Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu mpenzi msikilizaji, hujambo. Ikiwa leo ni siku ya Ijumaa Aprili 14, ni siku ya Ijumaa Kuu, karibu katika VOA Express. Jina langu ni Sunday Shomari. Langu jina Harrison Kamau, na kama alivyosema mwenzangu Sunday Shomari ni mwisho wa juma ama inaitwa easter weekend, na kwa hivyo easter inasherekewa kuanzia hapa Marekani, na ninahakika kwamba popote ulipo vilevile vile ni easter weekend. Na kama unavyosema Kamao, leo ni siku ya Ijumaa Kuu, ambapo kama unafahamu, Wakristo duniani kote, hii leo wanaanza maandalizi ya Pasaka. Pasaka itakuwa siku ya Jumapili. Kwa hiyo mambo mengi sana yanaendelea hivi sasa, na leo tutazungumza na mwenzetu kule Mombasa akitueleza jinsi Wakristo walivyokwenda huko makanisani kuadhimisha Ijumaa Kuu na yale yanayoendelea vilevile. A eh, kuna jambo jingine ambayo tutafuatilia leo kwa hakika, kutakuwa na zile mbio maarufu Boston Marathon ambazo zitakuwa zikiendelea hapa juu katika mji wa Boston, na tutaelezea kwa kina yapi atakayokuwa akiendelea na ratiba ya mambo uh, wakati huu wa mwisho Kambi wa wikendi. Sawa kabisa Kamau, na bila kusahau msikilizaji, utasikia kuhusu habari ya kukeketwa au tohara ya wanawake. Kuna watoto ambao wamefanyiwa tohara hapa Marekani. Tumezoea kusikia Tanzania, lakini hii imetokea Marekani. Lakini basi, moja kwa moja Kamau, tuanze bila kuchelewa. Hebu tueleze yale ambayo tunayatarajia Boston Marathon. Tunafahamu kwamba kila siku ya Jumatatu ya tatu ya mwaka kila mwaka kunakuwa na mashindano ya mbio za Boston Marathon. Ni mbio kubwa sana hizi. Hebu kama wewe utakuwa huko siku ya Jumatatu tueleze mambo ambayo e, tunayatarajia katika Boston Marathon. Kwa kweli kabisa, Sunday Shomari, kama ulivyosema ni kwamba mambo ya Boston Marathon yameanza na yatakuwa ya ni weekend hii. Lakini mbio zenyewe zitakuwa ni siku ya Jumatatu tarehe 17 kule Boston, kuanzia mwendo wa asubuhi asubuhi mida ya saa 2:00 hivi ambapo kuna tarajiwa kutakuwa na zaidi ya wanariadha ama watakaoshiriki elfu thelathini na mbili na Mb..., uh mbio za mwaka huu ndio mbio za 121 kuwahi kufanyika. Kwa hivyo mbio za Boston Marathon zimekuwa zikifanyika kwa miaka 120 ambayo imepita, na huu ndio mwaka wa 121. Utakumbuka kwamba kuna hitilafu ilitokea mwaka wa 2013, pale ambapo wakati wa kumalizika kwa mashindano hayo, milipuko miwili iliweza kutokea, ya mashambulizi yanayodhaniwa kwamba yalikuwa ya kigaidi na kufuatia shambulizi hilo la mwaka wa elfu mbili kumi na tatu kuna filamu speshali kabisa ama maalum kuhusiana na swala hilo ambayo imetengenezwa uh, na iliyotolewa mwezi Disemba. Filamu yenyewe ni kwa jina ma, uh, Patriot Day. Na hiyo Patriot Day wanazungumza kuhusu maafisa wa kijasusi wa FBI wakiweza kushirikiana na manusura katika kuwasaka wale waliotekeleza shambulizi hilo. Haya mashindano Yes, najua kwamba wengi wanajiuliza, je, sasa umetaja hapo kwamba tutashiriki na tutakuwa kule. Kwa kweli mimi mwenyewe, msikilizaji wangu na mtazamaji, nitakuwa na wewe, nitakuwa kule Boston kwa kipindi chote hiki. Siku ya Jumamosi nitakuwa