Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Karibu mpenzi msikilizaji, habari za alasiri kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Jina langu ni Sandey Shomari na mimi hapa ni BMJ Murithi, tukikukaribisha leo, ikiwa ni tarehe 19 mwezi wa Aprili mwaka elfu mbili kumi na saba, siku ambayo Sande katika maadhimisho ya historia kukumbuka maneno ni siku uh, mwaka wa, mwaka wa hamsini na saba hii leo ambapo chama cha South West African Peoples Organization maarufu kama SWAPO kilianzishwa na wanasiasa uh, kule nchini uh, Namibia ili kukabiliana na utawala wa mbeberu. Sawa sawa kabisa, vilevile leo ikiwa ni siku ya Jumatano kama ulivyosema katika mazungumzo yetu huko barani Afrika hii leo eh, mkurugenzi wa VOA hali kadhalika mkuu wa idhaa ya Kiswahili yuko huko jijini Kampala kulikoni kuli. Tunajaribu sana sana kufanya ushirikiano na vyombo vya habari ambao ni washirika wetu kwa upande huu. Kwa kufanya hivyo, matangazo yetu yatakuwa yameongezeka yame sana aa, maana na namna ambavyo tunatangaza katika eneo hili. Nasikia hiyo ni sauti ya mkuu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika akizungumza nasi kutoka Kampala. Kwa hivyo, msikilizaji, tuna mengi ambayo tumekuandalia hii leo. Kwa hivyo kaa standby na wale ambao wanatutazama au wanatusikiliza Uh, waendelee kutusikiliza na pia unaweza kuchangia kwenye ukurasa wetu wa Facebook eh, kusema ni yapi umeyasikia kutoka hapa uh, Washington. Sawa sawa kabisa, na hapo baadaye msikilizaji, utaendelea pia kusema maoni yako bila kusahau. Leo hii tutakuwa na msanii chipukizi anayeibukia, ambaye yeye anapiga muziki halafu ni mlemavu wa macho, lakini yupo kwenye mitandao ya kijamii ile mbaya. Lakini basi kabla ya kwenda kokote, tuanze wapi? Moja kwa moja tunaanzia kule nchini Uganda, naam, ambapo kama ulivyozungumza hii leo ni kwamba mkurugenzi mkuu wa VOA Amanda Bennett yupo kwenye ziara huko Afrika Mashariki, akishirikiana akiwa pamoja na mkuu wa mkurugenzi wa idara ya Afrika Negussie Mengesha, hadi kadhalika mkuu wa idhaa ya Kiswahili Mwamoyo Hamza. Hii ni katika kuimarisha matangazo yetu katika hiyo ziara. Basi, wamelenga kuimarisha uhusiano na washirika wetu pamoja na kuhakikisha kwamba matangazo ya VOA yanafikia kila mtu. Sasa basi, muda mfupi uliopita nimezungumza na mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwiri ambaye anafuatana na uongozi wa VOA hapo Kampala, atueleze zaidi mambo yalivyo hapo Kampala. Tumetanguliza tukatembea runinga uh, ya hapa na runinga ambao kidogo inaongoza hapa Uganda ya NBS, pamoja tukaenda na redio ambayo inaongoza ya Capital, washiriki wetu, tukapokea mapokezi makubwa sana, wakafurahia ziara hii ambayo tumeweza kuwa Yes. na wakaahidi kwamba tutashirikiana pakubwa na uzuri zaidi ilivyo sasa hivi. Tunavyozungumza tupo katika ukumbi wa chuo kikuu cha Makerere, chuo kikongwe zaidi, chuo kinachoongoza katika kutoa mafunzo ya waandishi wa habari Afrika Mashariki, na mkuu wa idaa anazungumza na wanafunzi wa chuo hiki kuweza kuwaeleza yale ambao wanastahili kuzingatia katika uandishi wa habari pamoja na kupanua mbawa zao katika masuala ya utangazaji, si utangazaji, lakini utangazaji ambao unanufaisha taifa, utangazaji ambao unanufaisha jamii awali mkuu wa idara ya kiswahili mamoyo hamza baada ya kuzungumza na wakuu katika stesheni za NBS na Capital aliweza kusisitiza kwamba idara ya kiswahili ya sauti