Kutoka studio 15 hii ni Voa Express barabara bara kabisa, msikilizaji. Naitwa Meri Mgawe Voa Express. Leo basi, niko na wataalamu wa mambo Sande Shomari na BMJ Muridhi wamejaa ndani ya nyumba, tumejaa tele, Meri Mgayo, tunash tumejaa tele kama pishi la mchele, ikiwa leo <laughs> ni Jumatano, mambo safi kabisa katika Voa Express, msikilizaji. Sahau tutaangalia yale mambo yanayotamba kule Kenya hii leo, akikumbuka mambo ya Freshly Mwamburi. Hey, na kile kibao chake kilichotamba mambo ya udukuzi huko Kenya. Pia tutakuwa na habari ambapo mwandishi wetu Kennedy Wandera ametuletea, amezungumza na wataalamu wa mambo, tusikie kidokezo sana sana. Tunajua ni kukosa kuweka mikakati yenye itazuia, either update antivirus ama unatumia softwares ambazo haziko well licensed. Vilevile Mary, kule Tanzania, mwanamuziki mashuhuri wa Congo Christian Bella nasema mwenye sauti msafi kabisa anazungumzia jinsi anavyotamba kushirikiana na muziki wa Tanzania na mpaka amependa mno bongo fleva ili kuwaje. Leo atazungumza nasi mm, lakini kwanza tumkaribishe. Karibu kwenye studio. Naona uko tayari tupashe tu yale yanayojiri hasa hapa Marekani na, na, na Meri na Sande Shomari ni histori ambayo kwa hakika imegonga vichwa vya habari ulimwenguni kote, sio tu hapa Marekani. Kazi, wiki iliyopita mkurugenzi uh, wa zamani wa FBI James Comey jana, mm -hmm. jioni ametoa nyaraka ambazo, stori hiyo imeripotiwa mara ya kwanza na gazeti la New York Times, mm -hmm. akatoa nyaraka ambazo zinaonyesha kwamba tarehe kumi na nne mwezi Februari aliweza kukutana na rais Donald Trump katika ikulu, mm -hmm. katika ofisi ambayo inafahamika maarufu sana hapa kama Oval Office, na katika mkutano huo Uh, Trump akamwambia walikuwa pale wanashauriana kuhusiana uh -huh. na usalama wa kitaifa uh -huh. Kwa hivyo alikuwa pale uh, Mwanasheria Mkuu Jeff Sessions uh -huh. na vile vile, uh, ma raisi, makamu wa rais Mike Pence na huyu uh, James Comey. Sasa baada ya mkutano ule, uh, Trump akawaambia wale wawili waondoke, yeye abaki na Komi peke yake. kwa peke yake peke yao kwa ule, mazungumzo yao ya mm, kivyao mm. Na hapo ndipo Komi anasema kwamba Trump alimwambia awache kumchunguza au kufanya uchunguzi wowote au upelelezi wowote kumuhusu Mike Flynn, Michael Flynn. Kama utakumbuka, Mary, ni yule aliyeachishwa kazi, alikuwa ni mshauri wa rais kuhusu usalama wa taifa yeah, na yeah. Kwa hivyo amekumbwa na sakata ambapo iliaminika kwamba alihusika uh, kwa ukiukaji wa kanuni au alikutana na balozi wa Rasia hapa Marekani na kukosa kutoa habari hizo na hivyo akafukuzwa kazi. mm -hmm. Lakini sasa sakata hii imekuwa kubwa kwa sababu uh, hii ni mara ya kwanza kwa Trump kuonekana kwamba uh, iwapo itathibitishwa kwamba ni kweli, basi ikulu ya White House itakuwa na kibarua kigumu. Lakini vizuri, tuseme kwamba ikulu yenyewe imekanusha kwamba mazungumzo hayo ana kwa ana wawili hao kuhusu swala hilo, yani kati ya Trump mwenyewe na Komi na Komi hayakuwepo, lakini sasa hayajaishia pale, maanake mm -hmm. hapa kwenye Congress kwa masenata na nanane wengi wao wanasema kwamba inafaa kufanywa uchunguzi wa kina kuona kama uh, sakata itachukua