barua ya rais wa uganda yoweri museveni inaamrisha uchunguzi wa kina dhidi ya ubalozi wa china nchini humo pamoja na kiongozi mkuu wa mamlaka ya hifadhi ya wanyamapori kwa kuhusika katika biashara haramu ya nyama ya wanyama wa mituni na pembe za ndovu wa china kwa majina lewejin na yinzi ambao ni mabalozi katika ubalozi wa china nchini uganda wanaaminika kuwa wafanyabiashara wakuu wa kuwa, pembe za ndovu katika nchi za afrika mashariki na maziwa makuu hadi afrika ya kati kando na kufanya biashara hiyo kati ya uganda jamhuri ya kidemokrasi ya congo afrika ya kati na sudani kusini mabalozi hao wanaripotiwa kushirikiana na maafisa wakuu nchini uganda na kuiba pembe za ndovu zenye uzito wa kilo thamani ya shilingi bilioni 3 pesa za uganda kulingana na washikadau katika sekta ya utalii wanaomba kutotajwa majina biashara hiyo haramu imekuwa ikifanyika kwa miaka zaidi ya kumi sasa tunaangalia hii maneno ni mbaya kabisa kwa maana wanachimba mwanyama wote wamesharibu kazi kwa maana kama mzungu anataka kuja uganda anasikia hiyo mambo anasema ataangalia nini kama hiyo wanyama wameshaua alafu hii biashara inafanyika en, en, ndani ya institution rais mseveni ameelekeza wahusika kuchunguzwa kwa kina kuhusiana na mauaji ya wanyama wa porini na kusafirisha nyama yao nchini china wakuu wa mamlaka ya kuhifadhi wanyama pori nao wanachunguzwa kwa kukataa kuweka nyaya zenye nguvu za umeme kuzunguka mbuga ili kuwazuia wawindaji haramu pamoja na kasfa nyingine zikiwemo ufisadi mauzo haramu ya tiketi kwa watalii na kushirikiana na wawindaji haramu endapo watapatikana na hatia rais mseveni anataka maafisa katika ubalozi wa china na wasimamizi wa wanyamapori washtakiwe —kennes bwire sautia amerika kampala