kwenye swala zima la kuitwa polisi ama unapotakiwa kutoa statement yoyote ama kuitwa kituo cha polisi kuna taratibu zake na taratibu hizi zikifuatwa ndipo pale mtu ambapo pa, asipotia hiyo amri y- y- y- inaweza ikasemakana kwamba amevunja sheria lakini kwa kawaida mkuu wa mkoa anapomwamuru mtu aende kituo cha polisi inakuwa si oda ya polisi s kuna kuna oda ya polisi separate ambayo ilitoka kumuita Waivo, kwa hivyo alichokifanywa mweshimua mboe nadhani ameconsult wanashiria wake na wakaona haija kuwa na summons naarii ya kuitwa polisi kwa sababu unajua ya mambo yanaenda kwa ya kwenda kwa taratibu zake kwa hivyo mkuu wa mkoa peke yake haitoshi litakiwa aitoke na summons i atoka polisi kwamba unatakiwa kituo cha polisi tasa <coughs> sawa na pengine kwa sababu eh, amezungumza hivyo na vyombo vya habari hii leo lakini pia e, kamanda wa polisi simon siro ametoka na kueleza kwamba kama asipotokea na kutoa au asiposema na udhuru wao e, wanaweza kuchukua hatua ya kwenda kumkamata lakini pia hivi karibuni tumesikia zito kabwa akizungumza bungeni kwamba polisi wanamsubiri na hatimaye e, bunge likatangaza kupitia kupitiaa spika kwamba hawezi e, kukamatwa bila spika kupewa taarifa yoyote sasa hili je linaweza kuingia kutokana na amri ya siro au bado mboya atakuwa nalindwa na haya yaliyozungumzwa kwenye bunge unajua lazima kuna jambo ambao lazima tutofautishe hapa kuna makosa ambayo yanachunguzwa kutokana na namna yake ya maisha na kuna makosa ambayo yanatufanyika labda katika kipindi ambacho anakua anatumikia na, bunge sasa lazima ya mambo tuyatofautishe huyu mtu anatafutwa kwa sababu gani kwa taarifu ambazo ni za kama anavorudia tena kwamba haya mambo kawaida hu anaenda kwa communications ambazo ni official hivi so, tunavoisikia kwenye vyombo vya habari na nini na nini sasa je kama kamaofishali polisi wwalimtaarifu walimta, mweshimia mboe kwamba anatakiwa polisi na anatakiwa kukosa hiyo mbo ni moja ambayo lazima tuweke tupees sana kwenye hilo lakini kwamba mkuu wa mkoo amekwambia tukutane sehemu fulani siku fulani muda fulani ni swala tu la kisheria kwamba yeye anaweza kaamua kwamba k okay, mimi sitakwenda kwa sababu hakuna hakuna sababu ya mashiko ya mimi kwenda lakini atakapoitwa na polisi kupata kwakufata ambazo ni zile zinazotakiwa basi atakwenda naamini kwamba na wanasheria ambao wanamshauri na wana hilo na na nadhani ndio sababu kubwa yayeye kuweka hiyo press, press conference ya leo na kusema kwamba hataenda kwamba yeye iliyomwita naamini haina mamlaka ya kumwita kwenda polisi nadhani magonda angemuita kwamba njo ofisini kwangu ah angeenda lakini njo, tukutane, police, i think hapo kuna kitu kimelapsu nandomaana mweshimia mboye akwenda je kuna hatua zote ambazo anaweza akazichukua yee mweshimiwa mboe kisheria kwa sababu amezungumza kwamba amechafuliwa jina lake kwa ujumla anamlaumu mkuu wa mkoa kama amechafulia jina lake yeye familia yake na chama chake cha chadema sasa hilo ni jambo ambalo kiukweli ukiangalia kwamba yule ni mwenyekiti wa wa chama cha siasa chama kikubwa cha upinzani tanzania sio leo ukimweka kwenye list ya wale wauzaunga kidogo inakuwa inamharibia jina lakini nayo pia lazima tujue kwamba ni iaizo ambazo lazima kwanza huzieu ufisha zifesi ikionekana so kwamba si kweli hendo na uwezo wa kuchukua hizo hatua unavotaka kuzichukua lakini uwezi ukasema utachukua hatua bila ya kufesi yule mtu anayekuwa anayekuach kwanza