kutoka studio 15 hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jioni ikiwa ni leo hii jumaa tayari kabisa kwa weekend Desemba 16 mwaka wa 2016 katika matangazo ya VOA Express hii leo. Kutokana na mgomo wa wataalamu nchini Kenya, mashirika ya hisani yajitolea na kuleta aweni kwa wagonjwa. Nimekuja hapa Mbaraki kwa matibabu ya bure na naona yako mazuri, watu ni wengi bado tuwazidi kuhudumiwa. Makadara sikupata madaktari, na ninawapongeza sana kwa kutuletea huduma ya rahisi. E, nimeathirika ndio maana nimekuja hapa. ni mmoja wa wagonjwa aliyepata huduma kutoka kwa mashirika yaliyojitolea. Mimi hapa ni Idi Ligongo na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Katika habari nyingine, wakili wa mkurugenzi wa mtandao maarufu wa Jamii Forums nchini Tanzania, anayeshikiliwa na polisi nchini humo anasema mteja wake hajatendewa haki. Anaona kama mteja wangu anakomolewa, ana naona kwamba kama ni kulitizana kizazi, kwamba wee ulikuwa unatusumbua sisi kupata information, ngoja na sisi kusumbua kupata dhamana. Kwa maoni yangu mwenyewe naona ni kama ni tunachezewa, ni, ni, ni, ni, ni, mchezo fulani. Hayo basi ni baadhi tu ya yale ambayo tumekuandalia katika matangazo ya VOA Express hii leo. Ili kujua mengi zaidi, kuwa nasi mpaka pale utakapokamilisha matangazo yetu, lakini kwanza tupashe eh, habari za dunia. Wewe Mkamiti Kibayasi, rais mteule wa Marekani Donald Trump jana alhamis ametoa matamshi mengine ya shukrani kwa majimbo ambayo yalimsaidia kupata ushindi katika uchaguzi wa rais. Alitumia fursa hiyo kumkosoa msemaji wa cheo cha juu wa Rais Barack Obama kwenye mkutano wake huko Hashi katika jimbo la Pennsylvania. Trump alimkosoa msemaji wa Rais Obama, Josh Ernest, ambaye amekuwa na mashaka kuhusu mtazamo wa Trump juu ya taarifa za usalama wa nchi anazopatiwa kila siku. Trump anatarajiwa kutangaza chaguo lake la msemaji wa White House katika siku chache zijazo. Wakati wa huo anaendelea na ziara yake ya shukrani leo Ijumaa huko Orlando katika jimbo la Florida, na kesho Jumamosi atakuwa mobile katika jimbo la Alabama, ikiwa ni takriban mwezi mmoja tangu Donald Trump apate ushindi mkubwa dhidi ya mpinzani wake Hillary Clinton na kuhitimisha kampeni za uchaguzi zilizokuwa na ushindani mkali katika historia ya Marekani. Matokeo hayajakuwa rasmi mpaka Jumatatu, wakati wajumbe wa majimbo 538 watakapokutana kote nchini kupiga kura zao ambazo zitamchagua rais ajayo wa Marekani. Wajumbe hao hufanya utaratibu huo kama jambo lililozoeleka na kwa kawaida hawapewi mtizamo mkubwa lakini mwaka huu kuna juhudi za dakika za mwisho kutumia wajumbe hao kumnyima Trump urais. Msukumo huu unashinikizwa na kundi linalojiita Hamilton Electos, wakitumia jina la Alexander Hamilton, mwasisi wa Marekani ambaye alikuwa mmoja wa watu waliopendekeza mfumo wa kura za wajumbe katika kumchagua rasmi rais wa Marekani. Mfumo huu ulikuwa na maana ya kutumika kulinda dhidi ya wale ambao hawafai kushika wadhifa wa urais, jambo ambalo linasisitizwa na Hamilton Electors. Rais mteule wa Marekani Donald Trump amemteua mtu mwenye utata kuwa balozi ajaye wa Marekani nchini Israel. Wakili anayeshughulika na masuala ya ufilisi David Friedman, mwenye kuelemea mrengo zaidi