akijitambulisha kama rais wa serikali ya watu waliowengi nchini uganda d kiza besija amefikhiwa kwamba ameunda makundi vijijini yanayoendelea kupanuka na kukita mizizi tayari kuchukua hatua aliyoita kurejesha madaraka kwa raia besije amesema yote anayoyafanya si yasiri wala hayavunji sheria niposa yupo huru kuwaeleza waandishi wa habari akiongeza kwamba hatua yake na chama chake cha fdc inalenga kuongoza uganda jinsi wauganda wanavyotaka na kwamba hakuna kitakachomzuia tunaunda mtandao wa serikali ya watu kote nchini hatuundi mitandao hii kwa redio bali mashinani so tuna watu wanafanya kazi katika kila wilaya kote nchini networks. Kweni macho utakapotangaza kuchukua hatua kuwa tayari kutekeleza we'll kati ya mikakati besija anaita isiyo ya kivita katika kufanikisha juhudi za upinzani na wafanyakazi kukosa kufika kazini wafanyabiashara kukosa kufungua maduka yao wateja kukataa kununua baadhi ya bidhaa zinazotengenezwa au kuuzwa na wale walio madarakani wakulima wakataye kuuza vyakula miongoni mwa mengine lakini anasema hajafika hatua ya kuwarahii wafuasi wake kufanya hivyo We have to that and break the of the ni lazima tuchukue hatua ambazo si za kivita kuangusha utawala wa udikteta wakulima wakikataa kupeleka chakula sokoni hakuna hatua utawala utafanya hawa wote wanaotumia bunduki hawataweza kuzibeba kwa sababu watakosa chakula hatua kama hii itafanikisha malengo yetu bisija na chama chake hata hivyo anasema yupo tayari kwa mazungumzo japo yakiongozwa na mtu asiyeegemea upande wwote wa kisiasa na kwamba mazungumzo ya sharti yafanyike baada ya ukaguzi wa kimataifa wa matokeo ya kura ya mwaka 216 lakini katika ujumbe wa mwaka mpya rais wa uganda yoweri museveni amesema yupo tayari kukabiliana na mtu yeyote atakayetatiza utawala wake akitoa mfano jinsi anavyokabiliana na wale wanaopanga vita akiwa na maana ya mauaji ya mamia ya watu yaliyotekelezwa na jeshi la serikali dhidi ya ufalme wa rwenzu ruru mwezi desemba mwaka jana janakennes bwire express kampala