Naam, msikilizaji, na haya ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Asalamu alaikum msikilizaji wa Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na kukaribisha wewe msikilizaji wetu na mtazamaji wetu kupitia Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo tunaangalia kwa undani sakata la kuvuliwa eh, uwaziri Nape Nnauye katika wizara ya habari, ikiwa ni katikati ya sakata la mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam nchini Tanzania kuvamia kituo z binafsi cha Clouds FM. Mimi ni Idiligongo, karibu. Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli leo amefanya mabadiliko madogo ya baraza la mawaziri. Katika mabadiliko hayo, alimteua Profesa Palamagamba Kabudi kushika wadhifa wa waziri wa sheria na kumpeleka waziri wa zamani wa sheria Dr Harrison Mwakembe kwenda kushika wadhifa wa waziri wa habari, utamaduni, sanaa na michezo na kuchukua nafasi ya Nape Nauye ambaye juzi Jumatatu aliunda kamati ya kuchunguza kashfa ya mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda ya kuvamia kituo cha redio cha Clouds FM. Ni naye mwandishi wetu wa Dar es Salaam George Njogopa. Njogopa, hebu tukumbushe mtiririko wa sakata la mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam kuvamia eh, kituo cha redio cha Clouds FM, akiwa na wanausalama wenye silaha. Hii kama ulivyodokeza mwanzo kwamba sakata hili lina historia iliyoanza siku ya Ijumaa wiki iliyopita na ripoti zinasema kwamba kiongozi wa mkoa wa Dar es Salaam nyakati za usiku saa tano akiambatana na askari wasiopungua saba wenye silaha waliingia katika jengo ambalo kituo cha utangazaji cha Clouds FM kipo maeneo ya Mikocheni. Ripoti zinasema bwana Makonda alikwenda hapo kwa kile kinachoeleza kushinikiza habari ya mhusu mchungaji Josephat Bwajima itoke katika kipindi kimoja maarufu ambacho hutoka zaidi weekend. Na taarifa hizi zilianza kusambaa kwa kasi siku ya Jumapili baada ya picha ambazo zimerekodiwa kutoka kamera ya, kamera ya CCTV zikimwonyesha Makonda na watu hao askari wakiingia katika jengo hilo wa, baada ya kaka muda wa dakika kama arobaini au thelathini wakaondoka. Kutoka kwa picha hizi kuliwashtusha wengi, hasa baada ya kwa sababu ilikuwa sio hali ya kawaida, kituo cha habari kuingiliwa na mkuu wa mkoa wa nyakati za usiku wakiwa na askari. Kwa hivyo waziri wa habari, utamaduni wa michezo, ndugu aliunda kamati ya watu kadhaa kwa ajili ya kuchunguza mazingira yalo. Mkuhu, asante sana basi Joji Njogopa moja uh, kwa uh, moja tukiangalia uh, sasa siku ambayo ya Jumatatu wiki hii eh, kama ulivyoeleza mitandao mbalimbali iligubikwa na taarifa kwamba mkuu huyo wa mkoa eh, alivamia kituo cha redio, na kubwa zaidi watu ambao walikuwa wakitaka kuliona ni nini hasa ambacho eh, kitatokea mara baada ya hapo na kuweza kujua ukweli wenyewe lakini, taarifa ambazo kama ulivyozigusia ni kwamba mkuu huyo wa mkoa aliingia katika kituo hicho akilazimisha habari ambayo ilikuwa ikimhusu askofu wa, wa kanisa la Ufufuo na Uzima, Josephat Gwajima kwamba alizaa na mmoja wa waumini wake na mtoto huyo akamtelekeza. Ikumbukwe kwamba askofu uh, Josephat Gwajima kwa wiki kadhaa sasa amekuwa katika majibizano na mkuu huyo wa mkoa akidai kwamba mkuu huyo wa mkoa wa jiji la Dar es Salaam, e, alifoji vyeti vyake vya shule vya sekondari na jina ambalo analitumia hivi sasa si jina lake kamili, na jina lake kamili ni Albert Bashite. Kutokana na uvamizi