hali hiyo imerudi tulivu katika mkoa wa kasai sandrale baada ya jeshi la serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kutangana na uwaasi ambao wanashukiwa kwamba walikuwa wakimuunga mkono kiongozi moja wa kijaji ambao walikuja kuvahamia muji wa chikapa siku ya jumapili na taarifa zinasema kwamba huenda watu thelasini wamefariki dunia ila tukisubiri serikali iweze kutangaza maafa kamili jeshi la serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo liliingilia kati ifahamike kwamba kwa sasa kumekuwa kukitokelea hali ya tafaruki katika maeneo mengi ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo hasa sana eneo la mashariki ambako kumeonekana wingi wa wapiganaji maimai kwa nini wapiganaji hao maimai mai waendelea jimmy peruzi ni mchambuzi wetu wa masuala ya kisiasa nafikiri siku za leo ni siku mbaya sana kwa sababu tuko tunaenda kwenye mwisho ya muhula ya mwisho ya, ya reiden kabila ambaye hawezi kuwa tena kandideti kwa uchaguzi eh, na anaendea kwa mwisho hapo siku kumi na tisa kwa hii mwezi wa kumi na mbili na hiyo inakuwa shida ambayo inaleta eh, nani mpesha mingi ndani ya wakaaji ambao wanafikiria ya kwamba eh, inaomba waweze wasimama hata hivyo nimezungumza naye jal kasereka akiwa profesa kwenye chuo kikuu cha isesode ikiwa ni chuo kikuu chenyi kuhusika na kufunza watu utatuzi wa migogoro ya kwanza naomba ni kusikilizana masikilizano wanasiasa kukaa pamoja wote waepuke kutafuta faida yao wenyewe na waangalie tu faida ya raia kwa sababu iwe kwa upande wa oposiion iwe kwa upande wa majorit wote wanajitafuta ndani hakuna yule ambaye anatafuta faida ya raia kweli kweli ukiona zaidi Sababu, wanagombania vilevile vile katika maeneo ya beni wakristo wa makanisa ya mshow wameandamana huku wakiomba mwenyezi mungu aweze kuwapa nguvu na kumaliza uwazi waadoe uoauaay kwa sasa hali ya wasiwasi yaendelea ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kufuatia tarehe kumi na tisa ambayo itafika hivi karibuni wengi wakisema kwamba huenda ukatokea machafuko iwapo hakuna makubaliano kati ya upinzani pamoja na vyama tawala na kuomba rais joseh kabila kwa pamoja naye eten chisekediiwa majorite ambaye ni rahis wa sasa rais kabila na yye chisekedi ambaye ni msimamizi wa hiyo oposision wakae pamoja wapate suluhisho pamoja nini wanapasha ili ujeu hii ya wakati hayo yakiharifiwa watu waendelea kusubiri serikali kwa sababu waziri mkuu alitangazwa lakini hadi sasa hajatangaza serikali yake oser malivika sauti ya amerika goma