Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express Siku nyingine tena, msikilizaji, twakukaribisha katika matangazo haya ya VOA Express. naitwa Meri Mgawe na mimi jina langu ni Sunday Shomari. Mtazamaji wa Facebook hali kadhalika, msikilizaji kwa upande wa redio, karibu kwenye matangazo yetu. Natumaini huko salama kabisa, na sisi tuko tayari hapa studio kuletea mambo mengi mazuri moto moto. Meri, leo ikiwa siku ya Jumatano, mambo yapi tunaanzia? kule nchini Kenya moja kwa moja tunaenda kwa Salma Mohamed. tutaweka kidokezo tu kidogo, ametengeneza leo taarifa kuhusu watoto wa mitaani, inaonekana jiji la Nairobi linaongoza kwa watoto mitaani kutanda sana kule, lakini yeye amezungumza na watoto mitaani wa kule Mombasa. Tupate kwanza kidokezo alafu tutaendelea. Waanze kwa street, waache kudanganya watu huko mitaani, utasaidia watoto waanze street, si akia si tunawasumbua, tutawaibia akia Mungu lakini awezisema <laughs> Unaona, yani, mpaka mtu anafika kusema kwamba tutawaibia kabisa, kwa sababu anasema, yani, wamemaliza vyuo vikuu hmm. Hakuna kazi, wako tu mtaani, mvua hivi inanyesha, wako kwenye mtaa. Kwa kweli, kuna hitaji ya kufanyika jambo huko kwa watoto wa mitaani wa Kenya. Basi tukitoka kwa Kenya tutakupa taarifa zaidi baadaye. Kule jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kama ulivyosema, ili mgawe hali ni tete kwenye ofisi za UDPS ambapo hali inasemekana polisi eh, wamewasimamisha na kuwazuia watu humo ndani ya ofisi. Ikiwa Meri mwenzetu Malivika ameingia mpaka kujaribu kuzungumza na hawa viongozi wa kichama wakiwa wamefungiwa njia ya simu, simu. Mm -hmm. sawa kabisa basi, hebu tusikilize nini ambacho kinazungumzwa huko. Polisi anakuja anaanza, anawaa anatafuta, akuwe sasa, anachunga watu wote, hakuna mtu wa kuingia ndani ya chumba cha chama. Huyo Ayem ni Ruben Mikindo ni katibu mkuu ama wanamuita makamu wa UDPS. mm-hmm. E, sawa sawa kabisa basi, msikilizaji tupate taarifa e, kama tulivyokueleza Malivika amefanya mahojiano na huyu kiongozi ambapo walikuwa kwenye, kwenye ofisi zao waki, wakiwa wanajiandaa kufanya mikakati kwa ajili kama utakavyokumbuka hapo awali wiki hii walisema kwamba Chisekedi mwili wake utarejeshwa Ijumaa. Kwa hiyo walikuwa wanafanya mikakati kupanga, vipi itakuwaje, ingawa wanasema kwamba wameahirisha zoezi hilo ndio, mm -hmm. hapo polisi ilipovamia sasa, ikawalokia mle ndani, lakini Malivika alipata nafasi ya kuweza kuongea nao kwa njia ya simu. Aha, tumsikie. Hali eh, ni kusema tunasubiri tuone namna gani, kwa sababu tumefika hapa na na katibu eh, ye mwenyewe sekretari general pamoja na sisi wa wengine wote wa chini yake eh, tumekuja hapa kuona namna gani eh, eh, ni kusema biro yetu ilifungwa na wapolisi. Wow, wawili wanaondoka, sisi tunaingia. Wakati tunaingia wanakuja wengi, wanaitana na hivyo, wamejaa nje wakikataza watu kuingia ama kutoka. Ni kusema hivi kwa sasa hivi, na niko nazungumza na wewe na unakuwa kama vile huko unakuwa, tunakuwa mapolisi ametuzuia sisi kuweza kutoka ama kuzama, wengine kuingia. Mnazani uh, ni kwa nini? kwa nini? Kwa sababu tulikuwa tumepata taarifa kwamba mmeahirisha uh, muda wa kuleta mwili wa chenchi chisekedi bo. Ni