pale, tukikutana na na wanariadha wengi ambao wanakuja, tutapata maamkuli na wanariadha na baadhi ya, ya wanariadha ambao wanatarajiwa kule. Kuna Wesley Coril yule wa Kenya aliyewahi kushinda katika mbio hizi za marathon mwaka wa 2012 kuna vilevile Wilson Chebet kutoka Kenya, aliwahi kushinda mara tatu kule Amsterdam. Tuna Geoffrey Kirui pia kutoka Kenya na vilevile, unakumbuka kuna wale kutoka kule upande wa Ethiopia ambao pia watashiriki. Kuna Banu Haile kutoka kule Ethiopia aliyewahi kushinda mwaka uliopita. Uh, tuna Dino Sefil kutoka kule Ethiopia upande wa wanaume, na kwa upande wa wanawake tunao, uh, miongoni mwao Edna Kiplagat kutoka kule Kenya, kwa hivyo yeah. Wale tutapatana nao siku ya Jumamosi, hatimaye tutakuwa nao kwenye mbio zenyewe siku ya Jumatatu. Kwa hivyo yote haya atakuwa akifanyika, na tutakuwa tunaonesha live kutoka kule Boston siku ya Jumatatu. Basi msikilizaji, kaa tayari, usikose kabisa kuungana nasi kwenye Facebook Jumatatu na kwenye matangazo yetu kamao atakuwa akitutia mambo moto, moto, kutoka kule Boston. Asante sana moja kwa moja. Basi tukitoka Boston tuelekea Mombasa, Kenya. Tukiangalia leo Wakristo duniani kote wanaadhimisha e, sikukuu ya Ijumaa Kuu wakijiandaa kuelekea Pasaka. Yuko mwenzetu kule kutoka Kenya, Josephat Kioko. Hebu tueleze Josephat Kioko, maandalizi ya sikukuu ya Pasaka na, she, na leo hii Ijumaa Kuu, kwenye ibada ulihudhuria huko, tueleze mambo yalivyokuwa. Asante sana Kamau na Shomari, kweli nimehudhuria ibada katika kanisa kadhaa hapa mjini Mombasa. Asubuhi nimekuwa katika kanisa kuu jimbo la Mombasa la Holy Ghost Cathedral, kujionea waumini jinsi wameshiriki matembezi, na sasa hivi niko katika kanisa naitwalo Saint Stephen hapa hapa mjini Mombasa, magharibi mwa mji wa Mombasa na waumini wameshiriki matembezi tangia mwendo wa saa tano asubuhi na ibada zimefanyika leo, ulivyosema ni Ijumaa Kuu tunapoingia eh, kumalizia njia ya msalaba wanavyoamini wa Wakristo zaidi ulimwenguni. Na katika mazungumzo yangu na wale niliokutana nao baada ya kuondoka katedro na kushiriki makanisa mengine haya, wa kwanza ni muumini kwa jina la Silvesta, akaniambia kwamba kile anadhamini zaidi kwa maisha yake kipindi hiki ni tendo la huruma na alikuwa na majibu haya kwangu. Kibinafsi, kama familia ya Bwana Wakanga, mara nyingi tulidiscuss na mama watoto, na ikabidi tutembelee wale marafiki zetu ambao hali yao ya kimaisha haiko nzuri, hasa kibarua, sababu katika hii hali kuna wengine ambao wana wako chini kibarua. Sasa ilikuwa at least tunashauriana jinsi ya vile angalau unaweza wamegea kidogo ili wajisukume sukume kadri ya vile wakingojea at least waweze ku, kupata kibarua kizuri mm -hmm. E, hiyo ndio hali ambayo tumefanya, na pia at least kuwasaidia e, katika njia moja ya nguo zile ambazo tulikuwa nazo na watoto wetu washaziacha, lakini wao bado wanaweza zivaa kidogo, ilikuwa pia tunawasambazia ili angalau ziweze kuwasaidia wa pili ambaye nimezungumza naye ni, ni kasisi wa kanisa hilo la Mtakatifu Stefano, eh, Gregory Masawe. Hili ni kanisa ambalo ni na kanisa