wa kulia, ndiyo chaguo la Trump. Friedman ameelezea upinzani wake kwa sera muhimu za Marekani katika eneo hilo, suluhisho la mataifa mawili ya Israel na taifa la Wapalestina kuishi kwa amani pamoja. Pia aliwalinganisha Wayahudi wa liberali hapa Marekani na Wayahudi ambao waliwasaidia Wanazi wakati wa vita vya pili vya dunia. Katika taarifa yake akikubali uteuzi huo Friedman alisema yupo tayari kufanya kazi hiyo kwenye ubalozi wa Marekani katika mji mkuu wa Israel Jerusalem. Ubalozi wa Marekani upo mjini Tel Aviv, eneo la Jerusalem linadaiwa na wote Israel na Wapalestina kama mji wao mkuu na kwa muda mrefu limekuwa sehemu ya mashauriano ya amani. Rais wa Marekani Barack Obama anasema Marekani itachukua hatua dhidi ya Rusia au serikali nyingine yoyote ya kigeni ambayo imejaribu kuingilia kati uchaguzi wa Marekani. Rais Obama alisema hayo kwenye mahojiano na redio ya NPR yaliyorushwa leo Ijumaa hapa nchini. Ninafikiri hakuna shaka kwamba iwapo serikali yoyote ya kigeni imejaribu kuingilia kati uhuru wetu wa uchaguzi, tunahitaji kuchukua hatua na tutachukua hatua. Idara ya kijasusi ya CIA ilisema kwamba washambuliaji wa mitandao kutoka Russia waliingia kwenye kompyuta za chama cha Democratic na kuvujisha barua pepe zilizokuwa na taarifa za siri kuhusu kampeni ya urais za Hillary Clinton ambazo inasemekana zilimsaidia aliyekuwa mgombea wa urais wa Republican Donald Trump kushinda uchaguzi wa urais wa mwezi uliopita na shughuli ya kuwaondoa watu kutoka mji wa Aleppo imesitishwa kwa muda na kuwaacha maelfu ya watu wakiwa wamekwama huko. Milipuko ilisikika leo Ijumaa karibu na misafara inayowaondoa watu nje ya mji huo. Vyombo vya habari vya serikali vinaripoti kwamba waasi wamekiuka mkataba wa usitishaji mapigano na serikali. Haikuwa wazi ni lini shughuli ya kuwaondoa watu hao kutoka eneo hilo itaanza tena mapema. Rais wa Rusia Vladimir Putin alisema nchi yake inafanya kazi na Uturuki kuanza mzunguko mpya wa mazungumzo ya amani juu ya Siria yenye lengo la kupatikana kwa sitisho la mapigano la nchi nzima akizungumza leo Ijumaa wakati wa ziara yake kwenda Japan. Vladimir Putin alisema yeye na rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan, wanapendekeza kufanyika kwa mashauriano kati ya serikali ya Syria na upinzani, ikiwezekana yafanyike katika mji mkuu wa Kazakhstan Astana. Nam, basi, popote pale ulipo, unasikiliza matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Leo hii kukiwa kuna baridi kweli kweli, maanake kawaida mimi huwa anakuja na koti moja tu, leo nimekuja na mawili. Kuna mtu mmoja naitwa Sande Shomari mm -hmm. leo kaja na sita. <laughs> basi, basi msikilizaji, moja kwa moja tuelekee katika ripoti zetu, na tunaelekea nchini Tanzania. Hatimaye mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Jamii Media Limited maarufu kama Jamii Forums Maxence Melo leo amefikishwa katika mahakama ya hakimu mkazi Kisutu jijini Dar es Salaam na kusomewa mashtaka matatu yanayomkabili ikiwemo la kuzuia kutoa taarifa za upelelezi kwa jeshi la polisi, huku akijua kuwa jeshi hilo linaendelea na upelelezi mkamiti. Ndiyo habari ambayo tunaanza nayo na tun kwake Dina Chahali. Mashtaka mengine ni lililojirudia la kuzuia na kuharibu