hiyo yote hatuelewe namna gani mambo inaende na inazorota kwa sababu sisi tulikuwa tunapanga, tunaanza kuangalia namna ya kujenga basi wenyewe tutaweza kumzika e, Chisekedi hapa kwenye chumba yetu la chama. Sasa e, hatuelewi e, wakati kulipitika mambo juzi hapa e, kwenye mbele ya wakati gari ya e, polisi iliunguzwa e, usiku wa kuamkia jana. Sasa e, sisi hatuelewi namna gani Polisi anakuja anaanza pienjo, anatafuta akuwa, sasa anachunga watu wote, hakuna mtu wa kuingia ndani ya ndani ya, ya, ya chumba cha chama. Na sisi tulionana na, na polisi jana tukazungumza nao wakatuambia no, hakuna mtu aliweka hapa ili aweze ku-, ku, ku kuzuia watu kuingia kwenye kwenye nyumba ya, ya, ya kazi. Na je, mwili ah, wa Tshisekedi mtauleta ama uh, mtasubiri kwanza? Kwa mara nyingine, mwili wa mwili wa Tshisekedi unapaswa kuletwa kwa sababu hana dhambi, hana makosa na mtu yeyote, ni kongomani kama vile wakongomani wengine wote na atazikwa hapa nchini. Mwe utakuja lini? Nikusema siku tuna siku ya kuleta mwili, mwili, mwili ndio tunaharirisha hayo. Itaweza kufanyika naweza juma ijayo kusudi tuweze kuona namna gani mizozo hiyo wanatuweka kwenye kwa kwenye madaraka kusudi tuweze kubabaika, alafu tusisi. Ndio maana tunasema tunaharirisha siku hiyo itafanyika sasa. Eh, na nawatumainia juma ijayo tutaweza kuleta tangazo ili watu wajue siku gani sasa mwili utafika na mabahari gani atazika hivyo a mambo yalivyo sande huko DRC. Mtu anaweza kujiuliza sasa, wamefungiwa kwenye ofisi hiyo mpaka mpaka saa ngapi? Tunakuja hapa st studio, nilikuwa nimezungumza na Malivika na akasema bado wako mle ndani. Kwa hivyo labda baadaye tukitoka studio, tutaendelea kufuatilia na tuwajuze wasikilizaji wetu, tuone uh, ni muda gani wataendelea kukaa humo ndani ya watu, na mipango mingine ya kuweza kurejesha mwili wa Chisekedi. Haya basi, moja kwa moja Meri kutoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hapo baadaye, lakini hivi sasa tuangalie huko Jamhuri ya Uganda, kwa Kennes Bwire, Kennes Bwire anazungumzia yeah, kuhusu meya wa Kampala. Inaonekana kwamba hivi sasa serikali inapendekeza mswada bungeni mm -hmm. kwamba waondoe mamlaka ya rais kuteua meya wa jiji la Kampala e, ili wapewe madiwani. Unajua kwa nini? Kwa sababu anasema meya wa Kampala anakuwa na mamlaka kubwa sana katika jiji la Kampala. mm -hmm. Yani kumpita hata, hata rais mwenyewe, hata waziri. Kwa hiyo kuna huyu jamaa moja yeye amezungumza na hakutaka kutajwa jina lake bila mm -hmm. ameweza kuzungumza naye kwa njia ya simu. Hebu tusikie kwanza anasemaje huu mfumo mpya wa KCCA umeleta mafanikio makubwa sana katika jiji la Kampala. Ukiangalia miaka iliyopita kabla mfumo huu ambao upo kwa sasa hivi, KCC ilikuwa ni chafu, jiji lilikuwa ni chafu eh. jiji lilikuwa lina mpangilio na hata utendakazi ulikuwa sio mzuri, lakini sasa hivi utendakazi ni mzuri, jiji lina mpangilio, kazi zinakwenda kwa wakati hata wewe mwenyewe ukitembea katika jiji unaona kwamba kuna mafanikio makubwa. Kuna sehemu za kutembea ku watu kwa mguu, ingawa bado hazijawa kila barabara, lakini sasa hivi zipo. Zamani kulikuwa hakuna. Miti imepandwa inaonekana kweli ni kampara yenye green. Kwa hiyo ni mafanikio