mshirika Maryland kule Marekani na ujumbe wake amesema, ukiwa huu ni mwaka uchaguzi nchini Kenya, ujumbe wanaotoa pamoja na Vatican kule Roma ni kwamba vijana waeneze amani na wasichochewe na wanasiasa. Amenieleza haya Father Gregory. Mimi ni Padre Gregory Masawe Pade, msimamizi wa parokia ya Mtakatifu Stefano Bomu. Niko na, na pade mwenzangu pade Kizito Sendegea. Nimefurahi kwamba tumevata wakristo namba ya kuridhisha kabisa. Kwa wamejitokeza wakubwa kwa wadogo, wazee kwa vijana, tukaanzia njia msalaba pa asubuhi mwendo wa saa tano njia msalaba ya mwaka wii na mtizama kipekee, sababu ni wakati wa uchaguzi mkuu. Kulikuwa na tafakari zenye maudhui maana sana kuhusu vijana, vijana hasa katika kutumbukia kwenye upotevu wa maadili na hasa kutumika sana na wanasiasa wasiokuwa wasi na nia njema katika kusababisha vurugu na mizozano na migogoro ya muda mrefu kwa watu wasiokuwa na hatia. Kwa hiyo tafakari hizo zilikuwa zinawausa sana vijana, na ni wakati wa ukame hapa nchini kwetu na si Kenya tu peke yake. Maeneo mbalimbali ya, mbali ya maziwa makuu kuna waukame unaokithiri kwa hiyo, pia hiyo njia msarabu imegusa tabu na changamoto mbalimbali ambazo wakristo wetu wanakutana nazo katika mazingira yao, waweze kujua kwamba njia ya msalaba ya Kristo ni maisha yetu, ni sehemu ya maisha yetu kama, kama wafuasi wake. Kasisi Gregory Masawe huyo, ambaye ni raia wa Tanzania, kwa sasa anafanya kazi hapa nchini Kenya, katika jimbo la Mombasa la kanisa Katoliki. Na mwisho kabisa, nimezungumza na vijana manake VOA e, tunadhamini sana eh, ujumbe wa vijana kwa kuangazia katika taarifa zetu. Hawa wawili niliozungumza nao wameendeleza vile kipindi hiki cha Pasaka, wamejiandaa na familia na muungano wa vijana kwa jumla. Na kushukuru sana uh, Josephat Kioko kwa kutupa taarifa hiyo. Basi utaendelea kusikia zaidi kutoka huko Mombasa. Asante sana Josephat Kioko na kutakia maandalizi mema ya Pasaka. Asante sana na nyinyi pia, na nishukuru sana boston marathon, nitamani sana kufika, lakini inaonekana sitaweza. Nitakuwa huko Kioko, sana kuona wakenya wakishinda nikiwepo nita, ni nitaakilisha Kioko, sio na wasiwasi <laughs> asante sana Kioko. Basi kutoka huko kwa Kioko, tunakushukuru Josphat Kioko kutoka Mombasa. Moja kwa moja atuelekea huko nchini Tanzania, ambao taarifa tuzoipata si muda mrefu sana hapa studio ni kwamba askari nane wa jeshi la polisi nchini Tanzania wameuawa wa huku mmoja wao akijeruhiwa katika shambulizi la kushtukiza ambao limefanywa na kundi la watu wanaodhaniwa kuwa ni majambazi katika mkoa wa Pwani. Na taarifa hiyo imetolewa na kamishna wa operesheni na mafunzo wa polisi Nsato Marijani, ambaye amezungumza na waandishi wa habari akisema kwamba e, swala hilo limetokea e, wakiwa walindoni, e, walikuwa kwenye lindo lao hii leo, na watu hao waliofanikiwa kuiba silaha za SMG na long range tatu zote zikiwa zimewekwa risasi ndani yake. Kwa hiyo e, kamishna huyo wa operesheni kutoka jeshi la polisi amesema sasa jeshi hilo limeamua kufanya operesheni maalum ya kuwasaka wahalifu hao wote kwa lengo la kukomesha