Amerika hivi sasa sasa itaweza kupanuka zaidi na kuweza kuangazia masuala ambayo yanasaidia ya jamii pakubwa hivi ndivyo alivyozungumza kikubwa cha kutegemea ni kwamba tunajaribu sana sana kufanya ushirikiano na vyombo vya habari ambao ni washirika wetu kwa upande huu. Kwa kufanya hivyo matangazo yetu yatakuwa yameongezeka yame sana, aa, maana na namna ambavyo tunatangaza katika eneo hili, na pengine baada ya hapo unasema kutoleza ziara hii itakamilika wapi zaidi, baada ya kumaliza katika maeneo hayo ya NBS na eh, chuo kikuu cha Makerere tukitoka Makerere tunafululiza moja kumoja, kwa moja mpaka katika kituo maalum kinachoangazia sasa uhalisia wa waandishi wa habari na uzuru wake kwa undani, yaani kinachotoza waandishi wa habari wanaobobea, waandishi wa habari wa kutajika, na waandishi wa habari ambao kwa bila shaka wana uzoefu na kazi nzuri katika fani hii. Nikijitaja mimi mwenyewe, nishaitunukiwa na kituo hiki kwa kuandika mojawapo zile za taarifa za kusisimua katika jamii. Hivyo tutakapofika mahala pale, atakuwa akiongoza kamati maalum ambayo itakuwa ikimsikiliza pamoja na wale waandishi wa habari ambao wameweza kutunukiwa katika nchi hii ya Uganda. Asante ah sana, Kenneth Bwire, kama ulivyomsikia BMJ Kenneth akitupa hiyo taarifa, mambo yanavyoendelea kule jiji la Kampala, Uganda. Na uongozi huu wa VOA hautaishia hapo, utakwenda Kenya, utakwenda pia Tanzania katika eh, hayo masuala bila shaka. Na sasa tutoke huko Kampala twende katika nchi jirani ambako serikali ya Kongo imetangaza kwamba itapata suluhisho la mzozo wa kikabila huko jimboni Kasai hivi karibuni. E, ambapo ni katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wakati huo huo, Umoja wa Mataifa umetangaza pia kwamba umevumbua makaburi mengine ya pamoja yaani mass graves kumi na saba kwenye jimbo hilo la Kasai, na kutoa mwito kwa serikali kuanzisha uchunguzi kuhusiana na makaburi hayo. Taarifa kamili sasa, nafikiria Sande, tuungane naye mwandishi wetu huko DRC Salehe Mwana Milongo. Waziri wa Kongo wa mambo ya ndani Ramazani Shadari, ambaye amemaliza ziara ya wiki moja jimboni Kasai, amesema kwamba kumekuweko na suluhisho la mzozo wa Kamwe na Sampu, jina la wapiganaji wa kikabila jimboni huko. Shadari ameiambia Sauti ya Amerika kwamba tayari chifu mpya wa jadi wa kabila la Bajila Kasanga amepatikana na ameidhinishwa na familia yake. Pili, mabaki aliyekuwa chifu wa kabila hilo na aliyeuliwa na polisi Agosti mwaka jana yamerejeshwa kwa familia na kuzikwa kulingana na tamaduni za kabila hilo. Shadari ameahidi kurejesha mamlaka ya serikali baada ya mapigano ya miezi kadhaa baina ya wapiganaji wa Kamwina Sampu na polisi pamoja na jeshi. Sasa tunataka watu waheshimu sheria ili mamlaka ya serikali yarejeshwe mahali kote. Vyombo vya kisheria vipo na yeyote yule atakayekiuka sheria atakiona cha mtema kuni. Kankukanta, kiongozi wa wapiganaji hao inasampu, wa Kamina Sampu, ametangaza kumalizika kwa uhasama baina yao na polisi. Zaidi ya wapiganaji 54 wakiwemo wanawake saba walitua chini silaha wikendi iliyopita. Hadi kufikia sasa, idadi rasmi ya watu waliouliwa kufuatia mapigano baina ya jeshi na wapiganaji wa Kamina Sampu haijafahamika. Umoja wa Mataifa umeelezea kwamba watu zaidi ya 400 waliuliwa na wengine laki nne kuyahama makazi yao, lakini mkutano na waandishi habari hii leo hapa mjini Kinshasa, Jose Maria Ranaz, kiongozi wa tume ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa, amesema kwamba timu yake imegundua makaburi mengine ya pamoja ya patao 17 na kupelekea idadi ya makaburi ya pamoja kufikia 40 kwenye majimbo manne ya Kasai. Ranaz amesema hawajui idadi ya watu waliomo kwenye makaburi hayo na kwa hiyo wamehimiza serikali ya Kongo kuendesha uchunguzi wa kina. Ni Salehe Mwanamilongo, VOA Express, Kinshasa. Asante sana, Salehe Mwanamilongo kutoka huko Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini vilevile e, bmj Muridhi, tutafuatilia vitu vingi hapo baadaye kwamba e, yule mtu ambaye jana alikuwa akitafutwa kweli kweli baada ya kufanya mauaji Cleveland, hatimaye jina lake Steve Stevenson, na alipatwa alifukuzwa na polisi na polisi wakamfuata mf, mf, kwa magari, yeye mwenyewe akajipiga uye, risasi na kufa papo hapo. Na kwa hivyo hiyo ni story tukua nayo ha, tukisema anatafutwa, lakini kapatikana, kafa kwa sababu alijiua mwenyewe. Naam, na inavuma sana kwenye mitandao, nafikiri baadaye hali zitatueleza zaidi. Bila kusahau e, tutamulika kwenye masuala ya hoja kwa hoja, tutaelekea huko nchini Kenya kuangalia jinsi wanavyozungumza e, kuhusiana na bunge la kitaifa la Kenya kupitisha msaada wa usa jinsia usiondoke kwenye redio yako, kuna mengi sana ya kueleza vilevile. Kwenye Hollywood hii leo utazungumzia kuhusu Camelo Anthony, Camelo Anthony kafanyaje na mkewe kachonjo? Kusikiliza hapo baadaye kidogo. Na sasa ni habari za dunia. Utawala wa Rais Donald Trump wa Marekani umeeleza kwamba utachukua msimamo mkali dhidi ya Korea Kaskazini katika siku za karibuni na kwamba subira iliyokuwa nayo kwa Pyongyang imepungua kutokana na madai ya siku nyingi kuitaka Korea Kaskazini kusitisha mpango wake wa uzalishaji wa zana za nyuklia. Makamu wa rais wa Marekani Mike Pence amesema hii leo Jumatano kwamba Marekani iko tayari kuwashinda wale wasioamini uwezo wake. Amesema ni sharti wafahamu kwamba shambulizi lolote litakabiliana nalo vilivyo na Marekani. Pence amesema hayo akiwa nchini Japan akiwa kwe kwenye manuari ya Marekani. Matamshi yake yamejiri siku moja baada ya kusema mjini Tokyo kwamba Marekani haitasitisha azma yake ya kuitaka peninsula ya Korea kuwa bila ya zana za nyuklia. Aidha, okay. Pence alikuwa amesema mjini Seoul Korea kwamba enzi ya mkakati wa kusubiri imekwisha, huku akimaanisha kwamba sera za rais Barack Obama aliyemtangulia Trump Wakati huo huo, rais wa Marekani Donald Trump ameagiza idara ya usalama wa kitaifa kuangalia upya mkataba wa kimataifa kuhusu programu ya nyuklia ya Iran ili kutathmini iwapo kuiondolea vikwazo nchi hiyo kutakuwa na faida yoyote kwa usalama wa Marekani. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson alifichua hatua hiyo kupitia barua aliyomwandikia spika wa bunge la Marekani Paul Ryan hapo jana Jumanne. Tillerson alisema kwamba kufikia jana, Iran ilikuwa imeheshimu makubaliano ya pamoja kuhusu mpango huo yaliyoratibiwa kwa pamoja na makubaliano ya pamoja ya mwaka wa elfu mbili kumi na tano kati ya nchi hiyo kwa upande mmoja na Marekani, Uingereza, Ufaransa, China, Rusia na Ujerumani kwa upande mwingine. Lakini katika barua hiyo, Tillerson alisema kwamba bado Iran ni mdhamini mkubwa wa ugaidi na baada ya kampeni zilizokuwa na vituko vingi nchini Indonesia, inaonekana kwamba Jakarta imemchagua gavana mpya, kulingana na matokeo yaliyotangazwa hadi hivi sasa kutoka vituo vya kupigia