Kutoka studio 15 hii ni VOA Express namni, moja kwa moja kutoka hapa Washington. Ni kipindi au matangazo ya VOA Express, leo ikiwa ni siku ya Jumanne tarehe 18 mwezi E, wa nne mwezi Aprili, mwaka ukiwa ni 2017. Jina langu ni BMJ Muridhi, na mimi naitwa Sunday Shomari. Leo basi, kama kawaida, mtazamaji na msikilizaji, tutaanzia moja kwa moja kule nchini Uganda, ambapo kuna taasisi maalum imeamua kuchukua mchezo wa kawaida wa rede au kule Kenya wanaita kati au Uganda itakwepena kutaka kuupeleka uwe wa kimataifa na vilevile tutasafiri moja kwa moja mpaka kule Uingereza, Sunday. mm -hmm. ambako msichana mdogo mwenye umri wa miaka 15 anaendelea, anaelekea kuwa miaka 16, akiwa wazazi wake wametoka kule Kenya. Sara Ikumu amebabaisha kule katika Brit, Britain Got Talent ambako tutaeleza mambo yamekuwa vipi. Mambo yatakuwa ni mazito nama vilevile usisahau mtazamaji na msikilizaji, tutaangalia kule katika masuala mengine yatakayotamba kuangalia ushindi wa jana kwenye ile Boston Marathon. Tutakuwa na mengi, lakini tupate kidokezo Sao, kidogo, kidogo kutoka uh, ni mchezo huu ambao umeguzia kutoka kule Uganda. Okay, kwanza hii cheza sport kwa, kwa Kiganda inaitwa Kwepena. Kwepena ni mchezo ya hi, hapa Uganda tumetoka Uganda cheza sport tumetoka Uganda, lakini hii mchezo inachezelesha, ina, inachezelewa uh, nchi nyingi kwa nchi nyingi kutoka Afrika na waneiba wetu Tanzania, Kenya, Rwanda, ukienda hata Nigeria huku watu wanacheza, inaitwa majina mengi, lakini hapa Uganda ina, inaitwa Kwepena, Okwepena na ili mtu aweze yeah. Kupata pointi anapataje pointi? Maana anajua mtu anakuwa anarushiwa, alafu anakwepa eh. yes. Sasa ita, kuna uku, kucheza hii mchezo mm. Timu moja inakuwa ndani ya field kudodge, sawa. Timu nyingine inakuwa ndio inakuwa inarusha inarusha, yule ndani anakuwa anakwepa. Yao ni kupiga mtu ambaye anadoje ndani, unaona? yeah. Sasa timu team ambayo inarusha hiyo mpira mm. ikipiga mtu wa, mtu wa ndani mm. hiyo timu inapata point. Sawa kabisa. Sasa pia, yeah. nitaka kujua yes. mm. katika mm. hii ma, ma, mapendekezo ambayo mnapeleka na hatua zikoje, procedure? Tumeanza kimya kimya, tumeanza pole pole. Kwanza tuna- tunapata local local teams ya ya masehemu mengi kama hapa Uganda kuna tuko na district. Tumeanzia Uganda, tuta spread na nchi zingine. Kwenye district, kila district tunapata timu moja timu mbili au timu tano, so tuna wa train jinsi ya kucheza hiyo mchezo. Alafu tukimalizia Uganda, tunaenda hadi Tanzania tufanye hivyo hivyo kwenye hizo states, uh, different states tunapata matimu, alafu tunaweka kwenye national level ya competition nam huo mchezo kutoka huko nchini Uganda sande. Uh, katika utangulizi wetu hatukuelezea bayana kwamba uliweza kuzungumza na huyo. Ni nani hasa huyu? Nimezungumza naye ni Naini, mkurugenzi wa taasisi hii ya Cheza Sport Polycup, ambaye yeye sasa kwenye taasisi yao akishirikiana na mwanzilishi mwenzake Simon Peter Tumukande wameamua kwamba wanataka mchezo huu, kwa sababu mchezo huu kama wengi wanaofahamu Afrika