nam mnaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya, ya kiswahili ya sauti amerika wakati umefika basi kukuletea ni jukwaa la vijana idhaa ya kiswahili ya sautia amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana mwenzangu sandey shomari amezungumza na miss kenya mwak 216 evelyn jambi ambaye aliingia katika mashindano ya dunia yaliyofanyika mwaka jana hapa washington yeye ni mtoto watatu katika familia watoto watano akitokea katika kaunti ya kiambu na alifuatilia mashindano ya urembo tangu akiwa mtoto mdogo baba yake hakumuunga mkono awali lakini baada ya kushinda babake aligeuka na kuwa shabiki wake mkubwa na kumpa moyo pamoja na pamojan yake hatimaye kufikia hapo alipofika na akizungumza na shomari kwanza anaeleza alivyofanikiwa katika michwano hiyo ya washington niliweza kisha nafasi hiyo kwa saidizi wa uh, director ambaye anaitwa mrs terry mungai na pia ushirikiano wa county yangu ya kiambu na pia nilikuwa na wakati muda wa miezi tatu kujitayarisha katika njia mbalimbali ambazo zingekuwa za competition hiyo na kwa nafasi hiyo pengine evelyn unaweza ukawaeleza wasikilizaji mashindano mm-hmm. haya sio kwamba tu unakwenda pale unavaa gauni zuri unatembea halafu unakuwa umeshinda kuna vitu vingi mnafanya mm-hmm. pale na kwa kweli mambo yalikuwa mengi kulikuwa na talanta ambayo ni nilifanya dance ya kabila ya samburu alafu kulikuwa na sports za kukimbia na niliweza kukimbia katika relay. alafu kulikuwa na jambo lingine la beauty with laut ambayo ni tashwishwi unayokumba ama unasaidia kuondoa katika jamii yako na yangu ilikuwa hiyo ya FGM alafu jambo la nne lilikuwa multimedia hiyo wakenya wengi walinipigia kura sana sana sana sana alafu jambo la tano lilikuwa na top model. top model model ni hiyo ya kutembea uh, unavyotembea hivyo mm-hmm. sasa kwa hivyo kwa top model na kwana niliweza kua kwa, kwa top five katika zote mbili lakini pia ulikuwa anazungumzia kuhusu swala la tohara ya wanawake hebu tulezl sala swala swala hili ni changamoto kubwa sana katika jamii uh, za kenya na shida kubwa sana ya tohara hii kwa wanawake ni kwamba hawawezi rudi shule na wanawathishwa shule ili waozwe na inasikitisha sana kuwa Uh, wazazi wa watoto hawa ndio wanawapitisha katika tohara hii ili waweze kupata mali na wakati huo maisha ya mtoto huyu inadidimia Dream zao zinaishia hapo na ni makosa wakati kama huu mwaka kama huu watoto wote wawe vijana ama wasichana wanafaa kuwa na hiyo fursa ya kuendeleza masomo mpaka watakapo owaweze kujiendeleza wenyewe kujitegemea wenyewe na kisha kuiendeleza jamii nzima na pengine kuna yale ambayo umejifunza umepata marafiki pengine au kumetokea mapurukushani katika wale ambao mlikuwa pamoja pengine unaweza ukatueleza hmm. yapi katika hayo ambayo wewe umejifunza na yapi umeyaona kwa kweli nina rafiki wengi ambayo niliweza kukutana ku, nao huko na tunaendeleza tu na kuongea katika vitandao uh, kadha wa kadha hapa na pale na ningependa kusema nilijifunza kwamba tunaweza ishi kwa amani pwa umoja hata kama tumetoka nchi tofauti na mbalimbali mbali, na kuwa kila nchi ina jambo nzuri linalohusiana na nchi hiyo kabisa kwa sababu ona malaysia kuna bahari nzuri sana ambayo iko na rangi mzuri ukienda indonesia kuna wanyama kama ndovu ambao ni wakubwa sana yaani kila kila nchi iko na uzuri wake naweza sema hivyo ndo lilivyojifunza sawa kabisa na pengine nabo utugusie na kutusaidia kidogo mwanga kuna shutuma zilitolewa na miss tanzania ambaye anasema mlikuwa karibu sana lakini baadaye akasema kumetokea mm. matatizo kati yenu labunawezaeta mm. uh, kwa kweli siezi eleza haswa tatizo zilikuwa zi, gani uh, kwa sababu tulipokuwa washington whitodc mambo yalikuwa sambamba tulikuwa tunaongea tunacheka kwa hivyo sijui haswa shida ilitokea wapi hiyo si, sijui sijui na hata lilikuwa naambiwa baada ya mimi kufika huku ya kwamba kulikuwa na shida na ikua naona shida yoyote tukiwa dc so hapo siwezi saidia kusema ni nini haswa ilikuwa shida huyo basi ni miss kenya 216 evelyn njambi akizungumza na sauti america