Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya kumekucha Afrika anaanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Khadija Riami na mimi hapa ni BMJ Murithi nikikukaribisha tena katika matangazo yetu ya leo Jumatano, ikiwa ni tarehe tano mwezi Julai mwaka wa elfu mbili kumi na saba. Karibu sana katika matangazo yetu ya leo asubuhi. Tutakuletea ripoti kuhusu vijana nchini Kenya wasihi wagombea urais kuwahusisha katika sera zao na maendeleo vile vile tutakuletea jukwaa la vijana hii leo, tukiangazia msanii wa kizazi kipya ambaye ataeleza jinsi anavyojishughulisha na utunzi na kurekodi nyimbo zake. Najifunza na, na rekodi mwenyewe natengeneza Hizo ni baadhi ya ripoti tulizokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www voa swahili com. Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia, zikisomwa na BMJ Muridhi. Maafisa wa kaunti ya Mandera nchini Kenya jana Jumanne walishutumu jeshi la nchi hiyo kwamba liliwaua watu watano ambao walikuwa wamepotea na ambao miili yake ilipatikana, au miili yao ilipatikana kwenye kaburi lisilo na kina kirefu. Akizungumza wakati wa mazishi ya watu hao watano ambao miili yao ilipatikana siku ya Jumatatu, naibu wa gavana wa kaunti hiyo Omar Maalem alidai kwamba mashirika ya serikali yalihusika kwa vifo vya watu hao kama njia mojawapo ya kupambana na itikadi kali. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press, naibu gavana huyo alisema kwamba mauaji hayo yalitekelezwa na vikosi vya jeshi la Kenya, KDF. E, tuna habari kwamba watu hao watano walichukuliwa na jeshi kutoka manyumbani mwao na kushikiliwa kwa muda mfupi kabla katika kituo cha polisi cha Fino, alisema maalimu. Kamishna wa kaunti hiyo Frederick Shisia alithibitisha kwa njia ya simu kwamba watano hao waliuawa, e, kati ya watu kumi na moja waliokuwa wamekamatwa Ijumaa usiku. Associated Press hata hivyo ilisema maafisa wa usalama wa serikali ya Kenya hawakupatikana ili kutoa kauli kuhusiana na tuhuma hizo. Kwingineko, wa waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson amesema kwamba kuna haja ya jamii ya kimataifa kuchukua hatua za kusitisha tishio la Korea Kaskazini baada ya nchi hiyo kurusha kombora linaloonekana kama ni la masafa marefu na linaloweza kuvuka bara kadhaa. Tilerson alisema jana Jumanne kwamba hatua hiyo ya Korea Kaskazini imeongeza tishio kwa Marekani, washirika wake na dunia nzima kwa jumla. Kiongozi huyo wa ngazi ya juu zaidi wa diplomasia ya Marekani alisema kwamba nchi yoyote inayowapa hifadhi wafanyakazi wa Korea Kaskazini, inayoipa misaada ya kijeshi nchi hiyo, au inayokosoa kutekelezwa kwa maazimio ya Umoja wa Mataifa dhidi ya Pyongyang inasaidia utawala hatari wa Kim Jong Un. Kombora hilo lililorushwa kutoka uwanja wa ndege ulio karibu na mpaka wa Korea Kaskazini na China lilianguka katika eneo maalum la kiuchumi la Japan na kuzua hali ya wa wasiwasi mkubwa kwa viongozi wa Tokyo. Umoja wa Mataifa umeitisha kikao cha dharura leo alasiri, ambacho kitakuwa cha faragha kuzungumzia suala hilo. Tillerson amesema kwamba hatua kali zitachukuliwa dhidi ya nchi hiyo ya Korea Kaskazini. Na rais Donald Trump wa Marekani kwa mara nyingine tena ametumia mtandao wa kijamii kutuma ujumbe wake wenye