kura. Aliyekuwa waziri wa elimu Anies Baswedan anaelekea kushinda kwa takriban asilimia 58 ya kura. Na mwisho kabisa, maadhimisho ya mwaka 23 tangu mauaji ya halaiki huko kutokea huko Rwanda yanaendelea kwa siku 100 moja, katika kipindi hicho kilichoanza mapema mwezi huu, amri maalum ya kutotoka nje usiku kwa nyakati fulani imetolewa kwa baadhi ya wakazi wa mji huo kwa heshima ya waombolezaji. Unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Sasa moja kwa moja, BMJ Muridhi, tuelekea kule nchini Tanzania ambapo mwanamuziki wa aina yake huyu Amir Crystal ambaye ni mlemavu wa macho au kipofu anaonekana. Mwanamuziki huyu ana umaarufu mkubwa kwenye mitandao ya kijamii mm-hmm. Sasa wanajiuliza watu hawa, huyu bwana ni kipofu naam, lakini vipi anawasiliana mitandao ya kijamii? Anatumia Facebook, anatumia Twitter, anatumia WhatsApp, yupo kwenye mitandao yote. Sasa basi, e, mwenzetu George Njogopa amezungumza na huyu bwana mwanamuziki anayeibukia, kutaka kujua zaidi anaofanya muziki wake. Atueleze kwanza. Wa, napenda nitunge story ambayo ilikuwa story ambayo iko reality, yani ni, na, najua kabisa kwamba hii story ambayo naweza nikatunga nisisahau kwamba kitu gani nimeimba. kuliko unafanya una, una, una vitu vya freestyle na unajuaje na mashabiki wengi. na pili sasa, unawasiliana vipi na hawa mashabiki katika mitandao ya kijamii Facebook? na account yangu ambayo naweza nikataja pia, uh, pia na account ya uh, WhatsApp. nipo Instagram sababu nina simu ambayo inaniwezesha mimi kuweza kuchat na na na, na fans. Hiyo simu ikoja, simu ina ina program flani to talk back. Ile talk back kwa uki uki, uki kwenye simu nyingi sana ipo ile, lakini uki, uki inakuwa iko off, ukioni uki switch on inakuwa ina inakuletea ina kitu fulani kama ukitaka utachobonyeza ina inakuletea feedback yake, yani inakuambia kwamba ina kwa hapo umebonyeza app, si kuna contact hapa, kuna message. Kwa hiyo naweza nikitaka kuingia kwenye app, si wana na, na double ingia kwenye hizi apps bona naangalia app gani ambayo naitaka hapa, kwa labda whatsapp wanaingia hapa whatsapp, kama hivyo ananiambia kuna kuna jumbe hizi nane, sauti sauti inatoka umu katika hiyo program ambayo wow, ni totop okay, kadi unavyobonyeza ndio hiyo sauti inakuambia hapo, kwa sababu fulani unafanya kitu gani? ya yeah, yep, hapo oh, kwenye upande wa picha lazima ni mtu na mtu ambaye anaona kwa hiyo akinipiga akini akini picha yeye ni issue, namwambia tu kabisa kwamba bwana, angalia nitoe picha nzuri ambayo na mwonekano ambayo ambao hatasabikiago kiniona, ajua kabisa ni perfect. Alafu kwenye ku ku kuposti ku huwa naposti mwenyewe Nam ni mwanamuziki huyo Amir Crystal, ambapo ni vijana wanaonekana wanajikakamua sana na sasa unaona huyu ambaye pia na ulemavu lakini bado yuko top kabisa. Na sasa sijui kama tusikie ngoma yake sana, sikie vitu vyake bwana, tuende kazi, anakuja na kitu chake na choka nachoka. Amir Crystal, huyo mwanamuziki anachipukia na mlemavu wa macho kutoka Tanzania. sana kijana huyo Amir Crystal, sauti yake umesikiza. BMJ Muridi, bila shaka kama unavyosema mara nyingi sande, mambo mazito sana hapa studio 15, leo anaka muziki moto sana mpaka mimi naona hapa natikisika, mambo sio mchezo namna naona tuende hoja kwa hoja, hoja kwa hoja mara moja. Kwenye hoja kwa hoja hii leo basi, tunao Patrick Wandera, Karisan Martin na James Ondiek, hawa wako nchini Kenya, ambao