makubwa sana. Ni sawa basi, utawala wa jiji uondolewe kwa wanasiasa, uwekewe watu wa kusimamia tu kama wakurugenzi. Naungana na wewe mara ishirini kwa sababu kitu kinachoharibu jiji ni siasa. Hata hili jiji lenyewe Rais Museveni kwanza aliliharibu kwa kutaka kura kwa watu wa bodaboda. Walitaka kuwaondoa watu wa bodaboda, akasema au ni wa, watu wangu wananipa kura. Unaona, huo ni uharibifu, na bodaboda u, ni msongamano mkubwa sana katika jiji e, vitu vingi tu, siasa imeharibu jiji. Na mimi ningekuwa ni mmojawapo, wana uwezo majiji yote ya Afrika Mashariki lazima yangeondolewa katika mikono ya wanasiasa, yapewe watu wenye utekelezaji wa kazi. Siasa waweke mbali ili wafanye kazi kwa manufaa ya wananchi wa majiji hayo. Na wanasema kwamba huyu waziri anayeshughulikia maswala ya jiji la Kampala, maendeleo yake na kila kitu Biberi mm -hmm. na Mugwanya, eh, jina hili gumu kidogo, yeye <laughs> ye ndo aliyepeleka alie, anayetia msukumo sana kwa ajili ya haya mamlaka kwa mea yaweze kuondolewa, ikiwezekana iki wapewe madiwani au hata wakurugenzi kama ambavyo taarifa inasema na kama anavyokwambia Bwire, na mimi nilikuwepo pale Kampala meri wakati wa uchaguzi mwaka jana, ni kwamba mea wa Kampala toka upande wa upinzani mm -hmm. na ukiangalia jiji zima la Kampala kwa kweli limejawa na wapinzani, kwa hiyo mea yule ni maarufu sana mm -hmm. Lukwago mm -hmm. pale Kampala anapendwa sana na wengi kwa mikononi wake na mikoani mwa upinzani kao chama tawala akiona hakina maamuzi makubwa pale, kwa nafikiri ndio maana kama anavyosema Bwire, kuna kazi kubwa hapa, na huyu mtu aliohojiwa hata kutakutaa jina lake. Naona wasikilizaji nao wanatiririka kwa kweli sana, sana, sana kutoka Dodoma. Namwona huyu Muhamed Hamimu anasema tuko pamoja naye. Musombo anauliza mbona mnatesa maiti ya Shisekedi kwa nini hampendi kumzika? Nicolas anatoka Uganda, anasema nipo Uganda, nawapata vizuri sana shukran. Nicolas, endelea kutufuatilia, tuandikie pia, utuambie unapenda kusikia nini. Sawa kabisa. Uli Albab anasema kizapala Mkulanga, hapa yuko huko. Mkulanga anasema nawapata vizuri sana. Basi endelea kutupata, tuma maoni yako kupitia Facebook yetu. Hali kadhalika James Kiwelu yuko Manyara, huyu anasema nipo pamoja naye. Hasan Kisondo anasema nipo Ifunda, nawapata mubashara. Mohamed ah, Hamidu anatokea Dodoma anasema nawapata vizuri sana, kazi nzuri VOA. VOA, Sorry sana. Nyamisi mu, Nyamisi nani Mumbara ni Nyamisi mumbara ya. Nyamisi Mumbara, Mumbara nani ni ya Nyamisi, anasema tuko pamoja Mwanza, anatokea Mwanza mm -hmm. basi tukiangalia meli, kuna lile swali pia la wasikilizaji tunaia jana hapa mm -hmm. Eh, tulisema nini? Maoni yangu, tuna muda kweli wa kulisoma lote ilo ama tusome taarifa habari kwanza? Tulisome haya. Rais wa Somalia Muhamed Abdullahi Muhamed leo Alhamisi aliwaomba viongozi wa nchi zenye nguvu duniani kumsaidia kupambana na maadui wa ugaidi, rushwa na umaskini wakati wa mkutano wa kimataifa unaolenga kudumisha uthabiti katika nchi iliyoharibiwa kwa vita chini ya uongozi wake mpya. Aliwambia mkutano huo kwamba nchi yake inaweza kustawi kutokana na utamaduni wa kawaida wa Wasomali kufanya biashara ikiwa vitisho vya