mwelekeo mwingine na iwapo, uh, iwapo itathibitika ita kwamba ya haya yalitokea basi kuna, uh, kuna uwezekano kwamba huenda ikachukua mwelekeo ambao labda hautakuwa mzuri kwa utawala wa Rais Trump. Labda kwa, kwa, kwa, kwa manufaa ya wasikilizaji wetu kidogo, BMJ, pengine kwa sababu umeifuatilia kwa karibu sana taarifa hii labda no. ungeweza kutueleza ama kuwaeleza kwamba kwa, kwa nini imeleta mzozo zaidi ama imeleta ile watu gumzo sana. Hii. Flynn, labda ni nani umuhimu wake na, you know. Sasa Michael Flynn kama nilivyoeleza ni alikuwa mshauri wa, uh, wa usalama uh, hapa Marekani ndiyo, wa Donald ndiyo, Trump yeah. Lakini kile ambacho kinazua wasiwasi ni vizuri Mary umeuliza swali hilo mm. Uh, ni kwa sababu huyu Flynn aliweza mm -hmm. kuhusika sana katika kampeni za Trump mm -hmm. na iliaminika kwamba mba yeye, mm -hmm. a, alikuwa mstari wa mbele katika mambo mengi sana ambayo Trump alifanya, na sasa alipoingia serikalini mm -hmm. na anaonekana kwamba ni mwandani kabisa, alikuwa mwandani kabisa, mshawishi mkuu wa Trump, na hivyo Trump alitaka asi, aache kuchunguzwa. Lakini pia kumbuka kwamba kuna sakata moja kubwa zaidi ambayo inamhusisha Trump yeye mwenyewe mm kwa sababu ya uhusiano baina yake na, na Russia na au Russia, tuhuma kwamba kuna uhusiano ambao bado haujabainika wazi yeah. Yeah. Sasa hili ni swala tumeingia, uh, mwezi karibu wa tano sasa tangu apishwe Mekuwa, na hili swala limeka, limekatalia rasha, tuku uh, alijaondoka alija, linaendelea kuzungumziwa, kwa hivyo inaonekana tena, wanasema Swahili kwamba saa zingine palipo moshi huenda pana moto. Palipo jambo linazungumziwa, labda kuna jambo basi. Na ujue meri anatokea wakati Trump anajitayarisha kufanya ziara yake ya nje ya kwanza kabisa tangu ajumaa hii, nafahamu anaondoka. Naam, na hivyo kama nilivyosema, ni swala limezua gumzo, sio hapa tu Marekani, lakini katika nchi za nje, wengi wakiuliza sasa itakuwaje? Je, labda rais anaweza kufunguliwa mashtaka? Hayo ni mambo ambayo a, tutasubiri kuona, lakini hapa sisi ni kuripoti America. Shukran BMJ kwa taarifa hiyo nzuri kabisa. Basi msikilizaji, tutaendelea kukupasha zaidi kuhusu yale yanayojiri siasa za hapa Marekani na mambo mengine mbalimbali mbali. Sasa tuelekee huko Kenya. Sande Kenya, tunaelekea kwa Kennedy Wandera, tunaelekea kwa Kennedy Wandera hivi mm -hmm. Sasa akizungumzia swala so, ile kama unakumbuka ilizungumzwa kwenye mitandao ya kijamii kwamba kuna shambulizi e, la mitandao na hili shambulizi lime a, karibu athiri nchi zipatazo mia moja wanasema mia moja ya karibu mia moja ishirini na leo anaripoti kwamba gazeti moja la humu nchini linasema kuwa servers kumi na nne zimeathiriwa kutokana na uvamizi wa virusi vya ransomware Jambo, japo ni taarifa ambazo hazijaweza kuthibitishwa la rasmi lakini amezungumza na Magi Maina, meneja wa utoaji huduma na mauzo katika shirika la East African Data Center. Kennedy, tuko na wewe katika laini ya simu, hebu karibu uanze wewe kutupa hiyo taarifa ulioifuatilia. Mary Mgawe na Sande Shomari, natumai hamjambo. Jiji kuu la Kenya kibaridi leo kinazizima kwelikweli kweli, na hapo hapo Washington DC naona