wanazungumzia kuhusu hatua ya Rais Uhuru Kenyatta kulitaka bunge la kitaifa nchini Kenya kupitisha mswada wa usawa wa jinsia. Wanasemaje? Mimi na naitwa Patrick Wandera, hiyo mswada naona rais anajitafutia na umaarufu kidogo kwa wamama wa wa, waone kwamba yani masilahi yayo ame, ameitimiza, lakini mimi naona amechelewa. Ile ingekuwa kitambo, wangekuwa hata wanawake saa hii wamejipanga kusimama. Saa ikipita, saa hii mwanamke atakuwa na saa ngapi ya kujipanga? Ni jambo la busara kwa sababu hata saa hii navyoona, kama kwa mfano nomination ambayo zinaendelea saa hii, tapata mwanamke anapata shida sana. Hakuna demokrasia katika eh, vyama vyetu ya kisiasa kiasi cha kuweo, kama ni mwanamke kukabiliana wanaume katika, ndio upate certificate, ndio uweze kuwa kiladi na IBC uweze kugombea kitu fulani, inakuwa ni matatizo. Sioni vibaya kwa musuluma, rais kuweka msukumo ili iweze kupitishwa. Rais hana mamlaka kuamrisha wabunge wapite mswada, wabunge wenyewe wajua mswada. Kama kuna mswada ambapo gender equality, basi wanawake wako na wabunge kule bungeni barabara kabisa, msikilizaji, ni VOA Express. Na je, msikilizaji, unajua kwamba leo miaka 57 iliyopita chama cha SWAPO kilianzishwa na mwanasiasa aliyejulikana kama Adimba Haman Toivo ya Toivo wakiwa na rais wa zamani wa Namibia Sam Nujoma. Vile vile, una habari kwamba Afrika ndilo bara la pili kwa ukubwa zaidi duniani? Na vile vile, una habari kwamba takriban watu bilioni moja wanaishi katika bara la Afrika? Hapo hapo msikilizaji, una habari kwamba zaidi ya lugha elfu moja huzungumzwa katika bara la Afrika. Na mwisho ni kuulize, una habari kwamba mto ulio mrefu zaidi duniani ni mto Nayo ulio katika bara la Afrika, ukiwa na urefu wa maili 4133. Tafakari hayo kwa sasa. Asante sana BMJ Muridhi kwa vidokezo hivyo vizuri sana. Ama kwa hakika vitu vinaendelea hapa, ikiwa ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kipindi VOA Express unasafiri nayo. Basi moja kwa moja msikilizaji, hivi sasa tuungane naye Idi Ligongo akitetia taarifa ya mambo yanayoendelea huko Hollywood. Mojawapo anakuambia, je, nini kinatokea kati ya Camelo Anthony na ndoa yake? Kuna nini? Hebu msikilize Idi Ligongo akitupa zaidi yanayoendelea. E bwana, ndugu zangu, mimi niko poa kabisa. sasa wakati uh, michezo ya hatua ya mtwano katika ligi ya NBA ya mpira wa kikapu hapa Marekani ikiwa inaendelea, mchezaji maarufu Camelo Anthony wa New York Knicks, inadaiwa kwamba yeye na mke wake wapo katika harakati za kuachana katika ndoa yao ya muda mrefu. Inaelezwa kwamba mke wa Camelo Lala, ambaye ni mrembo anayeshiriki vipindi mbalimbali vya televisheni ameonekana akiwa yupo katika harakati za kurekodi kipindi kipya cha televisheni na akiwa hana pete yake ya ndoa. Awali, mtandao wa habari za masuperstar uh, yani TMZ uliripoti kwamba mchezaji huyo mwenye jina kubwa sana katika ligi ya NBA kuwa katika uhusiano wa kimapenzi na mwanamke mmoja ambaye ni mcheza muziki, ambaye inadaiwa kwamba alikuwa na ujauzito wa miezi sita wa mchezaji huyo. Lakini kwa mujibu wa televisheni ya NBA ni kwamba uwezekano wa talaka hiyo hausababishwi na shutuma hizo, ambapo ni hii yote ni kwa mujibu wa vyanzo vya watu wa karibu kabisa wa wanandoa hao wawili, na taarifa ambazo zimeelezwa kuwa ni shutuma za ujauzito wa binti huyo bado hazijathibitishwa kwa kina. Sasa katika habari nyingine, ni kwamba mtakumbuka meya wa jiji la Cleveland