Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mery Mgawe. Mabaki ya kiongozi wa zamani wa Cuba, Fidel Castro, yamezikwa mashariki mwa nchi hiyo mapema Jumapili asubuhi baada ya siku tisa za maombolezo kote kuzunguka kisiwa. Sherehe katika kisiwa cha St Ifigenia huko Santiago de Cuba Zilikuwa kwa ajili ya watu maalumu katika dakika za mwisho, hivyo kuzuia waandishi wa habari wa kimataifa waliofika kutoka maeneo mbalimbali kushuhudia ibada ya mazishi. Castro ambaye kwa kiasi fulani alifurahiwa na baadhi ya raia wa Cuba kwa kuwa mtetezi wa maskini na kukosolewa na wengine kama kiongozi aliyeharibu uchumi wa nchi na kukiuka haki za binadamu Alifariki Novemba 25 akiwa na umri wa miaka 90, baada ya kuugua kwa muda mrefu. Majivu ya Fidel Castro yaliwasili Jumamosi mchana huko Santiago de Cuba, mji ambao alianzia mapinduzi ya Cuba mwaka 1953. Majivu hayo yalihifadhiwa katika boksi la mbao na kuwekewa bendera ya Cuba na kuzingirwa na kioo, huku yakiwa yamebebwa na gari la jeshi aina ya jip kutoka Havana. Maelfu ya raia wa Cuba waliomboleza kifo chake kwa kufurahi au kuhuzunika, wakiwa wamejipanga kwenye mitaa, wakati gari hilo likipita kwenye mitaa hiyo. Rais wa Cuba Raul Castro aliwaambia maelfu ya watu kwamba serikali itaheshimu mapendekezo ya kaka yake kwamba kusiwepo na maeneo au mitaa yatakayopewa jina lake kumuenzi. Rais mteule wa Marekani Donald Trump ameonya wafanya biashara wa Marekani kwa mara nyingine leo Jumapili kwamba kama watahamishia operesheni zao nje ya nchi watakabiliwa na kutozwa kodi kwa asilimia thelathini na tano endapo watajaribu kuuza tena bidhaa zao Marekani. Katika mfululizo wa ujumbe katika mtandao wa Twitter, Trump amesema ana mpango wa kupunguza kodi na masharti katika biashara, lakini akasema kampuni yoyote itakayofukuza wafanyakazi wake kujenga kiwanda kipya nje ya nchi na kufikia kwamba itaweza kuuza bidhaa zake Marekani bila masharti, ni kosa. Bilionea huyo muuzaji wa majumba ambaye anatarajiwa kuapishwa Januari 20 amesema kodi zitakazotozwa kwenye bidhaa zilizotengenezwa nje ya nchi zitasababisha maisha kuwa magumu. Rais wa Afghanistan Ashraf Ghani amekutana na waziri mkuu wa India Narendra Modi pembeni ya mkutano wa amani katika bara la Asia huko Am Amritsa kaskazini mwa India leo Jumapili kujadili masuala ya pande mbili ya kieneo. Gani na Modi kwa pamoja walifungua mkutano wa siku mkutano wa sita unaojulikana kama Heart of Asia ulioanzishwa mwaka elfu mbili kumi na moja kuhamasisha juhudi za amani hasa nchini Afghanistan. Shirika la habari la kimataifa la Reuters limeripoti kwamba mawaziri wa mambo ya nje na wajumbe kutoka nchi thelathini ikiwemo Marekani, Russia, China na Pakistan wanahudhuria mkutano huo wa siku mbili kujadili amani, ushirikiano na maendeleo ya kiuchumi nchini Afghanistan. India na Afghanistan zinapanga kuwa na ndege ya mizigo ili kusaidia kuongeza biashara ambazo nchi zote zimesema imezorota kutokana na mzozo wao wa kisiasa na Pakistan ulioegemea upande wao. Huduma hiyo ya ndege ya mizigo itakuwa na lengo la kuboresha njia zilizofungwa kuelekea katika masoko makuu nje na kukuza uchumi unaotokana na matunda na viwanda vya mazulia wakati pia ikipambana na kundi la Taliban. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Maafisa nchini Indonesia wamesema Jumamosi mabaki ya ndege yamepatikana katika maji ambako ndege ya polisi inaaminika ilipotelea huko. Maafisa wa usalama wanasema wafanyakazi watano na abiria nane waliokuwemo ndani ya ndege M28 ya Skytrap. Ndege ilipotea Jumamosi ikiwa katika njia yake kutoka kwenye jimbo la Pankal Pinang, Banka Belitung, kwenda Batam katika visiwa vya Riao, magharibi mwa Indonesia. Maafisa wa uokozi wanasema mabaki hayo, viti vya kwenye ndege na masanduku, viligunduliwa na wanavijiji wa visiwa vya Riao. a Salam na Muziki hapa studio namba 15. Naitwa mkamiti Kibayasi. Basi ninakukaribisha twende, tuende pamoja katika kipindi hiki murwa kabisa, ambapo tunajuliana hali kupitia salamu kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC mwenye bahati leo ya kutufungulia kipindi hiki cha salamu na muziki ni Bwana na Bibi Maganga S Maganga, wakiwa sanduku la barua mia moja, Kigoma, Tanzania. Salamu zao wanataka ziende kwa Nasoro H Maganga akiwa Mpanda, Tanzania; Selemani Kalenga akiwa Mpanda, Tanzania; Rebeka Kwamboka akiwa Keroka, Kenya; Josef Miroro akiwa Keroka, Kenya. Salamu ziende kwa Mogire Machuki akiwa Kisii, Kenya; Daudi P Kikoti akiwa Dodoma, Tanzania. Kashindi Maulidi wa Mwanga, Kigoma. Mitwe Es Mitwe wa Buronge, Kigoma. Deus Masunga wa Igunga, Tabora. Salamu ziende kwa Mohamed Mwinyi wa Tabora, Tanzania. Hawa Maia Hana akiwa Mtimbira, Morogoro, Tanzania. Ujumbe unasema salamu huleta udugu. Basi baada ya kutoka Kigoma, hivi sasa ninaelekea huko Pangani. Wewe unasema unaitwa si mwingine jina lako ni Edward Kabamba, ukiwa safarini Pangani. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa familia yako ya Kabamba popote pale ilipo. Salamu unasema pia ziende kwa Amos Msanga msikilizaji wa VOA popote pale alipo. Salamu pia unasema ziende kwa familia ya Katanga, vilevile vile salamu unasema ziende kwa wasikilizaji wote wa Sauti Amerika wanapokusikiliza wakati huu kutoka eneo la Pangani. Hivi sasa basi ninakamata kadi yako wewe Edi Tarimo. Wewe hujasema unapatikana wapi? Salamu zako anasema ziende kwa Bakari Hamisi Selemani Kajale wakiwa Tanzania, Laurens Lulandala akiwa Tanzania, Samuel Masanyange akiwa Tanzania, Alex Maiko akiwa Tanzania, Emma Masanyange wa Tanzania, Rutahi wa Busisi Juma Matias wakiwa Tanzania na Rehema popote pale anaposikiliza apokee salamu siku ya leo. Basi hivi sasa nakamata yako wewe Kalangaza Selemani ukiwa Tabora Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa dada yako mama Kisiu akiwa Tabora hapo Tanzania. Salamu ziende kwa dada yako Majabu akiwa Tabora Tanzania salamu pia unasema ziende kwa mtoto wako Mwanaisha akiwa Mwanza Tanzania. Umemsalimia mwanao Mariamu Kapambwe akiwa Mwanza Tanzania. Umemsalimia Mariamu b akiwa Dar es Salaam Tanzania. Umemsalimia mtoto wako Kisiu, vilevile umemsalimia kakaako Hassan akiwa Dar es Salaam Tanzania. Umemsalimia kakako Adam, vilevile umesema salamu ziende kwa kakako Musa Kapambwe akiwa hapo Tanzania. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Nazareth mwa kipembe waona patikana katika barua pepe Nazareth mwa kipembe moja moja at gmail.com. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa mtangazaji wa zamu wa salamu hizi. Shukran sana Nazaret kwa kunisalimia na vilevile vile, salamu unasema ziende kwa shukuru wa mama Meshak Mwamala, Muhamedi Kachuru, Bonfas Mwamita, Jafari Coppo, Senata Robert na Mwandu John. Ujumbe unasema jamani, nawatakia muwe na, na wikendi njema. Baada ya kusoma salamu hizo za Nazareth, hivi sasa ni wakati wa kupata kibao cha muziki. Anayetukaribisha katika kibao hiki cha muziki si mwingine ni ushirikiano wa Vivian na Jose Camilion wanakuambia cham ao wow, cham hicho kutoka kwa Vivian akishirikiana na Jose Camilion. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa Washington DC. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Elias Reli Mayala mwinjilisti. Salamu zako anasema ziende kwa Tito Nyanda akiwa Sengerema, Mwanza, Tanzania, Pendo Mayala akiwa Gongo la Mboto, Dar es Salaam, Pasta Nkonzi akiwa Bushangalo, Karagwe, Pasta John Willison akiwa Bomani, Geita, Pasta Labani akiwa Mwasele, Shinyanga, Tanzania. Kutoka huko kwake Elias Reli Manyala mwinjilisti, hivi sasa anaenda kwako Filbert Jonathan Kienshambi wa Wanshamba, Muleba, Kagera, Tanzania. Salamu zako unasema unazipeperusha ziende kwa Andrea John AJ Mama Hotel, Ospisha Didas, Projes Butashobia, Migele Kambayeko Oscar wa Oscar salamu ziende kwa mke wako Dorika Filbert, vilevile umemsalimia David Godfrey, Ruth Jonas na Lydia Lugakila. Ujumbe unasema nawapendeni sana hivi sasa. Basi niko Mwanza. Kwako Mariam, ukiwa Libet Mwanza, salamu zako unasema ziende kwa babu yako Mzee Idrisa Sharifu akiwa huko Mwanza, vilevile umemsalimia mama yako mama Mwanahabibi akiwa Dodoma, safarini Dodoma Tanzania. Salamu amemsalimia pia kaka Huseni akiwa Dodoma, Tanzania. Salamu unasema pia ziende kwa watoto Idrisa akiwa hapo Mwanza Tanzania. Umemsalimia mtoto Mariamu mdogo akiwa hapo Mwanza Tanzania. Umemsalimia mama Idrisa akiwa hapo Mwanza Tanzania. Vilevile vile unasalimia pia majirani na marafiki wote katika familia, wapokee salamu. Wakati kama huu hivi sasa, basi ni wakati wako wewe George Malekela wa Iborogelo Igunga, Tanzania, unasema salamu kwanza ziende kwa watangazaji wote wa VOA Swahili. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukrani sana, George Malekela wa Iborogelo. Vilevile vile salamu unataka ziende kwa Hamis Mapesa, Saif Hamis, Gulamali, Jafet Juma Mapigano, Happy Simon, Edith Ochoa Warucho, Happiness Christopher, Onesmo nko Tida, saidea, koleta, makulwa, Nsimba, Laogoli ndali pia mmesalimiwa. Baada ya kusoma salamu hizi, basi na mimi sasa ni wakati wa kupumzisha koo langu. Namkaribisha mwanamuziki Chiko anakuambia I need some money. Kwa pesa, pesa lako, yeah. kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Matangazo yetu pia yanasikika kupitia tovuti yetu ya wwwvoa ninaendelea kukusomea salamu na muziki. Wewe unaitwa mwalimu Maulidi Nyahanga ukiwa Kahama, salamu zako ziende kwa Rashidi Nyamitwe akiwa Kigoma, Shela Hamisi akiwa Kigoma, Silveta Nganga akiwa Mtimbira, Bakari mbiligenda akiwa Mtimbira, Saidi Matumbu wa Usangule, salamu ziende kwa Kariho Mrisho wa Geita, Mwamvua Amani wa Geita, Saidi Mkwizu wa NSSF Kahama, Amran Mabruki wa Kongwe, Dar es Salaam, Hatibu Vulu wa Kigamboni, Dar es Salaam. Basi hivi sasa nakuita wewe Juma Katunka, popote pale ulipo, salamu zako nasema ziende kwa Juma Kapanga akiwa Goro Muhamed Fundisha akiwa Uvinza, salamu ziende kwa Ruben Mahoge wa Manyovu. Wamemsalimia Ali Chingoma Chigi wa Mtimbira. Mmesalimiwa siku hii ya leo katika salamu na muziki Hosna Salim, Leonard Mbuya, Kennedy Sylvester, Joshua Hawa, Mahaya Jafari, Davis Musisi. Jumanne aliyowasalimia nyinyi nyote anaitwa John Ngwandu, yeye anapatikana huko Kigoma. Basi nikiwa hapa hapa Maryland, hapa nchini Marekani, na kamata kadi yako wewe, unaitwa Mwamvua Saidi. Mwamvua, salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa familia ya Saidi Mabruki popote pale inaposikiliza matangazo haya ya Sauti Amerika kutoka Washington DC. Vilevile wanasema salamu ziende kwa baba na mama Kairuki wakiwa Gongo la Mboto, Dar es Salaam. Salamu unaenda ziende kwa Safia Hausina Malila Hunua Sangisha Batila, popote pale wanaposikiliza VOA. Ujumbe