njaa, uharamia na ugaidi utasitishwa. Mkutano huo wa siku moja unahudhuriwa na viongozi wa dunia una lengo la kufikia mkataba mpya kati ya Somalia na mtandao wa mataifa yanayoisaidia ili kuharakisha mafanikio katika usalama, maendeleo na uchumi ifikapo mwaka elfu mbili na ishirini. Maafisa wa bunge la Marekani wanasema mkurugenzi aliyefukuzwa wa FBI James Comey aliomba siku kadhaa kabla apewe rasilimali zaidi kwa ajili ya uchunguzi wake kuhusiana na Russia kuingilia kati uchaguzi mkuu wa Marekani mwaka jana na uwezekano wa kuwepo na ushirikiano kati ya Russia na kampeni ya rais Donald Trump. Maafisa hao walisema ombi hilo liliwasilishwa kwa naibu mwanasheria mkuu Rod Rosenstein ambaye pamoja na mwanasheria mkuu Jeff Sessions walielezea kwenye barua ya Jumanne sababu zilizopelekea utawala kumfukuza kazi Komi. Msemaji wa rais wa Rusia Vladimir Putin amesema leo kwamba mkutano kati ya waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov na rais wa Marekani Donald Trump ulikuwa wa manufaa makubwa. Msemaji huo Dimitri Peskov aliwaambia waandishi wa habari kwamba Urusi inachukulia kwa tahadhari na matumaini kuhusu uwezekano wa kuimarisha uhusiano na Marekani, lakini pia kuna kazi kubwa ya kufanya. Matamshi hayo yametolewa siku moja baada ya rais Trump mwenyeji wa Lavrov kwa mazungumzo huko White House, mjini Washington. Na ofisi ya rais ya Korea Kusini Munjai imeeleza leo kwamba inapanga kutuma ujumbe kwenda Beijing kuzungumzia swala la programu ya nyuklia ya Korea Kaskazini na wasiwasi wasi wa China kuhusu mfumo wa makombora ya ulinzi ya Marekani THAD au THAAD yaliyowekwa huko Korea Kusini. vibaya kuzungumzia kuhusu ziara ya Rais Zuma. Leo nimeona Dina ametuandikia no. kwamba alishawasili na yuko anaifuatilia hiyo taarifa anaifuatilia kule Tanzania. Utakumbuka kwamba tuliwaahidi wasikilizaji wetu kwamba leo tutawaletea ile taarifa kwamba Zuma amekwenda na wafanya biashara zaidi ya 80 kufanya majadiliano kadhaa kule, na bila shaka labda kuna mikataba mbalimbali mbali itafikiwa kule, pengine kuna mambo tutasikia, basi katika matangazo yetu hapo baadaye tutakuletea msikilizaji, lakini sasa hivi moja kwa moja Kenya, kama nilivyokuambia, Salma amezungumza na watoto wa mitaani katika eneo la Mombasa, lakini kwanza alitutumia taarifa, anasema watoto wa mitaani kwenye ambao maarufu kwa jina la machokoraa. Taarifa zinasema mwaka elfu mbili na moja kuna ripoti iliyoonyesha kwamba kuna watoto mitaani elfu arobaini wengi hao walikuwa wanatokea katika jiji mm. la Nairobi mm, lakini idadi hii ikaendelea kuongezeka mwaka elfu mbili na saba ikaonyesha kwamba kati ya watoto laki mbili na hamsini mpaka laki tatu walikuwa wanaonekana katika wako mitaani katika nchi nzima mm. ya Kenya, lakini elfu sitini peke yake wanatoka Nairobi, Nairobi. Salma, karibu tupe taarifa zaidi. Naam, Mary na Sande, natumai mko wazima huko Washington. Hii leo basi tunatizama hawa watoto wa randaranda, ni vijana ambao huzurura sana mitaani huku nchini Kenya, maarufu wanajulikana kama chokora. Wanaendelea kulilia serikali ya nchi hii iweze kuwanusuru kutokana na masaibu wanayopitia kila siku. Uh, baadhi yao ambao nimezungumza nao wamesema kwamba