Mashariki ni mchezo wa kawaida sana, unachezwa majumbani, watoto wadogo wanacheza kila siku. Wanaita rede kule Tanzania, Kenya wanaita kati, Uganda wanasema kwepana. Kwa hiyo unafahamika sasa. Hawa jamaa wawili wamekaa wakafikiria kwamba kwa nini mchezo wa Kiafrika uliotokea barani Afrika usio wa kimataifa, maanake kama alivyosema, unachezwa mpaka Uganda a mpaka Nigeria, nchi nyingi za Afrika unachezwa e, lakini kunao wanauliza uh, kabla haujafika uh, katika uh, kiwango cha kimataifa wako na mashindano katika uh, national level, katika uh, kiwango cha taifa. Sawa kabisa. Sasa hayo ndio maswali ambayo ndio hayo ki, alikuwa akielezea kwamba sasa wanataka kufanya katika mikoa mbalimbali ya Uganda, mm, wakitoka Uganda waende Kenya, wakitoka Kenya waende Tanzania, na katika kanda mbali mbali za Afrika, hatimaye wakiisha kwamba Afrika nzima huu mchezo umefanya nini mfahamika. Baada ya hapo, hawaishii Afrika, wanataka waende mpaka barani Ulaya Ulaya mpaka Marekani, wawafundishe hawa nao wa huku kwamba jamani, huu mchezo upo wa Afrika, tuna mchezo mzuri. Sasa wakishapata ile mtandao, ndio sasa upelekwe, wapeleke maombi yao uweze kujumuishwa katika mashindano ya Olimpiki. Basi mimi nawatakia kila la heri, manake hata mwelekezi wetu Aida Isa anaonekana anafahamu sana mchezo huo <laughs> ameucheza sana la labda ataingia hu pia kwenye Olimpiki, na sasa tuangalie masuala mengine no. kuna msichana huyu aa, kutoka Kenya kama tulivyotaja, wasikilizaji, watazamaji, kwamba Sara Ikumu, msichana mwenye umri wa miaka kumi na mitano anaelekea kumi na sita, aa, siku ya Jumamosi katika Sande, unafahamu Anasifika sana ulimwenguni kote kabisa. Aliweza kubabaisha kule kwa sababu ya jinsi ambavyo aliimba, lakini kabla, kabla tujasikia kidogo uh, jinsi ambavyo alielezea, hebu nikueleze, ni yeye ni nani? Ni msichana ambaye uh, alihamia, alizaliwa kule Uingereza na wazazi wake ni wa kutoka Kenya. Uh, mama na baba ni wa kutoka Kenya wakahamia kule Uingereza, na sasa uh, ndio akaingia pale, na kile ambacho kinafanya uh, iwe ni, ni, liwe ni jambo ambalo linazungumziwa sana ni kwa sababu mm -hmm. Kwa kawaida unapata kwamba ni wazungu au wale wazaliwa wa zamani kule Uingereza, ndio na participate kwenye ile Britain Got Talent mm -hmm, lakini sasa huyu ni kama amekuja kutoka nje mm -hmm. E, na, na, na sasa, hebu tusikie kidogo jinsi mambo yalivyokuwa Jumamosi. Sinakwambia alipata standing ovation huyu Sara Ikumu kule London siku ya Jumamosi. Na yule, mwana, uh, yule ambaye ni mmoja wa majaji anayefahamika sana mm, Simon, Simon yeah, huyo mm -hmm, akamguzia ile inaitwa Golden Golden Ticket, Bazi. Akaguza ile ikiwa, ikawa ni ya kwanza kabisa kuguzwa mwaka huu uh -huh, wa 2017. Na, na, yeah. Na, na sasa moja kwa moja tuungane na Liberty Adede mwandishi wetu kule nchini Kenya, uh, kama unavyosikia jinsi mambo ya mkua kwa Sara Ikumu, inaaminika kwamba huko Kenya uh, mashabiki wake wanafurahia sana. Hebu tueleze kwa kina ni nini ambacho kinaendelea? Asante sana huku, Aida akiendelea