ufam, huo basi, uh, watu wengi walikuwa wakisema bwana, lazima kitu kifanyike, lakini siku hiyo ambayo hayo alikuwa akiendelea, rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania John Pombe Magufuli naye alikuwa katika uzinduzi wa njia za barabara za gorofa e, katika eneo la Ubungo jijini Dar es Salaam. Tofauti na matarajio ya watu wengi, hiki ndicho ambacho Rais Magufuli alikisema: nawaomba Watanzania wenzangu wote wa vyama vyote, hebu tujifocus katika masuala ya maendeleo, tunachelewa mno tunachelewa kwa mambo yasiyo na msingi, yanatupotezea muda. Mnahangaika, mnaposti kwenye maviposti hivyo vyenu, mara hili mara hili, mpaka watu wengine hata wanaingilia uhuru wangu wakuniambia nifanye hivi, mimi huyu niingilie. Ukiniingilia ndio umeshapoteza kabisa. Mimi huwa sipangiwi mambo. Mimi ni rahisi ninayejiamini, siwezi nikapangiwa mtu, ninapanga mimi, kwa sababu hata siku ya kwenda kuchukua fomu nilichukua mwenyewe Hakuna mtu aliyenishauri, niliamua mimi mwenyewe kwamba mimi nafiti kuwa rais. Kwa hiyo nitaamua mwenyewe nani anatakiwa kuwa wapi, akae wapi, ni mimi ninayepanga. Ninajua wamenielewa. Kwa hiyo, Makonda, wewe chapa kazi. Swala la kuandikwa kwenye mitandao sio tija kwangu, hata mimi ninaandikwa kwenye mitandao. Kwa hiyo nijihuzuru urais, chapa kazi, hapa kazi tu. Nam basi ni Rais John Pombe Magufuli. E, wakati hayo yakiendelea, upande wa Ubungo jijini Dar es Salaam, upande wa Mikocheni, ambako zipo ofisi na studio za Cloud Media, aliyekuwa Waziri wa Habari wakati huo Nape na uye, yeye alifika kwa ajili ya kutoa pole na kutangaza kile ambacho anatarajiwa kukifanya. E, pia vilevile, aliambatana vile na wadau mbalimbali wa habari. Sisi kama serikali, kwanza, tunalaani kilichotokea kwa nguvu kubwa. Kama kilichotokea, kilichoelezwa ndicho kilichotokea, serikali kwa nguvu kubwa tunalaani jambo hili, kwa sababu halifai na wala halipaswi kutokea kwenye nchi ambayo imesaini mikataba mbalimbali mbali ya kimataifa juu ya uhuru wa vyombo vya habari kwenye nchi ambayo katiba yake sheria zake zinataka uhuru wa vyombo vya habari ulindwe, na kwenye nchi ambayo imekuwa na historia ya kuheshimika na kutukuka duniani ya kutoa uhuru kwa vyombo vya habari. Hichi kilichofanyika ni kunajisi uhuru wa vyombo vya habari katika nchi yetu. Kwa hiyo sisi kama serikali tunataka kutoa wito hapa kwamba, wanahabari, jambo lililotokea nataka nisiwavunje moyo, serikali kwa ujumla wake iko na nyie, na serikali ipo kulinda haki zenu, ili mtimize wajibu wenu vizuri, bila kuingiliwa, bila kushinikizwa. Na lolote lililotokea, saa 24 zikapita, ambazo kamati ya uchunguzi wa sakata hili ilipewa eh, hapo jana, hatimaye Kamati hiyo ilifanikiwa kuweka wazi kile ambacho walichokibaini na kutoa mapendekezo kwa waziri wa habari ambaye alikuwepo kwenye mkutano huo na waandishi wa habari. Kati ya mambo ambayo yalielezwa na kamati hayo ni kwamba ni kweli kulikuwa na uvamizi wa mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam katika studio za Clouds, na hivyo alikuwa tayari kuzungumzia yale ambayo yame wekwa bayana na kamati hiyo na kile ambacho wamekipendekeza. Kamati hiyo ilianza kukieleza haya baada ya kufanya uchambuzi wa kina na taarifa zilizopatikana kwa njia mbalimbali mbali, kama tulizoziainisha awali, zile za uchunguzi, imebainika kwamba ni kweli mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam mheshimiwa Paul Makonda