Majira ya asubuhi saa kumi na moja, watu kumi na tatu wamefukiwa na kifusi, lakini Mchina mmoja ambaye ni wa kumi na nne naye alikuwemo ndani ya kifusi hicho, ya shimo hilo ambalo Watanzania walikuwa wanafanya kazi ya kuchimba mawe yanayodhaniwa kuwa na dhahabu, lakini Mchina huyo aliingia kama msimamizi ambaye anakamilisha idadi ya watu kumi na nne ndani ya mgodi huo ulioko katika kata ya Rugusu, wilaya na mkoa wa Geita. Na ili wasikilizaji wapate kufahamu uhalisia wa mambo, hebu tueleze Robert, mgodi huo uko umbali gani kutoka mji wa Dar es Salaam? toka hapa Geita nilipo, mpaka Dar es Salaam, mpaka eneo lilikotokea ni zaidi ya mikoa sita, unavuka mpaka ufike Dar es Salaam. Lakini mpaka tunavyozungumza hivi sasa, nimetoka, niko jirani tu. Ni kwamba shughuli za uokozi zinaendelea, shughuli za uokozi zinaendelea kwenye eneo la tukio, ambapo mwekezaji mmoja mzawa anayemiliki mgodi wa Busora Gold Mining ameweza kujitolea mashine zake pamoja na mafuta kwa ajili ya kwenda pale kuendelea kuokoa watu ambao ni watanzania walioko ndani ya shimo. Naam, hebu sasa tueleze ni yapi ambayo yamesemwa labda na msimamizi wa mgodi huo kuhusiana na mkasa huu? Nimeweza kuongea na msimamizi anayesimamia mashine hizo zilizotolewa na mwekezaji, alichokisema kwamba jitihada za kuwaokoa hawa watu zinaendelea, lakini mpaka sasa bado jitihada zinaendelea, mashine zime zimewashwa kwa ajili ya kuweka hewa humo ndani. Bado tutaendelea kutoa taarifa, kwamba bado kama mimi niko eneo la tukio kutaka kujua kwamba, je, au watanzania wakitaokolewa wakiwa hai pamoja na raia huyo wa China au la wataokolewa wakiwa wameshakufa. Lakini mpaka sasa tunavyozungumza ni kwamba hakuna mtu yeyote ambaye ameshatolewa ndani ya shimo hilo. Na je, umeweza kuzungumza na labda kamishina wa madini katika eneo hilo ili kupata tathmini yake? anachokisema kikubwa anachokisema kikubwa kwamba kilichosababisha ajali hiyo ni kuanguka kwa nguzo moja ndani ya shimo ambapo, miaka ya zamani, wazungu waliopita katika mkoa huu wa Geita, kipindi kile ikiwa ni wilaya, waliweza kuchimba eneo lile ambapo waliacha miamba. Kwa hivyo mamlaka zinachukulia kwamba hiyo ni ajali tu ya kawaida, uh, licha ya tetesi kwamba huenda kuna yale yaliyotendwa ambayo labda yamepelekea mgodi huu kuporomoka. Yeye alichokisema ni kwamba kwa sasa jeshi la polisi haliwezi kuzungumzia lolote, ila kuna ba, ba, kuno, e, wanachokifanya sasa hivi ni kuimarisha ulinzi, kwa sababu watu ni wengi, ni wengi, ni wengi, ni wengi, vilio vimetaharuki eneo la tukio, ila wanachokifanya wao ni kuimarisha ulinzi eneo la tukio, mpaka pale ambapo Watanzania wenzetu pamoja na huyo raia wa kichina wataweza kuokolewa kwenye mashimo hayo.