ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc karibu popote pale ulipo katika matangazo yetu alfajiri, ya alfajiri yanayoanza saa 11 alfajiri kwa saa za afrika ya kati na saa 12 asubuhi kwa saa za afrika mashariki mimi ni mery mgawe na mimi ni sandey shomari niukaribisha katika matangazo yetu ya leo jumatano machi 15 mwaka 2017 karibuni Katika matangazo ya kumekucha Afrika hivi leo, tunakuarifu kuwa wachambuzi wanabashiri kuwa bunge la Marekani likibadili huduma ya afya ya Obama Care, vipengele kadhaa vitaendelea kubaki. Kutakuwa na vipengele eh, tofauti tofauti vya Obama Care wanaRepublican itabidi waviweke pale. Na katika habari nyingine, wakazi wa Lamu nchini Kenya wanasema harakati za kundi la wanamgambo la Al-Shababu zimeathiri sekta ya utalii katika eneo hilo. Sasa hivi kuanzia ya mambo hii alishababu, wageni tumekuwa tupati wazungu, kwa hivyo tumeumia sana kibiashara yetu. Ni vidokezo tu vya matangazo yetu, mpenzi msikilizaji, lakini kwanza tutaanza na habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Sandi Shomari. Maharamia walioteka nyara ya meli ya mafuta na wafanyakazi nane wanadai kulipwa fidia kutokana na kuongezeka uvuvi haramu kwenye maji ya Somalia. VOA walizungumza kwa njia ya simu na mmoja wa wateka nyara hao Jumanne, siku moja baada ya watu kuingia kwenye, kwenye meli hiyo na kuiteka kiasi cha kilomita thelathini kwenye pwani ya Somalia na baadaye kutia nanga Alula, mji mmoja katika mkoa wa Puntland. Mtekaji huyo alisema watu saba waishiriki katika shambulizi hilo. Alidai kwamba yeye na wenzake si maharamia ila ni wavuvi. Tumeamua kama wavuvi wa eneo hili kukataa uvuvi haramu, tumechukua silaha kujilinda wenyewe, alisema mtu huyo ambaye alikataa kujitambulisha jina lake na kusema kiasi chochote cha fedha wanachohitaji. Majeshi yanayoongozwa na kamanda wa kijeshi wa Libya mwenye msimamo mkali Khalifa Haftar yamekomboa bandari muhimu mbili za mafuta mashariki mwa Libya, kwa mujibu wa msemaji wa jeshi. Madai hayo hayajathibitishwa na chombo kisichofungamana na upande wowote. Jeshi la Kitaifa la Libya lna limefanya mashambulizi ya anga na kutuma majeshi ya nchi kavu ili kukomboa bandari za Ras Lanuf na Alsidra kwenye kundi la msimamo mkali wa Kiislamu liitwalo Benghazi Defense Brigades au BDB. Kundi hilo la Benghazi Defense Brigades limeshikilia bandari tangu ilipochukua kutoka kwa jeshi la taifa la Libya mapema mwezi huu. Na mgomo wa madaktari nchini Kenya umemalizika rasmi baada ya zaidi ya siku mia moja. Mwandishi wetu Kennedy Wandera anayo taarifa zaidi. Sababu ambazo zilionekana kukwamiza kutiwa sahihi makubaliano haya ni kipengee kinachowadhibiti madaktari kufanya kazi za kibinafsi wakati mkataba wao na serikali unaorodhesha majukumu yao. Aidha, pia madaktari walitaka serikali kuwalipa mishahara yao ya kipindi ambacho wamekuwa kwenye mgomo kuanzia Desemba 5, lakini vipengee hivyo baadaye viliondolewa na kuweka matumaini ya kutamatika kwa mgomo huo. Umekuwa ni mchakato ambao umeonyesha kukatishwa tamaa kwa viongozi wa serikali mbili, hata wakati mmoja Rais Uhuru Kenya akionekana kuashiria kuwa