vitendo hivyo vya kihalifu. Na alizungumza akisema haya leo, hiki ni kitendo ambacho hakikubaliki. Mpaka sasa nimekwisha poteza askari zaidi ya kumi, ninaamini wanatosha Kuanzia sasa jeshi linakwenda kwenye operesheni maalum. Hatutokuwa na mzaha, hatutokuwa na msamaha. Tutafanya kile ambacho jeshi linapaswa kufanya. Tutawafata popote walipo, tutawashughulikia kikamilifu, na hakuna ambaye atakayebaki. Na mapambano haya hayana mwisho, yani huu ni mwanzo, haina mwisho. Askari kumi ni wengi sana. Wananchi, mtuie radhi Mtuunge mkono katika hili, mtaona sura halisi ya jeshi la polisi. Kamishna wa polisi na mafunzo, huyo Nsato Marijani, akizungumza na waandishi wa habari. Basi msikilizaji, tutafuatilia zaidi taarifa hizi e, za kusikitisha kutoka huko nchini Tanzania. Baadaye kidogo, usikose matangazo yetu ya kwa undani, tutakuwa na mengi zaidi kuhusu hayo. Darzeni ya wanajeshi wa Marekani wamepelekwa mjini Mogadishu nchini Somalia ili kutoa mafunzo na kuwapa vifaa jeshi la Somalia na AMISOM linalopambana na uasi nchini Somalia. Maafisa wa jeshi la Marekani wameambia Sauti ya Amerika, VOA, hivi leo kuwasili kwa vikosi hivyo kunafanya kuwepo kwa mara ya kwanza kwa vikosi vya jeshi la Marekani nchini Somalia, mbali na kitengo kidogo cha washauri wa kupambana na ugaidi waliopo huko tangu Machi mwaka wa 1994. Daktari mmoja raia wa Marekani amekamatwa na kufunguliwa mashtaka katika mji wa Northville, jimbo la Michigan, kwa shutuma za kuwakeketa wasichana wakati ya umri wa miaka sita na nane kinyume cha sheria, na hiyo ni kwa mujibu wa viongozi wa mashtaka katika jimbo la Michigan. Shirika la habari la AFP limeripoti kwamba Daktari Jumana Nagarwala mwenye umri wa miaka 44 anashukiwa kutekeleza ukeketaji huo, kitendo ambacho ni kinyume cha sheria za Marekani. Na upande wa mashtaka wamesema kuwa daktari huyo amekuwa akitekeleza tohara hiyo kwa miaka kumi na miwili. Ofisi yake mjini Livonia, katika Jimbo la Michigan. Na Uturuki inasema huenda ikatathmini tena au ikasitisha kwa muda mikataba yote ya wahamiaji na Umoja wa Ulaya kama haitapokea majibu chanya kutoka kundi hilo juu ya safari za, bil, za bila viza kwa Waturuki. Waziri wa mambo ya nje wa Uturuki Mevlut Kavzovoglu alisema wakati wa mahojiano na watangazaji wa, leo mapema leo kwamba mpango wa wahamiaji na kuondolewa viza ulikuwa kwenye suala moja, na kwa hiyo ilikuwa haki ya Uturuki kutathmini tena. Na rais wa Marekani Donald Trump ni VOA Express kutoka jikuu la Marekani hapa Washington DC. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tunaelekea wapi kama ao, tuangalie yale mazungumzo ya BMJ Mridhi kwa okay. Kweli kabisa, unakumbuka siku ya jana tulisema kwamba kuna mwanamke wa kwanza wa kikenya kule upande wa Canada, Australia, Australia, Australia, Australia, Australia kumradhi, aliyeweza kupata kuchaguliwa kama senata sasa sisi tumebahatika vio tumebahatika mmoja wetu bmj murithi ameweza kuzungumza naye moja kwa moja na kuweza kuelezewa kwa kina mambo yalivyokuwa na vipi akaweza kuchaguliwa kuwa seneta basi kwa taarifa zaidi hebu tusikie