unasema nawapendini sana ndugu zangu. Basi nakamata kadi yako, wewe Farani kuna nini, ukiwa huko masomoni Tanga, Tanzania salamu zako unasema kwanza kabisa, ziende kwa mama yako mzazi umpendaye, mama Faraa, yeye akiwa Morogoro. Salamu ziende kwa baba yako Saidi akiwa Morogoro. Salamu ziende kwa dada yako Shela akiwa masomoni Dar es Salaam. Vilevile umemsalimia mdogo wako Karimu akiwa safarini Dar es Salaam. Umemsalimia mdogo wako Isihaka akiwa Dar es Salaam. Umemsalimia kakaako Juma akiwa safarini Uswizi. Vilevile umemsalimia dada yako Aisha akiwa Dar es Salaam. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya America Washington DC. Basi na kamata kadi yako wewe, Jafari Hassan wa Biharamulo. Salamu zako unasema ziende kwa Matthew Joseph, mwalimu Tumanye Kasaba, familia yote ya Tumanye ipokee salamu salamu ziende pia kwa familia ya Bundala popote pale ulipo na familia ya Benjamin. Umemsalimia pia Rose Urasa akiwa Morogoro. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia sauti Amerika Washington DC. Naona muda unakimbia kweli kweli, msikilizaji. Basi sina budi ya kukamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki kwa siku hii ya leo. Nakushukuru sana kwa kuwa nami hapa studio namba kumi na tano za VOA kutoka hapa Washington DC. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, naondoka katika kipindi cha salamu na muziki, ni kikuacha na kibao morwa kabisa cha Drake One Dance Baby, I like your Msikilizaji, ulikuwa unasikiliza kipindi hicho cha Salamu na Muziki kinachokujia siku ya Jumapili, ambapo tunakupa fursa msikilizaji kutuma salamu zako na vilevile, vile ukipenda unaweza kuchagua muziki ili tuweze kukuchezea. Basi nami Mery Mgawe ninakaribia kukusomea muktasari wa habari, lakini nakuambia kaa tayari kabisa kuanza kutuandikia na kututumia salamu zako kwa ajili ya Krismas na mwaka mpya. Mabaki ya kiongozi wa zamani wa Cuba Fidel Castro yamezikwa mashariki mwa nchi hiyo mapema Jumapili asubuhi baada ya siku tisa za maombolezo kote kuzunguka kisiwa. Sherehe katika kisiwa cha St Ifigenia huko Santiago de Cuba zilikuwa kwa ajili ya watu maalumu katika dakika za mwisho, hivyo kuzuia waandishi wa habari kima wa kimataifa waliofika kutoka maeneo mbalimbali kushuhudia ibada ya mazishi. Castro ambaye kwa kiasi fulani alifurahiwa na baadhi ya raia wa Cuba kwa kuwa mtetezi wa masikini na kukosolewa na wengine kama kiongozi aliyeharibu uchumi wa nchi na kukiuka haki za binadamu, alifariki Novemba 25 akiwa na umri wa miaka tisini baada ya kuugua kwa muda mrefu. Rais mteule wa Marekani Donald Trump ameonya wafanya biashara wa Marekani kwa mara nyingine leo Jumapili kwamba kama watahamishia operesheni zao nje ya nchi watakabiliwa na kutozwa kodi kwa asilimia thelathini na tano endapo watajaribu kuuza tena bidhaa zao Marekani. Katika mfululizo wa ujumbe katika mtandao wa Twitter, Trump amesema ana mpango wa kupunguza kodi na masharti katika biashara, lakini akasema kampuni yoyote itakayofukuza wafanyakazi wake au kujenga kiwanda kipya nje ya nchi na kufikiria kwamba itaweza kuuza bidhaa zake Marekani bila masharti, ni kosa. Rais wa Afghanistan Ashraf Ghani amekutana na waziri mkuu wa India Narendra Modi pembeni ya mkutano wa amani katika bara la Asia huko Amritsar, kaskazini mwa India leo Jumapili, kujadili masuala ya pande mbili na ya kieneo. Gani na Modi kwa pamoja walifungua mkutano wa sita uliojulikana kama Heart of Asia ulioanzishwa mwaka elfu mbili na kumi na moja. na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.