akizungumza na waandishi wa habari jijini daresalamu hii leo kamanda wa polisi kana maalum ya daressalamu kamishna simon siro amesema baadhi ya watuhumiwa walitarajiwa kufikishwa katika mahakama ya kisutu jijini daressalamu kwa ajili ya kuwaombea kiapo kwa hakimu ili kuwaweka chini ya uangalizi wa jeshi la polisi na mahakama kwa muda wa miaka miwili kifungu cha miwiliifunu ca77 huwa tunaweza kuomba kwa mweshimuwa hakimu tukiwaombea watuhumiwa kwa kiapo kwamba amahawa watuhumiwa tunataka wabadilishe tabia zao Kwayo, kwa hiyo tumewapeleka mahakamani kwamba tunamomba mweshimua hakimu wawe chini ya uangalizi ya jeshi la polisi na mahakama kwa muda wa miaka mi, miwili wasifanye makosa tena Kusabu, nini, kwa sababu tumechobaini ni kwamba wote tuliwakamata wengine wanakili na wamekwenda kuonyesha hayo madawa ya kulevi kwa hiyo kusudio la kwanza ni kwamba wawe chini ya uangalizi wetu lakini kusudio la pili la kiapo chetu tunaomba waache hiyo tabia ili wabadilike wawe raia wema lakini ya ta- hata hivyo kamanda siro amesema kwa watuhumiwa waliokutwa na ushahidi wa kutumia au kupatikana na dawa za kulevya watafanyiwa utaratibu wa kuombewa kiapo mahakamani lakini pia watarejeshwa polisi ili kufanyiwa utaratibu wa kuwashtaki kwa, kwa mujibu wa sheria kwa hiyo baadhi yao ni pamoja na huyu omali micheni omali mwenye miaka ha miwili lakini pia kuna huyu wema sepetu huyu baada ya kumhoji kwanza baada ya kuhoji wenzake ambao wanatumia nao walieleza vizuri sina sababu ya kueleza sana lakini baadaye alipokwenda kupekuliwa nyumbani kwake alikutwa na msokoto wa bangi na baadhi ya karatasi ambazo anatumia kufunga bangi ko hili halina ubishi kwamba sio mtumiaji wa madawa ya kulevya hiyo tuna evidensi ya kutosha kwao yeye uemasepetu amepelekwa mahakamani kwa ajili ya hiyo over mahakama ikishatimiza wajibu wake watamlejesha kwetu sisi tutamwandalia mashtaka kama kawaida kwu akiliwa serikali baadaye atapelekwa mahakamani kwa kesi yake kwai li swala la kusema kwamba kuna mtu ameonewa sijui namna gani si sahihi kwa upande wake mkuu wa mkoa wa dares salaam paul makonda alitoa onyo kwa wazazi na watendaji wa mitaa jijini dares salaam maana baada ya siku kumi kama tukimkamata mtu ana madawa ya kulevya kwenye mtaa wako na wewe hujajishughulisha tunaweza kuamini una sehemu ya jambo analolifanya linakunufaisha lakini na pili ninawapa siku kumi wazazi kila mzazi anayekaa kwenye mkoa wa daresalama ahakikishe anajua mtoto wake kama anatumia madawa au hatumii vita ya dawa za kulevya ilipigiwa msumari leo ikulu jijini salaam na rais joni magufuli wakati akimwapisha mkuu mpya wa majeshi venanse mabeyo na wengine aliyofanyia uteuzi wakiwemo mabalozi ambapo alisema serikali yake haitasita kuchukua hatua kwa mtu yoyote anayejishughulisha na biashara haramu ya dawa za kulevya bila kujali umaarufu wake au cheo chake nikiripotia vo espress kutoka jijini salaam mimi ni dina chahali