alikwenda pale Clouds ni kwamba kamati imejiridhisha kwamba ni kweli mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam mheshimiwa Paul Makonda alivamia kituo cha Clouds saa nne na nusu usiku akiwa anaendesha mwenyewe gari lenye namba za usajili T 553 BFH. Sasa kamati imejiridhisha kuwa chanzo cha tukio hilo ni ukweli kwamba kituo cha Clouds kilikuwa kimetayarisha habari yenye maudhui yanayomhusu bibi Grace Athmani aliyedaiwa kuzaa na askofu wa kanisa la ufufuo na uzima daktari Josephat Gwajima ambaye ilikuwa ambacho kilikuwa kitangazwe katika kipindi cha Shirawagu. Kamati imethibitisha pasi na shaka kwamba kulikuwa na vitisho dhidi ya wafanyakazi wa Clouds. Vitisho hivyo ni askari wenye silaha za moto kuingia ndani ya studio kibabe na wakiwa wameshika silaha za moto. Mkuu wa mkoa Paul Makonda aliwatisha wafanyakazi wa Clouds waliokuwa studio usiku huo kwamba angewafunga jela miezi sita. Alipopiga simu kwa wakuu wa kituo cha Clouds mbele ya wafanyakazi na kuwaoji sababu za kutorusha hewani kwa habari yake. Kamati imekuja na mapendekezo machache. Kamati imeomba kwamba mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda, awaombe radhi wafanyakazi wa kampuni ya Clouds Media Group na vyombo vya habari kwa ujumla nchini, kwa, kwa tukio hili la ukiukwaji wa usalama na maadili ya uandishi wa habari. La pili, mheshimiwa waziri Nape Mnauye, katika kulinda masilahi ya tasnia ya habari ambayo anaiongoza, awasilishe rasmi malalamiko ya tasnia ya habari dhidi ya mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Po Makonda kwa mamlaka yake ya uteuzi wa mkuu huyo wa mkoa, kuomba mamlaka ya uteuzi imchukulie hatua zinazopaswa. Leo asubuhi umma ukisubiri kuona mapendekezo hayo ambayo kamati hiyo iliyapeleka kwa waziri eh, wa habari Nape Nauye wakati huo E, kuona kitu gani hasa ambacho mamlaka iliyotoa uteuzi wa mkuu huyo wa mkoa itafanya. Lakini cha ajabu ni kwamba ikatoka taarifa ya Ikulu ambayo mimi naisoma hapa, ambayo ilieleza kwamba Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania e, mheshimiwa Dr John Pombe Magufuli leo tarehe 23 Machi 2017 amefanya mabadiliko madogo ya Baraza la Mawaziri. Katika mabadiliko hayo, Mheshimiwa Rais amemteua profesa Palamagamba Aidan John Mwaluko Kabudi kuwa waziri wa katiba na sheria. Aidha, mheshimiwa Dkt. Magufuli amemteua Dkt. Harrison George Mwakembe kuwa waziri wa habari, utamaduni, sanaa na michezo, tofauti kabisa na kile ambacho walitarajia. Lakini sasa leo mchana, wanahabari walielezwa kwamba Nape Nnauye e, baada ya kuvuliwa huo waziri angefanya nao e, mkutano wa wanahabari, lakini tofauti walipofika eneo hilo hali ilikuwa hivi naita Suleiman, na ikuwa oda kwamba eneo ni nani, mkaulize nani. Mimi sio niliowaita kwamba mje hapa, kuna watu walopidia kwamba kuna mkutano, si ndio? yeah. yeah. yeah. liambiwa mkutano huko, mimi ninayo haki ya kueleza kwamba mkutano hautofanyika baada ya kupata kwamba pasifanyike mkutano, labda mheshimiwa Nape yeye ndio aliyeita waandishi wa habari. Sasa wewe unazungumza kama nani? Nani unazungumza na na na Nape Nape kwamba yeye ndio anafanya anafanya nani hapa? Mimi sizungumza na Nape na labda anapigia kupigia simu kupigia simu amesema sababu za kutokuwepo kwa mkutano huu na waandishi wa habari <coughs> <N -m>. Ni mimi <coughs> mimi, sababu ameniambia usifanyike mkutano hapo, ambao naweza kutekeleza. na na ukifanyika ukifanyika, sasa mimi