mnapendeza kwelikweli. Baada ya kuripotiwa kuwepo kwa udukuzi wa mifumo ya kompyuta kwa virusi aina ya ransomware na kuathiri nchi zaidi ya 150 leo nimezungumza na Magii Maina, meneja wa utoaji huduma na mauzo katika shirika la East Africa Data Center na kumuuliza iwapo uvamizi huu wa mifumo ya kikompyuta umeathiri Afrika Mashariki na alikuwa na haya ya kusema: Kwa sasa hatujaathirika, lakini haimaanishi hatuwezi kuwa uh, attack so ndio, ndio tunasema tunazidi kukua, kumeka kucreate awareness na tunazidi kuweka mikakati kuzuia uh, izi, ili jambo lisitendeke, maanake tunapeana tuna huduma kwa uh, wateja wa hali ya juu sana sana, uh, financial institutions na global uh, international class customers. Na pia tunajaribu kuwajulisha customers wetu pia na staff kwa jumla kwa kuwapeleka training na kuweka kwa hiyo kiwango ya kuweza kukuwa well skilled, ndio waweze kutoa services bora japo zipo taarifa za udukuzi wa servers 14 nchini kuripotiwa na kampuni itwayo East Africa Data Handlers kwa mujibu wa gazeti moja nchini. Magi Maina anaeleza sababu za kuathirika kwa kompyuta na mifumo ya kompyuta hizo. Sana sana tunajua ni kukosa kuweka mikakati yenye itazuia, eidha uja update antivirus ama unatumia softwares ambazo haziko well licensed. So hizi na kujiacha kuwa kuweka kama ujaweka hizo kama ni kati ya mikakati zenye unafaa kuweka kama organization kuwezesha kukua au kui vulnerable to attacks kutoka kwa watu wenye wanataka kukutumia virusi kwako. Mary Mgawe na Sande Shomari, shukran. Kenneth, shukrani sana kwa taarifa hiyo, bila shaka wasikilizaji wote watakuwa wamepata kujua mambo makubwa kuhusiana na hayo masuala ya udukuzi. Bila shaka meli, ukizingatia kwamba pia tuizungumza kwa kipindi chetu cha kwa undani hapa Marekani mm. juzi kuhusu e, utokea kule wakisema kwamba wataalamu wa usalama wanakubali kwamba kuna ushahidi kwamba baadhi ya mashambulizi haya ya uhalifu wa mitandao yametokea Korea Kaskazini. Kuna hiyo rasam wanaita WannaCry wana mm. iliathiri zaidi ya kompyuta laki tatu Meri Mgawe. Kwa hiyo hili ni shambulizi ambalo limekuwa likizungumzwa kwa muda mrefu, kwa hiyo nafikiri hivi sasa basi wataalamu wa mitandao wataendelea kufuatilia, na pengine wale wanaotumia mitandao yao simu, kompyuta, kuendelea kuwa makini zaidi na vitu ambavyo huvijui, mm. usivifungue. Na sante, hili ni swala ambalo hata mm. katika mitandao linazungumziwa sana, labda baadaye wakati nikija kueleza yeah. yale yanaovu wanasemaji yeah, hasa kuhusu swala hili. Sawa kabisa. Habari za dunia. Chelsea Manning, mwanajeshi wa Marekani aliyetoa maelfu ya nyaraka za siri za kijeshi na diplomasia kwa mtandao wa Wikileaks mwaka 21 anatarajiwa kuachiwa huru kutoka gerezani leo hii, baada ya kutumikia miaka saba kati ya miaka 35 aliyohukumiwa. Mwanasheria wake na jeshi halijatoa muda kamili wa kuachiliwa kwake kutoka katika gereza lililopo jimboni Kansas kutokana na wasiwasi wa usalama, lakini mwanasheria wa Manning amesema anatarajiwa jimboni Maryland atakapoachiliwa taarifa za siri zinajumuisha ripoti za uwanja wa mapambano za vita vya iraq na afghanistan pamoja na mfumo wa mawasiliano wa wizara ya