katika mkutano na uandishi wa habari leo jijini dares salaam mkuu wa mkoa paul makonda katika kile alichokiita kuwa ni awamu ya pili ya mapambano dhidi ya dawa za kulevya mkoani mwake ametaja orodha ya watu 6na watano wanaotakiwa kuripoti polisi ijumaa wiki hii kwa ajili ya mahojiano ya wahusika wao akiwemo mwenyekiti wa taifa chadema freeman mboe mbunge mstaafu wa kinondoni ccm edi azani mfanyabiashara maarufu yusuf manji mchungaji josephat guajima na watu wengine binafsi wakiwemo wafanyabiashara wanaomiliki mahoteli kasino meli na wamiliki wa vituo kadhaa vya mafuta kaka angu mboe ni mbunge wa hai lakini barti nzuri ni mkazi wa, wa dares salaam naye tunahitaji kukutana naye siku ya ijumaa aiwajima naye nitahitaji kukutana naye na, na kaka yangu yusufu manji pia nitahitaji kukutana naye huku kuingiasataa si kuingia ndani kwa sababu ziko biashara zinafanyika huko kwenye makrabu kwenye makasino kwenye mabaa na ndugu zangu mabasa ambayo majina yao yote ninayo kwa sababu nimefanya mwenyewo kazi majina mabausa wote wanaoshughulika na biashara hii ninayo asa siwezi kutaja majina nitawachosheni tu lakini wao pia nimeweka utaratibu wa kushughulika nao chadema kwa upande wake kupitia katibu mkuu wake dr vincent mashinji alielezea kutoridhishwa kwao na utaratibu uliotumiwa na mkuu wa mkoa wa daressalam paul makonda kutoa tuhuma dhidi ya mwenyekiti wao mweshimiwa mboe ni kiongozi wa kitaifa ni kiongozi wa kambi rasmi ya upinzani bungeni kitendo cha kwenda kuongea kwenye eh, kuongea kwenye mkutano na uandishi wa habari na kutaja viongozi wa kitaifa viongozi wakuu ambao wanatuhuma tu ambazo hazijathibitishwa kwa sababu sehemu pekee ambayo tutathibitisha tuhuma ni mahakamani nadhani pia ni kukosa ule ustaarabu wa kiuongozi na ni kukosekana kwa utashi wa kiongozi katika taifa hili kwa hicho sio kitu cha kupendezesha na sisi tuna kilani katika hatua nyingine chadema wamezungumzia kutoridhishwa na kukamatwa kwa mwanasheria wa chama hicho na mbunge wa singida mashariki tundulisu ambaye mpaka hivi sasa anashikiliwa na polisi mweshimiwa tunduafasilisu ni mbunge kuna kanuni zinazotawala ukitaka kumkamata mbunge lazima uwasiliane na spika spika mwenyewe hakupewa taarifa na hana taarifa kwamba kuna mbunge wake amekamatwa katika mkutano na waandishi wa habari ya kituo kikuu cha polisi jijini dares salamu kamanda wa polisi kanda maalum ya daressalam simon siro alikiri kumshikilia tundulisu kwa hiyo mahojiano yanaendelea na timu yetu ya upelelezi eh, lakini inatokana na kauli au matamko ambayo amekuwa amekiazungumza mara, mara kwa mara hapa daresslam uh, ukiangalia yale matamshi matamshina mazungumzo e, yanaashiria uvunjifu wa amani kwa hiyo kimsingi upelelezi bado unafanyika na baada ya kukamilisha upelelezi wetu tutapeleka jada kwa wakili wa serikali na baadaye nafikiri atapelekwa mahakamani tundulisu alikamatwa jumatatu wiki hii katika maeneo ya bunge mjini dodoma alipokuwa akihudhuria vikao vya bunge vinavyoendelea na kurejeshwa jijini dar es salamu na toka wakati huo anashikiliwa kwa mahojiano na polisi nikiripotia nikiripotiavoepress kutoka jijini dares salaam mimi ni dina chahali