kazi ya kuzichunguza kampuni za ujenzi kutoka china inatekelezwa na kamati ya bunge kuhusu utekelezaji wa miradi ya serikali baada ya kugunduliwa kwamba kazi ya ujenzi na ukarabati wa barabara inatekelezwa na kampuni tofauti na zile zilizopewa kandarasi maelezo ya awali ya wabunge ni kwamba kampuni za ujenzi kutoka china mara nyingi zinatumia jina la kampuni zinazofahamika duniani kupata kandarasi kwa njia ya ujanja kisha kutafuta kampuni nyingine na kutoa kazi hiyo jambo wa bunge wanataja kama biashara ya ulagai ndani ya biashara halali wabunge pia wamegundua kwamba punde tu wanaopata kandarasi wanapolipwa na serikali hugeuza pesa wanazopewa katika dola kabla ya kuzituma nchini china kwa shughuli za biashara abdukatuntu ni mwenyekiti wa kamati ya bunge inayochunguza kampuni hizo za china ujanja ni kwamba wanatumia jina la kampuni kubwa inayojulikana kupata kandarasi punde tu wanapopata kandarasi mambo yanageuka unaanza kuona kampuni ndogo ndogo zenye majina ya kuchanganya akili zikifanya kazi wabunge wamegundua kwamba ujanja unaotekelezwa na wachina umekosa kugunduliwa na serikali mkurugenzi wa mamlaka ya ujenzi wa barabara nchini uganda Allen kajina ameshutushwa na uvumbuzi huo akikiri kwamba huwa analipa kampuni hewa lakini wanaofanya kazi ni wengine ascertain... sijawahi kugundua mambo hayo mnayosema wakati ninapolipa kampuni hizo sijaamini munayosema itabidi nifanye ukaguzi ndipo niseme lolote waakilishi wa baadhi ya kampuni za china waliofika mbele ya kamati ya bunge walikataa kusema lolote kwa kisingizio kwambao wanahitaji kuwakilishwa na mawakili wao majina ya kampuni hizo yanakaribiana sana tofauti ikiwa neno moja au herufi katika neno kwa mfano kuna kampuni inaitwa china relw 3 nyingine china r 3 uganda na nyingine china relwe uganda donii kampuni mliopewa kandarasi haipo dunia hii haifanyi kazi haijulikani ilipo lakini ilishapokea pesa hii kampuni mnayoita donii siyo kampuni ni jina la mtu tunazungumzia kazi na malipo kampuni za ujenzi kutoka china pia zinabanwa kwa kuwalazimisha wafanyakazi wake kufanya kazi kila siku usiku na mchana hata siku kuu za mapumziko kennes bwire sauti america kampala