kufurahia michezo ya Uganda, hapa Kenya Wakenya wanajivunia kwamba wale export yani wale wakenya waliotoka wakienda nchi nje wanashamiri. Si rais Barack Obama, si Lupita Nyong'o? Sasa kuna msichana mdogo mwenye umri wa miaka kumi na mitano anafahamika kama uh, Sara Ikumu, ambaye amefanya vizuri zaidi, eh, katika mashindano hayo. Uh, ni, ni, ni gumzo linapigwa sahii mitandao ya Facebook, ya Twitter, jamaa unazungumzia tu eh, kitendo hiki. Msichana ameimba wimbo ambao si wa kawaida wa Kiafrika, ama si wa kawaida ambao ungehusia, lakini alivyoimba ungerizani ni mwimbaji ambaye aliutunga wimbo huu katika sauti ambazo zimevutia zaidi zaidi, na Wakenya wamehisi kujivunia sana naye, na haya najiri tu huku Wakenya wakiwa wameshanri, ikiwa ni mashindano ya Boston Marathon wa Kenya wakishinda eh, unapata, kuna Marekani, kuna Mkenya eh, mmoja lusijishui ambaye ameteuliwa kuwa seneta kule Australia. Ni kujivunia, lakini wacha tusikia wakenya wamesema vipi kuhusiana na na, na, na, na matokeo hayo ama, eh, eh, kipaji hiki cha msichana huyu Sara Ikumu, wacha tuwasikie vijana hao ambao nilizungumza na wao. wow, nadhani amefanya, yani amefanya kitu hata siwezi Kenya na endelezo hizo na Bwana Shomari na BMJ, utakumbuka kwamba wimbo huo huu aliowimba ni wa Jennifer Holmson. Jennifer Holmson naye ameweza kuolewa na raia wa Kenya Marekani, e, Bwana David Ofinga ambaye yuko katika masuala ya mieleka yaani wrestling, na ni wa Kenya all the way, ndio jambo tuliojivunia huko Kenya Naam, inaonekana ni Kenya. Wakenya wanazungukana kwa maswala tofauti tofauti huko Uingereza, na ni maswala mazuri sana. Ndio unaona ni wengi wanafurahia, wanashika. Alafu pia ukiangalia sehemu ambayo ametokea wiki jana, huyu kijana huyu mtoto, na yuko kule maeneo ya Milton Keynes, kuna, kuna wengi sana wa Afrika waliohama kutoka Afrika kwenda Uingereza, wanaishi maeneo yale, na sio uh, liberty tu aliyezungumza na Wakenya. Kuna wengi ambao pia wanazungumza au uh, wanaandika kwenye Facebook hapa anasema niko Zanzibar live kwa kweli, nafurahi sana. huyu Abdalla Isa anasema safi sana, naye. Na Saidi Hamisi Luji anasema ametisha katisha sana huyo mtoto. Haya, anatufuatilia went mwenzetu. Sasa tuona ni yapi yanajiri katika news za kimataifa. Tunaanza na habari kutoka huko ambako anatembea ra rais makamu wa rais wa Marekani Mike Pence ambaye amesema leo Jumanne kwamba jumuiya ya kimataifa inatakiwa kutumia shinikizo la kidiplomasia na kiuchumi kwa Korea Kaskazini ili nchi hiyo iweze kuacha programu zake za silaha za nyuklia na makombora. akizungumza wakati wa ziara yake nchini Japan, Pence amesema kwamba Marekani haita sita hadi itakapofanikisha lengo lake la kuondoa silaha za nyuklia kwenye peninsula ya Korea Kaskazini. Waziri mkuu wa Uingereza Theresa May ametangaza leo Jumanne kwamba ataomba kuitisha uchaguzi mapema hapo Juni nane, wiki tatu baada ya kuzindua rasmi utaratibu kwa Uingereza kujitoa kutoka Umoja wa Ulaya. May alisema vyama vya upinzani vinatishia kuvuruga utaratibu na