serikali yake haitakuwa na jambo jingine iwapo madaktari hawatajitolea katika mazungumzo kuondoa amri ya kutorejea kazini. Vilevile vile serikali za kaunti zimekuwa zikiendelea kutoa vitisho kwa madaktari, hata wengine wakiripotiwa kuwafukuza baadhi ya madaktari kazini. Kenneth Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington, DC. Maafisa wa Kremlin na wabunge wa Rusia wanakarusha ripoti zilizochapishwa kwamba Moscow imepeleka kikosi maalum na ndege zisizo na rubani kwenye ngome ya kijeshi huko Misri, karibu na mpaka wao na Libya. Kukanusha huko kulitokea leo baada ya ripoti kadhaa kueleza kwamba harakati za kijeshi za Rusia zimeonekana karibu na mji wa pwani ya Mediterranean wa Sidi Barani, kiasi cha kilomita mia moja kutoka mpaka wa Libya na Misri. Ripoti hizo zimewakariri maafisa wa Marekani zikisema kuongezeka kwa uhusika wa Russia kunaweza kuwa sehemu ya Moscow kuunga mkono kamanda wa waasi wa Libya Khalifa Haftar. Haftar na jeshi lake analoliita Jeshi la Kitaifa la Libya anashirikiana na serikali mashariki mwa Libya ambayo imekataa kuunga mkono serikali ya umoja ya kitaifa inayofanya shughuli zake nchini Libya. Huku mpango wa zuio la usafiri la serikali ya Marekani iliyofanyiwa marekebisho ukianza utekelezaji wake, wale wanaopinga mahakamani wana matumaini kwamba maamuzi ya mahakama yatazuia juhudi ya mara ya pili ya utawala kuwazuia wasafiri na wakimbizi kuingia nchini Marekani. Wanasheria wanaoshughulikia kesi za kupinga amri ya kiutendaji ya pili dhidi ya usafiri ya Rais Donald Trump wanasema wanafuatilia maamuzi ya jaji mahakama ya serikali kuu Jumanne katika jimbo la Washington na kusikilizwa kwa kesi hiyo katika majimbo mengine mawili siku ya Jumaatano, kwa maamuzi yoyote yatakayoathiri utekelezaji wa Alhamisi wa hatua hii ya karibuni. Kumekuwa na ongezeko kubwa katika ukiukaji wa haki za binadamu huko Sudani Kusini katika miezi tisa iliyopita Sehemu ni kutokana na kushindwa kwa jumuiya ya kimataifa kuunda mahakama na kuwafikisha wakosaji kwa mbele ya sheria. Afisa wa Umoja wa Mataifa alieleza ukubwa wa ukosefu wa haki za binadamu huko Sudani Kusini, hasa ghasia za ngono, ni mbaya sana kiasi kwamba matokeo ya kutofanya lolote huwezi hata kufikiria yatakuwaje, kwa mujibu wa mwenyekiti wa Tume ya Umoja wa Mataifa ya Haki za Binadamu huko Sudani Kusini. Yasmin Suka aliliambia baraza la haki za binadamu la Umoja Mataifa huko Jeneva siku ya Jumanne kwamba raia wamekuwa wakilengwa kimfumo kwa minajili ya kabila zao na serikali ya nchi hiyo na majeshi yake. Anasema serikali imeanza kampeni ya kufuatilia wakazi na kuwafuatilia watu kutokana na kabila zao wakati vita vya wenyewe kwa wenyewe vikiendelea huku kukiwa na maonyo ya mauaji ya halaiki. Unaendelea kusikiliza kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Mji wa Lamu kaskazini mwa Pwani ya Kenya umeangaziwa sana katika miaka ya hivi karibuni kutokana na visa vya mashambulizi kutoka kundi la kigaidi la Al-Shabab. Serikali ya Kenya inasema eneo hilo linalopakana na taifa la Somalia ambapo magaidi hao wanaaminika kujificha, sasa liko salama baada ya