data ambazo jeshi la polisi wamekuwa wakitaka kwa ajili ya uchunguzi, kushindwa kutoa ushirikiano kwa jeshi la polisi na kuharibu uchunguzi, na kuendesha mtandao wa kijamii bila kusajiliwa kwa mujibu wa sheria za nchi, kifungu cha 79 cha sheria za epoka, huku mshtakiwa akikana makosa yote aliyosomewa. Mshtakiwa huyo amesomewa mashtaka hayo mbele ya mahakimu watatu tofauti wa mahakama ya hakimu mkazi Kisutu, jambo ambalo kwa mujibu wa wakili wake Gebria Kabole limezuia mteja wake kupata dhamana baada ya kushindwa kutimiza masharti katika shitaka la mwisho kutokana na kuchelewa kwa baadhi ya nyaraka. Lakini mwisho wa siku tunaona kwamba tumezunguka sana, nwewe meona kujaribu kumtoa Max kwa siku ya leo, lakini umeshindikana kwa sababu ya mtawanyiko hizo kesi, lakini pia idadi ya wadhamini aliokuwa natakiwa. Lakini tunaamini kama walikuwa na nia kweli kuweza kuliendesha ku, ku, ku, ku, ku, ili shitaka kistaarabu, ilikuwa iwe kwenye chaji moja, lakini wamejitawanya. Najua wana mamlaka kisheria. Kisheria kwa inapofika tu kama hii siku na utaratibu wa kisheria wadhamini vipi? Lakini ndio hivyo tumekwama kwa ambayo ilikuwa. Kwa upande wake mwanasheria mwandamizi kutoka mamlaka ya mawasiliano Tanzania TCRA, Johannes Karugula alifafanua ni kwa nini dola limemkamata na kumfungulia mashtaka mwanzilishi huyo wa mtandao wa jamii forums hapa nchini. Ni kufanya biashara ya kutoa huduma kwa jamii kwa kutumia address za electronic domain name bila kupata sheria za nchi. Naomba nitoe ufafanuzi tu kuhusu habari zilizokuwa kikienea katika mitandao ya kijamii nchini. Serikali kwa ujumla haijazuia matumizi ya internet au mitandao kwa wananchi. Kinachozuiwa ni matumizi mabaya ya mitandao. Mtandao wowote, uwe WhatsApp, uwe Facebook, uwe Instagram, au mtandao wowote wa kijamii, blog, kuna sheria za nchi. Na ninapomaanisha sheria za nchi ni sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Maxence Melo alikamatwa kwa mara ya kwanza Desemba kumi na tatu mwaka huu jijini Dar es Salaam, na alikuwa akishikiliwa katika kituo kikuu cha polisi kabla ya leo kufikishwa mahakamani, huku taarifa zikieleza kwamba tayari polisi wamefanya upekuzi katika ofisi za mmiliki huyo na nyumbani kwake pamoja na kuondoka na nyaraka kadhaa za kampuni hiyo ya Jamii Forums. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Nam basi, sakata hilo linavuma kwelikweli na ni moja kati ya mambo ambayo e, watu wa Tanzania na pengine ya Afrika kiujumla juu ya uhuru wa kujieleza mkamiti. Sasa wewe umezungumza na uh, wakili wake huyo, hebu tupe muktasari tu wa mahojiano yako. Ni kweli hidi, nimezungumza na wakili Benedict Ishomaki ambaye ndiye amekuwa akishughulikia aki sakata zima hili la Jamii Forums, na a, amekuwa akitoa shutuma nyingi sana katika mfumo wa idara ya sheria nchini Tanzania. Lakini kwanza nilitaka kujua nini mtazamo wake kwa siku ya leo baada ya mteja wake kupandishwa mahakamani, na hivi ndivyo anavyoanza. Tuna kwanza tulishangaa wakati amesomewa mashtaka ma matatu, kwa sababu wakati anafanyiwa mahojiano uh, wao upande wa polisi walikuwa wanasema wana mashtaka matatu uh, lakini yoyote alikuwa yanatokana na, ya na kifungu cha ishirini na mbili cha sheria ya makosa ya