kwamba bunge halipo pamoja kama taifa Mgawanyiko huko Westminster utahatarisha uwezo wetu wa kufanikisha mpango wa Brexit na utasababisha uharibifu na ukosefu wa uthabiti kwa nchi hiyo. Basi tunahitaji uchaguzi mkuu na tunauhitaji hivi sasa. May alisema. Kwingineko, rais wa Marekani Donald Trump anakaribia kufikisha siku mia moja madarakani na kiwango cha utendaji kazi uh, wake kwa umma kiko takriban asilimia 40, kikiwa bado ni kiwango cha chini kabisa kwa rais mpya wa Marekani. Kiwango cha rais Trump kwa sera za mambo ya nje uh, kimeimarika kiasi kufuatia mashambulizi ya uh, jeshi la Marekani hivi karibuni nchini Siria na Afghanistan. Barabara kabisa msikilizaji, unaendelea kusikiliza na kutazama VOA Express matangazo yetu ya moja kwa moja kutoka hapa studio 15, tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Sandey Shomari, unafikiri tuende wapi sasa? Mimi nakuambia hivi sasa ni wakati wa kwenda kule nchini Uganda, Kampala Uganda, ambapo mwandishi wetu Kennes Bwir amekuwa akifuatilia kwa karibu sana zoezi zoezi hili la kuandikisha upya na kusajili upya kadi za simu nchini humo zinaambiwa sasa zinasajiliwa upya. Kaa tushawai kuzungumza siku za nyuma eh, kuhusu zoezi hili, lakini sasa wiki hii anasema kuna mlolongo wa watu baada ile siku ndio imefika inakaribia kuwa ya mwisho kabisa ya watu kwenda kuni kujiandikisha. Hebu eh, Kenneth Bwire tueleze zoezi hili linaendelea vipi na linatakiwa kukamilika lini hasa? linaendelea kwa hati ya mvutano kwa mvutano ukiwa sasa unatoka mahakamani, unatoka kwa raia, unatoka kwa wale wanaosajiliwa, kwa wale wanaotekeleza shughuli nzima na kila mtu niseme kwa jumla nchini Uganda, lakini la muhimu ni kwamba kila mtu sasa inabidi asajiliwe, na ile e, ile mbino ile, ambayo ilikuwa ile imewekwa ya kimtandao, nayo imekwama kwa sababu watu ni wengi. Sasa masuala yanafanyika katika hali ya kitamaduni, yani makaratasi na nyaraka zingine. Shomari, na pengine kama unavyosema watu wameonekana wengi hii leo, labda zoezi hili limewekwa takriban kukamilika lini kabisa, siku ya mwisho? Itakua, si kombayo, nafue. Kesho ndio itakuwa siku ambayo itakuwa na afueni kesho kutwa. Kama hutakuwa umesajili laini yako ya simu ama kadi yako ya simu basi ita, itabidi izimwe, kwa sababu imekuwa ni, eh, ni mwelekeo ambao umetolewa na serikali kwamba kila mtu asajiliwe ama arudie kusajili kadi yake ya kura kwa kutumia kitambulisho au pasipoti ya kitaifa, ikitiliwa maanani kwamba ule usajili uliofanyika awali wote, tangu eh, masuala na simu za mkononi zianze, huo hautambuliwi na serikali na kwamba si halali. Kwa hivyo kama hutakuwa mesajili ifikapo siku ya Alhamisi basi laini yako itabidi izimwe. Na kama wewe utakuwa mgeni unaingia nchini Uganda, basi Shomari, itabidi upate idhini kutoka kwa ofisi ya waziri mkuu atakayekuruhusu kutumia simu yako, la sivyo pia utakuwa unavunja sheria. Naam, asante sana Kenneth Bwire hapo Uganda. Sande, unaona sasa, haya mambo wajua, kule nchini Kenya tayari washafanya, uh, so, jambo kama hii, hilo na