kuendesha operesheni kadhaa za kiusalama. Hata hivyo, wakazi wanaeleza kwamba hali ya kiuchumi bado iko chini, huku wakijaribu kuweka juhudi za kuimarisha utalii, ambao ndio kitega uchumi kwao. Mwandishi wetu wa Pwani ya Kenya Salma Muhamed alizuru mji huo na kuandaa ripoti ifuatayo. Mji wa kitalii wa Lamu kaskazini mwa pwani ya Kenya unapakana na taifa la Somalia huku kisiwa cha Lamu kikiwa ni takriban kilomita 87 kutoka mpakani, eneo la Kiunga. Licha ya kwamba serikali inaonekana kudhibiti usalama eneo hili, wakazi waliozungumza na VOA wanaeleza athari zilizotokana na operesheni za serikali za kulinda usalama wakati wa nyuma. Kabla ya matatizo yoyote, Lamu ilikuwa imenawiri na imeimarika sana kiuchumi. Ilikuwa tuko na watalii pia wengi mbalimbali. Tukapatikana na matatizo, uchumi ukaanguka, wageni wakasusia sana kuja. Kazi zangu mimi ni kazi Lamu tuwa gaidi sasa hivi, kuanzia ya mambo hii al-Shabaab wageni tumekuwa hatupati wazungu, kwa hivyo tumeumia sana kibiashara yetu. Serikali ya Kenya ilituma vikosi vya usalama kulinda mpaka na pia kukagua magari yote ya usafiri yanayoingia na kutoka eneo hilo hatua inayoonekana kuzaa matunda. Wakazi hapa wanashukuru serikali kutokana na hatua hiyo. tunashukuru kwa ule usalama ambao serikali ambao imetuwekea. Shughuli zetu bado kawaida hazijarudi, vile kawaida tunapata wazungu, lakini sio kama mwanzo, kidogo tu. Maisha yetu vile ilivyokuwa na sasa ni tofauti. Wakazi hasa vijana wamehofiwa kuwa katika hatari ya kujiunga na makundi haramu kutokana na changamoto kadhaa wanazopitia kila siku hali hiyo imefanya baadhi ya mashirika ya kijamii kuanzisha miradi ya kusaidia ili kuzuia athari zaidi. Shirika moja lisilo la kiserikali la Search for Common Ground limekuwa eneo hilo kwa muda likifanya utafiti, kama anavyoeleza Asha Ismail, afisa kutoka shirika hilo. Utafiti wetu, tumekuja tukisikiza jamii wakizungumza, wanasema kuna ule uhaba wa uhusiano baina ya washikadau na jamii katika hali ya kusuluhisha mambo ya vijana kujiunga na makundi, na pia masuala mengi ambayo ya yanazungumziwa ni ukosefu wa ajira kwa vijana, na pia kuna hali ya kwamba jamii hawajisikii kama wao ni walamu kwa sababu hawana vitambulisho. Ndio maana tumekuja, watuambie wanafanya nini kama washikadau mbalimbali. Serikali inasema msitu wa Boni ulioko katika mpaka wa Kenya na Somalia ambapo magaidi wa Al Shabab wanaamini kujificha umedhibitiwa vilivyo na wanajeshi wa serikali. Mkurugenzi mkuu wa operesheni maalum inayofahamika kama Linda Boni, James Ole Sherian ameiambia VOA kwamba wameweka kambi kadhaa eneo hilo huku akikanusha madai kwamba kuna uhasama kati ya polisi na wananchi. Hali ya usalama imeimarika area Boni, tunaweza sema sasa, operesheni ni kama imechukua miaka miwili sasa, na sasa tumeshaanzisha camps kumi na sita ya jeshi na polisi na kuna zingine ambazo tutajenga hivi karibuni. Tunafanya kazi karibu sana na wananchi. Mji wa Lamu kwa asilimia kubwa unategemea utalii kiuchumi na sasa wakazi na mashirika ya eneo hilo wanafanya kila juhudi kuwashawishi wageni hasa wa kimataifa kwamba hali ya usalama iko shwari. Salma