onekana bayana kwamba shughuli za icc zitapata changamoto nyingi kwa sababu wajumbe wengi katika icc ni mataifa ya kiafrika na pia tusahau ya kwamba russia ina ile kura ya turufu kwa umoja wa mataifa kwa hivyo inaweza kusababisha shida na changamoto nyingi zaidi maanake tunaweza kupata upungufu wa hela kutoka kwa russia na mataifa yaliyoendelea asababu hii na pia kwa sababu kuna mataifa mengi ya kiafrika ambayo ni wajumbe wa icc wakijitoa kwa hivyo itakuwa ni vigumu kwa shughuli za ic kuweza kwenda mbele na jambo la tatu ni kwamba fatu bensuda mwenyewe anatoka gambia kwa hivyo ni ni kama ni aibu mataifa matatu ya afrika burundi south africa na gambia uh, tayari yameshaonyesha kujiondoa kwenye mahakama hiyo ya icc yakidai kwamba mahakama hiyo imekuwa ikilenga zaidi viongozi wa afrika je unaona kwamba sababu hii kuwa ndiyo msingi kujiondoa kwa mahakama hiyo ni sahihi kwa maoni yangu sione kwamba hiyo ni haki ni kweli kwamba kesi nyingi zimewasilishwa kwenye icc zimekuwa zikihusiana husi, sana na viongozi wa kutoka afrika lakini pia tusisao ya kwamba hizi kesi zimewasilishwa na mataifa kutoka afrika zenyewe kesi nyingi zimewasilishwa zime na viongozi kutoka afrika kusema icc tafadhali tusaidie na hizi kesi tu tukumbuke kama ile kesi ya uganda ya lord resistance yaarm eh, bwana mseveni alichangamka ali, ali, ali sana akisema ipewe kipaumbele ku, kuwasilisha kesi hii kulikuwa na ile kesi za zazilizowasilishwa kule libya na pia kuna kesi tofauti tofauti uh, ivory s serikali ya kudivi imechangamka sana kusema bwana bwanabagb wapelekwa mbele na kwa hivyo kwa upande fulani inaonekana kesi nyingi zina- zinashughulikia zina maswala na shida zinazotoka afrika lakini tusa ya kwamba kesi nyingi hizi zimewasilishwa na viongozi wa kutoka afrika kwa hivyo ni kama mataifa ya afrika yanadhofisha eh, lakini nazo mataifa hayo, hayo hayo ndiyo yaliyowasilisha hizi kesi kwa hivyo ni kama kuna hali ya kuchanganyikwa pale icc sasa inataka kufungua uchunguzi wake mkubwa nje ya afrika ikiangazia zaidi kuhusu uhalifu wa vita uliofanyika mwaka elfumbili na nane wa mzozo wa russia na georgia na vilevile vile ikiangalia tuuma za utesaji na vikosi vya marekani na uingereza huko afghanistan je unaona kama kwa kufungua uchunguzi huu pengine labda itashawishi nchi za afrika kwangu inaweza sheria kwa, kwa, kwa mataifa ya kiafrika kwamba havilengwi lakini itazidi kusoufisha uwezo wa i kuweza kuwa na misingi ya kisheria kuweza kufananisha au kuweza kushughulika kuleta haki hapa duniani tusahau ya kwamba rasia ikipelekwa ikipele mbele ikiletewa mashtaka kuhusu maafa kule ukraine au crimea itajitoa na pia huku tusisahau zile mataifa mengi yaliyo na, na kura ya turufu kwenye, yu, yuna, kwenye umoja wa mataifa pia yatajitoa yataanza kuwa na shaka china tu sao ya kwamba uh, rekodi yake ya haki za kibinadamu ni ya chini sana ya marekani uingereza ufaransa yamekuwa na maafa tofauti tofauti hapa duniani kwa hivyo inaonekana moja, ni, ni cha ku, ku, ku, usawa, Lafini, kwa upande mmoja ni chanzo cha kujaribu kuletea usawa wa mataifa ya kiafrika lakini kwa upande mwingine sioni ya kwamba madola makubwa makubwa yatakubali a kwamba yaletewa mashtaka kwenye ICC. kwa hivyo naona kwa upande mwingine kazi ya i imepigwa na na shuku hapa na ukiangalia katika utendaji labda marekani haijaweka sai yake pale katika icc je ben suda na taasisi yake wanaweza kawa na uwezo wa kufanyia uchunguzi tuuma zozote dhidi ya marekani wanaweza kufanya uchunguzi lakini njia ya kuweza kuwajibisha marekani Uh, ipelekwe kotini ni ni vigumu zaidi maanake hawajatia sahihi icc inaweza kutoa mashtaka na iweze kutoa ma, maazimio lakini m- kwa sababu uh, marekani haijatia hai sahini uh, mkataba wa roma itakuwa ni vigumu ku, kuwajibisha marekani i- ijieleze hususan kwenye mashtaka yatakayotolewa upande mwingine mataifa yote mengine kama uingereza kama israel asante sana profesa monda na kushukuru sana kwa mchango mchangowa wakati wwote