sana sana ni kusaidia katika kuhakikisha kwamba, uh, kuna usalama na vilevile wizi na mambo kama hayo yatokei tokei, na sijui kama wamefaulu sana nchini Kenya. Ni swala ambalo tutafuatilia kwa kina tuone weini vipi katika eneo hilo. Sasa ni wakati gani, tupate, ni wakati wa kupata muziki. Eh, na moja kwa moja tuko na nani hapa? Will Paul, Will Paul akitokea kule Kenya uh, huwa sana sana wanashirikiana na mwanamuziki size 8. <laughs> Yule msichana machachari sana pale nchini Kenya. Wale wale wale wale Will Paul, wanakwambia #TWT tigawana Nikicheza ngoma niwe ngoma noma, nikisoma neno niwe noma noma, nikipiga wera niwe wera noma noma noma noma wera, wanawe wanawe wanawe mama iwe e. Neno, neno, neno. kwambia tiga wanawe aa, tiga wanawe, tiga wanawe ni mziki ambao Sunday umezua kila aina ya hisia. Unapendwa sana hasa nchini Kenya. Uh -huh. Lakini kuna wale wanasema kidogo manake huu ni wimbo wa dini. Uh -huh wa dini mm -hmm. Lakini kuna wale wanasema wanaona kama miondoko yake kabisa siyo ya kidini. <laughs> Hata hivyo naona wengi sana wanazungumzia uh, muziki huu ukiwa ni pamoja na bwana. Huu nimeona kutoka Kenya, na nani mwingine sanday, yuko hapa Mike Jackson. Sally anasema ngoma nzuri sana hiyo. Juma Joseph anasema safi sana Bwana Francis Givinji Mbagara yeye yupo kule mitaa ya Boston, mitaa aliyokuwa kamao jana hapa. Anasema safi sana, hii kitu kali. Nawafuatilia kutoka hapa Boston. Uh, Samson Smart anasema mubashara kabisa nikiwa hapa Njombe Tanzania. Asanteni sana, endeleeni kufuatilia uh, kipindi hiki na vilevile vile share na rafiki zako. Chukua kipindi hiki, watumie rafiki zako wa Facebook, nao pia waone mambo mazuri ambao wewe unayapata kutoka hapa VOA Express. Na asante pia, labda tuwaambie wasikilizaji pia, wakiwa na muziki ambao labda ungependa sisi tucheze hapa, tutajaribu hatupeani ahadi kwamba tutafanya lakini tutajaribu, hmm. kucheza ngoma ambayo watatuandikia kwenye Facebook, na sisi tutajaribu kuicheza bila shaka kabisa. Sawa sawa kabisa. Basi baada ya muda kama watakuja kufanya mambo mazito hapa kwenye trending, yale yanayotamba. Lakini kabla tuja kwenda huko, unazungumzia katika masuala mengine, tunaangalia masuala ya vijana ambao wanaangalia uwezo wao kama hawana kazi ya kufanya. nam, nam, sasa huyu nam, yuko mtaalamu atazungumza hapa kuhusu uh-huh. kwamba unaweza ukatumia kipaji kipaji cha Una kipaji, jamani, kazi, na na kipaji. Jana tumezungumzia kuhusu filamu fulani, kule nchini kule nchini Kenya ndio na filamu hii ambayo ilikuwa ni filamu ya Kiswahili. Ya Kiswahili. <laughs> Ehe, sasa yule mkurugenzi director wa hii filamu tunayazungumzia haya mawazo ndio watu wajue kwamba pia katika filamu naweza kuwa ni kazi, sio tu kucheza na eh na ni kipaji. Tusikie basi tusikilize kwa majina, anaitwa Dennis Omondi Wandera, mwandishi, huwa anaandika michezo ya kuigiza pia na, na direct mashairi. Hata kama hakuna kazi, najua wengi wetu hapa Kenya tumesoma, lakini hakuna kazi. Kuna ile talanta ambayo Mungu alikuzawadia nayo, kufanya