bmj murithi ametuandalia nini asante sana studio 15 ni kweli kabisa lucy gichui ambaye ni mzaliwa wa kenya amechaguliwa kuwa seneta katika nchi ya Australia, swala ambalo limeendelea kuibua kila aina ya hisia, hususan kwa sababu iwapo atathibitishwa na mahakama kwamba amekuwa seneta, basi atakuwa ni mwafrika wa kwanza, sio tu Mkenya, mwafrika wa kwanza kuwahi kuchukua wadhifa kama huo. Sandi na Kamau, Lusi Gichuya amenieleza kwamba anafuatwa sana na vyombo vya habari vyote vikitaka kumhoji, lakini bahati pia ameweza kuzungumza nasi, ingawa anatumia lugha ya Sheng manake mchanganyiko wa Kiingereza na Kiswahili, e, lakini nimemuuliza kwanza aeleze ilikuwaje alipofika kule Australia, baada ya kuhama kutoka Kenya mwaka wa 1999 atueleze ilikuwaje mpaka akafikia pahali alipo. Vile vile nimemuuliza baada ya mahakama sasa, uh, kuamuru kwamba yeye ndi atakuwa senata, lakini sasa tukisubiri uthibitisho rasmi, ni nini ambacho kitafuata sasa uh, but, uh, hii electoral commission lazima irudishe hiyo matokeo kwa mahakamani kwa high commission na high court ikipata hiyo, ndio itasema kama hiyo ni mwisho, ama kama wataongea juu ya hiyo kitu ya citizen. Na kama nilivyosema, ni wengi sana ambao wangependa kuchukua kiti kama hiki, kwa sababu kina hadhi kuu, na nimemuuliza ni vipi ambavyo ni yeye ambaye amepata wadhifa huu, ambapo masenete 76 kati ya masenete 76 atakuwa yeye ni mmoja wao. Niseme hivi kuna kitu mimi naitaga God factor. ili uwe, uwe Mungu kuchagua tu na kakuweka akakuposition the right place. Na tukimalizia mahojiano yetu na yeye tumemuuliza Lusi Jichui aelezee, kwa sababu kumekuwa na utata kuhusu uraia pacha. Ikamuuliza sasa itakuwaje, kwa sababu wengi wanadhani kwamba yeye amechukua uraia pacha wa Kenya na Australia. Je, bado ana nafasi ya kuendelea kuwa seneta? What I can say is that I'm eligible to serve because I'm Australian and I've never held dual citizenship. Naam, ni matamshi yake Lucy Gichui hapo akizungumza na sauti Amerika kutoka kule Australia, na warudisha studio 15 kwake Sandy Shumari na Harrison Kamau. Asante sana BMJ Mrithi kwa ripoti safi kabisa hiyo, na sisi tunasema How? Hongera kwako Lusi Kishui kwa, kwa kuweza kuwa seneta katika nchi ya Australia. Haya basi, moja kwa moja tuangalie na ujumbe. Mnaendelea kutuma ujumbe, endeleni kutuma ujumbe. Kasmili Zungu mtoto anasema anawapata vizuri sana, ikiwa huku Msumbiji. Mutan Pwesh pia anawatakia maandalizi mema ya Pasaka watangazaji wote wa Sauti ya Amerika. Mbuba Pose Mami anasema tuko pamoja, Posing anasema yuko Arizona vilevile. Vile Waronjo James akiwa kule upande wa Boston anasema kwamba anatazama vizuri kabisa VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani. Naye Ndaya Musombwa, huyu yuko Kampala Uganda, anasema anawapata na sana, nawatakia maandalizi mema ya Pasaka. Asante sana, bila kusahau Fredi Kabyasiliza akiwa kule Mwanza Tanzania. Naye Mbuba Pose Mani anasema tupo pamoja, niko huku Arizona, maeneo ya Marekani. Basi hivyo ndivyo mambo yanavyoendelea vizuri kabisa, kutoka hapa Washington DC, tukiwatakia