mambo ya nje na kuupa umaarufu wa kimataifa mtandao wa wikileaks na mkuu wa makao makuu ya jeshi la marekani kanda ya pacific ameonya leo hii kwamba kuwepo kwa, kwa mchanganyiko wa makombora ya masafa ya mbali na vichwa vya nyuklia mikononi mwa kiongozi wa korea, korea kaskazini kim jong un ni kiungo cha maafa Akiongea katika hafla moja mjini Tokyo, mkuu huyo admirali Harry Harris Jr. amesema kila jaribio la Korea ya kaskazini lililofanywa linaweka mazingira ya kufikia hatua ya karibu ya kuwa na uwezo wa kuwa na makombora kamili ya nyuklia. Balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa aliziambia nchi kadhaa hapo jana kwamba hawana budi kujiunga na harakati za Marekani kuizuia Korea kaskazini kutofikia silaha za nyuklia. Kundi la wanamgambo wenye silaha kali, ikijumuisha mabomu ya kujitoa muhanga, ilivamia kituo cha utangazaji cha serikali mashariki mwa Afghanistan na kuua takriban watu wawili na kujeruhi wengine ishirini, kwa mujibu wa maafisa Wanasema wanajeshi wa Afghanistan walizunguka jengo hilo na kuua mmoja wa wanamgambo hao katika mapigano ya kurushiana risasi. Mapigano hayo ya leo katika mji wa Jalalabad, ambao ni mji mkuu wa jimbo, yalianza kwa mabomu ya kujitoa muhanga na kutoa njia kwa wengine kuingia katika jengo la televisheni ya taifa ya Afghanistan RTA, kwa mujibu wa maafisa na walioshuhudia walipoeleza wanahabari. Mazoezi ya kijeshi ya kila mwaka ya, ma ya baharini ya Marekani na Ufilipino mwaka huu yatakwepa harakati zake katika bahari ya South China wakati viongozi wa mataifa ya kusini mashariki mwa Asia wanachukua hatua nyingine ya kuleta ushirikiano madhubuti wa kisiasa na kiuchumi na China, nchi inayodai zaidi haki ya kumiliki bahari hiyo. Zoezi la kijeshi la Balikatan linalofanyika tarehe 8 mpaka 19 ya mwezi Mei inajumuisha mazoezi katika jimbo la Aurora upande wa bahari ya Pacific pembeni mwa kisiwa kikubwa cha Ufilipino Luzon. Beijing inadai no kwamba himaya yake ya bahari inakwenda mpaka eneo la bahari ya South China upande wa Manila ambao ni mwambao wa Luzon kwa upande wa magharibi. Shukran sana basi, wakati tulivyokuwa tunazungumzia masuala ya udukuzi, nikakumbuka ile taarifa ambayo tulikuwa tuna chati hapo awali na BMJ kuhusu yule pasta wa Zimbabwe ambaye inasemekana kweli hii taarifa <laughs> <laughs> <laughs> ime, ime, <laughs> <laughs> imetoka tangu wiki iliyopita kwa, kwa, kulingana na mtandao wa Sunday hajui hana habari kwamba hizo stories zimetokea kwamba ni za udanganyifu. <laughs> na mimi mimi ile wiki iliyopita ilivyoanza ile taarifa kasema, huyu alikuwa nataka kuwa Mozesi, kaliwa na mamba <laughs> wanakwambia uangalie fake news. Haya mambo ya fake news yanatamba sana, inabidi msikilizaji na mtazamaji, unatumiwa tu, unaona, kama siku hizi unatumiwa habari kwa simu yako tu, wewe mwenyewe ndio unatuma. Na labda kwa wale ambao wanasikia hii story kwa mara ya kwanza, ni kwamba pasta mmoja alikuwa ameripotiwa kwamba ameliwa na mamba watatu alipojaribu kutembea <laughs> kama Yesu Kristo kwenye maji <laughs> <laughs> <laughs> Shukrani msikilizaji. Basi kama unavyofahamu pia, Waislamu kote duniani wanajiandaa katika