ioni kama hayo mataifa yamemwangusha katika uchaguzi huo kutokamana na kwamba inadhihirika wazi kuna dasturi ambayo ni fich ambayo watu h wa wanaizingatia kila wakati lamini zuma ambaye alikuwa ni mwenyekiti e, mwenyekiti kutoka afrika kusini ni, ni nchi ambayokuwa inatumia lugha ya kiingereza ilikuwa lazima kutafanywa mikakati ya kwamba baada ya kutoka mwenyekiti kutoka dola ambalo linazungumza kwa lugha ya kiingereza hatimaye mwenyekiti yule utavuka mipaka uende kwa kiongozi ama mwenyekiti ambaye anatoka dola ambalo linazungumza lugha ya kifaransa mwanasiasa aden d aliweza kulalamika na kusema kwamba kuna asasi nyingi za kiraia ambazo zilikuwa kule ababa na ambazo zilipinga kuchaguliwa kwake je waona ama swala hilo lilichangia kushindwa kwake sidhani kwamba kuwa asasi za zaserikali zinaweza kuwa na kuwa na ushawishi mkubwa sana wa kuchochea kwamba bam achulio kwani b amemkosea nani ukiangalia harakati zake hususan dhivi ya mahakama ya international criminal court kwa kiasi kikubwa hiwe ilikuwa ni sawa si sava lakini aliweza kuweka taswira ya kenya na sioa kenya ya kwamba ni watu waliosoma wakaelimika ikiva nyinyi mnataka kudhalilisha watu wenzenu kutokamana na usomi wenu kutokamana na elimu ulioko nayo nasi pia nasi vile tumeelimika tumesoma ufahamu tunao harakati za kidiplomasia kama waziri wa masuala ya nchi za kigeni ameji, amejidhihirisha kwamba ni mkakamavu na ni hodari lakini haya masuala ya kinaadndoale ni ale, ale tu mambo ya kusema ya kwamba mbaazi ikikosa kuzaa wasingizia jua kwa hivyo sioni sababu yoyote a kusingizia sasi sio serikali ambazo kwamba hazina wepesi wa kuwa na mikutano na wa, na wa wamarais au na wakuu wa umoja ule wa afrika kuna tetesi kwamba ajenda moja ya biamina ilikuwa ni kuweza kushinikiza mataifa ya afrika kujiondoa kwenye mahakama ya kimataifa ya icc na ikawa kwamba mataifa mengine hayakubaliani na ajenda hiyo wafikiri kwamba pia hilo ni jambo ambalo limechangia kushindwa kwake kuna nchi kama botswana kuna nchi kama namibia ambao wamezingatia na hawana changamoto ya kuweza kuwa nahofu ya kwamba viongozi wao watakwenda kupelekwa mahakama yale wakati mmoja ama mwingine lakini sijaona kama hiyo ni sababu sababu nyeti sababu kuu ambayo mimi naelewa ni kwamba kwa upande wetu sisi wa kenya tulikuwa tunaenda kama kiasi cha kudhihirisha ulafi kwamba hiki kiti kimekuwa na mwenzetu anaye katika ukanda wa anglone wanaozungumza kiingereza katika bara afrika alafu likitoka kule kiti tukichukue tena sisi uh, ushaona alafu wale wenzetu wanaotoka french fa ynihi watajielewa kinamna, namna gani kutokamana na ushawishi kwamba amba walijua wakiwaunga mkono chad wataishia kupata ghana kile kiti chait basi michoro inachorwa namna hiyo