kimtandao. Hilo sio shida sana lakini, leo walipopeleka faili kwa DPP, akaona DPP akaona kwamba kuna kosa lingine ambalo uh, ma, ma, ma, ma, mtandao wa Jamii Forum ulikuwa umefanya kwa ku kwa kuendesha uh, mtandao wa, wa kijamii kwa, bila kutumia domain ya .tz kwa sababu wanasema kwamba wao wana regulation ambazo zimetokana na hii sheria ya ya ya, ya mawasiliano inaitwa Electronic and Postal Communication Act ya mwaka elfu mbili na kumi katika regulation zake. Sasa hiyo sheria inasema kwamba uh, uh, mashirika yote na, na na na kampuni zote ambazo zitakuwa zina operate website kwa Tanzania zitumie domain ya .tz, na wakati wao jamii forum wanatumia uh, mtandao kwa kutumia .com. Unadhani pengine kesi hii imeingiliwa na ushawishi wa masuala ya kisiasa au binafsi? Sidhani kama kuna ushawishi wa kisiasa, lakini uh, naweza nikasema kama mwanasheria, naona kama mteja wangu anakomolewa ana kwa sababu ukiangalia uh, wao wakati wanaandika barua zote zile, wanasema walikuwa wanasumbuka kuandika barua. Kwa hiyo utaona kwamba kama ni kulipizana visasi, kwamba wao walikuwa wanatusumbua sisi kupata information, ngoja na sisi tukusumbua kupata dhamana, kwa sababu hata ukiangalia mazingira yaliyotengenezwa hey, leo ya sisi uh, kufikia mwisho kupata dhamana hadi ikatokea tukakosa dhamana. Uh, mimi kama kwa maoni yangu mwenyewe naona ni kama tunachezewa, ni, ni, ni, ni, ni, ni mchezo fulani, kwa sababu uh, ke, kesi imesomwa kwa ma-, ma, ma, mahakimu watatu tofauti. Na hakimu wa kwanza ilisoma tukapata dhamana tukapa, ya pili tukapata dhamana, ya tatu kidogo tukaambiwa kwamba mdhamini wetu mmoja hajakidhi vigezo. Juhudi zako za kuweza kumtoa mteja wako Lupango zimeshindikana, hatua gani unazotarajia kufanya katika siku chache zijazo? Kwa kwa, kwa kwa leo tu tumeshaweza kuomba a, kitu kinaitwa remove order, ama order ya kumchukua mtu kutoka sehemu ambayo ameshikiliwa ame kule gerezani, kumleta mahakamani na tumefanikiwa kupata oda hiyo. Kwa hiyo mnamo siku ya Jumatatu ataweza kuja asubuhi na tuweze kukamilisha process za kumpatia dhamana lakini pia uh, ni, ni kufahamishe tu tuna uh, kwa sheria yetu ukisoma mfano sheria ya ya uh, inaitwa The Magistrate Court Act ama sheria ya ya inayogovern mwenendo wa utendaji wa kazi wa mahakimu, kuna uh, uwezekano pia file, wa hakimu kuitisha faili hata siku ya Jumamosi hata siku ya Jumapili kama kutakuwa kuna kuna agency yoyote ambayo inahitajika ina, ina, ina, ina na sisi tunavyozidi kutumia uh, uh, ushawishi tunaweza hata tuka, tuka kesho pia tukafanikiwa tuka, tuka ku, ku, ku, uh, kushawishi kwamba mahakama ikae kesho ili dhamana yake iweze kusainiwa. Ni wakili wa Max Melo ambaye ni mkurugenzi wa mtandao wa Jamii Forum akizungumza akizungumza nasi, eh, ni wakili Benedict, Benedict Ishomaki ambaye alikuwa akizungumza na mkamiti kibayasi kutoka jijini Dar es Salam moja kwa moja tunaendelea na VOA Express. Basi hivi sasa e, tunaamini kabisa familia ya Max Mello <laughs> na wafanyakazi wenzake sasa hivi watakuwa katika matatizo. Basi ni Harmonize kutoka Wasafi Classic kwambia mazoya mazoya, alfajiri imefika, anga inanga mbwena za katika kapa tumbo ezaji ni Harmonize na anatoka katika lile kundi la Wasafi eh, na kibao