katika jimbo la Ohio hapa Marekani Frank Jackson alitangaza zawadi ya dola za Kimarekani elfu hamsini kwa yeyote yule atakayemwona Steve Stevenson ambaye ni muuaji aliyeposti video ya mauaji ya mzee mmoja barabarani katika Facebook na kukimbia, na kwa muda mrefu amekuwa akitafutwa mpaka hapo jana. Sasa suala hilo limeingia kigugumizi mara baada ya wafanyakazi wa mgahawa wa McDonald ambao walimwona na kutoa taarifa polisi kutojua kama watapewa fedha hizo za zawadi, amala katika kutangazwa kwa zawadi hiyo nono hapo awali haikuwekwa wazi kama Stevens anatakiwa uh, akamatwe akiwa hai au vilevile, zawadi hiyo itatolewa hata kama uh, atakutwa amekufa. Kigugumizi hiki bado kipo na kinaendelea, na hii inatokana kwamba mtuhumiwa huyo hakukamatwa akiwa hai bali alijiua mwenyewe mara baada ya wanausalama kumfikia baada ya kupata taarifa kutoka kwa wafanyakazi hao wa mgahawa wa McDonald's. Basi eh, ni hayo ambayo mi likuwa nayaangalia, na kwa leo ni waache hapo, studio. Asante uh, sana Idi Ligongo. Basi moja kwa moja msikilizaji, tuelekee katika masuala ya mapishi. Kuna nini leo kwenye mapishi? Nasikia harufu e, ya vyakula vya jamii za wahindi na Wabohora. Haya mambo yanakuwaje? Basi hebu tumsikilize Kioko amefuatilia atueleze zaidi. Kwa majina ni Amina Sale, kazi yangu mimi napendelea ni upishi peke yake. hiyo ni familia Wahindi, akisema ataka sandwich na atengezea, na ulizo leo atakula nini, anasema kama ni pilau, ni biriani. jioni huwa anatengezea kama ni cutlets na biriani. Wajua, anapenda kinywaji chao ni mtindi, ile wao wanaita Bohora, wajua, chazi wanaita chazi. Yeah, na ninio yao nyingine ni sambusa. Kwa maana biriani wao wanaenda na sambusa kababu hivi, ama mchuzi na wali hivi, kama ni samaki ya nazi na watengezea eh yeah. Ile kababu mi naiona inaliwa sana Mombasa hapa huwa <laughs> <laughs> natia garam masala, danajiru ni dania ya kusaga, umesikia na ile dania nzima na jira ile naponda mwenyewe, huwa naponda mwenyewe. Sipendi hizi spice za kununua dukani, huwa hazina ile harufu nzuri. Wananunulia, nasaga mwenyewe, hata hii dania nasaga mwenyewe na miksi. Kama ile kababu, nachemsha ile nyama unaikausha unaiosha, unaikausha, unatia ginger garlic, unaikausha na hiyo alafu unatia hiyo danajiru kidogo na garam masala. Sasa unatoa inapoa, ndo unakata vitunguu yako. Wajua sana, iko ile unga ya mkate unatia kwenye toasting na kausha, alafu unatengeza kababu e, hata Wahindi wanapenda. Alafu kuna ile kababu inaitwa kababu nyeusi. Sante sana. Basi huyo ni Joseph Atkioko alipokuwa kimuhoji mwana mama mwanamama, mpishi hodari katika hizo jamii za wahindi na wabohora huko Mombasa. Basi moja kwa moja, msikilizaji, baada ya kusikiliza hayo masuala ya mapishi na kula chakula, hebu tuangalie kwenye mitandao ya kijamii, kwenye vyombo vya habari nini vimegonga BMJ. Leo tunaungana nani na. Leo leo yuko nasi hapa Harison Kamau, mwenzetu huyu anajua maneno sana, yale anavuma kwenye mitandao ha, kwa lakini kabla ajaingia, tumweleze kwamba tulikuwa tushaambia wasikilizaji kwamba yule jamaa ambaye tulizungumza kumhusu siku mbili zilizopita, mm -hmm. alijipiga risasi alipofuatwa na polisi mm -hmm. muda mfupi tu baada ya hapo. Na sasa maswali mengi yameibuka iwapo yale ambayo walikuwa wanafikiria ametenda yatajulikana au hayatajulikana kama au karibu kwenye uh, asante sana BMJ Muridhi na mwenzangu Sunday Shomari, najua kwamba mnasema