ukiendelea na mfululizo wa makala zetu kuhusu uchaguzi wa rais apamarekani leo hii tunazungumzia kura ya wamarekani waislamu katika miaka ya hivi karibuni tumeona wamarekani waislamu ambao wamekuwa wakiegemea upande wa chama cha republican hivi sasa wengi wao wanaegemea upande wa democratic na wanatarajiwa kushiriki zoezi la upigaji kura kwa idadi kubwa kumpigia kura mgombea wa democratic hilary clinton mwandishi wa voa masud fariva anaripoti na aianaisomaripoti ya amili inakadiriwa takriban waislamu milion ta nusu wanaishi hapa marekani ikiwa ni theluthi moja wa marekani wenye asili ya kiafrika waislamu hao wengi wao ni wahamiaji kutoka dazeni ya nchi za asia afrika na mashariki ya kati kwa sababu wahamiaji wengi wa kiislamu wanatokea kwenye nchi zenye demokrasia ndogo ya uchaguzi na viwango vya chini vya kujihusisha kijamii hawakuwa na kawaida ya kupiga kura kwa idadi kubwa lakini hilo limebadilika tangu mwaka e200 pale wamarekani waislamu walipowashawishi na taasisi za kijamii kujitokeza kwa wingi na kumuunga mkono mgombea wa chama cha republican george w bush mwaka 23 zaidi ya aslimia 90 ya wamarekani waislamu walimpigia kura mgombea wa chama cha demokratic john kerry wakati ambapo mwaka 28 na 212 walimpigia wali kura barack obama mdemokrat mwingine aliyekuwa anawania urais wakati huo kwa nini waislamu wengi wamekihama chama cha republican baada ya uchaguzi wa mwaka 200 wakati bush alipotoa uhakikisho kwa waislam baada ya mashambulizi ya septemba 11, 11201 kwa wamarekani haikuwa katika vita na uislamu sera za republican na matamshi tangu wakati huo yameimarisha dhana miongoni mwa waislamu wengi kwamba chama hicho kinawaogopa waislam robert mccou wa baraza la uhusiano wa marekani na uislamu hapa washington anasema of inasikitisha AntimIFO, chama cha republican katika muda wa miaka 1 na mitano iliyopita kimekuwa ni kiini <totipira> cha kuogopa uislamu na kupendekeza sera dhidi ya waislamu au sheria dhidi ya wageni katika walau mabaraza kumi ya majimbo hili limesukuma kura za waislamu kuondoka kwenye chama cha rpublican utafiti uliofanywa mwaka 211 na kituo cha utafiti cha pu umeonyesha kwa wamarekani wa islamu wamefikia sehemu ambapo wanaukubali ushoga na asli kubwa wanapendelea serikali kubwa ambayo itatoa huduma kwa wananchi makoa wa ameelezea ukusanyaji maoni mwingine ambao umeonyesha kwa asli mia55 ya wamarekani wa islamu wakijielezea wenyewe kuwa ni wenye msimamo wa kadri huko asilimia 26 ikijitaja kuwa ni waislamu wa liberali car na wanachama wengine wa taasisi za baraza la waislamu hapa marekani wamezindua kampeni inayojulikana kama kampeni moja wana matumaini kuwa wataandikisha wapiga kura wapya milioni moj ikiwa ni ongezeko la karibu laki tatu tangu uchaguzi mwaka 212 kura ya marekani wa islamu bado ni ndogo lakini katika jamii zenye waislamu wengi kama florida ohio virginia michigan na pennsylvania wanaharakati wa kiislamu wanasema kama wakijitokeza kwa idadi kubwa kura yao huenda ikathibitika kuwa ni muhimu katika kinyang'anyiro kwenye majimbo makuu ambayo yanaweza kubainisha matokeo rasmi suala lingine ni lile la uandikishaji na kuhamasisha wapiga kura watu wa kujitolea wamekuwa wakitembea nyumba kwa nyumba katika jimbo muhimu la uchaguzi la ohio kupata wahamiaji wapya kushiriki uchaguzi mwandishi wa voa carolin prisuti anaziangalia jamii za waasia wa afrika na watu kutoka mashariki ya kati na abdu shakur abud anaisoma ripoti kamili petula musa hata hajatimu umri wa kupiga kura lakini anafahamu fika umuhimu wa uchaguzi wa mwaka huu hii ni kwa wahamiaji wote kura yako ni muhimu inabidi utekeleze wajibu wako yeye na wenzake hupiga hodi karibu nyumba 6 mnamo siku nzuri katika mtaa wao mjini columbus ohio wewe una umri wa miaka ishirini kwa nini hutaki kupiga kura nahii leo ni mtu mmoja tu aliyejiandikishahata wakati wa sala ya ijumaa imamu anawahimiza waumini kujiandikisha ni muhimu kwenu kushiriki ni wajibu wa kiislamu huu wa sehemu ya mfumo katika juhudi hizo zao zote kwa siku hii wamepata uhakika kwamba halima muhammed atapiga kura kwa mara ya kwanza katika maisha yake yakeikiwa unataka start, kuleta mabaadiliko inabidi uchukue hatua ya kwanzakatika mji wa lven katika jimbo hilo hilo la ohio wanaharakati wa kampen wanatoa mkate wa bure kwa wavutia wapiga kura kutoka amerika kusini wanaofahamika huku kama malatino ili kuweza kujiandikisha gilbert ruis anasema wapiga kura wenzake wanataka uhakikisho You're not do for me. ikiwa utanifanyia chochote mimi mimi nitajitokeza na kukupigia kura hilo ndilo jambo ambalo wakazi takriban wote waliwachache marekani safari hii wanadayi wanasema kwa miaka mingi wamedanganywa na wanasiasa wanaojitokeza wakati wa uchaguzi tu na kuahidi mambo halafu hawaonekani tena hadi msimu mwingine katika mtaa mwingine kuna juhudi za kuwavutia wapiga kura wa kiasia nao pia wanahisi wameachwa nyuma tri wong alikuwa mfuasi wa berni you know, hata katika kampeni ya bani alikuwa anatoa orodhe ya jamii ya walio wachache na mara kwa mara ana wasahau wa asia kwa hakika hatuhisi kama tuna sauti hapa nchini ambayo inabidi tuwe nayo ni changamoto kuweza kuandikisha wapiga kura lakini ni kazi nyingine kuhakikisha wanakwenda kupiga kura richard ekxner mchambuzi wa masuala ya takwimu katika idara ya clvldc anafuatilia kwa makini takwimu zinazotokea jinsi watakavyopiga kura na jinsi watakavyojitokeza ni mambo tutaona wakati wa siku ya uchaguzi kwa vile wameongezeka haraka hivi karibuni hatujue mwenendo wa kihistoria hapa ohio idadi ya wa wahamiaji huko ohio ni karibu asilimia 8 ya wakazi wote kwa hakika ni idadi ndogo bado lakini uchunguzi wa maoni hivi sasa unaonyesha wagombea kiti cha rais wako karibu sare katika jimbo hilo ingawa trump anaongoza kwa kidogo ambapo ushindani uko mkali kabisa