wameenda hadi chuo kikuu lakini changamoto mbalimbali ikiwemo mbali za kifamilia zimewafanya kuingia mitaani kujikimu. Hebu tupate kusikia vijana hawa wameweza kuzungumzia vipi maisha yao na mambo wanayopitia kila siku. Mi nilikuja street to o seven mpaka leo niko street. mm -hmm. Ile maisha umezoeanga tu, yani ona tu ka street a comfortable, chakula utapata pale mahali, kwa sababu tulicam from no anakupatia chakula aani kama hiyo. Yeah, nakumbuka kuja kwangu mi street, nyumbani kunitokea kifo na kile kifo kilichotokea kule niliambiwa mi ndiyo nimesababisha, sababu huyo kijana tulishinda naye tukaenda tukaogelea pamoja kwa mtu unajiita Ramisi, lakini yule kijana aliachwa kesho kule kesho yake ndo napata ripoti ati amekatwa katwa. Watu kwenda kuangalia wakasema mimi ndo nilikuwa naye huko, kesi ikawa kwangu, shule nikaacha sababu ile ilikuwa ni taabu. Manifest tayari, mimi ni mmoja kwa wale mahasela, mimi naitwanga mkubwa wao. Choma nyumba, lala nje, zaragaza sisi kidogo nusumbwanga. Kitu ya kwanza, landlord yao vipi? Sisi landlord wetu ni mvua. Mvua ikija, ndio sisi tunakuwa sasa, tuko na wasiwasi au vipi? hatuwezi lala Twakesha mchana kwa kusimama kwa mvua, msiku ikifika tena twakesha kwa kusimama. Tunaelewa tuliibia mtu, tulikosa kutoka kwetu nyumbani. Mkubwa ana kitambulisho, mdogo ana kitambulisho, tusaidianaje? Ni vigumu. Mi ni Patrick Mtweri na bea hata kitu kimoja nilichofanyia serikali. Wrong why because some boys wa laren the ye in street roitering. Mi mimesoma mpaka form four, ma level ada bi plas ne gembe Boys High School, document zangu ziko Nairobi University mpaka leo hii, sikuwa na chuo kikuu. Tumetoka kwa digital. Kwa wanakuuliza, kuna nyesha hivi watakula nini, wana kazi? Watabidi wakukabe, wakunyang'anya vitu zako ndio aenda wakuuza kwa broka wakule, au vijana watabidi wakuibie. Nothing else akia Mungu. Wengi wa vijana hawa waliacha masomo yao katikati kisha kukimbia makwao, lakini cha kushangaza ni kuwa wengine wamesoma hadi chuo kikuu lakini wakakosa namna vile vile wanatoa wito kwa serikali na watu binafsi kujitokeza na kuwasaidia, kwani bado wana ndoto ya kurudi shule na kuendelea na masomo ye, hata kama nikusaidiwa. Masponsa wakija, aani akuja tu achukue watu kama kumi, mtasaidiwa tu kwa muda mdogo tu, lakini hasa atakuja tena apotee, na pe, apotee na pesa. Anaambia ule sponsa, hasa wale wazungu, anawambia we bwana, ni vitu zinakuja mingi, lakini sa anapigilia kwa, anapigilia kwake, hasa hiyo haisaidii ya, ya kwa nini sirudi mi, naona bado mi kijana, bado mi kijana mdogo, naweza nikarudi shule netokea Da. Unajua mambo mengine unaweza ukacheka, lakini nasikitisha sana. Ah. Na wametoa onyo, wamesema hii mambo ya wanasiasa kutoka kwenye majukwaa, wanasema kwamba eti oh, sijui mm. Tunasaidia watoto ah, ah. Sasa hivi tuko mitaani, tumeja na hadi ndio zo zishatolewa kwamba tutawaibia, hatuwezi kuacha kuwaibia mpaka, maana hawana ah. namna mtu anaishi mtaani hana palikula, hali ya mvuakia dharuba zote zinakuta kwenye Jambo la kusikitisha zaidi ni kama wao wenyewe wanavyoshuhudia kwamba wengine wamefika mpaka vyuo vikuu wamesoma, wengine wamefanya vizuri kabisa high school, wamefanya