kukashifu ambao unaonekana kulenga baadhi ya vyombo vya habari. Ujumbe wa hivi karibuni unaonekana kulenga chombo cha habari cha CNN pamoja na kile cha MSNBC kama analivyoripoti Peter Henlin akiwa katika ikulu ya White House ambapo Harrison Kamau anasimulia. Huku idadi ya wanaomuunga mkono ikiendelea kushuka, Trump alitumia hotuba yake mbele ya umati uliokuwa ukishangilia, wengi wao wakiwa Wakristo wa Kiinjilisti Jumamosi, kushambulia baadhi ya vyombo vya habari alivyodai vinatoa habari za uongo kumhusu, pamoja na sera zake. Alisema kuwa vyombo vya habari feki vinajaribu kutuzima, lakini hilo halitawezekana kwa kuwa tunajua ukweli. Baada ya kushambulia watangazaji wa kipindi maarufu cha televisheni cha Morning Joe, yani Joe Scabro pamoja na Mika Brzezinski kupitia Twitter, Trump sasa ameelekeza hasira zake kwa CNN. Jumapili ametuma tweet kupitia video inamwonyesha akimpiga mweleka mtangazaji wa CNN. Hata hivyo, CNN imetoa taarifa ikisema rais anachochea ghasia dhidi ya wanahabari kupitia video hiyo. Lakini muda mfupi baada ya rais kutuma twit hiyo, ilipata likes karibu laki 5 na kusambazwa kwa zaidi ya mara 1,300. Wakati huo huo utangamano kati ya wanahabari na ikulu ya Marekani umepunguka kwa kiasi kikubwa, huku ukosoaji dhidi ya vyombo hivyo kutoka ikulu ukiongezeka. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. mamlaka mamlaka nchini Malawi zinakabiliana na visa vya waendesha mabasi kupinga utekelezaji wa kanuni mpya za kuimarisha usalama barabarani huku idadi ya watu wanaopoteza maisha yao kwa ajali za barabarani ikiongezeka mwaka huu. Mnamo tarehe 23 mwezi uliopita vituo viwili vya polisi katika mji wa Blantyre viliteketezwa, huku madereva wa magari ya abiria na matani boi wakipinga kanuni hizo mpya za usalama wa barabarani polisi walitumia gesi ya kutoa machozi kuwatawanya waandamanaji hao. Maafisa wamesema kwamba kanuni hizo mpya za ni za kujaribu kudhibiti ongezeko la ajali zinazowaua wasafiri nyingi zikihusisha mabasi. Ajali ya karibuni sana iliwaua watu kumi mwezi jana wakati basi walilokuwa wakisafiria lilipovingirika mara tatu katika wilaya ya Ncheu katikati mwa Malawi. Na shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR limewahamisha wafanyakazi wake kwa muda katika Jamhuri ya Afrika ya Kati baada ya watu waliokuwa na bunduki kuvamia na kuiba afisi za shirika hilo katika mji ulio kaskazini wa Kaga Bandoro. Shirika hilo limelaani shambulizi hilo lililotekelezwa Jumamosi alasiri, limesema kwamba watu waliokuwa wamejihami walipora mali yote na pesa na mali binafsi ikiwa ni pamoja na hati za kusafiria za wafanyakazi hao. UNHCR imesema kwamba wafanyakazi sita walitishiwa wali maisha yao kwa kuelekezewa bunduki, lakini kwa bahati nzuri hakuna hata mmoja wao ambaye aliumizwa. Shirika hilo limesema kwamba baadhi ya watu waliohamishwa uh, kwenda Kagambadoro watapelekwa mji mkuu wa, wa nchi hiyo Banki Naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Na habari iliyopewa umuhimu wa juu asubuhi ya leo ni huko nchini Kenya, ambako ikiwa imebakia takriban siku 33 kabla ya uchaguzi mkuu nchini humo, muungano wa vijana Kenya umeandaa kongamano la siku moja jijini Nairobi na kualika wagombea nane wa urais na wawakilishi wao