akizungumza na sauti ya amerika katibu makamu wa chama cha udpes ribes mikindo amesema kwamba wameweka sahini kwenye makubaliano kati yao na vya matawala na hivi sasa kutaundwa serikali mpya ambao waziri mkuu atatoka kwenye upande wao wa rassemblema kabisa tumekubaliana na vyama tawala ama vyama vyote hivi venyew vilio saini vyo mkataba ita ulia hapa sasa tumekubaliana nao tumeweza kuweka saini kwenye uh, makubaliano ya sasa tangia jana na kweli nawaza ni makubaliano ya kweli na haki yenyewe itaweza kutepeleka kwenye uchaguzi wa kweli sa alafu mmekubaliana kwamba uchaguzi utafanyika tarehe gani na mwaka gani uchaguzi utafanyika mbele ya mwisho wa mwaka w huyu elfu mbili na kumi na saba uchaguzi wa raisi wa wabunge eh, na wabunge pia wa, wa nani wajimbo na kuhusiana na serikali tunasikia kwamba nyinyi mlipendekeza kwamba waziri mkuu aliyetajwa hivi sasa naye rais joseph kabila aondolewe na ku, kuwekwe mwingine iyotaarifa hiyo ni kweli kabisa hiyo pendekezo letu lakini nakuelezea kwamba inakuwa katika mkataba huo tuliosaini jana ksemarasmblem ndio itaweza kumtaja navyo na vyamatawala vyapokeaje makubaliano hayo huyu hapa sirile mhungia msemaji wa vyama tawala mkoa kivya kaskazini tunajua kwamba hakuna tofauti kubwa kati ya ile mkataba ya muhimu ni kwamba yeyote yule atakayetajwa atumike kwa kuweza kuwaongoza wakongomani kwenye uchaguzi kwanza kutilia mkazo wa usalama kama vile rahis ametoka kusema na kutilia mkazo kutafuta mali na fedha ili ma makubaliano yaliyofikiwa yapate kuheshimikwa na kuweka vitendoni hiyo ndiyo iliyo muhimu kwa sasa sababu akuvukua tofauti kubwa waziri wa kwanza atatoka kwenye uupande mwingine nimezungumza na mashirika ya kirahia eneo la tanganyika serimisenga wa rahia wanasema wanasubiri kitu kikuwe sawa lakini weko na shaka ile ile kidogo kidogo ya kuona kama rais kabila kama ataweza kukubali kuheshimu kwani yenyewe baadhi ya rahia hapa jamhuri ya kdemokrasi ya kongo wanachokihitaji ni kuona kwamba utekelezwaji wa makubaliano unafanyika na vile vile usalama wa kurejeshwa mashariki mwa kongo katika makubaliano hayo imesemeka kwamba wakimbizi wote wanaotoka nje za kigeni wapelekwe kilometa imoja hamsi 0 na mipaka ya nje wanapotokafatana na mkataba unaosema wakimbizi wanaingia ndani ya nchi jirani wanapasha kupelekwa hadi kilometre mia na hamsini na hiyo ni na waza tunatafuta tukureshimisha hiyo mkataba ya ya ya ya, ya nacions unis osere malivika kumekucha afrika goma