kile kipindi kizuri kabisa, kipindi cha Ramadhani. No, kufunga no, no, no, no, kujiandaa kutubu dhambi mm -hmm. Kuwa mwema zaidi. Basi Salma Muhamed kule Mombasa amezungumza uh, na baadhi ya viongozi wa dini na vilevile vile wale wengine ambao wanajiandaa katika kufikia na kutekeleza kipindi hiki. Karibu Salma. Naam, asante sana timu Washington. Ikiwa hii leo nimemulika swala zima la maandalizi kuhusu kujitayarisha kwa kupokea mwezi mtukufu wa Ramadhan kwa muumini wa dini ya Kiislamu, na nimeweza kuzungumza na wasomi tofauti wa dini hiyo, na umeweza kuzungumzia maswala muhimu ambayo uh, muislamu anafaa kujitayarisha nayo hasa kwa wakti mfupi huu ambao umesalia, ili kuweza kupokea mwezi mtukufu huo wa Ramadhan. Tunastahili kumwomba Mwenyezi Mungu kwa wingi atusamee madhambi yetu kabla mtukufu wa Ramadhani, kwa sababu mwislamu akiingiliwa na mwezi mtukufu wa Ramadhani akiwa bado ana chembe chembe za madhambi inakuwa si vizuri. Tufurahie na kutangaza, huenda tukawazindua wengine ambao walikuwa wako katika ndoto wanaona mwezi mtukufu wa Ramadhani uko mbali. Kwa sasa hivi mwislamu anastahili awe anasoma hukumu za Ramadhani ili apase kujua nani anastahili kufunga, nani anastahili kula, vitu ambavyo vinaharibu saumu. Ieleweke hapa kwamba mwislamu anatakana ajiweke katika hali jema ya kiafya ili kuweza kustahamili swaumu. So, na Waislamu wamejichanganya na wakatokea kuchukua mambo yasiyostahili, matumizi ya vitu ambavyo Uislamu umevikataza sigara, kuna miraa. Hivi ni vitu ambavyo vyote vinakuwa na athari mbaya katika mwili wa Muislamu, lakini endapo anakula vile vilivyohalalishwa basi funga kwake haiwi na uzito wa aina yoyote. Wasiokuwa Waislamu nao, kwa sababu ya kuzilinda swaumu zetu, tuwaelimishe na wao ni mambo yapi natarajia uwe ni mchango wao kwetu sisi Waislamu. Mambo ambayo yatatuvunjia sisi swaumu, wao wasitusogezee kwa sababu tunahitaji swaumu zetu ziwe zitakuwa ni zenye kukubalika. Mwislamu nyumbani kwake, panatakana pawe ni msikiti wake mdogo, licha ya kuwa tumetengewa sehemu maalum za kusali hata kazini. Kisha kuna kujisogeza zaidi karibu na Qur'an vile vile. Kwa upande wa wanawake hawajaachwa nyuma, maanake kuna mambo muhimu ambayo pia vile vile wanafaa kuzingatia kabla ya kuweza kuanza funga yao katika mwezi huo wa Ramadhani. Na wale madada zetu ambao kwamba wana makucha marefu macutex mwenye marasta wamesonga, Ramadhani inakaribia basi, inshaallah jitayarishe na mambo kama hayo. Wewe unatakikana ujikurubishe kwa Mwenyezi Mungu. Huwezi kufunga Ramadhani yako hali ya kuwa wewe uko na rasta. Uweze kufunga Ramadhani yako makucha yako umetia cutex. Kwa hivyo Ramadhani ni mwezi ambao kwamba ni wa kufanya ibada. Kama umezubaa hujajua Ramadhani inakuja zinduka sasa, ewe ndugu yangu, hasa kina dada zetu nazungumza zaidi sana kwa kina dada sasa hivi tutaanza kujikurubisha kwa Mwenyezi Mungu hali ya kuwa bado hatujajiweka sawa, mavazi yetu, hijab zetu tujiweke sawa. Ramadhani ikifika itukabili hali ya kuwa sisi tumemwambia Mwenyezi Mungu, labeka, tuko tayari. Tufungeni Ramadhani kwa imani na matarajio, ili tupate faida, tusifunge njaa wa hadha. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Asante sana msikilizaji. Basi yule unayejiandaa na mwezi mtukufu wa Ramadhani, mambo hayo vyema. mm -hmm, uh, kushika muhimu sana muhimu sana Meri Mgawe, eh, asante wewe. kwenye hiyo artist page ndo leo ulikuwa unafuatilia yeah, kitu gani leo Meri Mgawe? burudani. Tumeenda kufuatilia burudani kwa mwanamuziki, kuna mwanamuziki kutoka Kongo, lakini mwanamuziki huyu anapenda bongo flava BMJ. Ujawahi kusikia? kiasi kwamba amehamia Tanzania Aka naimba miziki yake ya Kongo, lakini akaona kwamba pamoja ye na kuimba miziki yangu ya Kongo, unajua Watanzania wengi wamebadilika mm -hmm, sana sasa hivi kupenda bongo flava. Wale mm -hmm, walipenda ule mziki wa Kitanzania ambao unatamba Afrika Mashariki mm -hmm, kwa hiyo na yeye akasema, sasa na mimi nikaamua nibadilishe kidogo mziki wangu uendane na hii bongo flava, na sio hivyo bani, tu kushirikiana na wanamuziki wengi wa Afrika Mashariki, hasa pale Tanzania. Huyu maa anaitwa Christian Bella ana sauti moja matata kwelikweli. Basi lizungumza naye mda mfupi lopita, atueleze uzoefu wake ye mwenyewe, Christian Bella. ya Yeah, uzoefu wangu ni kujua kusoma ramani, kujua kwamba watu wanapenda kitu gani. Unajua, mi nimetoka kwenye muziki wa dance. Baada kuona muziki wa dance haifani vizuri, kwa tabidi ni change niongeze ni niongeze akili ya, ya ziada. Hiyo akili ya ziada sio ilikuwa tabidi niamie niyo bongo flavour No, ni fanye tu mziki yangu, lakini niongeze test nyingine ni mixed, ni mixed text ambao hata wanaopenda bongo flavor wakisikiliza mziki wangu wanaenjoyi. Kwa hiyo nikafanya kili ya ziada kufanya kufanya mziki ambao unaweza kapendwa kwa kila mtu, kwa watu wa aina yote, bongo flavor au we mziki wa dansi. Sawa kabisa, na kweli umefanya mziki na wanamuziki wengi. Eh, hapo Tanzania kwa mfano, uh, eh, Christian Bella ameshirikiana na Omy Dimpoz, wimbo wenu ambao umefanya vizuri sana. Halikadhalika nakumbuka ushirikiano wako na Lina, bila kusahau yes. Fid Q eh Kasim mm. Maganga so... ambaye ukiangalia yeye, mtu kama Kasim Maganga anaimba nyimbo za muziki wa pwani hadhi ya pwani <laughs> sasa wewe unakuja unakuja na aina yako na test yako <laughs> nyingine yeah, well. Sasa ukiangalia ushirikiano wako na hawa wanamuziki wote, mpaka sasa hivi nasikia unakwenda mpaka Kenya, umeshirikiana na kina Calligraph, labda unieleze unavyoona jinsi unavyofanya kazi na hawa wasanii, wapi wanaokuvutia zaidi, na inakuwaje katika mipango yako ya kimuziki kwenda mbele? Talent yote inanivutia anayefanya muziki, so, mimi mimi muziki mzuri ananivutia. Kwa hiyo ni kwamba tunaweka mipango kidogo kidogo Kabla kufika kumi lazima uanze na moja, mbili, tatu. Ndio maana tumeanza collaboration na Kenya. Baada ya Kenya tuta, tafuta, tunaweza kufanya pia collaboration na sawa Burundi. Kwa hiyo ni kama hivi yani, kwao ya chagui, yani, tuna, tunaangalia kwanza East Africa, tupate pate collaboration tofauti tofauti. Sawa kabisa. Alafu ulikuja Marekani, hebu tueleze ulivyokuja Marekani, ziara yako ilikuwaje? Nilikuja kufanya show yote, lakini tulikuwa tunaweka mipango za show Uh, ikumoja ambaye anatiko pale Washington