nimefurahia sana hatua hiyo ya tume ya serem na ningependa kupongeza tume hii kwa kuchukua hatua hii ambayo naamini ni hatua bora zaidi katika usimamizi wa masola ya fedha za umma hapa kenya itakumbukwa ya kwamba nimekuwa mstari wa mbele hapo bungeni kusukuma na kusisitiza na kushinikiza ya kwamba lazima tuchukue hatua za kupunguza gharama ya malipo marupurupu mishahara kwa wafanyikazi wa umma ambayo imekuwa ni mzigo mkubwa kwa bajeti ya taifa kwa sababu kwa kawaida malipo haya yamekuwa asilimia hamsini na mbili ya GDP ama um, uchumi kwa jumla wa, wa taifa letu ambacho ni kiwango kikubwa zaidi kinachozuia fedha kutumika katika masala aya maendeleo na suala so, nyingine ni kwamba kuna tofauti kubwa kati ya wafanyikazi wa umma mbalimbali kuna wale ambao wanapata mishahara ya juu zaidi na wale ambao mishahara yao ni duni kupindukia kwa hivyo hatua hii itatuwezesha ita kuanza kusahihisha tofauti hiyo iliyoko kati ya wafanyikazi mbalimbali katika sekta ya umma na vilevile kupunguza, kupunguza um, kiwango cha fedha tunazotumia kulipa ama uh, uh, kushughulikia malipo ya wafanyakazi hawa waumma ni hatu wa bora zaidi ni hatu ambayo ningewarai ni viongozi wote waweze kui, kuiunga mkono na hasa wale ambao wanagombea nyarifa mbalimbali katika uchaguzi ujao tarehe nane mwezi ujao kama wewe unagombea kuwa kuwarais ama mbunge ama gavana ama amaa ningewarai wagombezi wote wajwaamini wajito, wajitokeze waziwazi na waunge mkono msimamo huu na waseme kwa kauli moja ya kwamba tutakubali, tutakubali viwango hivi vya malipo tunapoingia afisini ama nyadhifa mbalimbali na hakutakuwa na majaribio yyote ya kujaribu ku, ku, kuleta mabadiliko kupitia sheria ama, ama, ama mbinu zingine za kuhujumu hatua hii ambayo imetangazwa na tume ya seremu