kutia saini azimio la kuwajumuisha na kuwahusisha katika sera zao na maendeleo ya nchi. Aidha, vijana hao kupitia muungano wao uitwao JiActivate wamechukua nafasi hiyo kuwataka viongozi hao kudumisha amani wakati wa uchaguzi mkuu. Mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedy Wandera, amehudhuria mkutano huo na kutuandalia taarifa ifuatayo. JiActivate ni muungano unaowaleta pamoja vijana kote nchini kupaza sauti zao kutafuta uwakilishi katika maendeleo ya taifa. Na huku uchaguzi mkuu ukitarajiwa kuandaliwa Agosti 8 mwaka huu, vijana ambao ni idadi kubwa ya wapiga kura katika uchaguzi huu wanaeleza kuwa huu ndio wakati wa kuwarai wanasiasa kujumuishwa katika maendeleo ya nchi yao. hospitali, na daktari nyumbani, watoto wanamtegemea walimu wao wamegoma. Tangu miaka 60 Kenya imekuwa ikikumbana na matatizo kama vile ufisadi, ukabila na ukosefu wa kazi. Na kutokana na haya, vijana walioandaa kikao na wagombea wa urais wanasisitiza kuwa hawafai kuacha nyuma katika mchakato wa mageuzi nchini mwao. Mwenyekiti wa muungano huu, Mike Asudi anaeleza kuwa ni sharti hii vijana wajumuishwe katika uongozi wa taifa lao iwapo pana nia ya kuweka umoja na kuboresha mstakabali wa taifa lao. Tulileta hao viongozi ndio wachukue hii manifesto ama declaration yetu, so wakikampeni waombe kura, wakisema vile watasuluhisha hizo mambo yenye vijana wame identify. Alafu pia tunataka baada ya uchaguzi hizo commitments ambazo wamesema lazima wategemee, so tutawafuata mali wako after uchaguzi. Rafael Obonyo ambaye ni mwakilishi wa vijana nchini Kenya katika Umoja wa Mataifa anaeleza kuwa yapo madhara mengi ya kutowahusisha vijana katika maendelezi ya nchi. Ikiwa utawacha vijana kando, basi wataanza kuenda kwa njia yao, wataanza kutafuta mbinu zingine za kuhusika, na mbinu hizo tumeziona nyakati zilizopita, ni fujo, ni ghasia, ni unajua mambo kama hayo. Kwa hivyo njia ya kusonga mbele pamoja ni kuhusisha vijana. Ikiwa tunataka kweli kupiga hatua, lazima tuwahusishe vijana, sio watu ambao wako na shida tu. Vijana sio shida, vijana pia ni suluhisho. Mgombea wa urais Profesa Michael Wainaina, ambaye amehudhuria kongamano hili, anaeleza kuwa vijana ni nguzo kuu katika uchumi wa nchi, na hivyo basi ni sharti pawepo kujitolea kwa wanasiasa hawa kukuza na kuendeleza mustakabali wao. Kama hii nchi itaendelea, basi itabidi uh, sisi tuangalie kizazi kipya cha vijana ambacho kitaendeleza nchi. Kwa hivyo uh, sera zetu uh, haziko tofauti sana na, uh, na sera ambazo platform in, inajaribu kusukuma. Jafeth Kaluyu ambaye pia ni mgombea wa urais katika uchaguzi ujao, anaeleza kuwa yeye atakuwa rais wa vijana, na hivyo basi ni vyema kuhakikisha kuwa vijana wanapewa kipaumbele katika maswala like ya kitaifa youth. Si lazima wakuja Nairobi wakimaliza masomo, wanakuja hapa Nairobi. Si lazima wakuja hapa Nairobi, wanakuwa huko kwa little hut mad house wakiwa na kompyuta na nimewakea hotspots. Tunauliza kazi kutoka Ulaya. Wacha ni kuambia, watalipwa madola, watasimamisha maprado hapo, na niko serious as death. Diaspora doesn't know how to lie. Kwa sasa jiactivate itaendelea kuhamasisha vijana nchini kudumisha amani na kuendelea kuwarai viongozi wote kuwahusisha katika sera zao. Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. anaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Qatar imeongeza mpango wake wa ku, imetangaza mpango wake wa kuongeza kwa kiasi kikubwa uzalishaji wa gesi ya asili hatua ambayo huenda ikaonekana kama matayarisho ya mvutano mkali kati ya nchi hiyo na majirani wake katika eneo la huba. Shirika la mafuta la Kata Petroleum linalomilikiwa na serikali lilisema jana Jumanne kwamba litaongeza uzalishaji wa gesi ya maji maji ya LNG kwa ajili kwa asilimia 30 katika kipindi cha miaka michache ijayo. Nyingi ya gesi hiyo itatoka katika eneo la kaskazini lililo na gesi nyingi zaidi ulimwenguni na ambalo Qatar na Iran, na Iran zinaendelea kuimarisha uzalishaji wake. Tangazo hilo limejiri wakati ambapo Qatar imet, imetakiwa kutekeleza masharti kadhaa na Saudi Arabia, Umoja wa Falme za Kiarabu na Misri ambazo ni kati ya nchi zilizositisha uhusiano wa kidiplomasia na biashara na Qatar mwezi uliopita kwa madai kwamba nchi hiyo inaunga mkono visa vya ugaidi kushirikia na kushirikiana na Iran. Timu ya vijana wanafunzi kutoka Gambia imekasirishwa na kustaajabishwa na hatua ya kunyimwa viza ya kuingia hapa Marekani ili kushiriki katika onyesho kubwa la mashindano ya roboti litakalofanyika katika jimbo la Washington hapa Marekani baadaye mwaka huu. At, haya yanajiri siku chache tu baada ya timu nyingine ya wasichana kutoka Afghanistan kunyimwa viza ya kusafiria kwenye ubalozi wa Marekani mjini Kabul hakuna sababu zozote zilizotolewa na kwa makundi hayo mawili mwanafunzi mmoja wa gambia fatu sesi amesema ni jambo la kuvunja moyo kuona kwamba ni nchi hizo mbili tu ambazo hazitoshiriki katika mashindano hayo wanafunzi hao walisema walishangazwa sana kwa sababu timu kutoka nchi kama vile iran na sudan pamoja na kundi la wakimbizi kutoka siria zimepewa viza kusafiria Ubalozi wa Marekani nchini Afghanistan, Gambia na wizara ya mambo ya nje ya Marekani zilisema kwamba haziwezi kuzungumzia masuala ya maombi ya visa. Na mawakili kutoka maeneo mbalimbali ya Afrika wamekutana nchini Kamerun wiki hii kutaka sheria kali kuhusu dawa ghushi au uh, uh, uh, bandia uh, zitekelezwe. Mkutano huo unafanyika mjini Yaunde huku kukiwa na tetesi kwamba sheria za sasa za kukabiliana na dawa bandia ni hafifu na wahalifu wanatakiwa kufungwa jela. Shirika la afya duniani WHO linasema kwamba dawa gushi mara nyingine hazina nguvu za kita kitabibu zinazohitajika, au zinazidisha nguvu hizo kuliko viwango vinavyokubalika linasema kwamba kila mwaka takriban vifo laki moja barani Afrika vinatokana na dawa bandia. Wakili Isofu Badio kutoka Bukina Faso amesema kwamba nyingi za dawa hizo zimetengenezewa bara Asia, hususan huko China na kwamba mataifa ya kiafrika yanahitajika kuangazia hali hiyo na kusitisha usafirishaji wa dawa hizo. Maafisa wa forodha nchini Cameroon wamechoma tani 60 za dawa gushi e wiki hii zinazokadiriwa kuwa na thamani ya dola elfu themanini. Tunaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Serikali ya Uganda inawasajili wanafunzi wote kutoka darasa la chekechea hadi kidato cha sita katika hatua inayoaminika kwamba itaisaidia serikali kukabiliana na hasara ya kuelimisha raia wa kigeni wanaoingia nchini humo na kujisajili kama raia wa Uganda na kuondoka baada ya masomo. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, anatupasha zaidi. Usajili wa wanafunzi unajiri baada ya serikali kuwasajili watu wazima na kuwapa vitambulisho vya kitaifa. Shughuli hiyo inawahusisha wanafunzi wote walio katika shule za umma pamoja na za kibinafsi, vitambulisho vya kitaifa vya wazazi au walezi wao vikitumika. Wazazi wasiokuwa na vitambulisho vya kitaifa watalazimika kuwajibika na kueleza uraia wao. Hii ni hatua serikali inasema itasaidia katika usimamizi wa sekta ya elimu pamoja na kuwatambua raia wa kigeni wanaoingia nchini Uganda na kujisajili kama raia, hivyo kuisababishia serikali hasara kubwa ya kifedha, kwani mzigo wa kuelimisha raia asiyekuwa mzaliwa wa Uganda inajitwika serikali. Rosemary Seninde ni waziri msaidizi wa elimu. We want cards of the parents. If both cards are there, good. Tunataka vitambulisho vya wazazi pekee katika usajili huu. Kama wazazi wote wana vitambulisho basi ni bora zaidi. Kama unamlea mtoto peke yako utahitajika kueleza ili tuhakikishe. Both cards then your child will not be registered. Wizara ya elimu inadai kwamba raia wa nchi jirani kama vile Kenya, Tanzania, Rwanda na Somalia wamekuwa wakiingia nchini Uganda na kutumia mwanya ya kutokuwepo usajili wa wanafunzi kitaifa na kujisajili kama raia wa Uganda kabla ya kuweza kusajiliwa katika shule, hasa katika shule za upili na vyuo vikuu. Hatua hiyo kuilazimu serikali ya Uganda kuwapa elimu bila malipo kutoka shule ya msingi hadi kidato cha sita na hata kugharamia masomo yao katika chuo kikuu, na wanapomaliza masomo wanarejea makwao. So tunataka walimu watoe msaada kwa wanafunzi kujaza fomu za usajili ili kuhakikisha kwamba watoto we wetu wamesajiliwa. Tunaimani kwamba tutamaliza usajili huu mwishoni mwa mwezi Agosti. Changamoto kubwa katika sajili hiyo ni kwamba baadhi ya wazazi hawana vitambulisho vya kitaifa na hivyo kuwa vigumu kwa watoto wao kusajiliwa. Uganda imekuwa ikiendeleza mikakati ya raia wake kujisajili kwa ajili ya vitambulisho vya kitaifa, kusajili kadi zao za simu, kusajili mali yao, kuhesabiwa kwa makao ya watu na sasa kusajili wanafunzi. Kenneth Bwiri, Sauti ya Amerika, Kampala. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron anasema Umoja wa Ulaya umepoteza mwelekeo kutokana na urasimu na unahitaji viongozi wa kizazi kipya kuirudisha katika mstari. Katika hotuba muhimu huko Versailles, Macron pia ametoa mwito wa mabadiliko makubwa katika serikali ya nchi yake, ambayo anataka kuipunguza kwa theluthi moja. Mwandishi wa VOA Zlatica Hoke anaripoti kwamba ujumbe wake umeleta hisia tofauti. Harison Kamau anayesoma ripoti kamili. Rais Macron alieleza hayo katika kikao cha bunge katika makazi ya Louis 14 wa Ufaransa, himaya ya kifalme ya karne ya 17 na 18 inayojulikana kama Sun King. Kikao cha pamoja katika bunge kinachojulikana kama Congress na cha nadra nchini Ufaransa, ambapo wapinzani wanaona kama anataka kujiongezea mamlaka yake mikononi. Wabunge wa mrengo wa mbali wa kushoto waligomea kikao hicho. Wametukaribisha Versailles ya leo kwa zoezi hili la gharama, ni sehemu ya bunge isiyo na maana. Nimesema hapana na sitakwenda. Rais huyo amesema anataka mabadiliko, kurudisha