kitu na mikono yako, jaribu. Ukingoja uandikwe kazi na hakuna kazi, utakula vipi? Kama ni kuimba imba to the fullest, kama ni kuigiza igiza to the fullest, na Mungu atakufungulia njia zako na utumie ubunifu wako. Kweli tuko wengi mtaani, tunakaa tu mtaani lakini hatujui. Sababu niliandika mchezo ni kuwa ni kitu ambacho kina, kina, kina, kina fanyika huko mtaani. Unapata mtu anaenda kwa ofisi hii ananyimwa nafasi, anaenda kwa ofisi hii ananyimwa nafasi, paka hajui afanye nini, anazunguka huku na kule. Ndio kuangazia mambo kama haya katika mtaani, hii ni vitu zinafanyika huko mtaani kwetu. Hakuna kazi, sasa unajaribu kila njia unaweza kupata kazi, lakini inakuwa ngumu. Haya, oh, yeah. Memsikia akieleza hapo. Naam, me. Kama huna kazi, kuna mengi ambayo unaweza kufanya, ikiwa ni pamoja pia na kuhusika katika filamu, aidha iwe ni uchezaji au kudirecti kama anavyoelezea. Unajua, unapokuwa kwenda kwenye kudirecti inabidi uwe angalau umesomea kwa muda mrefu, lakini kama anavyosema kwenda kuigiza ni kipaji cha mtu, ni kipaji, unaona. Kwa hiyo hata kama hujapata nafasi pengine ya kusoma sana, huyu director anawaambia kipaji chako unaweza wakitumia kitu ambacho hata BMJ umekua akifanya. Sio wewe una vipaji vingi, nasema ni kweli kabisa sande. Hata ivo unavyocheka ni kwamba mimi, mimi, ni mwigizaji pia, nimeigiza katika michezo mingi na pia katika filamu, hasa katika nchi ya Kenya mm. Na sasa pia tuone ni yapi ambayo wanasema wasikilizaji na watazamaji, naona wengi kutoka upande wa Tanzania mm -hmm. kama huyu Hashimu Senge anasema tisha sana kinoma noma. <laughs> Kinoma <laughs> noma, ndio, eh? Eh, naye Emily Mwambeso anasema nawapata mubashara kutoka Tukuyu, Mbeya huku Tanzania. Inaonekana tunatamba sana Sunday pia kwa sababu sio tu Afrika Mashariki na Kati, lakini dunia nzima kama hapa umesoma ma, um, uh, um, kule Boston kule Boston. No. Maanake wanatusikiliza pia kwenye tovuti yetu yeah. www.voswahili.com Vizuri kabisa ni kwa KSA. KSA na ne, jina ndilo linanifurahisha hilo lakini, <laughs> <laughs> sizungumzi zaidi. Naye Michael Bongoman anasema tunawapata vilivyo, uh, mambo mulwa sana nikiwa hapa Dar es Salaam, yuko Fanzani pia. Mwingine huyu KK kutoka Saudi Arabia anasema nawapata vizuri sana basi ni kutoka kila kona ya dunia e, kila mtu anatazama, anatoa maoni yake. Endelea mtazamaji, kutazama, endelea kutoa maoni yako, na kama anavyosema hapo awali, watumie na rafiki zako wa Facebook. Waone yale unayoona hapa. Na vile vile waendelee kutazama vipindi vyetu vingine, manake kama saa tatu usiku tunakuwa na kipindi cha Kwa Undani ambacho kinazungumzia maswala muhimu ambayo yamekuwa yakigonga vichwa aa, vya habari, na pia taarifa ambazo -tum tumekuwa nazo katika matangazo yetu hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na kukumbusha kwamba kipindi hicho saa tatu na usiku cha Kwa Undani kinakujia pia moja kwa moja hapa kwenye Facebook live. Usikose kuingia na kuangalia. Sasa asante, namwona mwenzangu, mwenzetu mm-hmm. kama Metoka