vizuri mm, lakini wanashindwa kuenda kuendelea na masomo, wako mtaani. Kwa hiyo nafikiri jambo inabidi lifanyike hapa kabisa. Basi, VOA Express muziki, bila ya muziki, bila ya burudani hakuna VOA Express. Mambo hayo, nani umetutarishia nani? kuna binti mmoja maarufu sana anacheza muziki mzuri, binti mzuri anaimba vizuri Daina Nyange, Daina Nyange, Daina nini? Asema nini mwimbo wake? Anakwambia angejua, angejua nini? Sasa ndo usikizi, msikizaji <laughs> <laughs> sikiza vitu hivyo <laughs> <laughs> angejua, anaimba huyo kama Meri mgawe, haya <laughs> <Touch, touch, touch. laughs> <laughs> <laughs> <tamanin>, Unajua huyo mali mtaalamu wa mambo ya Facebook Ayu live anaongea ongea, ongea pembeni, kwa sababu unajua haonekani kwenye, anasema. <laughs> mtoto nini, anaimba anaimba anaimba sana, eti anaimba anaimba vizuri sawa sawa, anaimbizwa moyo. Jamaa angejua kama ye anavyompenda sando. Unajua kupika kuku wewe? Kuku mi najua kupika waina nyingi sana. kuna kuku wa kupaka Maria, kuna kuku wa kuchemsha, kuna kuku wa kukaanga, kuna kuku wa kila aina. Mi nitakutengenezea sasa. Unajua, leo tunapika kuku gani katika mapishi mapishi? Hebu sema kwanza, kasiatore eh, chicken kasiatore. Ah, ya kispanish, hiyo ya kispanish ya italiano hiyo. Chef wetu yuko kule Tanzania, hebu kwanza tumpe nafasi. Karibu haya chef, karibu chef. Ah, Leo tutakuwa tuna mafunzo ya kujifunza kutengeneza kuku ambaye mapishi haya ni ya Kitaliano. Kuku huyu anaitwa chicken cacciatore. Uh, kuku huyu ni rahisi sana kumpika. Mahitaji ya kwanza, unatakiwa uwe na vipande vya kuku, eidha una kuku mzima, mkatekate katika vipande vya wastani, kawaida tulivyozoea katika portion za kawaida katika majumba yetu. Kwa hiyo uwe na kuku, pili, uwe na carrot, tatu, uwe na kitunguu maji Nne, uwe na rosemary. Tano, uwe na kitunguswaumu. Sita, uwe na leeks ambazo utazikata kidogo kidogo cubes, na carrot pia kata kata ziwe cubes kidogo. Saba, uwe na tomato paste au rojo lile la nyanya. Nane, uwe na chumvi na pilipili manga kidogo. Tisa, uweze kuwa na mushroom. Na mwisho uwe na mafuta kwa ajili ya, ya kukaangia mwanzo. Uh, chukua kikaango, weka kitunguswaumu na mafuta pate moto vizuri kisha tupia vipande vile vya kuku pamoja na majani ya rosemary. Mafuta ni ya nkiku, kuku. Una pande vile vidogo vya karoti pamoja, mimina uh, mimi na, uh wine, natakiwa uwe na mvinyo mweupe au white wine. For ingredients ni kumi na moja. Kwa hiyo unachukua wine kiwango unachotaka wewe, kwa sababu haina shida. Kile kilevi chote kina kina kina evaporate, kinayeyuka na na moto. Mwagia wine aidha kikombe kimoja, viwili, vitatu, unapata ladha ile zabibu ile sindikwa. Kisha unaweka tomato paste. Unaweka tomato paste, tegemea na wewe unataka rojo kiasi gani. Unaweza kuweka gram au unaweza kuweka lita nzima ya nyanya, nategemea na wewe mpenda. Iache ichemke kidogo, kama dakika mbili tatu, kisha weka uh, mushroom, mwagia uyoga wako huko, mwagia chumvi na pilipili manga. Acha ichemke, ichemke, ichemke, nyanya iweze kuiva vizuri na kuku iweze kuiva vizuri, nyanya na viungo vyote vile viweze kuingia vizuri kwenye kuku yule. E, na wine pia nayo ijichemshe iweze kuondoa pombe yote na baki ladha ya