kama mnataka, mtafanya na nani? Mimi ndio eneo hili wameambiwaje? Sasa na nani? Umesema arafiti amekupa taarifa? Nimeambiwa pasifanyike mkutano. Anasema waandishi wasifanyike, ni nani? Yani shida hiyo kidogo. Unajua tunapenda kufahamu aliyetoa taarifa ya waandishi wa habari watafanyike ni nani. Naomba mchukue kauli yangu kwamba mkutano nam basi, ndivyo purukushani ilivyokuwa, lakini baadaye Nape Nnauye alifika eh, kuzungumza na wanahabari hao, lakini cha ajabu walitokea wanausalama ambao walimwonyesha bastola moja kwa moja wakimwambia arudi kwenye gari na asiweze kufanya mkutano wowote. Lakini baada ya purukushani za hapa na pale, na pale Nape Nnauye alifanikiwa kuzungumza kile ambacho alitaka kukizungumza. Nitasema kweli daima, fitina na kwangu. We go. We go na nilichokisimamia juzi ni kusema eh, kinachotukutanisha, kinachowakutanisha watu sio magwanda ya kijani, ni imani kwamba tuwe wakweli daima, tuachane na fitina, na hizo ndizo nazokisimamia. Siwezi kukana, nikikana ni hame hili la kwanza kubwa sana. Nitasema kweli daima, fitina kwangu mwi mwiko. Na hiyo ndio nitakaosimamia, lakini mimi mzalendo kwa nafsi yangu mwenyewe, nimefundishwa na mzee nauye, marehemu kusema kweli na kusimamia katika kile ninachokiamini. Kama ninachokiamini kitaleta matatizo, sina shida, maana sio mara kwanza, ya kwanza. Nyiye mnakumbuka milishaya kufukuzwa sehemu ndio, wala sio shida. Na katika maisha ya kisiasa usipopita kwenye migogoro bado hujakomaa. Shuruti mbegu yote lazima ioze, ndiyo iote. Sasa mbegu niliyoipanda kwa hakika itaota. Amen, Amen. Mbegu ya kusimamia haki kwa hakika itaota, vijana wenzangu wa Kitanzania. Hamna la kuogopa, simamieni kile mnachokiambia. Tanzania ni yetu. Sasa lengo la kuja hapa la kwangu la kwanza ilikuwa kumpongeza Rais kwa uamuzi aliofanya na kumshukuru kwa kuniamini kwa mwaka mmoja, na wale ambao mlitumwa, sikilizeni, mkawaambie kwa mwaka mmoja ameniamini kama kijana wake, akanipa heshima ya kuingia kwenye baraza moja kwa moja. Ninamshukuru sana Niliongea na mwanahabari Maulid Kitenge ambaye alimkingia kifua Nape na huyo wakati anasumbuliwa na wanausalama, na alitaka kujua tukio zima na mtiririko wake. Mtiririko um, ni kwamba kabla waandishi wa habari walikuwa wanamsubiria eh, waziri Nape aje azungumze nao, lakini ghafla tukapewa taarifa, kwa maana ya kwamba mkutano, watu waandishi watawanyike na Nape hatakuja katika huo mkutano pale. Uh, lakini baadaye sisi kama waandishi manake, tukafanya mawasiliano na yeye Nape kumuuliza bana, kweli hizi taarifa kwamba hutokuja? Akasema hapana, mi nakaribia, niko karibu hapa na eneo hili. Kwa hivyo akafika na bahati, akasema atazungumzia nje, kwa sababu kile kikao ambacho kilikuwa kifanyikie ndani kikashindikana ndani, kwa sababu waandishi wale ambao watawanyike sasa nje pale, wakati anashuka, nataka kuzungumza, kuna watu wakawa wamejitokeza, wanamzuia sasa hawakujitambulisha wao ni kina nani, na Nape amekuja kwa ajili yetu sisi waandishi. Sasa watu wanaibuka Nape sa, sa, sa mwenzetu, sa, sa, na wanamtisha na silaha sasa. Huyu mwenzetu kwa nini anabugujiwa na, namna na hii? Sasa mauli Kitenge, umeonekana kwenye video mbalimbali zikisambaa kwamba umeingilia ule e, mtafaruku baina yako na na wana usalama ambao walikuwa wakitaka E, Nape na uye aingie kwenye gari. Ni nini hasa ambacho kilikusukuma kwenda pale? Na je, wale ambao maafisa walioona usalama ni kutoka