Boston, metoka Boston, Boston. <laughs> hapa studio, amesafiri, ha, amesafiri kutoka, ha, kutoka kajaja, hapa amesafiri kutoka Boston, na jana alikuwa anatuletea mambo, mambo moto sana sana, hasa kuhusiana na, na ile uh, yale mashindano yaliyofanyika kule Boston hiyo. Na jana mbona akiwa na, na wale wakimbiaji wenyewe akiwa na watazamaji wengine, ni raia wa Kenya wengine na wa Tanzania. Naona amekutana na watu wengi sana <laughs> Boston. Kama -ka -ka -ka mambo vipi huko Boston? Mambo moto sana, kama Sande anavyosema. Hata kabla nikueleze mambo ya Mboso, nikiwa wakati niko kwenye ndege e, Kuhabiri tu ndege si unaona. Sasa kuna kitu changu hapa kimeandikwa Kenya, ndiyo kuna mzungu mmoja tulikaa naye akaniambia menu from Kenya, nikamwambia I'm Kenyan akaniambia congratulations, alifikiria alba mimi mwenyewe mwanariadha <laughs> maanake Kenya imetanda kwenye ndege, walikuwa wanazungumza kuhusu Kenya kwenye airport, walikuwa wanazungumza kuhusu Kenya, na ni kweli kabisa kwamba swala hilo halizuiliki limetanda kweli kweli, na nashukuru sana kwamba niliweza kupata fursa ya kukutana na kutangamana na wanariadha hao kabla hawajakuwa masta ijapokuwa walikuwa masta kwenye mbio yes, zingine katika mm. Chicago Sano. Na nilizungumza na ulizungunza na, na, na, na, tena wale watoto wake wale wawili niweza kupata nafasi pia kuwasalimia Wendy na Carlos na nikawauliza mnajihisi vipi kuleta mama. Walikuwa kwenye mgawa um, moja. Kuna hoteli inaitwa Fairmont pale na katika downtown Boston ndio pale walikuwa pale, na niliweza pia kupata wengine walikuwa, walikuwa katika shughuli za kujipanga. Kulikuwa na kina Wesley Coril kina Kitwara na kina Sambu wote tulikutana pale mm. na nikawaambia congratulations kesho mnajua Waethiopia wamechukua nyota yenyu kwa muda mrefu sana, kwa hivyo sasa, kesho mfanye mambo. Wakaniambia kesho mambo makubwa yataanguka, na kweli yalianguka kama ulivyoona. Sasa kama mm, hapa Marekani inaonekana vyombo vya habari, magazeti yote, Washington Post ilikuwa inaonyesha Sunday hapa, wote wanasema Kenya sweeps imefagia. Uh, katika Bost, tueleze na ni nini kingine ambacho wanasema watu wengi sana, kama unavyosema, hata mtandao wa US Today wanasema congratulations Kenya ule ni mtandao kabisa unasema hata sisi tuko ndani ya trending, tunasema congratulations Kenya. Na pia kuna wengine wengi watu katika Twitter ambao wametoa maoni yao na kuweza kusifu wanakenya sana. Kuna huyu Chris Chaves anasema kwamba asanteni sana Kenya, mumerudisha hadhi baada ya wanariadha wengi wenu kupatikana kwa tuhuma za kuwa wanatumia dawa za kusisimua misuli. Inaonekana kwamba wakenya waachiwe mbio ndio yao. Ndivyo ni mmoja wapo wa mambo ambao wana, yanasemwa na watu kwenye mitandao kuna mu mwingine nayeye anaitwa nani? Anaitwa Njoki. Njoki anasema kwamba yeye alipoona wakenya walivyoenda alijihisi kana kwamba Kenya jina lake limeingia juu kabisa ya ramani ya ulimwengu, na sio tu katika fani ya mbio, lakini katika fani ya heshima natahima ya kusema kwamba Kenya ni nchi