zabibu iliyosindikwa, kwa utapata rojo zito kabisa la nyanya ambayo itakuwa imeshrinki ime, ime imejishika vizuri kabisa kwenye kuku yako. Kuku huyu ni rahisi sana kumpika na hachukui muda mrefu. Unajua kitu mi ntafanya? oh, mm. Leo nikimaliza tu kipindi nachukua simu yangu naenda kurekodi hichi kipengele hiki, na rekodi huyu kasiatori. Utengeneze kasiatori, yani anatia pale waini. Mi waini da, wewe iwezekaji, itakuwa ngumu kuchua juisi ya zabibu badala yake, lakini sitabadilisha ladha, hata itabadilika. Hebu kwanza tuambie mambo ya burudani. Huyu anaitwa mpishi Fred Wiso tano, huyu huyu alikuwa anaongea sasa hivi. Nitampigia simu mtafuti akueleze burudani leo vipi. Leo burudani na Hollywood kuna mambo mengi tutaangalia leo moja kwa moja, tutasikiliza jinsi hawa kama unavyojua Maria, mashindano yale ya Miss World sasa Miss ya kazi hiyo ilikuwa mwaka 2016, USA mshindi alikuwa Miss, Miss USA alikuwa Miss DC uh -huh. District of Columbia wanamwita, kutoka hapa Washington DC tulipo sisi. Jamani, sasa huyu ndio mshindi mtetezi, lakini mashindano yanakuja tena mwaka huu 2017 mwezi gani? Mwezi huu huwa Mei. Alafu uliza siku gani sasa, uh -huh. siku yenu Mother's Day Uandae yeah. mapesa <laughs> ya kulipa mwaka mm -hmm. ya huu yanafanyika huko Mendley Bay Las Vegas Nevada, jimbo lisilolala mambo makubwa ya msikizaji. Haya basi, mwaka huu wanasema ma mc watakaotia chachandu kwenye shindano hili ni mwanamuziki wa country na mcheza filamu Juliana Hugh Hali kadhalika mtangazaji wa BT na vile vile mcheza filamu vile vile modo Terence J kwa wanaomfahamu. Na katika michuano hiyo pia kutakuwa na burudani mbalimbali za muziki, ambapo basi kutakuwa naye Pit Bull mzee wa Hispaniola yule akipiga ale madudu mm -hmm. yake mm -hmm. hali kadhalika Ashley Graham, Brett Eldridge na video maalum ya Michael Jackson pia itakuwepo katika michuano hiyo ya mwaka huu. Haya basi, tukitoka huko Mery kwingineko ni mwanamuziki anayependwa sana, ambaye hasa wewe unampenda sana Jennifer Hudson, uh -huh. Hudson kafanya nini basi? mm -hmm. Jennifer Hudson, mwaka huu amepewa heshima kubwa ya kuingia kwenye show maalum, kama mnaifahamu, wale wapenda muziki, show ya The Voice mm -hmm. ambayo inaonekana kwenye televisheni ya NBC juma eh? nne jioni na kwa mujibu wa NBC wanasema, Jennifer Hudson ataungana na majaji wengine, anaenda kuwa jaji kwenye ile show oh. Ataungana na Miley Cyrus uh, Blake Shelton na Adam Levine ambao ndio majaji wa hii show kwa sasa, na anachukua nafasi ya mmoja wa majaji ambaye anaondoka, ni mwanamuziki mashuhuri kama unamfahamu Alicia Keys. Alicia Keys anatoka bwana, kwenye anatoka ile show Ah. Mm, lakini hawajasema kwa nini, lakini ni kwamba tu wameamua kwamba anaondoka kwenye show, kwa hiyo nafasi yake ndio atachukua dada yetu Jennifer Hudson. Jennifer Hudson pia anasema amefanya kazi kwenye hii show, lakini ile version ya Uingereza, kuna ile nyingine ambayo inafanyika Uingereza, yeye ndiye amefanya kazi kule, kama mnafahamu, akiwa mwalimu wa sauti na ki, atakuja hapa, anasema kete uzoefu mkubwa, kama wengine mnafahamu, ametokea kwenye American Idol ambako alishinda miaka ya nyuma. Vile vile tuwekee kidogo, uwezi