Pasaka njema popote mlipo. Lakini naona kwamba wakati wa mambo ya ngoma, wanasema kwa umbali. Unajua, kuna una jamaa ametia fora sana, jamaa anasema yeah. anasema bra, bra, bra, sipendi. anaitwa nani? jamaa anaitwa Darasa, Darasa. Basi wakati huo anasema too much, umekuwa too much wewe. Haya, sikiliza vitu hivyo, Darasa too much ndani ya Vue Express. Toyo binadamu kazi, wengine pali pendaga kisepa, zakuniletea shazi, too much, pigo za kipaparazi, too much usigekuwa na ichaji watu tungemwagishana sana radhi wengine ndo washikaji ukigeuka mgongo wa uaji za kuleta mapichapicha longolongo bongo na maindisha mambo madogo neza kakufelisha ta michongo ndomana malaika kaeka sogo mwingine atakutagi mwingine aekiwazi ni hate saneshomariakutania tu, tu. <laughs> Hali ndio hivyo, sisi hapa hatuna neno, sisi tunasema tu lazima tukupe maneno too much kwa sababu habari ndizo tunakupa yeah. Na pia viburudisho kutoka VOA Express. Naona waronja wanasema mambo safi kabisa. Bernard Dirangu anasema ninatazama waronja, anasema hapo poa kabisa. Harrison, mi nasema asanti sana, endelea kutazama VOA Kayombo Januari yuko Mwanza kule anasema na wapata vizuri sana katika jiji la Rock City wanalita kule Tanzania. Haya, basi, Kamao jana kulikuwa na swali ya, na swali lenyewe lizungumzwa lilikuaje? Swali lenyewe lilikuwa kwamba bunge la Tanzania kuzuia kujadili swala la utekaji nyara unaoendelea, na wakaulizwa je, ni sawa mm -hmm. kwa bunge la Tanzania kuzuia uchunguzi ama kujadili swala la utekaji nyara, basi wanasema nini Baraka Nsenguyimva anasema watu wajifiche wenyewe, halafu wabunge waliopewa posho siku nzima kuongelea maigizo ya watu haya. Askari saba wameuawa, anasubiri hoja ya kujadili hali ya usalama katika mkoa wa Pwani. Yan King King anasema ni sahihi, kwa sababu si swala lenye masilahi binafsi kwa baadhi ya maofisa wa serikali, but si sahihi, kwa sababu litanyima uhuru wa kupasa sauti na kusema ukweli tukihofia usalama wetu. Haya, Filipo Kasekele anasema si sawa, kwa sababu tusipojadili jinsi ya kutotoa tatizo hatujengi nchi, ila tunatenganisha nchi, kwa sababu itafikisha au itasamehe watu tu. Naona ni kawaida mtu kumteka mtu uh. Prince Eddie anasema nadhani kwa kujua au kutojua itakuwa inatengeneza magaidi ndani ya nchi ya Tanzania. Usalama sio swala la siasa. Ernest uh, Amos anasema siyo haki kabisa. Mpaka sasa wa Tanzania hatuelewi mustakabali wa maisha tunayotarajia. Hata kama wanasema ni mbinu za upinzani, je, kama serikali na uthibitisho kama wanalijua hilo, kwa nini wasituweke wazi, tusiwe na utata? kwa hakika ni jambo ambalo limechangamsha watu wengi sana kutoka kule Tanzania. Ni mamia ya watu ambao wameweza kuchangia wengi sana swala wa hilo. Hilo sana, sana, sana. Kwa hiyo mwendelee kutuma maoni yenu kwenye Facebook, ipo kwa ajili yako, hiyo haizimi, masaa 24 saa36 ro weendelea tu kuweka maoni yako na yatasomwa wakati tukipata nafasi. Asanteni sana kwa kuendelea kutuma maoni yenu. Basi moja kwa moja tunaangalia maswala ya jicho letu leo. Tunanini kwenye jicho letu? Lucy Patrick ametuandalia mambo