taarifa za kuuawa kwa wakenya kumi na wawili katika shambulizi la kuamkia leo katika hoteli ya bisharo katika mji wa mandera zimewawacha wengi kinywa wazi wasifahamu ni kwa nini mashambulizi sampuli hii yamekuwa akifuatana kwa ukaribu mno mapema mwezi huu watu sita walipoteza maisha yao katika eneo la bla mjini mandera na kuzidisha idadi ya wakenya ambao wamefariki mikononi mwa wanamgambo wa al shabab hata baada ya serikali ya kenya kutia juhudi chungu nzima kuzima nguvu za magaidi hawa visa hivi vimekuwa vikiongezeka wiki baada ya wiki kile ambacho pia kinapigiwa darubini ni jinsi wanamgambo hawa wameanza kushambulia migahawa majengo na makazi ya watu mjini mandera kinyume na ilivyokuwa ada walipokuwa wakivishambulia vituo vya polisi hilo kando wenyeji wanaripotiwa kushirikiana na wanamgambo hao kutekeleza mashambulizi hayo george musamali mchanganuzi wa maswala ya usalama anaeleza kuwa kushirikiana kwa wenyeji na wanamgambo hao huenda kukadhaifisha juhudi za serikali kukabiliana vilivyo na tishio la ugaidi nchini inaonyesha kwamba kuna pengo ambalo linafaa kuzibwa maanake kuna kule kutokuaminiana baina ya uh, vikosi vya usalama vya taifa la kenya na wale wananchi wa sehemu hiyo na mbinu ambaye ilikuwa ikitumika na uh, vikosi vya usalama Uh, katika sehemu hiyo kukabiliana na hiki kikundi cha alshababu ama hiki kikundi haramu kidogo kimewapa msukuma w wananchi kuweza kuwaunga wale wanamgambo w usalama manake wao waliangalia vikosi vya usalama kama ni vikosi ambavyo vimekuja kuwagandamiza ni vikosi ambavyo vimekuja kutumia nguvu zaidi kuliko kiasi bwana msamali anaeleza kuwa huenda ikawa wanasiasa wa ukanda huu wanatumia makundi ya kigaidi kuangamizana kisiasa na kibiashara swali ni je inaweza kuwa ni kwamba tunashuhudia aya mashambulizi ambayo tunaona hivi punde ni mashambulizi ambayo hayajapangwa na wanamgambo wa alshababu bali ni vita vya kisiasa ama vita vya vya kibiashara ambavyo tunashuhudia hivi sasa yaani kwa kimombo tunasema tunaangalia hata manake mbindu ilibadilika na tunaona tena baada ya muda kidogo tunaona sasa tena tumerudi kushuhudia mashambulizi na hasa ni kwa nini ni katika sehemu hii ya mandera peke yake serikali ya kenya imekuwa mbioni kuzima mafunzo ya itikadi kali lakini bwana msamali anaeleza kuwa serikali ya kenya inafaa kukaza kamba kudhibiti mianya yoyote itakayolipa kundi hilo haramu nafasi ya kuangamiza wananchi tusiposhughulikia haswa suala la uchumi katika eneo hilo ambapo vijana wanaweza pata ajira vijana wanawezaenda shule basi hatutakuwa tunakaribia kupata suluhu ya tatizo la utovu wa usalama na vijana kujiunga na vikundi haramu na kupewa hayo mafunzo ya itikadikali ktikhayo maeneo ya mandera garisa hali kadhalika pwani uh, katika eneo la pwani ya kenya kenned wandera voa express nairobi