki Diamond Platinumz wa Tanzania. Eh, Papa Shukwa, sijui wanakisemaje hichi. Haya, wenyewe wanaojua wanasema vizuri zaidi, wanaojua Kifaransa. Basi ni kibao hicho, msikilizaji, na kibao hichi msikilizaji pia kinatukamilishia kipindi cha salamu kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kutoka hapa Washington DC. Jina langu ni Sunday Shomari, usikose tena kuungana na idhaa ya Kiswahili ya yes, Sauti Amerika katika salamu na muziki, tupate kibao chake. Basi, Papa Wemba na Dimond <muchilio> Naondoka hapo chini kwa chini, papa Wemba, ni mshukuru mwenzangu Sande Shomari kuendesha mpango huo wa salamu na muziki, na kumbuka msikilizaji kwamba unaweza kusikiliza salamu na muziki kila siku ya Jumapili, saa na wakti kama wa leo. Na kabla hatujafunga matangazo yetu hii leo, mimi ni BMJ Mrithi na kuletea muktasari wa habari. Kundi la wabunge wa mirengo yote miwili ya kisiasa ya Marekani limefikia makubaliano juu ya vikwazo vipya dhidi ya, ya Russia. Hii ni kufuatia tuhuma za Russia kuingilia kati uchaguzi wa Marekani wa mwaka jana. Upinzani nchini Venezuela umetangaza mgomo wa siku mbili ambao una lengo la kushinikiza rais wa nchi hiyo Nicolas Maduro kutoitisha uchaguzi wa bunge uliopangwa kufanyika tarehe thelathini mwezi huu. Polisi katika jimbo la Texas hapa Marekani wamesema kwamba watu wanane wamepatikana wakiwa wamekufa wakiwa nyuma ya trela iliyovutwa na lori katika kile ambacho kinaaminika kuwa ni usafirishaji haramu wa binadamu. Na vyombo vya habari nchini Zambia vinaripoti kwamba aliyekuwa rais wa nchi hiyo Kenneth Kaunda ameachiliwa kutoka hospitalini baada ya kuwepo kwa siku kadhaa akipokea matibabu. Kaunda mwenye umri wa miaka tisini na mitatu aliongoza nchi hiyo kwa muda mrefu tangu ilipopata uhuru wake. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika ya mashariki tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31 kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni idi ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington, DC