siku ya leo. Niko na Bimaznat ambaye anatuelezea ni vitu gani ambavyo yeye anajivunia mpaka sasa katika shughuli zake hizi za upambaji na urembo kwa ujumla. Karibu. Naweza nikajivunia kusema kwamba nimeweza convince Watanzania wengi ambao wamesoma kufungua biashara kama hii, ambao hawajasoma kufungua biashara kama hii, watu nimewafanya wameweza kuheshimu. Mwaka 98 nilikuwa kimwambia mtu njoni kupake makeup waende kwenye shughuli Anakataa kabisa, anakwambia napoda yangu nyumbani, siwezi kupa shilingi elfu tatu nipake makeup. Lakini leo watu wanapaka makeup mpaka elfu sabini mpaka elfu hamsini mpaka elfu thelathini wanapaka makeup tu kwenda kwenye shughuli. Unaweza kujivunia kwamba katika tanzania ambao umebadilisha mtazamo wa biashara ya urembo Tanzania? Mimi ni mmoja wao, naweza kujivunia. Sekta ya urembo nimechukua nikaipeleka katika level nyingine, uwezo wangu wa kupenda kunyanyua watu ambao wanaanza, watu ambao wako chini, watu ambao hawana elimu kama nilionayo mimi mi na bahati nimesoma mpaka masters, nimesoma certificate na diplomas kadhaa. Kwa hiyo nimekuwa chachu ya kuhakikisha wenzangu ambao hawana elimu wametoka kutoka levo moja kwenda levo nyingine. Ushauri wako ni upi hasa, kwa kina dada au kina kaka wale ambao wanafanya biashara hii ya urembo? na... unapothamini kazi unayoifanya sana, itafika mahali hata watu waliokuzunguka wataithamini kazi. Nazozifanya mimi ni kazi ambazo jamii ilikuwa inadharau jamii ilikuwa inachukulia kitu simple, mtu amesoma na digrii zake mbili ana vyeti vyake kadhaa hawezi kufanya kazi kama hizi. Nimekuta watu wanafanya hizi kazi, nimewaheshimu na kuwathamini, sijawai kudharau mtu katika sekta hii. Watu niliwakuta wote nawaheshimu kama dada zangu, kwa sababu nimekuta wanaipa thamani ile kazi, nami nikaiongezea thamani. Ndio maana leo Tanzania beauty industry imekuwa source of income kwa watanzania wengi. Kwa hiyo cha kwanza, lazima uwe na mtazamo sahihi. Cha pili, unatakiwa usiwe na dharau kwa sababu ni kitu kinakupa kipato. Cha tatu, lazima uwe na thamini kile kitu ambacho nakifanya. Mi najua watu wameanza mamantilie sasa hivi, so ni big big caterers, mjini. Lakini walianza kupika chakula kwa kusambaza kwenye maofisi. Asante ah, sana Lucy Patrick, huyo msikilizaji akizungumza na B Mazinat. Unajua kama huyu Bi Mazinat kule Tanzania, mm -hmm. amepata umaarufu mkubwa sana katika haya masuala ya urembo, kama wanavyosema, kuwatengeneza mabibi harusi, mtu yoyote no, akitaka kufanya harusi yake na nini no. Amekuwa akipata umaarufu kuwafanyia hizi kazi za sanaa ya urembo, kwa hiyo zimechukua hatua mpya kabisa kwa jinsi yeye anavyofanya kazi zake. Kwa kweli kabisa naona wengi wanaendelea kutazama, naona hata Idli Gongo anasema niko ndani ndani, anatazama kabisa. Idli Gongo endelea, anatazama. Alafu kuna wangu Jade anatazama, sijui yuko Australia nafikiri. Alafu nyinyi wenyewe mnapotazama VOA Express, basi jukumu lako pia, wewe na wewe una share tena, unaalika wenzako, unaambia mambo zako, watumie marafiki zako wa Facebook, waambie waangalie vitu ambavyo wewe