Mohamed, VOA Mombasa. Matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Napenda kuwakumbusha wasikilizaji wetu kwamba mnaweza kufuatilia matangazo haya kupitia mtandao wetu wa wwwvoa swahilicom, na vilevile vile Facebook na Twitter. Baada ya muda mfupi, Sande Shomari ataendelea kukusomea habari zaidi za dunia. Jeshi la zaidi ya vikosi elfu kumi vya Afrika linafanya operesheni kumaliza kundi la kigaidi la Boko Haram lililoathiri maeneo ya Niger, Cameron, Chad na Nigeria. Boko Haram inahusika na vifo vya watu wasiopungua elfu ishirini tangu kundi hilo kuanza wasi mwaka elfu mbili na tisa kaskazini mashariki mwa Nigeria. Ukatili wao umepelekea kupoteza makazi kwa watu milioni mbili nukta tatu katika nchi hizi nne zijulikanazo kama bonde la mto Chad ambapo zaidi ya watu milioni ishirini wako hatarini. Mwaka elfu mbili na kumi na tano Umoja wa Afrika ulitoa mamlaka kwa jeshi la pamoja la nchi kadhaa ijulikanalo kama MNJTF kupambana na Boko Haram katika ngome yake kwenye maeneo ya kaskazini mashariki mwa Nigeria na kaskazini mwa Kamerun. Rais wa Marekani Donald Trump anatarajiwa kuwa mwenyeji wa rais wa China Xi Jinping kwa ziara ya siku mbili mwezi ujao katika nyumba yake ya mapumziko huko Florida, ikiwa ni mkutano wao wa kwanza kwa hawa viongozi wakuu duniani. Si Washington wala Beijing waliothibitisha mkutano huo katika nyumba ya kifahari ya mapumziko ya Maralago, lakini vyombo vya habari vya Marekani vinaripoti kwamba mkutano huo wa viongozi hao wa nchi mbili zenye uchumi mkubwa duniani Mepango wa kufanyika Aprili 6 na 7. Ripoti zinaeleza kwamba waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson anatarajiwa kukamilisha mipango ya, kut, ya mkutano wa Trump na Xi wakati atakapotembelea China baadaye wiki hii. Wizara ya mambo ya nje ya China ilisema Jumanne kwamba nchi zote zipo katika mawasiliano ya karibu. za matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Wamarekani zaidi ya milioni kumi na nne wako katika hatari ya kupoteza bima ya afya maarufu kama Obamacare endapo bunge litapitisha marekebisho yanayojadiliwa kwa sasa. Nimezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Profesa David Monda kutoka chuo kikuu cha New York na kwanza nikamuuliza ni mabadiliko gani hasa yanayojadiliwa katika bunge. Inaonekana bayana ya kwamba uh, bwana Trump rais Trump na wana Republican wanajaribu kugeuza mfumo huu wa bima unaoitwa Obamacare, ili uh, ipunguze matumizi ya serikali kwenye bima hiyo. Shida imekuwa ya kwamba kuna wauguzi wengi uh, waliopo kwenye bima hiyo, lakini idadi au kitita cha hela kilichopo hakiwezi kuhudumia watu wote. Kwa hivyo ni kama kuna kuna mvutano kati ya Wanademokrat na Wanarepublican, na pia tusisahau ya kwamba kuna majimbo mengine kama Kentucky, kama Tennessee, ambayo ni ya Wanarepublican, ambapo pia uh, wenye chama wa bwana Trump, Wanarepublican, pia kuna wengi wao ambao pia wanasitasita sita kufuta huu mpango wa Obama kia manake hawajui kuna mpangilio gani mbadala utakaokuwepo pale. Kuna taarifa ambazo zinasema kwamba, ama zimekwisha tolewa, kwamba endapo mageuzi haya yatapitishwa na ikawa