kitamu kwelikweli. Na sasa tunaelekea mkamiti nchini Kenya. Unajua mgomo wa madaktari ulitikisa kweli hizi wiki mbili tatu, mm -hmm. Na sasa hali iko vipi sasa huko nchini Kenya, ni kwamba E, kumejitokeza mashirika ya hisani ambayo yamejitolea kuwahudumia wale watu ambao wamekuwa wakikosa huduma katika hospitali ambazo zimeathirika na mgomo. Na Josephat Kioko ndiye ambaye ameandaa ripoti hii, ili tumsikilize ni nini hasa ambacho watu wanakizungumza kutokana na msaada huo kutoka kwa hayo mashirika ya hisani. Mashirika mbalimbali yasiyo mbali ya kiserikali yameungana na serikali ili kufadhili matibabu. Kambi zimeandaliwa sehemu mbalimbali hapa nchini Kenya kutokana na idadi kubwa ya wagonjwa. Hili linaonekana kuchochewa na mgomo wa madaktari na wauguzi uliodumu kwa majuma kadhaa, na sasa mashirika kama vile wakfu wa Safaricom na mashirika mengine yanayohusika na matibabu yamefadhili madaktari ili kuwatibu watu katika sehemu mbalimbali nchini. Majina ni Peter Ngatia. Tunafanya kazi na Kenya Diabetes Information Management Center. Tunafanya kazi sana sana ya kushughulikia mambo ya kisukari. Watu ni wengi na wanakuja kuuliza matibabu, na wakiwa na shida tofauti, wengine ni madawa zao haziko. Tunaona kweli mgomo imeaffect na imefanya hii medical camp nayo ipate watu wengi wanaokuja kutafuta matibabu. Tuko na medical camp nane chini Kenya kwa kuadhimisha miaka kumi na sita ya safari na medical camp ya leo tunapatia watu matibabu zote zinazohitajika. Kila mtu anaoingia kwa hapa tuko na consultant wale wanashughulikia watu wale wako na shida za kawaida, watapata dawa zao hapa na waelekee nyumbani. Watu wengi wameonekana wakiwaleta jamaa zao waliolemewa sana kwa ukosefu wa dawa, na wengine waliovunjika viungo vya mwili kutokana na ajali mbalimbali mbali waliozungumza na Sauti ya Amerika wanasema kupata matibabu katika hospitali za kibinafsi imekuwa ni ghali mno kufuatia mgomo wa madaktari na sasa ikawalazimu kuhudhuria matibabu yanayotolewa katika kambi hizi bila malipo. Mimi ni Riziki Ramadhani, mkazi wa Majengo. Nimekuja hapa Mbaraki kwa matibabu ya bure, na naona yako mazuri. Watu ni wengi, bado tuwazidi kuhudumiwa. Makadara sikupata madaktari, na ninawapongeza sana kwa kutuletea huduma ya raisi. Eh, nimeathirika, ndio maana nimekuja hapa. Hali ilivyo nchini Kenya kwa sasa ni kwamba wauguzi wamesharejea kazini. Nimeshuhudia wengi wakifanya kazi tangu jana, lakini mvutano baina ya serikali na madaktari bado haujatatuliwa. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, VOA Express. na moja kwa moja hivi sasa tuelekee kwake Lucy Patrick na jicho letu, ambapo hii leo amegusia jambo moja mkamiti, ambalo eh, ni mjadala mara nyingi sana watu wamekuwa wakizungumza hasa, nyinyi kina mama, eh, mm -hmm, au nyinyi wanawake mnapokuwa na kipato alafu, uh -huh, mnapokuwa kwenye mahusiano wakina baba, inakuwa tabu kweli kweli kuzungumza. <laughs> Lucy Patrick, ni kualike msikilizaji katika jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick na siku ya leo jicho limeangazia masuala ya mahusiano hapa. Tunatazama mada ambayo inasema kwamba ni kweli kwamba mwanamke akiwa na kipato kikubwa zaidi ya mume wake hukosa heshima na kuwa na