Tunavyozungumza na wewe je, uh, Melo ameweza kupatiwa dhamana na kufikishwa mahakamani kujua kwamba anashitakiwa kwa kosa gani? Mpaka sasa Maxence Melo bado yuko mikononi mwa polisi akiwa anashikiliwa kituo cha kati hapa, kada maalume ya Dar es Salaam, kama ilivyokuwa jana na juzi. Kwa hiyo na siku ya leo tena atalala ata, ata akiwa mikononi mwa polisi hakuna kinachoelezwa zaidi ya kusema kwamba watu wa uh, idara ya usalama, kwa maana ya jeshi la polisi, wanaendelea na uchunguzi wao na upelelezi na na, na kumhoji. Lakini leo tangu asubuhi kilichofanyika ni kwamba walimchukua na kuchukua alama za vidole na baadaye wakamrudisha uh, mahabuse. Ninafahamu kwamba wewe ni mtu wa karibu sana kati ya mawasiliano ya kujua kile kinachofanyika hivi sasa kwa, kwa Melo. Unapowasiliana na polisi, wanaeleza ni nini hasa wanachotafuta kujua kutoka kwake Melo na hii itachukua muda gani? Nimeongea ni uh, ni uh, na kamanda wa vura ya jioni hii, lakini kikubwa alichosema ni kwamba bado endelea uchunguzi, na nikauliza ni kwa nini wanaezaa kumshikilia kwa nini wasipeleke Uh, mahakamani ili suala hili liweze kuendelea huko kwenye haki. Akasema uh, kwamba wakimaliza uchunguzi wao na kazi ambayo wanaifanya na Maxence Melo watalipeleka mahakamani, lakini kwa sasa hakuwa tayari kueleza ni nini watamfikisha mahakamani na kwa nini wanameshikilia, hakueleza hayo yote na je, amekueleza kwamba uchunguzi wao utachukua wiki moja, mwezi mmoja, au utachukua muda gani? Tunafahamu hilo? Hapana, hatuna, hatuna, hatuna ufahamu kuhusu hilo, ila wa, wao wanashikilia tu kwamba wakimaliza uchunguzi wao watawapeleka mahakamani, na kama kuna masuala ya dhamana na mengine, basi yatapatikana huko katika mahakama. Na hivi tunavyozungumza nyinyi, wanajamii forum, mmefikiria mm, au mnaye mwanasheria ambaye anawasimamia wakati huu kufuatilia suala hili la Melo? Ndiyo, wanasheria tunao na, na wengi wameendelea kujitokeza wakitaka kuona wanasaidia wana, wana vipi, ili suala hili liweze kufika mahakamani na kikubwa ambacho labda naweza kukieleza ni kwamba kesho watakwenda kuomba mahakama kuu iweze kutoa amri kwa, kwa jeshi la polisi e, na taasisi zingine ili, ili manelo aweze kufikishwa mahakamani. Na unapozungumza na wanasheria kupata ushauri zaidi wa masuala ya kisheria, wanasema kwamba haki ya mtu kupatiwa dhamana na ni muda gani hasa mtu anapotakiwa kuwekwa rumande kabla ya kusimamishwa kizimbani kuweza kusomewa mashitaka? Uh, sheria zetu ziko wazi kwamba ndani ya saa ishirini na nne mtuhumiwa yeyote anapokuwa amekamatwa na jeshi la polisi anatakiwa kupelekwa mahakamani na kusomewa mashitaka, alafu baada ya hapo basi, kama kama makosa yake au kosa lake linadhaminika li basi taratibu za kudhaminiwa zinaendelea zi na vile vile tu- tungependa tu kufahamu kwamba nyinyi Jamii Forum, suala hili limewaathiri vipi katika utendaji wenu kwenye masuala ya kimitandao? Limetuafii kwa testi kubwa kwamba sasa badala ya kutumia muda mwingi kufanya kazi zetu tukiwa ofisini au mahali pengine, tunamaliza muda mrefu sana tukiwa maeneo ya kituo cha kazi cha polisi kada maalum ya Dar es Salaam kwa ajili ya kupambana na kuona namna gani haki inatendekwa kwa mlo sasa mda wote huo, baada ya kufanya vitu vingine pia, wote mnakuwa mkipanda na kushuka, mkiwasiliana na huyu na yule, mkikaa vikao na, na mawakili mkijaribu kuwasiliana na huyu hapa na pale, ili tu basi mwisho wa siku tuweze kuona Melo anakuwa anapata haki yake ambayo ni ya msingi. Lakini haya yote yakiendelea, kuna ishara zozote pengine maafisa wa polisi wanashuku uh, Melo kuhusishwa katika shutuma za ugaidi au Hapana, hilo hilo hilo bado hasijalisikia na, na kama wanalo basi wangeweza kutueleza, au kama kati sio kutueleza, lakini tunaweza kuipata kununu mahali pengine au kwao wenyewe. Lakini hilo mpaka sasa hatuwezi kulisemea, kwa sababu hatujaweza kusikia, na hatudhani kama hilo linaweza kutokea, kwa sababu hilo hakika uh, haliko, haliko katika maeneo ya kazi zetu pale.