DC anaitwa DMK o DMK ndo kama yeye ndo atafanya ananifanyia tua, kwa sababu tunasubiri mpaka Julai, tutatangaza show za a za alini na mimi pia USA. Haya, umemsikia Meridi. Huyo ni mtaalamu wa nyimbo Christian Bella wa Tanzania akizungumzia jinsi anavyoshirikiana <laughs> na wana muziki mbalimbali pale Tanzania na Kenya alipokuja alipo kumwona ndio miaka hiyo eh? Mm, weka miaka hiyo alikuwa janza ulipoondoka, we, Tanzania, alikuwa janza lakini basi kama anavyosema atakuja tena Marekani kufanya vitu vyake, labda utapata nafasi ya kumwona Meli. Basi moja kwa moja tupate kibao cha muziki kutoka Christian Bella. hapa Meli anakuambia nani kama mama, ukizingatia Mother's Day imeisha juzi tu. hapa Meli anamwimba mama akiwa kwa umecheza sana kitu mm. Basi msikilizaji, mm, pata vitu hivyo nani nani kama mama. Nani kama mama. Oh yeah, nani kama mama, heshima kwa mama, wale mateso ulinibebea Mama, hii ni koko mama. Si, nimekukumbuka sana. Mama, mama, mama, mama, Si, si, sana siku na mchana. Ai, ai, nakuombea nakuombea, upumzike salama, salama. Matatizo ya dunia kweli nayapitia. Yale ni ni, ai, hii ni koko mama, nimekukumbuka sana siku na mchana, nakuombea upumzike salama, ai, nakuombea ya dunia Wakati siku mbili tu baada ya kuadhimisha siku ya kina mama kabisa, kabisa. Eh. Eh? <laughs> Mwanamuziki mwana, mwana mwana anajulikana kama Fresh Re Mwamburi mm -hmm. Ambaye aliimba kibao ambacho kimekuwa ki, kina umaarufu mkubwa sana hapo nchini Kenya mwaka wa 1992 alitoa wimbo moja, unaojulikana kama Stella wangu. Alikuwa anasema hivi, nilikuwa na mpenzi wangu, tulipendana kama nyama choma, nikwambia, ilikuwa moto sana <laughs> <laughs> Sasa, hatari iliyopowepo Meri ni kwamba alipomtuma huyu Stela kule Japani kusomea udaktari huyo mama alirudi akiwa amebeba mtoto <coughs> na mkononi na yule mtoto alikuwa mfupi <coughs> na alikaa ni Mjapani. Sasa kwenye uwanja wa ndege pale Jomo Kenyatta Airport, nani Mwamburi amekuja na ni true story, amesema ni true story, amekuja na marafiki zake wote ku kumlaki, kumpokea huyo, ameshasoma amepata digrii, lakini anapata kitodo cha kijapani kimeingia <coughs> Sasa na kwamba ndio sasa wana admission, na ni wimbo ambao ni maarufu sana katika, ni wimbo nadhani alitoa tu wimbo mmoja mm, na hajawahi, haujawahi kukosa kucheza, lakini mitindo yake ni kama hivi traditional, kitamaduni Hit. Ni, ni hit moja lakini ya yeah, traditional traditional hivi lakini ukisikika hizo hizo stakato ni kama pia kuna so, kuna twist rumba kuna rumba pia na, yeah. Okay, ni huyo mwanamuziki Freshley Mwamburi ambaye kama tulivyosema ni maadhimisho ya ya miaka 25 tangu atoe kibao hicho Barabara kabisa, msikilizaji. Ndo hivyo tena, mambo na a ya vuma mitandao ni VMJ, tuambie mitandao ni leo na memory ni mengi, kama ilivyo desturi ambayo anavuma kwenye mitandao, lakini kuna swala moja ambalo limetokea katika vyombo vya habari kule India ambako msichana mmoja wa miaka kumi ameruhusiwa kutoa mimba. Sasa watu wanauliza, hmm. Ilikuwaje msichana wa miaka, miaka kumi kapata mimba? Ni stori ambayo kwa hakika ni ya kuhuzunisha kwa sababu ma, polisi wamesema kwamba huyo msichana