kiburi. Basi ungana nami uweze kupata kusikia kutoka kwa wadau mbalimbali. Karibu. Jina naitwa Faisi Miamba. Unafikiri kwamba wanawake ambao wanakuwa na vipato zaidi ya wa waume zao wanakuwa na dharau kwenye ndoa zao? Ndio, kwa sababu nimeshuhudia mi mwenyewe kwa macho yangu, kaka yangu anaachika kisa kipato cha mwanamke kuwa kikubwa, na shule umempeleka yeye mwenyewe mpaka anapata kazi, lakini mwisho wa siku amepata kazi, akamwona mwanaume mwana hafai mwana mwana tena, kwa sababu hela anazo yeye mwenyewe. Unafikiri ni kwa nini wanawake basi wanakuwa wanafanya hivyo? Mi nafikiri shida yeye inakuwa kwa kuwa hana kipato, ndio maana anaamua kuolewa ili aweze kupata maisha. Lakini kama kipato kipo, naona mwanaume wanini, na watoto ameshapata, anaamua kujiendesha mwenyewe na maisha yake, kwa kwa kwa hiyo, sasa hivi hakuna mapenzi ya dhati. Unachotaka kuniambia kwamba watu wako tu kwa ajili ya pesa? Kiukweli ndio hivyo, kwa sababu tumeshuhudia. Naitwa Mbweni. Sidhani kama ni kweli kwamba mwanamke akiwa na pesa kuliko mme wake anakuwa jeuli, kumfanyia viburi mume wake? Hapana, hiyo inakuwa ni tabia tu ya mtu mwenyewe, kwa sababu huwezi ukamfanyia kitu kibaya mtu ambaye wewe mwenyewe kwa maamuzi yako umeamua kuolewa naye. Hiyo inakuwa tu ni tabia ya mtu, sio kweli kwamba mwanamke akiwa na pesa kuliko mume wake anakuwa jeuri. Hiyo ni tabia tu ya mtu. Kwa sababu gani nasema hivyo? Kuna wanawake wengi wapo, tunawaona kabisa, wana pesa kuliko waume zao lakini wanawapenda na kuheshimu waume zao na ndoa zao ziko vizuri tu. Kwa hiyo mimi sikubariani na kwamba mwanamke akiwa na pesa anakuwa jeuri na kumfanyia mume wake vitu ambavyo si hivyo. Hapana, hiyo inakuwa tu ni tabia ya mtu binafsi, sio kwamba ni kwa sababu yeye ana pesa kuliko mume wake. Naitwa Aitwakina Msombe kutoka Wele, Mbeya, Tanzania. Ningependa kuchangia mada hii inayosema kwamba je, ni kweli mwanamke akiwa na kipato kikubwa zaidi ya mume wake hukosa heshima na huwa na viburi. Binafsi naweza nikasema kwamba sio wanawake wote ambao wanakuwa na wana, wana tabia hizo, lakini kuna baadhi yao ambao, hasa wanawake ambao hawajitambui, ndo wanaweza kuwa na tabia hizo na viburi, japo hata kama hana kipato kikubwa anaweza kuwa na viburi na dharau. Yote kwa yote, naamini kwamba mwanamume ni kichwa cha familia na ni lazima aheshimiwe awe na kipato au asiwe na kipato. Naitwa Idaya ya Yusufu Gadau, natokea Igole Mfindi, Iringa, Tanzania. Napenda kuchangia si kweli kutokana na sababu zifuatazo. Moja, kwa sababu mume ni mume, naheshima kwa mume itabaki pale pale. Hata kama mwanamke atakuwa na kipato kikubwa, bado tamlazimu tu kumuheshimu mume wake japokuwa kuna wanawake wengine wana tabia hizo kwamba akiwa na kipato kikubwa anamwona mme wake hafai. Mpaka hapo jicho linakuwa linatia nanga. Kwa siku ya leo, mimi nakuwa sina la ziada. Lucy Patrick, VOA Express. na msikilizaji, sasa tunaingia katika masuala ya burudani Hollywood ya VOA Express hapa leo hii, mezani unaye idli gongo. Naona ananiambia tu swala kubwa ni mambo ya mashindano ya urembo duniani, ambapo <laughs> shindano la sitini na sita hilo kabisa, Sande Shomari alifanikiwa kuongea e, na mrembo wa Tanzania mwaka elfu mbili na kumi na sita, Diana