utu wa Ufaransa na ninaamini kwamba chaguo lao la hivi karibuni, watu wetu wanataka tuchukue mwelekeo wa mpya. Rais huyo mwenye miaka 39 anataka kupunguza wabunge wa Ufaransa kwa kiwango cha robo ya idadi yao ilivyo sasa. Pia anataka kuondoa urasimu katika umoja wa Ulaya. La est Today, ni... leo katika ujenzi wa Ulaya, na tunajiandaa kuiona kuisema, na inazoroteshwa na urasimu, kwa wasiwasi unaozidi kukua. Ninaamini sana katika Ulaya, lakini sidhani wasiwasi huu mara zote hudhibitishwa, na ndio maana ninashauri tuurudi nyuma, tusimame kuamrishwa na ajenda, ratiba na taratibu nyingine. Wabunge wa chama chake wameshangilia hotuba yake. Mpinzani wa Macron katika mbio za urais Marine Le Pen ameeleza kuwa hotuba yake haina vipaumbele. Anasema, tunapaswa kuruhusu wakimbizi zaidi, lakini pia kukaribisha wachache. Tunapaswa kumaliza hali ya tahadhari ya kitaifa, wakati huo huo tuiendeleze hali hii. Inasumbua sana. Macron alichukua ushindi katika urais na pia wingi wa wabunge mapema mwaka huu uliompa mamlaka mapana. Amesema kama mabadiliko aliyopendekeza hayatachapishwa na bunge ndani ya mwaka mmoja, atafanya kura ya maoni. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la vijana. Leo katika jukwaa la vijana mwenzangu Sunday Shomari amezungumza na mwanamuziki chipukizi wa kizazi kipya cha Bongo Flava nchini Tanzania, Mary Angel Kato ambaye ametoa kibao kipya kinachoitwa Cheza. Anaanza kuelezea juu ya muziki wake na changamoto za wasichana waimbaji nchini humo. Binafsi nilianzia mbali sana uh, Nakumbuka nikiwa mdogo nilianza kuimba nikiwa kama miaka tisa hivi uh, ila sasa nafasi ya kurekod au kufika sehemu katika tasnia ya mziki Tanzania nilishindwa. That's why ilibidi niingie Bongo Flava, lakini before that nilikuwa na- najifunza kuproduce wimbo na, na rekod mwenyewe natengeneza video na post youtube tulikuwa tu vitu vidogo tuangala, najitahidi najaribu kujifunza huko na kule na, mpaka ukafikia hapo kwenda ulipo kwenda ulipofika na kuanza kutoa nyimbo. Nani alikufikisha hapo, au ulifikaje mpaka kuja kuanza kutoa nyimbo yako e, ya kwanza ya No Stress, uh, wimbo Stress? Uh, namshukuru Mungu alinisaidia sana kwa sababu at that point sikuwa na mtu wa kunisimamia, lakini kuna watu kadhaa walinisaidia sana katika wimbo wa no stress audio. Rafiki ndo alinisaidia, kuna rafiki mmoja nilikuwa nasoma naye ya chuoni na alikuwa anasupport sana mziki yangu, ndo ukanisaidia kulipia audio kwa sababu at that time I was still a student, nilikuwa nasoma journalism still am and yeah. Sikuwa na uwezo kabisa so yeah, nasema tu ni Mungu ndo aliongea na watu, aliinua watu kadhaa kunisaidia na no stress pamoja na video Uh, kuna company inaitwa wana, Wanane Entertainment so walisikia wimbo na walipenda, and they sponsored me to make the video, kwa sababu sikuwa na uwezo kabisa kutengeneza video, so wao waliinuka na kuna sponsor kutengeneza video no stress na ndika. Kwa hivyo ilikuwa kali, kama unavyosema video ilikuwa kali, choreography, mchezo mmecheza vizuri na wale wachezaji. Labda kwa haraka haraka utueleze yeah. utaalam huu wa kucheza wewe kama mwimbaji uliupata vipi? <laughs> na wale <laughs> wachezaji e, ulifikiaje kutengeneza ya video nzuri kama ile. Okay, kuanzia