sheria, pengine watu milioni kumi na nne ndio watakaoathiriwa na huduma hii, pengine watakosa kabisa, ama watafutwa kabisa. Je, ni watu wa kiwango gani ama wa kipato gani? Unajua, ni jambo la ku la kusitisha hivi manake haibainiki wazi ni, ni, ni idadi gani? Wanasema milioni kumi na nne. Kuna uh, wadadisi wengine wanasema kitakuwa kiwango kikubwa zaidi. Jambo linalo linalotisha hapo ni kwamba kuna idadi ya watu pale ambao wanafanya kazi lakini idadi ya pesa wanachokipata wanacholipwa hakiwezi ku- kuwahudumia au kuwaweka kwenye bima hii. Kiwango chao au pato lao la kazi wanachokipata kitawaweka kita kwenye kiwango cha juu, kwa hivyo hawataweza kufaidika na bima hii lakini idadi ya pesa unayoipata pia ni kiwango cha chini. Kwa hiyo kuna watu fulani ambao wanafanya kazi, lakini kwa upande mwingine hawako kwenye bima hii. Kwa hivyo kuna mvutano ambao tena, kuna watu wengi ambao ni watu wa Amerika wa wa kipato cha chini ambao ni wengi zaidi, na kitita cha pesa kwenye bima hii hakiwashughulikii. Kwa hivyo kwa wakati huu ni kama kwenye bunge la Congress kuna mgawanyiko, na wewe kama mchambuzi unaona kama mageuzi haya yakifanikiwa, ni kweli serikali inaweza kupata faida kubwa kama ambavyo inaelezea. Ikipitishwa na Wanarepublican, itabidi waweze kupata wanasiasa kutoka upande wa Wanademokrat kuwaunga mkono, kwa hivyo Inaonekana hata wakiipitisha wataipitisha, lakini hawatafutilia Obama care kwa vyote. Kutakuwa na vipengele eh, tofauti tofauti vya Obama care, Wanarepublican itabidi waviweke pale, ili waweze kuwavuta wanasiasa kutoka upande kuja kuwasaidia kuupitisha mswada huu. Ni Profesa David Monda akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka New York. msikilizaji usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja live talk kila ijumaa kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington kaa tayari kwa maswali na maoni yako piga simu plus 12026190551 maoni yako yasikike moja kwa moja kila ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ni live talk friday Naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Na tukirudi kwenye ripoti za waandishi wetu, tunaelekea mpaka kule nchini Uganda. Serikali ya nchi hiyo imefuatilia mbali orodha nzima ya watu wanaopokea malipo ya pensheni na kuanza upya usajili. Hii ni hatua ambayo maafisa serikalini wanasema inalenga kuondoa majina ya kugushi yanayotumika kuibia ya serikali mabilioni ya fedha kila mwaka kupitia malipo ya fedha za uzeni. Mwandishi wetu Kenneth Bwire anayo ripoti kamili. Kupitia kwa wizara ya umma, waliokuwa wahudumu wa serikali ambao kwa sasa wanapokea malipo ya pensheni wanasajiliwa upya wote, kwa kunakili alama za vidole na kutumia vitambulisho vya kitaifa. Hii ni hatua serikali inaamini ndiyo suluhu pekee iliyosalia kukabiliana na wizi wa mabilioni ya pesa yanayotolewa kwa waliokuwa wafanyakazi hewa. Emmanuel Mugunga ni katibu katika wizara ya utumishi kwa umma. Yes, okay, wanachojua watu ni kwamba tunasafisha orodha ya wanaopokea pensheni tukitoa mapepo, kwani tunataka orodha ambayo ni halali, National ID. Malipo ya pensheni yamesimamishwa kwa