operation ilikuwa ni ndefu na kwa siku ya kwanza tulipofika tulimfanyia dorini tulianza operesheni mnamo wa saa kumi na nusu ilienda mpaka saa tano usiku na hiyo ilikuwa ni kwa kwaoin kwa siku ile ya kwanza tuliofika na kesho yake tulifanya operesheni za watoto wao wengine wawili ambayo sadia ilianza sa saa nne mpaka saa kumi na mbili jioni nawls yeye tulianza saa mbili asubuhi mpaka saa nne kwa hiyo ni operation ambazo takribani masaa kumi na tano kwa wote hivi zilifanyika pengine kwa kina kidogo sijui zilihusisha maeneo gani katika mili? Uh, watoto wao walikuwa wamepata majeraha makubwa sana ambayo na mm-hmm. kwa dorin ilikuwa ni uh, alipata majeraha kwenye taya yani ambayo ilikuwa mbaya alipata uh, mivunjiko kwenye upande wa kulia wa bega alipata mvunjiko upande wa kulia wa paja ambayo ni proximal fractures lakini pia uti wa mgongo ulikuwa umeumia uh, maeneo ya kifua tunasema thrai kati ya level6 mpaka level leve ambayo zote hizo zilikuwa zinahitaji operation na kwa wilson yeye aliumia, uh, aliumia mikono yote miwili nalikuwa yani na mivunjiko mkono wa kulia kwenye mfupa juu ya kiwiko alafu kiwiko chake kilikuwa, kilikuwa kimetenganika na kwa chini alikuwa na namevunjika mif, mifupa hii ya mkono na kwa upande wa kushoto kiwiko kilikuwa kime kimevunjika kime kwa o vyote hivyo operation na pia alikuwa amevunjika e, mfupa wa paja karibu na goti upande wa kulia nao pia aliukiwa chuma na kwa naye inafanana kabisa ila e, alikuwa na mvunjiko ambao haukuwa mbaya shingoni ambao ye yeye hu operation lakini mikono yote miwili pamoja na mguu wa kulia imevunjika ime nayote iifanyia kwa hiyo ujumla jinsi walivyopata majeraha inafanana ina, ina n yani, mechanism inafanana na inaonekana watoto wao walirushwa na walilend katika walifikia katika stli ambayo ina- inafanana ndo maana majiraha yao yanafanana na uh, kulazimisha matibabu yao yao ya muda mrefu na mengi kata yao yahitaji kuna ugumu wowote ambao ulitokea pengine unaweza kugusia wakati kazi hii ama operation ikiwa inaendelea uh, kiukweli hakukuwa na ugumu wowote maana facility hii tuliyopo hapa hospital ni facility ambayo imejitosheleza na madaktari hawa ni madaktari mahili na kila mtu kwenye chumba cha operation alikuwa mahili vitu vyote vilikuwepo hiyo hatukuwa na ugumu wowote kila kitu kilienda na ndo maana unaona hata watoto sasa wanaanza kupata nafuu kwa haraka kabisa hali zao kitabibu wewe kama daktari unazionaje hasa kwamba wewe ulikuwepo kuanzia ile siku ya kwanza kuna mabadiliko makubwa sana tunamshukuru mungu kuna hope kwanza hmm. ya watoto kupona hmm. uh, watoto wawili wanaendelea vizuri wilson na nasadia wanaendelea vizuri wao nao wameshaanza mazoezi na wanatumia weche wanatoka wanazunguka nafikiri kwenye mitandao ya kijamii picha zao zinaonekana doin naye ameanza kukaa kwa sababu Uh, baada ya operation ya kwanza dorini alifanyiwa tena operation ya pili ya, ya mgongo ku zile fracture za mgongo kwa hiyo naye amekuwa na, ana maendeleo ambayo sio mabaya lakini bado hajaweza ku- kutembea hajaweza kuchezesha miguu mm-hmm. japokuwa ukimshika anasikia na mm, kwa upande wa mawasiliano daktari wakati wanatoka tanzania kulikuwa na mawasiliano yote wanaweza kufanya na ukilinganisha na sasa hivi na nyinyi kueleza labda hpanauma hivi vina vile najisikia hivi wakati mkiwa safari safarini hiko kilikuwa ndo kitu ambacho sisi kilikuwa kinatupa moyo zaidi watoto walikuwa wanaweza kujielezea hali zao kwa hiyo uh, muda wote tukiwa kwenye ndege walikuwa tukiwauliza mara kwa mara na wanatuelezea hali zao basi tunafanya uh, tunachukua hatua pale wanapokuwa wanahitaji labda dawa za maumivu badawa, na nini na tulibeba dawa na ndege ilikuwa vizuri kwa hiyo tunashukuru tulipokelewa vizuri kulikuwa na high paramedics personnel hapa kwa hiyo walikuwa na ambulas ambazo ziko full equipment tukapata support kwenye hospitali ya, ya levina hospital na mpaka tulipofika mess kwa kweli kila kitu kinaenda vizuri kwa hiyo watoto walikuwa wanaweza kuelezea hali zao kwa mm-hmm. kipindi chote kile cha safari ya yao daktari sasa kwako kwa wewe binafsi najua unaweza ukawa na hisia e, sijui hisia zako zilikuwa vipi wakati unakuja safarini na unaingia chumba kile unakutana na madaktari bingwa wenzako pale unashuhudia operation hii inafanyika tueleze kidogo mi namshukuru mungu mambo yameenda vizuri watoto hawa mimi hamu yangu na haja yangu ni kuona watoto hawa ndio waliobaki basi wapone warudi katika hali yao ya kawaida itakuwa ni faraja kwa wale ambao wamepotea lakini takuwa faraja ya wa wazazi faraja ya wananchi wote wa tanzania maana ajali ilikuwa ni kubwa sana kwa hiyo mi namshukuru mungu mambo yamekwenda mengine yamekwenda haraka kabisa kwa hiyo tunamshukuru mungu tu hatunacho ziada je yeah, baada ya hapo kuna matibabu mengine ambayo pengine mmeelezwa watakayopatiwa watatoka labda watapelekwa kwenye sehemu nyingine ya mazoezi ama watakuwa katika hospitali hiyo hiyo ya mesi kwa kwa wilson na saadi ya wao wanaendelea vizuri pengine wiki hii wanaweza wakaruhusiwa wakatoka hospitali na watu wa stem wamefanya uh, arrangement ya kupata nyumba ambayo iko karibu na hospitali kwa hiyo watoto wao na wazazi wao watakuwa wanakaa pale huku wakiendelea kupata matibabu ya ya mazoezi na rehabilitation na kwa kwadoin kwa sababu yeye bado anahitaji specialized rehabilitation kwa ajili ya uh, ile jeraha lake la mgongo kwa hiyo bado atakuwa na muda fulani wa kukaa hospitali na kufatiliwa zaidi