idara gani hasa ya, ya usalama e, hapo Tanzania kwa uzoefu wako? Aa, kwanza hawakujitambulisha wao ni kina nani. Sasa wakati waziri mwenye aliyekuwa waziri wakati anafika pale, watokea watu tu wakawa wanamzuia. Sasa kwanza hawakujitambulisha wao ni kina nani na yeye hakuwafata wao, yeye alikuwa amewafata waandishi kuzungumza na sisi, na sisi tulikuwa tumeganda kwanza ndani kumsubiria, na baadaye tukaambiwa kwamba huu mkutano hautofanyika, waziri haji. Lakini waziri amekuja akatupata katika... sisi akaja nje, alikuwa waziri. Kwa hivyo sasa sisi tukashangaa huyu mtu, watu wanatokeza, wanamzuia, wanambuguzi, na yeye akawa tayari sasa, munkari umempanda, nawaambie, jamani, mbona mna ninni tena kwa kumisha na na na na silaha. Kwa hivyo tukaona, kwa sababu ni mwenzetu huyu, kwa nini anafanyiwa vitendo kama hivi? Ndo tukawa tunajaribu kuingilia, kujaribu kuwazuia wale wasimbughudhi, ili huyu mtu ana haki, kwa sababu ni, ni mtu ana haki ya kujieleza, wala hagombani. Enda kuzungumza, sasa wacha tumsikilize. Ndicho kilichotokea kusema kweli, na hasa Uh, tukio la silaha ndo lilitutisha zaidi kwa sababu hatujafikia kutishana. Watu kumtisha mtu kama Nape ambaye, kwanza wataka, ukiondoa uwaziri, ye ni mbunge, ni mwanasiasa, ni kijana mwenzetu. Kwa hivyo ilikuwa ni tukio ambalo lazima tujitoe mwanga watu tuone kwamba tunamtetea mwenzetu asi, asi, asi, asi, asipatwe na tatizo lolote. Kuna baadhi ya wanasiasa wamekuita shujaa, kwa mfano Zitto Kabwe kupitia ukurasa wake wa Facebook amekutaja kwamba ni shujaa kuweza e, kuwa na ujasiri kuingilia kati ile e, tafaruku ambayo ilikuwepo, hasa ukizingatia kwamba yule mwana usalama alikuwa ameshaonyesha hadharani kwamba ana silaha. Hili wewe unalizungumziaje? Nashukuru na, na kama wanatambua hivyo lakini, kwa sababu katika hali kama ile tukasema bwana, lolote mi nikajitoa mwanga, kasema lolote nami linikute, kwa sababu namwona na mtu kama Nape ni mtu ambaye e, kwangu mimi hana tatizo, na yeye mwenyewe alikuwa anasema kabisa sizungumzi ubaya, nakuja kuzungumza na wenzangu wanatasnia. Kwa hiyo kwa nini ninyanyaswe katika nchi yangu? Kwa hivyo, na nami nikajitoa mwanga, kasema acha tupiganie tuone kwamba Eh, tunampigania mwenzetu ambaye na yeye amekuwa akitupigania sisi waandishi eh, wa habari baada ya tukio zima la uvamizi wa kituo cha redio eh, na televisheni ya Clouds. Sasa mara baada ya hali hili kutokea, nini hasa ambacho kilifuata baadaye? Ah, kilifuata baadaye alikuja kamanda wa polisi wa wa wa wa, wa, wa kimkoa wa polisi wa Kinondoni na wakafanya mazungumzo na na na na, na Nape wakazungumza naye, baada wakamhoji, akaambia mi nilikuwa nazungumza tu kawaida na nini. Basi baada ya pale waka, nape wakamruhusu wakaondoka, yeye kivyake akaenda, wakaendelea na mapumziko yake na polisi wakaondoka pia. Kwa hiyo kila kitu kiliishia pale na mambo yakaendelea vizuri tu. Sasa hizi video ambazo zipo katika mitandao mbalimbali ya kijamii inavyoonekana kwamba tukio la Nape kuzuiwa na baadaye vilevile alizungumza na na wanahabari ni tukio gani ambalo limeanza, alianza kuzungumza na wanahabari kwanza ndio wakaja wanausalama, au wanausalama walikuja wakajaribu kumzuia, lakini baadaye aliweza kuendelea kuongea? Nanyi wale walikuwa namzuia asiongee ni tukio liloanza, lilianza zile purukushani ndio zilianza kwanza. Kwa hiyo wale walikuwa namzuia asiongee, yani asiongee asishuke kutoka kwenye gari kwenda