sasa. Wahusika wote ambao ni wazee wakifika katika makao makuu ya wizara ya utumishi wa umma kujisajili licha ya umri wao mkubwa. Familia za wale waliokufa zinawasilisha stakabadhi kuthibitisha kwamba wanastahili kupokea pesa hizo, shughuli ambayo si rahisi, kwani kinachohitajika ni vitambulisho vya kitaifa ambavyo vimetolewa miaka miwili iliyopita tu. you die, for someone... Kwa wale ambao watu wao wa familia waliokuwa wakipokea pesa hizi wamekufa, tunahitaji stakabadhi halali kuwahusu, na iwapo walengwa hawakupata vitambulisho vya kitaifa inabidi wavitafute kwa sababu tunachohitaji ni kitambulisho pekee, wala sio stakabadhi nyingine, The National ID. Only. Serikali ya Uganda inaripoti kupoteza mabilioni ya pesa kila mwaka kupitia kwa malipo ya pensheni yanayotolewa kwa watu ambao hawapo. Kesi inaendelea mahakamani dhidi ya maafisa wa serikali walioiba dola milioni 24.5 kutoka kwa mfuko wa pensheni ikiwa ndiyo kashfa kubwa kuwahi kugunduliwa katika idara ya utumishi wa umma nchini Uganda. Pesa hizo zilikuwa zinatolewa kwa waliokuwa wafanyakazi hewa. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Leo katika jukwaa la vijana, mwenzangu Sande Shomari amezungumza na mwanamuziki wa kizazi kipya wa bongo fleva, anayeishi hapa Marekani, Jumbe Hamza au M TZ au San TZ, aliyetoka na kibao chake kipya Claro baada ya kutoa nyimbo ya Majaliwa, Fefe Swingo, I am the Man. Na sasa Claro alitembelea studio zetu na kuzungumzia wimbo wake mpya. Nyimbo ya Claro ni kama stori fulani kwamba namtafuta Claro sijampata bado. Napoandika nyimbo zangu mm -hmm. napenda kutengeneza kama story fulani hivi, so kwenye hii story ya Claro, so ni kwamba niko maskani ni kumaskani. nini nawaza, yani deep thoughts deep. <laughs> yeah. <laughs> jamaa ananishtua babu, vipi mbona uko tofauti leo? Mi namwambia kwamba naona kwamba natakoa kumwa dem fulani hivi, dada. Jamaa ananiambia ah, kuna dem moja hivi naitwa Claro lakini sijui yuko yu yu wapi, lakini anakufaa sono. Namtafuta yuanamtafuta yeah. Hii ni kazi ya kumtafuta yeah. Sasa pia unapokuwa unakaa una, una unatengeneza una kama unavyosema nyimbo zako unaandika mwenyewe, sio? Mm-hmm. Sawa, sasa hii album tuseme, kabla hujatoa album kabisa, una nyimbo zako umetengeneza ume, ume yeah. Pengine mara nyingi unapoanzia nyimbo ambazo mkushatoa single hizo mpaka eh, kufika hapa. Unapokuwa unakaa mawazuni, unataka kupeleka ujumbe, kwa sababu kama unavyosema wewe ni mtunzi wa nyimbo pia yeah. Una ujumbe wako yeah. Pengine ujumbe gani unataka kuwapa vijana wenzako hivi sasa, katika haya maswala ya nyimbo zako, ni nini hasa unataka kuzungumza mara nyingi? Haswa ni kujivunia usao unapotoka, yani asili ya potei, ndo asili ya potei ni um, jina ya albamu um, yangu inayokuja ina kitu ambacho baba yangu kaniambia nilipokuwa mdogo sana, mm. kaniambia kama kama unakumbuka kitu maishani mwako mm. kumbuka kwamba asili yapotei. So katika nyimbo zangu zote kuna kitu fulani ya kiasili. Ndio maana ukisikia Claro unasikia verse ya kwanza, naanza natoka mere mama santizedi Tanga mji wa mahaba yeah. <laughs> mji wa mahaba, wa mahaba. Kwa ni