huku idadi ya wanafunzi wa kike nchini ikiripotiwa kuongezeka zaidi kuliko idadi ya wanafunzi wa kiume kote nchini maeneo mengine hususan yanayopakana ziwa viktoria yanaripotiwa kusajili idadi ndogo mna ya wanafunzi wa kike maeneo hayo mara nyingi yakikumbana na changamoto kwa kiasi kikubwa mno changamoto zinazotokana na umaskini ambao kwa kiasi kikubwa umeathiri maendeleo ya uchumi lakini kile kinachoshitusha mno ni kufifia kwa elimu ya mtoto msichana eneo la maumau bunyala katika kaunti ya busia ni mojawapo ya maeneo ambayo elimu ya mtoto msichana inadidimia kabisa jinsi yanavyoelezea nerima mwalimu wa bridge international academies eneo hili maeneo hii yetu mpia ni mzaliwahii maeneo wana wasichana wajasoma sana ni kwa sababu ya uvuvi ambaoteneo aau pia watotoawana watu wamechukua uvuvi sana kuliko elimu ya yeah. ssai inafanya watu watu wanasema kwamba hata kusoma pia aina maana maanake wanapata hizo pesa katika hiyo uvuvi sasa wanaona hizo pesa wangesoma wangepata washazipatapo tayari vilevile nerima ambaye ni mzaliwa wa eneo hili anailaumu jamii kwa kumwekea mtoto msichana vikwazo ambavyovimeathiri pakubwa msakabali wao mtoto wa msichana ni ukweli sikuongea si tu lakini ni ukweli haswa hiyo eneo watu wanaamini kwamba mtoto msichana anapofika tu mri wa miakakumi na tano anafaa kuenda kuoleka kwa wazazi wenyewe mi nasema hii kitu he niletwa na wazazi wenyewe maanake wazazi kulio kupatia watoto oh, nini maarifa kwenda kusoma mtu anaambia mtoto aka shafika umri wa miaka kumi natano anawambia sasa wewe umekoma unawezaenda ukafanya nini ukaoleka iyo nai imekuwa tatizo kabisa katika hii eneo patrick okelo ambaye ni mwalimu na msimamizi wa shule za bridge international academies eneo in hili anaeleza kuwa jamii hii ya wavuvi haijakumbatia sawasawa mfumo wa elimu kwa waelimisha watoto wao jinsi inavyopasa bado mambo ya masomo hawajapewa kipaumbele maanake kuna ndoa nyingi nyingi za watoto zinazoendelea maanake kulingana na eneo ambalo tuli, tuli, tuli, tupo wakati huu ni eneo la wavuvi na kuna zile senti ambazo zinapatikana katika uh, uvuvi zinatuma wale ambao wanashirikia wa, wa, wa, wa katika ule uvuvi huwa anatumia zile pesa kuwanasa watoto wadogo kuingia katika ndoa na inakuwa ni changamoto kwamba mambo, mambo ya masomo hayapewi umuhimu vile na unapata mtu pia anaamini kwamba hata asiposoma anaweza kwenda kuvua katika bahari na akapata pesa na akawa vizuri bwana okelo sasa anashauri kuwa wazazi wanapaswa kuhamasishwa na kuelezwa ubora wa elimu ili kuliinua eneo hili kielimu bridge international academies ni mojawapo mashirika ya kigeni nchini yanayotoa elimu katika shule za chekechea pamoja na msingi katika eneo hili walimu na wasimamizi wa shule hizi wanaendeleza mchakato wa kuwasajili wanafunzi katika shule zao nyumba hadi nyingine jinsi yanavyoelezea ya patrick okelo tunatembelea wazazi tunajaribu kuwaeleza umuhimu wa elimu tunajaribu kueleza pia umuhimuumuhimu wa shule yetu ya bridge kenned wandera vo expressnairobi