rais magufuli leo amefanya mkutano wa kwanza na wahariri na waandishi wa habari wa vyombo mbalimbali vya habari nchini tanzania kuzungumzia tathmini ya mwaka wake mmoja madarakani huku akipuuza madai kwamba anaendesha nchi kibabe na kuminya demokrasia na kwamba anachokifanya ni kupambana na mfumo mbovu ulioyumbisha maendeleo ya nchi katika muda wote niliochaguliwa kuwa rahisi sijasaplesi demokrasy na bahati nzuri na promoti demokrasy na ndiyo maana unaona bunge linaendelea vizuri na ndiyo maana unaona uchaguzi umefanyika hata hapa dar es salamu kuna maeneo wamechagua ukawa na kuna maeneo wamechagua sisiemu hiyo ni demokrasi mikutano yao ya ndani ya vyama mmekuwa mkishuhudia na mimi nakumbuka juzi juzi palikuwa na mkutano hapa wa chama fulani wakagombana wenyewe wakafukuzana wenyewe hiyo ndiyo demokrasi sasa sifahamu kama ni demokrasi unataka demokrasi ya namna gani demokrasi lazima iwe na mipaka yake akizungumzia kuhusiana na mchakato wa katiba mpya rais magufuli amesema kwa wakati huu anapigana kuona nchi inakwenda kwenye maendeleo huku akisisitiza kwamba suala la katiba litakuja baadaye kwa sababu wakati wa kampeni yangu hakuna hata siku moja nilizungumza katiba sikutamka neno katiba mahali popote pamoja na kuzunguka kilometa 6 a 5 kwa gari tutengeneze nchi kwanza hicho ndicho tunachokihitaji unaweza ukawa na katiba za kila aina lakini mchakato wa katiba umeshafikia mahali pazuri niache kwanza niinyoshe nchi kuhusiana na hali ya kisiasa zanzibar d magufuli amesema kwamba uchaguzi halali ulifanyika zanzibar na hakuna kurudi nyuma raisi amepatikana na nchi inaenda hicho ndicho naweza nikakuhakikishia kila kitu kiko sawa sawa na dt sheni anafanya kazi vizuri ni rahisi halali ninachotaka kukueleza politikale zanziba isteb tumelizungumzia hilo mimi ni, ni rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania na jukumu langu ni kuhakikisha ninailinda usalama wa tanzania rais magufuli alizima matamanio ya waandishi wa habari walio wengi hapa nchini waliotaka kupewa muda zaidi wa kujadili mswada wa huduma ya habari kwa kusisitiza kwamba atasaini mswada huo mara utakapokamilika kujadiliwa bungeni kwa madai kwamba wadau walikuwa na muda mrefu wa kuujadili novemba 5215 ndipo rais john pombe magufuli aliapishwa kushika madaraka ya rais wa awamu ya tano wa jamhuri ya muungano wa tanzania