kuhusu yule jamaa aliyejiua baada ya kukaribia kukamatwa akiwa anasakwa. Basi katika hao hao ya kujiua basi tuingie hapa Marekani ambao mambo sasa pia akipitia laini hiyo ya kujiua, anazungumzia kuhusu Aaron Hernandez ambaye alikuwa mchezaji wa New England Patriots. Unakumbuka huyu jamaa aliweza kukamatwa kutokana na tuhuma za mauaji, na alikuwa kwenye jela moja katika jimbo la Massachusetts, basi kitu ambacho kimesababisha kuchapwa kwa habari ama kuenea kwa habari kumuhusu Hernandez wakati huu sio hukumu inayomkabili, lakini jamaa mwenyewe ameamua kujiua, amejitia kitanzi mapema leo. Lakini sasa Hernandez, kinachoshangaza wengi hasa maafisa wa jela ni kwamba hakuoneshana dalili zozote za kuweza kujiua ikizingatiwa kwamba wiki iliyopita nafikiri, aliweza kuondolewa mojawapo ya mashtaka aliyokuwa yanamkabili ya, ya mauaji, manake yalikuwa ni mawili. Mm-hmm. Lakini sasa yule jamaa kajinyonga kwa kutumia shuka uh, la kitanda kafunga kwenye uh, dirisha ya jela chumba alipokuwa na, basi asubuhi ya, ya leo saa za hapa Marekani, mwendo wa saa tisa za asubuhi, jamaa kajitia kitanzi na kwa hivyo sasa tunapozungumza ni kwamba Aaron Hernandez tayari ameaga dunia. Basi kwenye mitandao ya kijamii hasa kwenye Facebook na Twitter, maoni mengi sana yametolewa. Austin anasema badala ya kuzungumzia kwa, msaha, kwa mzaha kuhusu kifo cha Hernandez, mbona sasa hivi mamlaka zisichukue hatua ya kuenda kumwangalia binti yake ambaye ni wa miaka minne peke yake? Babake kafa na alikuwa na kesi mbaya za mauaji. Mtoto huyu anahitaji msaada wa kisaikolojia. Ashton anasema Hernandez alipata bahati isiyo ya kawaida, lakini yeye kaimwaga chini tu. Wengi hata nusu ya bahati kama ya Hernandez hawatapata maishani, huku Barry Allen akisema kuwa huyu jamaa alikuwa ni talanta kubwa kweli, na amepotea bure bure tu kufanya mauaji na kisha yeye mwenyewe kufuata njia hiyo hiyo ya kujua basi tutuondoke hapa Marekani tuingie kule nchini Kenya, ambapo uteuzi wa wagombea wa chama cha Jubilee chake Rais Uhuru Kenyatta zimekaribia kabisa. Ijumaa ndiyo siku iliyopangwa ya kufanyika kwa uteuzi huo, lakini kuna suala ambalo limejitokeza. Kuna wagombea ambao wameanza kuwa ni kama wanatekwa nyara, hawapatikani pindi tu ama siku zinapokaribia za kufanya, za kufanya uteuzi basi, ni siku tu ya jana ambapo mgombea wa kiti cha uh, si, eh, anaitwa mca bmj unawaelewa, ndio kitambo alikuwa kaunsila katika eneo la Ikinu Kenneth Kinyanjui pamoja na mwenzake wa eneo la Kalimoni Margaret jana walikosekana, wali na tunapozungumza sasa hivi labda kuwe, labda ripoti zimefika sasa hivi, lakini hawajulikani walipo. Sasa wengi wanashuku kwamba labda ni mambo ya siasa, na imekuwaje? Hao wagombea wote wanaanza kupotea katika kipindi cha siku chache tu pindi tunapokaribia, uh, upande mm, mm, wa na mwingine alipatikana kule Narok nafikiri, Kamau wanaelewa na naona muda umeyoyoma umeisha. sande vipi? E, sawa kabisa, muda unakimbia haraka haraka, lakini basi msikilizaji, endelea kutusikiliza, endelea kutufuatilia. Kutakuwa kutakuwa kwenye saa undani hapo saa tatu za usiku na saa moja nusu matangazo yetu ya jioni. E, kwa niaba wote walioshiriki matangazo haya. Upande wa pili Aida Issa hapa studio mwenzangu, mimi ni BMJ Muridhi, jina langu ni, ni Sunday Shomali Shomali. Nakushukuru pia Harrison Kamau, ndele kusikiliza VOA Express. Tunatakia ni wote alasiri njema na kwa herini.