unafurahi kuviona kwenye Facebook yako kutoka kwa wenzako kweli kabisa. Alafu naona kwa upande wetu e, sasa ni mambo yale yanayoendelea <laughs> mjini. kuna nini hii tunaita trending, yale yanayotamba yeah. kwenye mitandao mbalimbali yeah. kwenye Instagram, kwenye Facebook, kwenye WhatsApp, kote huko. Leo ndani ya nyumba anaingia mzee mzima, tunamwita huyu, asanteni sana, santeni sana. Harrison na uh, Sandy Shomari naona unafurahi sana lakini, yeah, habari ambayo inapiga vichwa vya habari katika mm, eh, mitandao ya kijamii ni ya huzuni, ya huzuni kiasi, kiasi, kwa sababu msanii mmoja ambaye ni mtekeshaji uh, ambaye ni comedian kule nchini mm, Kenya ambaye anahusika katika uh, show moja maarufu sana pale Kenya inayoonyeshwa kwenye televisheni ya NTV inajulikana kama Churchill Show mm -hmm, amefariki dunia kwanza, mm, nataka tusikie uh, sauti yake kidogo tu kisha nielezee ni nini kimetukia. Nawaona ko kabisa, tupatane kwa misa <laughs> ayeya Huyu msanii anajulikana kwa jina hilo hilo Ajeya, poa poa, na kifupi, kifupi ni kwamba amehusika katika ajali ya barabarani uh, pale nje ya Catholic University of East Africa. Najua Kamau anafahamu, maanake anafahamu barabara za Nairobi. Imekuwa kwamba alikuwa pale na familia na vilevile wasanii wengine ambao huhusika na yeye katika uh, michezo hii, na hivi tunavyozungumza tumearifiwa kwamba mkewe na vilevile comedian vile, eh, mwingine msanii mwingine kama yanajulikana kama Poa wa Kimani Ogutu bado wamelazwa hospitalini, lakini yeye ya okay. Poa Poa hayupo nasi na ni maarufu sana katika show hiyo ya chache. mm -hmm. manake hutokea na wa, wachezaji waigizaji wengine na kuchekesha watu sana. Sasa kwenye mitandao ya kijamii imefurika uh, wakielezea hisia zao huzuni. Kama huyu Damaris Makena anasema ni huzuni mkubwa kwa jamii ya waigizaji hapa Kenya, kwamba tumempoteza ayeiya poa poa. Uh, na nitaje jina lake la kamili jina la kitambulisho kama wanavyosema nchini Kenya ni Emmanuel Makori Nyambane Uh, ambaye jina la usanii ndilo hilo ayeia poa poa, na sijui BMJ Ndiamale kama ni yeye. Wakati mwingi anatokea kule kwenye steji na akiwa amebeba mkoba wake, kisha anaweka chini bila shaka pale. uh, ana ustadi mkubwa sana wa uigizaji, na anapenda sana kul kuleta, kama anaingia kwa, kwa movie akibeba briefcase yeah. mm -hmm. pale kwa na anakuja na slow motion, anapiga na, na risasi hmm. watu wanapenda sana jinsi ambavyo alikuwa ah, anaingia kwa jukwaa hmm. na mimi mwenyewe kusema ukweli, mimi ni shabiki wake, na nimehuzunishwa, kibinafsi nimehuzunishwa sana na habari hizi eh, kuhusu kifo chake. Na kama huyu Josef Nkaiseri, Josef Nkaiseri na sio yule eh, waziri, waziri. Manake huyo anaitwa Nkaiseri Ngitubu Nkitu, anasema eh, kwa hakika ni huzuni mkubwa maanake, hili linatokea siku ya Ijumaa Njema, wakati ambapo tunaingia kwenye Pasaka. Badala ya kusherehekea tunakumbwa na mkasa huu, na sasa vyombo vya habari vyote nchini Kenya, televisheni, magazeti yote wanazungumzia swala hili. Ni moja ya yale ambayo anatanda. Naona muda ndo huo, uh, ningeangazia mengine lakini kwa sasa