inayostahili heshima. Vilevile tulipokuwa pale, kuna wakenya wengi niliweza kukutana nao, bila shaka uliona wengine, picha mliziona. mm -hmm. kan. walifurahi sana. Na sasa kitu ambacho kilileta hata furaha zaidi ni pale wazungu wa Marekani na watu kutoka maeneo mbalimbali walipoungana na wana Kenya na wakaanza kusema. Kuna jamaa mmoja alikuwa ni kama bubu hivi, lakini kwa hakika alijua kuna bendera ya Kenya. Alikuja pale akashika bendera ya wakenya na akaanza kusema yeye ni mkenya yeye ni Mkenya. Hmm, na aliweza kuchangamsha sana. Kama kwa wale wasikilizaji ambao labda hawakujua hasa nani alichukua nafasi ya kwanza, sijui kama uko na na hizo takwimu, lakini kwa majina tunajua Edna Kiplagat kwa wanawake. Ya ni dhahiri kabisa, mimi nafikiri imejulikana kabisa kwamba Edna Kiplagat ambaye niliweza kufanya mahojiano naye kabla ya kushinda aliweza kuibuka mshindi wa mashindano ya wanawake huku Geoffrey Kirui naye akishikilia nafasi ya kwanza kwa upande wa wanaume, kwa hivyo ikawa Kenya na Marekani ndio mataifa yaliyo ng'aa sana, lakini Kenya ikawa imeshikilia bendera na kusema kwamba Boston. Uh, Boston walikuwa anasema Boston United, kwa sababu unakumbuka kulikuwa ni miaka minne tangu kulipotokea mashambulizi. Kwa hivyo wakasema kwamba jana ilikuwa dhihirisho kwamba sasa Boston, amani imerudi na utangamano umerudi na ushindi umeshinda mambo ya ugaidi. Barabara kabisa. Asante sana Kamau, Harison Kamau, na pole kwa kwa safari, kwa sababu naona umesafiri muda mrefu tangu hiyo jana, na lakini pia kidogo manani. jambo ambalo pia limesisimua mitandao ni kuko bado Boston ambapo kuna mwanajeshi aliyewahi kuhudumu katika Afghanistan na akaweza kupoteza mguu wake na alionekana kabisa akikimbia zile, zile mbio na akamaliza akiwa na mguu bandia. Wengi sana walimshangilia huyu mwanajeshi Jose Luis Shanzes, uh, Shanzes kutoka upande wa San Antonio alipokuja pale na ule bandia unaujua na akaweza kukimbia na kumaliza mbiohii. Wengi walitoa changamoto na wakasema basi, ni changamoto kwa watu walio na viungo vyoto, kama huyu jamaa ameweza kumaliza mbio zile za Boston Marathon na, basi ni changamoto kwangu mimi na wewe tukajaribu pia kushiriki kwenye mbio kama mbioamvileile. Pamoja na hayo, pia ni vizuri tutaje, sio Kenya tu iliyoshinda, ilioshinda Marekani pia katika nambari ya pili. Uh, yule bwana alichukua nambari ya pili baada ya muda mrefu wa uh, miaka kadhaa Marekani inaonekana kurudi tena kwenye eh, marathon, ingawaje haikuifikia Kenya eh, wakati walipotangaza um, uh, matokeo hapo mwisho kabisa. Naam kabisa. Na ndivyo hivyo mambo yamekuwa hapa katika VOA Express. Tunakushukuru Kamau, tunashukuru wote ambao wamefanikisha matangazo ya leo. Msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Mary Mgawe. Hapa studio, mwelekezi ni Aida Isa. Hatuwezi uh, kuwasahau uh, uh, Kaseko Omari uh, Kaseko fundi mitambo, akishirikiana hapa na rafiki yetu uh, Jafar, njassiri, Japari, Jaziri fari uh, jazirijalangu kwa... ni Sunday Shomari, tokeni wote, alasiri njema, kwaheri.