kumaliza yote kwa leo, sawa, na bila kusahau Mary, siku muhimu ya leo, Bob Marley Day huko Los Angeles wanaadhimisha, ukiwa leo ndo siku ambayo Bob Marley anakumbukwa aliyofariki Mei 11. Sawa sawa kabisa, shukrani sana kwa taarifa nzuri kweli kweli hizo. Naona BMJ naye yuko tayari na yavumayo mitandaoni amejaa ya kweli kweli. Mzee mimi huyo ni mzee mzima, mzima tunamwita <laughs> m <BMJ>, Muridhi, umekuja <laughs> na nini uh, bila shaka uh, Sandy na Mary ni kwamba yale yanayotanda sana kwenye mitandao ni kutoka kule Australia, mm -hmm. ambako tumekuwa na taarifa kutoka Australia kwa siku kadhaa sasa kuhusu mwanamke mkenya ambaye amekuwa seneta kule, mm -hmm. Lakini sasa huyo seneta si ndio anayezungumziwa, ni seneta mwingine ambaye ni mama ambaye amenyonyesha mtoto wake hadharani katika bunge bila ah, e, mm. shaka, na walikuwa katika gazeti la Express, walikuwa na kuote taarifa iliyoandikwa na na the Sydney Morning Herald, lakini mimi katika chambua chambua zangu nimeona mpaka huko ule mtandao kwa uh, chombo cha habari maarufu sana pale kinaitwa ABC, Australian Broadcasting Corporation. mm -hmm. Huyu mama ametamba kweli, kweli kwenye mtandao kwa sababu ya kunyonyesha. kisa na maana mm -hmm. yeye alikuwa anaunga mkono mswada ambao unaruhusu, anataka wanama, wakinamama waruhusiwe mm -hmm. eh, kwenda na watoto katika sehemu za kufanyia kazi mm -hmm. kwa hiyo akaenda na mtoto bungeni. sasa yeye katika kuonyesha uh, uh, in action <laughs> badala ya kusema tu ameenda na mtoto wake kwenye bunge na vile vile anapigania haki za kina mama kuweza kupatiwa kulipwa kupewa marupurupu wakati wanawamepata wanapata ujauzito ndiyo, na ndiyo, wakiwa yeah, na watoto walipwe tu kama mtu ambaye yani mgonjwa. Uh-huh. Unaona sasa sasa, wengi wamezungumzia swala hili, na tweet hii Mary, nilikuwa nakuonyesha pale nikiangalia kwenye eh, kwenye internet tweet hii imerudiwa mara kama elfu tano kufikia sasa. Alipo twiti kusema kwamba mimi ninafurahia sana kwa mtoto wangu Alia, kwamba nimemfikisha hapa kwenye parliament kwenye bunge na mimi, na hashtag moja inaitwa women na hashtag ingine inaitwa Auspol, maana yake Australian politics. Uh, imetanda kweli kweli, lakini nisome kwa haraka haraka baadhi ya mambo ambayo wanasema kwenye mitandao. Huyu Scott tana anasema anajivunia kuwa na senata kama wewe. Naye huyu uh, Carol Lucas anasema senata wa Senate ya Australia inaonyesha mfano mwema kwa seneti zote duniani, wanawake waruhusiwe eh, kufanya nini, kunyonyesha hadharani kwa sababu eh, kunyonyesha sio makosa mm -hmm. Lakini kuna mmoja anaongea vibaya eh, kwa <laughs> kusema tu anasema kunyonyesha mtoto eh, kunafaa kufanyika kisiri. Si vizuri kuonyesha chakula cha mtoto waziwazi -wazi. Haya bwana. ah, na kumbuka niliyapitia hayo, nitaka kunyonyesha matwinzi wangu wale wapacha, nakimbia kwenye gari, hatakiwa kanisani. Aya msikilizaji, ndo hivyo tena <laughs> BOA Express tunakamilisha matangazo haya. Naitwa Mary Mgawe. Jina langu ni Sunday Shomari, kama anavyozungumza hapa mani machupa kwenye Facebook, basi na BMJ tunakushukuru kwa studio na wataalamu wetu Omar Kasiko na Mjasiri Aidaiso upande wa pili. Asante sana, tuonane tena kesho.