so, Tanga, si yeah, yeah so hata kama hiyo nyimbo ni kuhusu msichana mm. naeleza kwamba natoka Tanga mji wa mahaba, Mom, mm. yeah. so, Jezo, wa mahaba. <laughs> kwa sababu una asili, unahakikisha kwamba wewe pamoja na kuimba vitu vingine vyote, lakini bado unagusia kule Sasa katika hii albamu ambayo inakuja, asili inakujasi, nyimbo zipi ambazo zitakuwa kwenye hii albamu kwa ujumla, ambazo sasa hivi unazitengeneza ziweze kuwepo kwenye albamu? Kama 19 hivi. Hapa kubwa sana basi, yeah, na nyimbo nyingi kiasicho tayari. Yeah, zipo sokoni tayari, au nyimbo ambazo zingine unatengeneza bado? Zote ziko tayari na nyimbo nyingi Unajibu nyingi sana, usinione usinione kimya. Uh, yeah. Kimya, kumbe vitu vyako vinatengenezwa kila siku yeah. to Mr. TZ, kuna kitu unaita 255 nation yeah. Hii 255 nation ni nini hasa? 255 nation ni lebo yangu so uh, sio sitaki kusema si, si, kundi, lakini ni, ni grup flani hivi kuna wasanii, kuna producers, kuna dancers, kuna models, photographers, videographer, yani watu na talent, talent tofauti. Na sio kwamba ukiwa ndani ya 255 nation ndio lazima ufanye kila kitu na 255 nation, unaweza kufanya no project zako mwenyewe. Kama wewe ni msanii no, unaweza kufanya project zako mwenyewe ni nini, lakini kama unataji una msaada, kama unataji unafanya show kama wewe ni msanii. Kama unafanya show na unatagi dances, unaenda kwenye 255 nation unaomba, au kama unataka beat unamshtua producer wa 255. Ni kama kusaidiana, kuna mtandao mmoja, ni bure, kila mtu anaweza kupata. Naam, alikuwa ni Jumbe huyo au Mr. TZ au San TZ, mwanamziki wa kizazi kipya huyo aliyoko hapa Marekani, katika kipindi chetu cha vijana. Basi baada ya muda mfupi, Sandey Shomari atakusomea muktasari wa habari. Maharamia walioteka nyara meli ya mafuta na wafanyakazi nane wanadai kulipwa fidia kutokana na kuongezeka uvuvi haramu kwenye maji ya Somalia. Majeshi yanayoongozwa na kamanda wa kijeshi wa Libya mwenye msimamo mkali Khalifa Haftar yamekomboa bandari muhimu mbili za mafuta mashariki mwa Libya, kwa mujibu wa msemaji wa jeshi, lakini madai hayo bado hayajathibitishwa na chombo kisichofungamana na upande wowote. Maafisa wa Kremlin na wabunge wa Russia wanakanusha ripoti zilizochapishwa kwamba Mosco imepeleka kikosi maalum na ndege zisizo na rubani kwenye ngome ya kijeshi huko Misri, karibu na mpaka wao na Libya. Ukanusha huko kulitokea leo baada ya ripoti kadhaa kueleza kwamba harakati za kijeshi za Rusia zimeonekana karibu na mji wa pwani ya Mediterranean wa Sidi Barani kiasi cha kilometa mia moja kutoka mpaka wa Libya na Misri. Huku mpango wa zuio la usafiri ya serikali ya Marekani uliofanyiwa marekebisho ukianza utekelezaji wake, wala wanaopinga mahakamani wana matumaini kwamba maamuzi ya mahakama yatazuia juhudi ya mara ya pili ya utawala kuwazuia wasafiri na wakimbizi. Na mpaka hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti amerika VOA. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi ni Meri Mgawe nikiwa na mwenzangu hapa studio Sandey Shomari. Sote kwa pamoja, pamoja na mwelekezi Diodonchi Bahiro, tunawatakia ninyote asubuhi njema.