ambaye jina lake limebanwa kwa sababu za kisheria na vilevile kwamba ni mtoto mm -hmm. aliwezi kutajwa huyo msichana, alibakwa na babake wa kambo mpaka mm -hmm. akapata mimba. Sasa nazo sheria za kule India nazo hazimruhusu mtu kutoa mimba mm -hmm. ikabidi kwamba mahakama itoe amri kwamba huyu mtoto kwa sababu ya maisha yake, mustakabali wa maisha yake, maisha yake ya baadaye Uh, mimba itolewe. Sasa madaktari, kuna jopo la madaktari hapo hapo hapo BMJ, ukiwa unaendelea, sina maana ya kukatisha, yaani kuna hizi sheria nyingine sa nyingine, unaweza kusema kwamba ni lazima kwa wakati fulani zipindike. Mfano kama hapa Marekani, kwenye tutaangalia wakati wa kampeni, kuna chama kimoja kilikuwa kinasema hakuna kabisa swala la utoaji mimba. Sasa utaona kwamba ikija hali kama hii unafanya nini? inakuwa ni vigumu sana, sana. Watoto kule Uganda, Uganda sasa hivi tunaona kwamba kama miezi miwili iliyopita walitangaza wakasema kwamba wanataka waanze sasa kuintrodusi hizi dawa za kuzuia mimba kwa watoto hata e, kama hujaanza hayo mambo ukiwa na miaka kumi tu basi uwezi ku, kama utajikuta katika hali hatarishi mm -hmm. basi zinaweza zikakusaidia endelea sasa, ukaona kwamba huyu mtoto uh, uh, kuna angalau hao ili jopo la madaktari nchini humo lishakubali kwamba litatoa mimba hiyo, na sasa kinachosubiriwa ni kuona kwamba huyo mtoto ametoka akiwa na afya safi. Lakini sasa kuna wale wanaosema mitandaoni bado wanaona kwamba uh, kupachikwa mimba kwa huyo mtoto kwanza ni jambo ambalo alifurahishi mtu yeyote huyu hmm. John Kelling anasema naunga mkono hatua ya mahakama kuruhusu mtoto huyo kutoa mimba. Naye Justin Uba anasema Achukuliwe hatua kali huyo alimpachika mimba mtoto huyo. Naye huyu Jane Kamau anasema huu ni mfano tu, wanaume wengi hapa duniani wana tabia mbovu na wanakosa maadili ya kimsingi, kuwapachikapachika mimba watoto bila kujali umri wao. Naye Josh Josh anasema maisha ya msichana huyo yameharibiwa kabisa na mustakabali wa maisha yake uko mashakani. Na tukimalizia so, Mary kwingineko hmm. kama alivyoripoti E, mwenzetu kule Nairobi Kennedy Wandera, mwandishi wetu e, ni kuhusu swala hilo la servers ambazo zimepatikana ama zimeripotiwa kupatikana kwamba zime e, zimeathiriwa na ile ransomware kama ulivyokuwa una ripoti na tulikuwa mm, na taarifa hizo hata jana. Uh, swala hilo linazungumziwa sana, unajua wanapenda sana mitandao pale Nairobi na kwingineko. Sasa mm, wanasema ndivyo hivyo, kwa hivyo mm, wa, wanaogopa uh, swala sio hata kwamba kuna hii ransomware mm, swala ni kwamba wasiwasi wa kutaka vifaa vifa kuingiliwa, kuingiliwa. Kwa hivyo yeah, watu wanauliza hawajui wafanye nini, na ndiyo. Hakuna mtu ambaye kwa hakika anatoa uh, ushauri wa kuhakikishia kwamba ni, ni, wanaweza kutumia simu zao bila wasiwasi kwa hivyo, na hawajaupata kabisa uh, maisha Muge anasema dunia imekuwa hatari zaidi, hakuna usalama hata mitandaoni so. Na mama mtoto naye anasema sijui tuelekea wapi, wapo virusi vinaingia hata kwa kompyuta Msikilizaji, basi ulikuwa nasi hapa studio BMJ Mridhi na Sande Shomari. Mimi hapa anaitwa Meri Mgawe na, na kusitwa nane tena katika VOA Express hapo kesho.