kuzungumza na waandishi, ndio ndio tukio lililoanza, lakini baadaye kwa sababu tulipoishinda ile vita akaendelea kuzungumza tulivyowaweka kando, kwa sababu tunawaambia jani hili jambo lishafika. Sasa huyu mtu hawa watu wanaza kuzungumza naye na watu washajezana hapa na kamera ziko, kwa nini mumbuguzi? mm, mm, mm, mtu. na kwa uzoefu wako, ni wana usalama kutoka idara gani hapo? ni idara ya polisi ama idara nyingine ya, ya kiusalama hapo Tanzania? Hawakujitambulisha, hawakujitambulisha. Aa, na hii sasa tunashindwa kujua ni watu kutoka wapi. Ndio maana na sisi kwa sababu watu hawakujitambulisha, ndio maana na sisi tukawa e, tume, tumechanganyikiwa, tukabidi tu- tupambane, kwa sababu mtu kama anatoa na silaha kabisa kutisha mtu, maisha ya mtu ni hatari, ndio maana ikabidi kujitoa mwanga kupambana ili hiyo silaha isitumike usafiri labda waliokuja nao ni watu ambao walikuwa wakimfuatilia nyuma Nape na uye ama walijitokeza tu hafla pale ah, wanaonekana walikuwa tayari wako pale toka wakati ule wakisubiri huo mkutano, na muda wote walikuwa wako wanachungulia chungulia kuona anaingilia wapi. Eh, ndio maana ndio walikuwa wako pale wanarandaranda. Tulizungumza na mwandishi wa habari mkongwe juu ya tukio hilo, Jenerali Ulimwengu, na aliongea na mwenzangu Abdu Shakur Abod. Yeye ye, Nape aliona kwamba ni chombo cha habari ambacho kimevamiwa, na vyombo vya habari viko chini ya dhamana yake, na kwa hiyo akachukua dhamana ya kufanya uchunguzi ili ajue nini kimetokea katika sakata hilo la uh, kuvamiwa. Nadhani alikuwa anafanya kazi yake tu ili kujihakikishia kwamba vyombo vya habari vinafanya kazi katika hali ya utulivu na amani na kujiamini, visiwe zinavamiwa mara wanasiasa au wakuu wa serikali wanakujisikia kwenda kuvivamia. Kwanza alikuwa anafanya kazi yake tu. Sasa ikiwa alikuwa anafanya kazi yake, watu atachukulia vipi hatua hiyo ya rais? Bila shaka wengine wanasema kwamba rais alisema Makonda aendelee baada ya kuvamia. Aa, wakisema kwamba nape angekuwa amewacha na kadhalika, lakini sasa hiyo inatoa taswira gani katika ile uhuru wa kujieleza, uhuru wa habari yatoa taswira ambayo ni ya kweli kwamba hakuna utawala wa sheria katika nchi hii, na uhuru wa kujieleza una matatizo kabisa, umepinywa vibaya sana. Vilevile alishikiliwa kwa muda hii leo. Je, kitendo hicho kutaka kwenda kuzungumza na waandishi wa habari kusimamishwa njiani, mnaelezaje nyinyi huko Tanzania, watu wanasemaje? Ni mabavu tu, ni watu kutumia mabavu, matumizi ya mabavu. Hakuna sababu yoyote ya kumzuia na nape asizungumze Nape ni Mtanzania. Nape ni mbunge. Nape ni mwanasiasa. Nape ni mtu ambaye ana jina lake katika jamii na amekuwa akizungumza wakati wote huu. Kwa nini kumtolea bastola na kumtisha na kumwambia azungumze na kadhalika? Haya na ndiyo mambo ambayo tunayapigia kelele mara mba mba kwa mara hapa nchini, kwamba tunapo tunakupelekwa huku na serikali iliyo madarakani siko huko tunakotaka kwenda, ni matumizi ya mabavu ambayo hayana maelezo yoyote. Ni Jenerali Ulimwengu huyo, akitoa maoni yake juu ya tukio la leo na kile ambacho kitaendelea. Hatujui, tusubiri kuona nini ambacho kitafuata katika sakata hili. Kutoka hapa Washington DC kwa siku hii ya leo, mi nakuambia shukran kwa kuwa nasi. E, mwelekezi alikuwa ni Aida Isa. Kwa upande wa hapa kwenye mitambo ya Facebook, Omari Kaseko na Jafari Mjasiri. Kutoka Washington DC, mimi ni Idi Ligongo. Usiku mwema.