Lukmey ambaye yuko hapa, uh, jijini Washington DC. Na, Tanzania, na, wa... na pia Diana, kwa sasa hivi yapi ambayo mnayafanya katika mashindano ya sasa hivi? kategori zipi mnashughulika? na kampeni na hiyo masaidoyangu imeingia, mm. kwenye ishirini. Kwa hiyo zile kupiga kura ili uweze kushinda, ili naweze kuingia ishirini bora direct. Wale ambao na mnashindana nao ni wapi na ambao mpaka sasa wanasema kwamba e, mashindano haya yameonekana kwamba kwao wana nafasi ya ushindi, pengine wanaongoza. Nani mpaka saizi hapa, kasema kwa sababu wao ni wazungu, wana, wana nyingi wana vitu vyao, wanaangalia kwa hiyo, unaweza wana kusema mshindi atakuwa yule, utashangaa siku ya mwisho, kwa mashindano ni makubwa, lakini Mungu anatumia mbalimbali iliweza kufanya vizuri. Mashindano ni magumu kwa kweli, na kuna uwezo ukamwona mtu mwenye ambaye anaenda kuchukua crown, auwezo ukamwona kabisa. Na kwa sababu wewe umekuja kutoka Tanzania kwa upande wa talent show kutoka Tanzania, ni kitu gani ambacho umekileta utakionyesha? Ah, nishaonyesha tayari ishafanya talent nilicheza ngumayak like, bahati mbaya kuchaguliwa lakini akinini kwenye uh, kwenye imechukuliwa inashindanishwa inashindani. Kwa hiyo namuomba sana Mungu eukushikana namba moja, sawa kabisa. Na katika haya mavazi kuna mavazi, mavazi ambayo umetengeneza kule nyumbani nyumbani nipa magauni mengi yatavaa yeah, kwenye destination za dinner, uh, pamoja kwenye na finale. Kuna jipo, kuna jboa kuna kuna Florine design kuna ni news uh, wako na grab uh, wako wengi sana. Beauty with purpose ndio shindano linalokuja. Tunawaambia wafanyeje? Ah, uh, kwenye waingie kwenye wadroll application ya monster wa search jina Diana, uh, Diana sorry, Diana Flavian watakuta picha zangu, like picha drop comment nyingi uwezavyo, drop a post picha yangu uandike hashtag ambayo utaikuta kwenye picha yangu pale kwenye application ya Mopsa na pia kwenye application ya Mikom, unachagua top 3. Unaanza jina langu Diana Lukmai au Tanzania, then unatafuta wengine kutoka bara la Bali na Afrika. Baada ya hapo, unabonyeza cha vote, unaweza kuwa umenipigia kura na kunipa uh, kodi kubwa. Siku zimebaki chache sana na tuko busy, hatulali, tunafanya. Movements ziko nyingi na tuko time kwenye hoteli ya, hotel, ya Gate Lodge Hotel kutakuwa na pa, family party na information kwa watu kupitia Instagram page, watu mtu Washington wa Tanzania waweze kuja tuungane pamoja. Naam, basi msikilizaji, hayo yalikuwa mahojiano ya Sandey Shomari na Miss Tanzania. Basi na hivi sasa yavumayo mitandaoni na Idi, tunaona suala kubwa ni hili suala la kukamatwa kwa mkurugenzi mtendaji wa jamii Forum, maxens Melo, vilevile na ababa na mwamba ametangaza kwamba hatakiunga mkono chama cha Jubilee. Basi msikilizaji, huo ni ukuwa ni muktasari tu wa yale ambayo yanavuma katika mitandao na kufikia hapa. Basi tukamilishe matangazo ya VOA Express kwa siku hii ya leo eh, kutoka hapa Washington DC. Kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo haya, msimamizi wa matangazo ni Khadija Riyami, mwelekezi Aida Isa, mimi ni Idi Ligongo, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Basi tunakuambia alasiri njema, jioni njema, vilevile weekend njema hapo ulipo.