utaalamu wa kucheza kwa kweli, sina maelezo, nasema tu ni Mungu ndo kani sija inifunza inainipa kipaji kwa kweli, sija kufundi, kufundi kufundishwa kabisa kucheza, yaani najikuta tu nikisikia beat mm, nacheza yaani napenda tu kucheza uh, so uh, dancers kuna rafiki yangu fulani ambao ana organize dancers mtaani uh, ndo akaniunganisha na the crew anaitwa Tatanisha crew ambao pia walikuwa washindi katika, kuna kuna shindano fulani inaitwa Sakasa East Africa. Walikuwa wapili, waliibuka wapili kama sio watatu. So niliwapenda sana kwa sababu ni watu ambao wanajituma na wapo tayari, yaani wananipa nafasi kuwafundisha, kwa sababu unajua wengine anaweza akajifanya kwamba sisi ndio tunajua, wewe hujui kitu, lakini they were ready, walinisikiliza na tulifanya mwisho, siku tulifanya kazi nzuri sana. Na sasa umetoa tena nyimbo nyingine Cheza, hebu tueleze kuhusu nyimbo wa sasa. Cheza, niliproduce pale kwa Abidadi. Abidadi ndo aliproduce wimbo na bit yenyewe, nimetoka kwa Abidadi. Uh, pamoja nayo, Cheza ni wimbo ambao naweza kusema kwamba baada ya no stress, baada ya kutoa stress, ni kipi ambacho kinafuata eh? Nikucheza <laughs> yeah, so mm, I thought kwamba hebu ni try wimbo ambao inaexpress how I feel right now mm kwa sababu wengi wako niuliza, eh hey, hicho kinasikia na stress aisee, pole nini nini. Uh, i wanted to show people that um, uh, well, re i'm really enjoying myself uh, na furahi sana uh, nataka kujiachia, nataka kufurahi yani kujipenda, rani page mwenyewe. so yeah that's why ilibidi niandike wimbo wa cheza, ina inasukuma tu watu kucheza. Hata ukisikia beat yenyewe ni dudo fulani ambao Bidadi alihakikisha kwamba hata wakisikiliza hawezi kakaa lazima manyo wake anza kucheza. Tazama katika mziki wako unaofanya sasa, e, wengi kama navyokuambia, si wengi wasichana katika tasnia ya muziki kurap, kuimba. Aha, na wewe unafanya vyote, unaweza kurap unaweza kuimba. Hebu tuambie yale ambayo pengine ni changamoto kwako, umekutana nayo ambayo pengine wengi wanakutana nazo Tanzania, kiasi kwamba hakuna wasichana wengi wanaofanya kama mnavyofanya wewe. Ni kweli kwamba ni vigumu sana mwanamke akubalike katika tasnia ya hip hop, yani kurap, kwa sababu watu wengi wanaamini kwamba hip hop ni, it's more kwa kwa wanaume ndio wanaiweza zaidi, kwa sababu hujua ni full fujo full kufoka ni nini, lakini i thought kwamba it's very beautiful kwa mwanamke pia kufanya rap, kwa sababu mwisho wa siku hip hop it's it's it's not about kufoka, but it's about rhymes it's about Rhymes za uh, knowledge ya uh, maarifa na you know, just going with the flow na swag ambao um, oh, si wanawake pia tunaweza. Ni Mary Angel Kato akizungumza na Sauti ya Amerika. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Napenda kuwakumbusha wasikilizaji wetu leo jioni, katika matangazo yetu ya saa moja na nusu usiku, basi tutakuwa na kipindi cha afya, na kesho Alhamisi tutawaletea matukio ya Afrika na hapa, basi ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express kama kawaida Saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo, mwelekezi wa matangazo haya Saida Hamdun, mimi ni Khadija Riyami na mimi hapa ni BMJ Mridhi, tukisema kwaherini na kuwatakia asubuhi njema kutoka Washington DC.